Watu waliokufa kipindi ambacho hata dini ya ukristo na uislam hazijaanzishwa wako wapi kama tunajiaminisha kwa kusema dini humfanya mtu kuona pepo?

fierceman

fierceman

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2018
Messages
538
Points
1,000
fierceman

fierceman

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2018
538 1,000
Kuna baadhi ya watu huaminisha watu kuwa dini yao ni ya kweli na bila hiyo dini huwezi ona mbingu na ukiangalia dini na watu cha kwanza ni watu na dini zilikuja kwa baadae sasa je waliokufa kipindi dini hazijaletwa wamekwenda motoni au? tusaidiane kuwekana sawa hapa ila kwa mawazo yangu naamini kwa walio tenda mema wamekwenda peponi ila waovu ni motoni...vipi wewe unasemaje?
 
mark girland

mark girland

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2019
Messages
535
Points
500
mark girland

mark girland

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2019
535 500
Dini ilianza kabla ya mwanadamu.

Nabii Aadam Alayh salaam alikuwa muislamu na wote waliofuata walikuwa waislamu.

Ama kuhusu ukristo ni dini za watu hasa warumi ndio dini yao wala hata mungu haijui
Unaweza thibitisha Adam alikuwa muislamu?
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
25,636
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
25,636 2,000
tunasema Mungu anapenda haki sasa hiyo inawezekanaje mkuu?
Inavyosemekana, binadamu akifa hawezi kurudi tena na kurekebisha chochote alichokwisha fanya kipindi cha uhai wake...

Endapo alikufa kabla ya ujio wa dini, na baadae sana dini zikaletwa, automatic hakuna kinachomuhusu na msamaha unapitishwa kwake moja kwa moja...


Cc: mahondaw
 
fierceman

fierceman

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2018
Messages
538
Points
1,000
fierceman

fierceman

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2018
538 1,000
Dini ilianza kabla ya mwanadamu.

Nabii Aadam Alayh salaam alikuwa muislamu na wote waliofuata walikuwa waislamu.

Ama kuhusu ukristo ni dini za watu hasa warumi ndio dini yao wala hata mungu haijui
aah kumbe?? Sasa ilikuaje dini hiyo ianze fahamika baada ya muhamadi kuja na si kabla yake?
 
Tz mbongo

Tz mbongo

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2015
Messages
5,560
Points
2,000
Tz mbongo

Tz mbongo

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2015
5,560 2,000
Kuna baadhi ya watu huaminisha watu kuwa dini yao ni ya kweli na bila hiyo dini huwezi ona mbingu na ukiangalia dini na watu cha kwanza ni watu na dini zilikuja kwa baadae sasa je waliokufa kipindi dini hazijaletwa wamekwenda motoni au? tusaidiane kuwekana sawa hapa ila kwa mawazo yangu naamini kwa walio tenda mema wamekwenda peponi ila waovu ni motoni...vipi wewe unasemaje?
Kipindi gani hicho ambacho dini hazijaletwa? labda utakuwa unakusudia haya majina uislamu na ukristo ndio pengine hayakuwepo kipindi hicho,ukisoma hivyo vitabu vya dini vinaanza kuelezea toka kuumbwa kwa binaadamu wa kwanza.
 
fierceman

fierceman

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2018
Messages
538
Points
1,000
fierceman

fierceman

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2018
538 1,000
Kipindi gani hicho ambacho dini hazijaletwa? labda utakuwa unakusudia haya majina uislamu na ukristo ndio pengine hayakuwepo kipindi hicho,ukisoma hivyo vitabu vya dini vinaanza kuelezea toka kuumbwa kwa binaadamu wa kwanza.
ukiambiwa nini maana ya hayo majina ukristo na uislam utasemaje? na sawa ipo hivi vinaelezea historia ya uumbaji lakini si kwamba zenyewe zilikuwepo
 
mark girland

mark girland

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2019
Messages
535
Points
500
mark girland

mark girland

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2019
535 500
Inavyosemekana, binadamu akifa hawezi kurudi tena na kurekebisha chochote alichokwisha fanya kipindi cha uhai wake...

Endapo alikufa kabla ya ujio wa dini, na baadae sana dini zikaletwa, automatic hakuna kinachomuhusu na msamaha unapitishwa kwake moja kwa moja...


Cc: mahondaw
Hili jibu lako linamfanya mungu aonekane kama mtu asiyejua anachokifanya kwa maana anaumba mtu na kumtaka huyo mtu amfuate yeye lakini anamnyima huyo mtu njia ya kumfikia yeye.
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
25,636
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
25,636 2,000
Hili jibu lako linamfanya mungu aonekane kama mtu asiyejua anachokifanya kwa maana anaumba mtu na kumtaka huyo mtu amfuate yeye lakini anamnyima huyo mtu njia ya kumfikia yeye.
Miaka ya nyuma kabisa enzi hizo kabisa, palikua hakuna mahakama za kuhukumu watu kwa utaratibu wala sheria...

