Watumishi mnashinda kwenye mitandao ya kijamii muda wa saa za kazi ikifika May Mosi mnadai muongezewe mishahara na kupandishwa madaraja

wankuru nyankuru

wankuru nyankuru

Member
Joined
Feb 11, 2019
Messages
63
Points
125
wankuru nyankuru

wankuru nyankuru

Member
Joined Feb 11, 2019
63 125
Watumishi wengi ukiachana na walimu wamekuwa wakitumia muda mwingi kwenye mitandao ya kijamii wakichati na wengine wakirusha picha kwenye status za WhatsApp.
Wengine utawakuta Instagram, mara Facebook huo ni muda wa kazi .
Sasa unabaki kujiuliza hivi huyu mtumishi anafanya kazi muda gani?
Na hawa ndio ikifika may mosi wananyanyua mabango wakidai kuongezewa mishahara na kupandishwa madaraja na kudai allowance mbali mbali zikiwemo house allowance, communication allowance, electricity allowance n.k.

Namshauri yafuatayo Mzee wetu mzalendo nambari moja Dr Magufuli.

1. Tathimini ya kina ifanyike kwa watumishi wote wa umma kama kweli wanalipwa mshahara kulingana na majukumu yao.

2. OPRAS ya makaratasi iliyopo sasa ifanyiwe maboresho na iwe ya ki electronics ambayo mtumishi ataweza kujaza majukumu yake tarajiwa kwa mwaka wa fedha husika, utekelezaji wa majukumu kwa siku, kwa mwezi,kwa robo mwaka na hadi mwaka. ( hii itasaidia kujua uhaliasia wa mipango inayopangwa).

3.OPRAS iunganishwe na mifumo ya ya bajeti ya Serikali kuu na Serikali za mitaa ( mifumo iwasiliane).

4. Faida ya kuwa na electronic OPRAS itasaidia kutrack add hoc overtime vile vile kutrack extra duties zisizokuwa na uhalisia ambazo mara nyingi utakuta mtumishi anazidai kwa justification za uongo.

5. Kumekuwepo na tabia ya baadhi ya viongozi kupewa communication allowance kila mwezi lakini hawazitumii ipasavyo badala yake maafisa na watumishi wa kada za chini wasiopewa hizo fedha hutumia fedha zao kuwasiliana ( kuratibu) na watumishi wenzao pindi wanapohitaji kujua mambo kadhaa. Kuna haja ya Serikali kuweka system ya kutrack matumizi halisi ya hizi fedha za mawasiliano Kwa wakuu wa idara.

6. Na mwisho kabisa nimpongeze mh Rais wetu Dr Magufuli kwa maamuzi yake ya kishujaa aliyofanya kwa kutujengea sisi watanzania wa hali ya chini hospitali za wilaya zaidi ya 60 na vituo vya afya na zahanati nyingi ndani ya miaka 4. Tena kwa fedha za ndani. Fedha ambazo zilikuwa zikipotea kwa udanganyifu mbali mbali.

Karibu kwa machango wenu wa kujenga tu na sio matusi .
 
kamituga

kamituga

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2019
Messages
794
Points
1,000
kamituga

kamituga

JF-Expert Member
Joined May 31, 2019
794 1,000
Watumishi wengi ukiachana na walimu wamekuwa wakitumia muda mwingi kwenye mitandao ya kijamii wakichati na wengine wakirusha picha kwenye status za WhatsApp.
Wengine utawakuta Instagram, mara Facebook huo ni muda wa kazi .
Sasa unabaki kujiuliza hivi huyu mtumishi anafanya kazi muda gani?
Na hawa ndio ikifika may mosi wananyanyua mabango wakidai kuongezewa mishahara na kupandishwa madaraja na kudai allowance mbali mbali zikiwemo house allowance, communication allowance, electricity allowance n.k.

Namshauri yafuatayo Mzee wetu mzalendo nambari moja Dr Magufuli.

