Watumishi waliosoma vyuo vikuu bila sifa kufukuzwa kazi

  • Thread starter Emanuel Jumanne John
  • Start date

Emanuel Jumanne John

Emanuel Jumanne John

Member
Joined
Sep 28, 2014
Messages
78
Likes
69
Points
25
Age
27
Emanuel Jumanne John

Emanuel Jumanne John

Member
Joined Sep 28, 2014
78 69 25
Baada ya matamko kadhaa kadhaa ya serikali kuhusu Sekta ya Elimu nchini hatimaye leo limeibuka jingine la kutimua watumishi wote wa umma waliojiunga na vyuo vikuu na kutunukiwa "degree" bila kuwa na sifa.

Hayo yameelezwa na Waziri wa Elimu Prof.Joyce Ndalichako wakati akifungua maonesho ya vyuo vya elimu ya juu yaliyoandaliwa na Tume ya Vyuo vikuu nchini (TCU) yanayofanyika viwanja vya Karimjee, jijini Dar. Maonesho hayo yanashirikisha vyuo 61 ambapo 12 kati ya hivyo ni kutoka nje ya nchi.

Katika taarifa yake Ndalichako amesema Wizara yake inawasiliana na idara ya Utumishi ili kuwabaini watumishi wote waliojiunga vyuo vikuu bila sifa na wafukuzwe kazi. "Kama wewe ni mfanyakazi uliyesoma moja ya vyuo vikuu ukafaulu lakini hukuwa na sifa ya kujiunga na chuo kikuu, tutakunyofoa hukohuko kwenye ajira yako" Alisema Ndalichako.

Kufuatia agizo hilo la Ndalichako, watumishi wote waliosoma vyuo vikuu kwa kupitia foundation courses kama Pre Entry/Remidial/Certificates, etc,wataondolewa kazini. Ndalichako amesema Foundation course haimuongezei mtu sifa ya kusoma degree. Amesema kuwa kama mtu hakupata points za kumuwezesha kujiunga chuo kikuu hata asome foundation course bado hatapata sifa, namna pekee ya kupata sifa ni kurudia mtihani wa kidato cha sita.

Agizo hilo pia litawagusa watumishi waliojiunga na elimu ya juu kwa ufaulu linganishi (equivalent pass) ambapo kwa wale waliotoka diploma na wakasoma degree bila kufikisha GPA iliyowekwa na NACTE watatimuliwa. Pia waliotoka kidato cha sita na kupata nafasi vyuo vikuu moja kwa moja lakini hawakufikisha "cut off points" zilizowekwa na TCU wataondolewa katika ajira zao.

Prof.Ndalichako amesema zoezi hilo litaanza baada ya kumaliza zoezi la uhakiki wa sifa kwa wanafunzi wanaopata mikopo. "Tukimaliza hawa wanaopata mikopo, tutahamia wasiopata mikopo kuona kama wana sifa za kusoma vyuo vikuu, baadae kwa wafanyakazi. Hata kama hukupata mkopo, lakini ulisoma chuo kikuu bila sifa hauko salama" Alisisitiza Ndalichako.

Je nini maoni yako??
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,826
Likes
13,921
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,826 13,921 280
Nilichokiona ni kwamba kuna wakati mahitaji ya ajira yalikuwa makubwa sana matokeo yake maafisa utumishi wakaanza kuokoteza watu.
 
LESIRIAMU

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
4,642
Likes
3,226
Points
280
LESIRIAMU

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
4,642 3,226 280
Hahaaaaa, wale mawaziri wa Ccm wenye elimu za kuunga unga itakuwaje hapo???
Siamini kama watafanikiwa kwa hili. Hii ni sawa na ESCROW ambayo wachotaji wanajulikana lakini ati uchunguzi unafanywa mwaka wa pili huu. Naipenda Tanzania.... Dadadadadeekiii
 
Anthony Lawrence

Anthony Lawrence

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
1,546
Likes
329
Points
180
Anthony Lawrence

Anthony Lawrence

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
1,546 329 180
Duu!!! Kweli huku ndio kuisoma namba hasa.
 