Na watu walikua wanaendesha mambo yao kwa namna ilivyo nyakati hizo...

Maana yangu kwamba mambo ya kale huwezi kuyaleta leo... yaliyopita sii ndwele...


Cc: mahondaw
 
mark girland

mark girland

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2019
Messages
535
Points
500
mark girland

mark girland

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2019
535 500
Miaka ya nyuma kabisa enzi hizo kabisa, palikua hakuna mahakama za kuhukumu watu kwa utaratibu wala sheria...

Na watu walikua wanaendesha mambo yao kwa namna ilivyo nyakati hizo...

Maana yangu kwamba mambo ya kale huwezi kuyaleta leo... yaliyopita sii ndwele...


Cc: mahondaw
Kwa maana nyingine unakubali kuwa dini siyo njia pekee ya kumfikia mungu?
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
25,636
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
25,636 2,000
Kwa maana nyingine unakubali kuwa dini siyo njia pekee ya kumfikia mungu?
Mungu anaweza fikiwa kwa utaratibu wowote uliyomzuri na unaopendeza...

Taratibu zinaweza zikawa nyingi na tofauti ila njia ikawa moja...


Cc: mahondaw
 
mark girland

mark girland

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2019
Messages
535
Points
500
mark girland

mark girland

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2019
535 500
Mungu anaweza fikiwa kwa utaratibu wowote uliyomzuri na unaopendeza...

Taratibu zinaweza zikawa nyingi na tofauti ila njia ikawa moja...


Cc: mahondaw
Mkuu naomba nikuulize. kwani we ni muumini wa dini gani? Samahani lakini..
 
mark girland

mark girland

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2019
Messages
535
Points
500
mark girland

mark girland

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2019
535 500
Bila samahani... ila hili sii muhimu sana...


Cc: mahondaw
Sawa mkuu ila kama ni muumini wa hizi abrahamic religions utakuwa umekengeuka kwenye mafundisho yenu uliposema njia ni nyingi za kumfikia mungu..
 
Tz mbongo

Tz mbongo

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2015
Messages
5,560
Points
2,000
Tz mbongo

Tz mbongo

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2015
5,560 2,000
ukiambiwa nini maana ya hayo majina ukristo na uislam utasemaje? na sawa ipo hivi vinaelezea historia ya uumbaji lakini si kwamba zenyewe zilikuwepo
Kinachokufanya useme hazikuwepo ni kipi? nimekwambia hivyo vitabu vya dini vimeanza kuelezea toka maisha ya binaadamu wa kwanza,ukisoma humo utaona kuwa kulikuwa na waliyokuwa wakifanya kazi kama walizofanya Yesu na Muhammad na kulikuwa na vitabu, Ingekuwa vizuri mkuu kama ungeanza kuelezea ni kwanini unasema hazikuwepo?
 
lutemi

lutemi

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2013
Messages
1,203
Points
1,500
lutemi

lutemi

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2013
1,203 1,500
Kuna baadhi ya watu huaminisha watu kuwa dini yao ni ya kweli na bila hiyo dini huwezi ona mbingu na ukiangalia dini na watu cha kwanza ni watu na dini zilikuja kwa baadae sasa je waliokufa kipindi dini hazijaletwa wamekwenda motoni au? tusaidiane kuwekana sawa hapa ila kwa mawazo yangu naamini kwa walio tenda mema wamekwenda peponi ila waovu ni motoni...vipi wewe unasemaje?


Kwasababu Quran imekuja mwaka 610 Baada ya Kristo haiwezi kuwa na jibu la swali hili nzito.

Kwanza mtoa post inaonekana huwa husomi Biblia.

Kwa mjibu wa Biblia watu walio kufa hawaendi popote zaidi ya kuwa kwenye kaburi 1Thesalonike 4:13-18
Wote wanasubiri ufufuo wa kwanza wakati Yesu kristo atakapokuja mara ya pili.


Swali lako lingekuwa hivi.
Waliokufa kabla Injili haijafika maeneo yao je watahukumiwa kwa namna ipi au kwa sheria ipi? Hapo ningekujibu
 
fierceman

fierceman

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2018
Messages
538
Points
1,000
fierceman

fierceman

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2018
538 1,000
Kwasababu Quran imekuja mwaka 610 Baada ya Kristo haiwezi kuwa na jibu la swali hili nzito.

Kwanza mtoa post inaonekana huwa husomi Biblia.

Kwa mjibu wa Biblia watu walio kufa hawaendi popote zaidi ya kuwa kwenye kaburi 1Thesalonike 4:13-18
Wote wanasubiri ufufuo wa kwanza wakati Yesu kristo atakapokuja mara ya pili.