1. Tathimini ya kina ifanyike kwa watumishi wote wa umma kama kweli wanalipwa mshahara kulingana na majukumu yao.

2. OPRAS ya makaratasi iliyopo sasa ifanyiwe maboresho na iwe ya ki electronics ambayo mtumishi ataweza kujaza majukumu yake tarajiwa kwa mwaka wa fedha husika, utekelezaji wa majukumu kwa siku, kwa mwezi,kwa robo mwaka na hadi mwaka. ( hii itasaidia kujua uhaliasia wa mipango inayopangwa).

3.OPRAS iunganishwe na mifumo ya ya bajeti ya Serikali kuu na Serikali za mitaa ( mifumo iwasiliane).

4. Faida ya kuwa na electronic OPRAS itasaidia kutrack add hoc overtime vile vile kutrack extra duties zisizokuwa na uhalisia ambazo mara nyingi utakuta mtumishi anazidai kwa justification za uongo.

5. Kumekuwepo na tabia ya baadhi ya viongozi kupewa communication allowance kila mwezi lakini hawazitumii ipasavyo badala yake maafisa na watumishi wa kada za chini wasiopewa hizo fedha hutumia fedha zao kuwasiliana ( kuratibu) na watumishi wenzao pindi wanapohitaji kujua mambo kadhaa. Kuna haja ya Serikali kuweka system ya kutrack matumizi halisi ya hizi fedha za mawasiliano Kwa wakuu wa idara.

6. Na mwisho kabisa nimpongeze mh Rais wetu Dr Magufuli kwa maamuzi yake ya kishujaa aliyofanya kwa kutujengea sisi watanzania wa hali ya chini hospitali za wilaya zaidi ya 60 na vituo vya afya na zahanati nyingi ndani ya miaka 4. Tena kwa fedha za ndani. Fedha ambazo zilikuwa zikipotea kwa udanganyifu mbali mbali.

Karibu kwa machango wenu wa kujenga tu na sio matusi .
Umepiga penyewe usitegemee hii mada kupata wachangiaji wengi.
 
KING 360

KING 360

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
2,806
Points
2,000
KING 360

KING 360

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2016
2,806 2,000
Uko ndipo wanapopunguzia stress hawawezi kumchana live mzee baba hasira zao wanazimalizia uko
 
Easy Chair Mark III

Easy Chair Mark III

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2019
Messages
561
Points
1,000
Easy Chair Mark III

Easy Chair Mark III

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2019
561 1,000
Watumishi wengi ukiachana na walimu wamekuwa wakitumia muda mwingi kwenye mitandao ya kijamii wakichati na wengine wakirusha picha kwenye status za WhatsApp.
Wengine utawakuta Instagram, mara Facebook huo ni muda wa kazi .
Sasa unabaki kujiuliza hivi huyu mtumishi anafanya kazi muda gani?
Na hawa ndio ikifika may mosi wananyanyua mabango wakidai kuongezewa mishahara na kupandishwa madaraja na kudai allowance mbali mbali zikiwemo house allowance, communication allowance, electricity allowance n.k.

Namshauri yafuatayo Mzee wetu mzalendo nambari moja Dr Magufuli.

1. Tathimini ya kina ifanyike kwa watumishi wote wa umma kama kweli wanalipwa mshahara kulingana na majukumu yao.

2. OPRAS ya makaratasi iliyopo sasa ifanyiwe maboresho na iwe ya ki electronics ambayo mtumishi ataweza kujaza majukumu yake tarajiwa kwa mwaka wa fedha husika, utekelezaji wa majukumu kwa siku, kwa mwezi,kwa robo mwaka na hadi mwaka. ( hii itasaidia kujua uhaliasia wa mipango inayopangwa).

3.OPRAS iunganishwe na mifumo ya ya bajeti ya Serikali kuu na Serikali za mitaa ( mifumo iwasiliane).

4. Faida ya kuwa na electronic OPRAS itasaidia kutrack add hoc overtime vile vile kutrack extra duties zisizokuwa na uhalisia ambazo mara nyingi utakuta mtumishi anazidai kwa justification za uongo.

