• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Watu wenye umri mrefu duniani wapatikana Japan

Chibudee

Chibudee

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2016
Messages
1,726
Points
2,000
Chibudee

Chibudee

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2016
1,726 2,000
Mtandao maarufu wa kutunza rekodi duniani "Guiness World Records" umemtaja na kumkabidhi cheti bwana Chitetsu Watanabe kutoka Niigata Japan, kama ndiyo mwanaume mwenye umri mrefu zaidi duniani akiwa na miaka 112.

Bibi Kane Tanaka na Babu Chitetsu Watanabe, waliovunja rekodi ya kuwa na umri mrefu zaidi Japan

Babu huyo Chitetsu Watanabe ni mtoto wa kwanza kati ya watoto 8 kutoka kwa Baba yake na Mama yake na amezaliwa Machi 5, 1907.

Kwa mujibu wa mtandao huo umempongeza mzee huyo kuwa mwanaume mwenye umri mrefu duniani kwa sasa, mwenyewe amesema siri iliyomfanya kufikia umri huo ni kutokuwa na hasira bali kuendelea kuwa na tabasamu usoni mwake.

Historia yake inaonesha mzee huyo alikuwa ni mwanajeshi na amepigana vita ya mwaka 1944, kisha akaastaafu na sasa anajishughulisha na kilimo.

Aidha kutokea hukohuko nchini Japan bibi wa miaka 117 Kane Tanaka, amekabidhiwa cheti kutoka mtandao huo wa rekodi kwa kuwa mwanamke mwenye umri mrefu zaidi duniani.

2305386_20200213_104139.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Perfectz

Perfectz

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2017
Messages
6,048
Points
2,000
Perfectz

Perfectz

JF-Expert Member
Joined May 17, 2017
6,048 2,000
NATAMANI SANA NA MIMI NIJE KUFIKIA UMRI KAMA WAO, HONGERA SANA KWAO BABU NA BIBI
 
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2016
Messages
2,222
Points
2,000
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2016
2,222 2,000
NATAMANI SANA NA MIMI NIJE KUFIKIA UMRI KAMA WAO, HONGERA SANA KWAO BABU NA BIBI
inategemea na umbo lako mkuu, watu wafupi huwa naona hawazeeki haraka kama warefu. japo kwa binafsi yangu kiukweli umri wa kuzidi 90 sitamani kufika
 
Chibudee

Chibudee

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2016
Messages
1,726
Points
2,000
Chibudee

Chibudee

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2016
1,726 2,000
Maana Unakuwa Kero Tena Na Zaidi Utateseka Uwape Watu Zambi Bora Angalau 70 80 Mwisho
inategemea na umbo lako mkuu, watu wafupi huwa naona hawazeeki haraka kama warefu. japo kwa binafsi yangu kiukweli umri wa kuzidi 90 sitamani kufika
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Perfectz

Perfectz

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2017
Messages
6,048
Points
2,000
Perfectz

Perfectz

JF-Expert Member
Joined May 17, 2017
6,048 2,000
inategemea na umbo lako mkuu, watu wafupi huwa naona hawazeeki haraka kama warefu. japo kwa binafsi yangu kiukweli umri wa kuzidi 90 sitamani kufika
Kwanini mkuu hautaki kujionea mengi yajayo ya dunia hii? Ile pia ni mojawapo ya baraka
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
11,331
Points
2,000
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
11,331 2,000
NATAMANI SANA NA MIMI NIJE KUFIKIA UMRI KAMA WAO, HONGERA SANA KWAO BABU NA BIBI
... hayo sio mambo ya kutamani wala kuomba bali ni baraka tu kutoka kwa Mungu. Mungu akipenda atakupa lakini sio wewe kuwa na tamaa ya kukipata - baraka mtu hupewa bila kustahili.

"Usiku ule Mungu akamtokea Sulemani, akamwambia, Omba utakalo nikupe. Sulemani akamwambia Mungu, Umemfanyia baba yangu Daudi fadhili kuu, nawe umenimilikisha mimi badala yake. Basi sasa, Ee BWANA Mungu, na limyakinie baba yangu Daudi neno lako; maana umenitawaza niwe mfalme juu ya watu wengi kama mavumbi ya nchi. Basi sasa nipe hekima na maarifa, nijue kutoka na kuingia mbele ya watu hawa; kwa kuwa ni nani awezaye kuwahukumu watu wako hawa walio wengi? Naye Mungu akamwambia Sulemani, Kwa sababu neno hili lilikuwamo moyoni mwako, wala hukujitakia mali, wala utajiri, wala utukufu, wala maisha za wakuchukiao, wala hukujitakia maisha ya siku nyingi; bali umejitakia hekima na maarifa, ...."
 