Lancanshire

Lancanshire

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2014
Messages
14,037
Likes
8,282
Points
280
Lancanshire

Lancanshire

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2014
14,037 8,282 280
Safi sana.
 
issenye

issenye

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
2,016
Likes
2,156
Points
280
Age
36
issenye

issenye

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
2,016 2,156 280
Hii imekaa vizuri sana. Aiseee kurekebisha mfumo ni kazi sana na ni lazima tukubali kwamba kuna watu wataumia
Hivi wewe huwa ni kiongozi wa serikali au mtoto wa kigogo wa serikali? maana kila ktu kinaletwa na viongozi wa serikali huwa unasupport hata vile ambavyo baadae serikali hiyo hiyo inakuja gundua imekosea. toka ndani ya box ndugu. panapostahili pongezi toa pongezi, panapostahili kukosoa kosoa ili nchi isonge mbele
 
Makuku Rey

Makuku Rey

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2013
Messages
1,824
Likes
1,174
Points
280
Makuku Rey

Makuku Rey

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2013
1,824 1,174 280
kwa hiyo atakapoingia waziri mwingne madarakani atawatambua na kuwarudiasha kazini?nchi inahitaji sera ya elimu sio porojo za miaka 5!
 
issenye

issenye

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
2,016
Likes
2,156
Points
280
Age
36
issenye

issenye

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
2,016 2,156 280
Hii imekaa vizuri sana. Aiseee kurekebisha mfumo ni kazi sana na ni lazima tukubali kwamba kuna watu wataumia
Hivi wewe huwa ni kiongozi wa serikali au mtoto wa kigogo wa serikali? maana kila ktu kinaletwa na viongozi wa serikali huwa unasupport hata vile ambavyo baadae serikali hiyo hiyo inakuja gundua imekosea. toka ndani ya box ndugu. panapostahili pongezi toa pongezi, panapostahili kukosoa kosoa ili nchi isonge mbele
 
Woman

Woman

Senior Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
127
Likes
108
Points
60
Age
17
Woman

Woman

Senior Member
Joined Jul 7, 2016
127 108 60
Hiv hao watumishi walikua wanaingia vyuoni bodo zilikua hazipo? mi naona wangesema myb kwanzia mwaka huu ambao hawajafk cx hawaruhucw kwend dgree lkn kutoa mpaka watumish walio kazin cdhan kama ni sahihi! na kama ni sahihi kwann waliruhusu huo mfumo?? nani alaumiwa hapo
 
evansGREATDeal

evansGREATDeal

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2016
Messages
3,947
Likes
2,161
Points
280
evansGREATDeal

evansGREATDeal

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2016
3,947 2,161 280
Hizi porojo zitaisha lini???
Kila saundi hizihizi tu....
Mbona hatua hazichukuliwi
..tunahtaji maisha yaendelee tumechoka na vitisho
 
Amoxlin

Amoxlin

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2016
Messages
3,623
Likes
3,686
Points
280
Amoxlin

Amoxlin

JF-Expert Member
Joined May 30, 2016
3,623 3,686 280
Hizi porojo tu.
Zoezi hili lilipaswa liende sambamba na uhakiki wa vyeti.
 
R

RockSpider

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2014
Messages
6,878
Likes
384
Points
180
R

RockSpider

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2014
6,878 384 180
Wapo wengi waliosoma Diploma, Professional bodies kama NBAA nk... kisha wakasoma degrees na hata PHD ... Hawa hawakusoma elimu ya form six ... Something is wrong somewhere ...Pengine Form Six ni Chujio tu ya kuwapata wa dini ile hata kama watakuwa na uwezo???
 

Forum statistics

Threads 1,273,084
Members 490,268
Posts 30,470,742