5. Kumekuwepo na tabia ya baadhi ya viongozi kupewa communication allowance kila mwezi lakini hawazitumii ipasavyo badala yake maafisa na watumishi wa kada za chini wasiopewa hizo fedha hutumia fedha zao kuwasiliana ( kuratibu) na watumishi wenzao pindi wanapohitaji kujua mambo kadhaa. Kuna haja ya Serikali kuweka system ya kutrack matumizi halisi ya hizi fedha za mawasiliano Kwa wakuu wa idara.

6. Na mwisho kabisa nimpongeze mh Rais wetu Dr Magufuli kwa maamuzi yake ya kishujaa aliyofanya kwa kutujengea sisi watanzania wa hali ya chini hospitali za wilaya zaidi ya 60 na vituo vya afya na zahanati nyingi ndani ya miaka 4. Tena kwa fedha za ndani. Fedha ambazo zilikuwa zikipotea kwa udanganyifu mbali mbali.

Karibu kwa machango wenu wa kujenga tu na sio matusi .
Kumbuka ya kwamba watumishi wengi sana huko Serikalini wapo "physically" tu, lakini "mentally" hawapo huko. NA huu ni ukweli mchungu ambao haufichiki wala haupingiki
 
Zionist

Zionist

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2017
Messages
1,478
Points
2,000
Zionist

Zionist

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2017
1,478 2,000
Hiyo ni sehemu ndogo sana, serikali ifuatilie viongozi wa idara . wanatumia magari ya serikali kwa shughuli zao binafsi, wamejisahau sana
 
No retreat no surrender

No retreat no surrender

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2018
Messages
472
Points
1,000
No retreat no surrender

No retreat no surrender

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2018
472 1,000
Idara nyingi wamejazana wafanyakazi kibao. Kazi ya kufanywa na mtu mmoja unakuta wamejazana kumi kupiga majungu kujipendekeza na kulogana. Naishauri serikali iangalie uwiano wa watumishi na kazi wanazofanya na iwapunguze. Alafu izuie matumizi ya smartphone wakati wa kazi ikibidi wapewe simu za vitochi ambazo hazina mitandao
 
namba force

namba force

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2017
Messages
665
Points
500
namba force

namba force

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2017
665 500
Raia bado wanausingizi Sana kwani mvua za mwaka jana hazikuwa na faida sanjari na matokeo ya pamba na Yanga wengi wamefurahi sanaa.
 
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2010
Messages
6,599
Points
2,000
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2010
6,599 2,000
We ulijuaje kama yuko online kama na wewe hukuchungulia? BTW msiwapangie watu namna ya kuishi..kuna mdau kasema hapo juu kama mnarundikana kwenye ofisi kwa kujuana tija haiwezi kuja matokeo yake ndio hayo..
 
T

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2019
Messages
1,830
Points
2,000
T

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2019
1,830 2,000
Kwa hiyo unataka watumishi wa umma wawekeze nguvu na akili kwa 100% kwenye kazi huku wakiwa wakitambua fika haki zao za msingi zinakiukwa na mtu aliyepewa dhamana ya kuwa mwajiri!

Wacha waendelee tu kujivinjari kama njia pekee ya wao kupunguza maumivu ya kutopandishiwa mishahara yao kwa miaka minne sasa! Na nikuhakikishie mtoa mada, ni rahisi kumlazimisha punda kwenda mtoni! lakini hutaweza kumlazimisha kunywa maji.
 
H

Haludzedzele

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
1,377
Points
1,500
H

Haludzedzele

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2012
1,377 1,500
Watumishi wengi ukiachana na walimu wamekuwa wakitumia muda mwingi kwenye mitandao ya kijamii wakichati na wengine wakirusha picha kwenye status za WhatsApp.
Wengine utawakuta Instagram, mara Facebook huo ni muda wa kazi .
Sasa unabaki kujiuliza hivi huyu mtumishi anafanya kazi muda gani?
Na hawa ndio ikifika may mosi wananyanyua mabango wakidai kuongezewa mishahara na kupandishwa madaraja na kudai allowance mbali mbali zikiwemo house allowance, communication allowance, electricity allowance n.k.