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2016
Messages
2,222
Points
2,000
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2016
2,222 2,000
Kwanini mkuu hautaki kujionea mengi yajayo ya dunia hii? Ile pia ni mojawapo ya baraka
umri ukashaenda sana huwa ni taabu kwa watu wengine (unless uwe na presa za kutosha) na mbaya zaidi unakuta hata age mates wengi washafariki.

kilichonihudhunisha zaidi ni kuwaona wazee wakizika watoto wao huku wao wakiwa hai, huwa ni mateso sana
 
Perfectz

Perfectz

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2017
Messages
6,048
Points
2,000
Perfectz

Perfectz

JF-Expert Member
Joined May 17, 2017
6,048 2,000
N
... hayo sio mambo ya kutamani wala kuomba bali ni baraka tu kutoka kwa Mungu. Mungu akipenda atakupa lakini sio wewe kuwa na tamaa ya kukipata - baraka mtu hupewa bila kustahili.

"Usiku ule Mungu akamtokea Sulemani, akamwambia, Omba utakalo nikupe. Sulemani akamwambia Mungu, Umemfanyia baba yangu Daudi fadhili kuu, nawe umenimilikisha mimi badala yake. Basi sasa, Ee BWANA Mungu, na limyakinie baba yangu Daudi neno lako; maana umenitawaza niwe mfalme juu ya watu wengi kama mavumbi ya nchi. Basi sasa nipe hekima na maarifa, nijue kutoka na kuingia mbele ya watu hawa; kwa kuwa ni nani awezaye kuwahukumu watu wako hawa walio wengi? Naye Mungu akamwambia Sulemani, Kwa sababu neno hili lilikuwamo moyoni mwako, wala hukujitakia mali, wala utajiri, wala utukufu, wala maisha za wakuchukiao, wala hukujitakia maisha ya siku nyingi; bali umejitakia hekima na maarifa, ...."
NI KWELI MKUU NI BARAKA ZAKE MUUMBA JAMBO BINADAMU HULKA YETU NI KUTAMANI
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
11,331
Points
2,000
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
11,331 2,000
N
NI KWELI MKUU NI BARAKA ZAKE MUUMBA JAMBO BUNADAMU HULKA YETU NI KUTAMANI
... ya nini kutamani kitu ambacho hata ujisumbue vipi huwezi kujiongezea yodi moja wala nukta moja? Mali, elimu, n.k. waweza kujihangaisha kwa bidii zako ukafanikiwa kufika mahali fulani lakini sio UHAI Mkuu. Huo uko ndani ya mamlaka yake mwenyewe aliyekupa na anao uwezo wa kuutwaa muda apendao. "Bwana alitoa na Bwana ametwaa; JINA lake lihimidiwe". AMEN; andiko hilo linazungumzia UHAI.
 
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Messages
9,761
Points
2,000
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2012
9,761 2,000
NATAMANI SANA NA MIMI NIJE KUFIKIA UMRI KAMA WAO, HONGERA SANA KWAO BABU NA BIBI
Issue hapo ni kukwepa mishale,maana dunia ya leo yenye vyombo vya usafiri kama bodaboda,gari ndogo,mabasi,malori,ndege,meli yaani vyote vikukose,inakuja magonjwa kama malaria,typhoid,ukimwi,cancer,pressure,kisukari n.k vyote vikukose,hapo bado kuna majanga kama matetemeko,mafuriko,vimbunga n.k.kwakweli ukifika umri huo ni jambo la kumshukuru sana Mungu kwa neema zake na wala haitakuwa kwa ujanja wetu...
 
dennis_robert

dennis_robert

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2019
Messages
773
Points
1,000
dennis_robert

dennis_robert

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2019
773 1,000
inategemea na umbo lako mkuu, watu wafupi huwa naona hawazeeki haraka kama warefu. japo kwa binafsi yangu kiukweli umri wa kuzidi 90 sitamani kufika
Sio kweli Japan wanakula sana samaki, hawali redmeat na vyakula vyao vingi vya kuchemsha na vegetarian
 
J

Johnny Sack

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2017
Messages
1,493
Points
2,000
J

Johnny Sack

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2017
1,493 2,000
Wakiresearch vizuri zaidi watagundua sio hao kuna wazee wa mpaka miaka 150 huko Nigeria!!

Sent using Jamii Forums mobile app
tatizo wazee wa Kiafrika hawana rekodi, Moi mwenyewe japo alikuwa Rais, umri wake hawana uhakika nao, sababu wazazi wake walikuwa hawajui kusoma wala kuandika..imagine hao wengine
 

Forum statistics

Threads 1,403,163
Members 531,100
Posts 34,416,049
Top