Namshauri yafuatayo Mzee wetu mzalendo nambari moja Dr Magufuli.

1. Tathimini ya kina ifanyike kwa watumishi wote wa umma kama kweli wanalipwa mshahara kulingana na majukumu yao.

2. OPRAS ya makaratasi iliyopo sasa ifanyiwe maboresho na iwe ya ki electronics ambayo mtumishi ataweza kujaza majukumu yake tarajiwa kwa mwaka wa fedha husika, utekelezaji wa majukumu kwa siku, kwa mwezi,kwa robo mwaka na hadi mwaka. ( hii itasaidia kujua uhaliasia wa mipango inayopangwa).

3.OPRAS iunganishwe na mifumo ya ya bajeti ya Serikali kuu na Serikali za mitaa ( mifumo iwasiliane).

4. Faida ya kuwa na electronic OPRAS itasaidia kutrack add hoc overtime vile vile kutrack extra duties zisizokuwa na uhalisia ambazo mara nyingi utakuta mtumishi anazidai kwa justification za uongo.

5. Kumekuwepo na tabia ya baadhi ya viongozi kupewa communication allowance kila mwezi lakini hawazitumii ipasavyo badala yake maafisa na watumishi wa kada za chini wasiopewa hizo fedha hutumia fedha zao kuwasiliana ( kuratibu) na watumishi wenzao pindi wanapohitaji kujua mambo kadhaa. Kuna haja ya Serikali kuweka system ya kutrack matumizi halisi ya hizi fedha za mawasiliano Kwa wakuu wa idara.

6. Na mwisho kabisa nimpongeze mh Rais wetu Dr Magufuli kwa maamuzi yake ya kishujaa aliyofanya kwa kutujengea sisi watanzania wa hali ya chini hospitali za wilaya zaidi ya 60 na vituo vya afya na zahanati nyingi ndani ya miaka 4. Tena kwa fedha za ndani. Fedha ambazo zilikuwa zikipotea kwa udanganyifu mbali mbali.

Karibu kwa machango wenu wa kujenga tu na sio matusi .
Huu nao ni Upupu kama Upupu mwingine whacha niwahi Magogoni nikaombe Msamaha wa kutopata increment na kupandishwa daraja toka ameshika kijiti four years now!
 
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
12,048
Points
2,000
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
12,048 2,000
Watumishi wengi ukiachana na walimu wamekuwa wakitumia muda mwingi kwenye mitandao ya kijamii wakichati na wengine wakirusha picha kwenye status za WhatsApp.
Wengine utawakuta Instagram, mara Facebook
486768_455635981197802_377335298_n-jpg.1204437
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
26,198
Points
2,000
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
26,198 2,000
Umesahau namba za simu mkuu mleta mada
 
Easy Chair Mark III

Easy Chair Mark III

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2019
Messages
561
Points
1,000
Easy Chair Mark III

Easy Chair Mark III

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2019
561 1,000
Ukiona mada inakosa wachangiaji jua umeandika utumbo...

AchA kujipendekeza.
KWA Watz, mada zenye maudhui "utumbo" ndio zinakuwa NA wachangiaji wengi zaidi kuliko mada za maana zenye mashiko NA manufaa KWA umma.
That's fact!
 
N

Nyumisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
2,057
Points
2,000
N

Nyumisi

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2010
2,057 2,000
Simpo, ajiri wasiotumia mitandao ya kijamii, hasa wa vijijini wale hata simu ya tochi hawana
 
gigabyte

gigabyte

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2015
Messages
1,077
Points
2,000
gigabyte

gigabyte

JF-Expert Member
Joined May 27, 2015
1,077 2,000
Wewe ungekua mwajiri ungetaka hata watu wasile.Kazi ni muhimu lakini lazima kuwe na mipango kazi itakayowawezesha kufanya kazi kwa ufanisi nasio kushinda kazini.
 

Forum statistics

Threads 1,336,594
Members 512,670
Posts 32,544,694
Top