Swali lako lingekuwa hivi.
Waliokufa kabla Injili haijafika maeneo yao je watahukumiwa kwa namna ipi au kwa sheria ipi? Hapo ningekujibu
nikikuuliza Elia au Yesu walipaa kwenda wapi utajibu nini? Na pia katika maandiko kinachokufa ni mwili na si roho na pia Yelu mwizi aliyeahidiwa na Yesu pale msalabani(mtini) kuwa hakika leo utakuwa nami kwa BABA mbinguni unataka kuniambia hadi leo hajafika tu peponi(mbinguni) kwa maana si umesema wote wafao wako kaburini hadi sasa?
 
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
28,881
Points
2,000
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
28,881 2,000
Hahaa.. Huyo Mungu mchoma watu moto if angekuwa anaishi duniani... Angesha shtakiwa ICC
hakuna cha motoni wala hakuna cha peponi

#ila kuna kaburi, jeneza na mchwa..

hivi ulishawahi kuwaza kuwa je, Mungu ukituchoma motoni yeye atafaidika nini haswa?
 
Free ideas

Free ideas

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
3,103
Points
2,000
Free ideas

Free ideas

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
3,103 2,000
Ntajibu kwa muktadha wa Biblia ila Maalim Hammaz na salaniatz na chabuso watanisaidia kwa upande wa Quran.

Biblia ambao hao unaosema walileta dini ndio wanayotumia kama Rejea kutuaminisha dini yao, inaeleza kuwa Dunia nzima ilikuwa chini ya uangalizi wa Mungu (YHWH kiebrania).

Inaelezwa kuwa hao wanadamu wakiongozwa na Adam walimsaliti kwa kumsikiliza Hasimu wake mkubwa yaani shetani hivyo kama adhabu akawatimua kutoka katika himaya yake na akakata mahusiano nao.

So ikawa hivo anachagua mtu mmoja mmoja wa kujaribu kuanza naye upya ufalme wake hapa duniani... Ila nao Wanasaliti. Ikaendelea hivyo mpaka kwa Abraham akamchagua yeye na kizazi chake yaani wayahudi.... Nao wakasaliti.

Baada ya huu usaliti wa wayahudi wa kugeukia miungu wengine kupitia John 1:12 aliamua kuwageukia dunia nzima sasa bila kujali kabila au rangi.... Ndio maana injili (Hiyo dini ya Mungu YHWH) Ikahubiriwa dunia nzima kutokea wakati huo hadi ikawafikia waafrika ambao nao walikua na miungu yao hapo kabla.

Hivyo basi kwa muktadha huu dunia nzima ilikuwa na chance ya kuwa na dini ya Mungu mmoja ila kwa kuwa shetani aliwadanganya DUNIA NZIMA rejea Ufunuo 12:9 na 18:2 basi ndio ikawaponza na vizazi vyao. Kama ambavyo maamuzi mabovu ya viongozi wetu wa awamu ya kwanza ndio yametufanya tuwe maskini leo basi hao waliokufa kabla ya Mungu kuamua kugeukia mataifa yote tena na sio wayahudi kama zamani; nao watahukumiwa kwa sababu ya maamuzi mabovu ya mababu zao kumsaliti Mungu YHWH wa Biblia.

NB: Dini hazikuja baadae sana zilikuwepo miaka na miaka ila sema dini za Abrahamic/Mashariki ya kati (Islam/Jewish/Christianity) ndio zimekuja Afrika baaadae sana ila haimaanishi hazikuwepo huko nyuma kipindi tunatambika. Kama na sisi tungeamua kusambaza dini zetu huko ulaya na uarabuni leo hii penginepo ng'wanamalundi angekuwa nabii wao wanamwabudu.
Shetani ni hasimu wa mungu ? kiumbe chako kinakua hasimu wako aisee ejipange
 
The only

The only

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2011
Messages
4,418
Points
2,000
The only

The only

JF-Expert Member
Joined May 19, 2011
4,418 2,000
Ntajibu kwa muktadha wa Biblia ila Maalim Hammaz na salaniatz na chabuso watanisaidia kwa upande wa Quran.

Biblia ambao hao unaosema walileta dini ndio wanayotumia kama Rejea kutuaminisha dini yao, inaeleza kuwa Dunia nzima ilikuwa chini ya uangalizi wa Mungu (YHWH kiebrania).

Inaelezwa kuwa hao wanadamu wakiongozwa na Adam walimsaliti kwa kumsikiliza Hasimu wake mkubwa yaani shetani hivyo kama adhabu akawatimua kutoka katika himaya yake na akakata mahusiano nao.

So ikawa hivo anachagua mtu mmoja mmoja wa kujaribu kuanza naye upya ufalme wake hapa duniani... Ila nao Wanasaliti. Ikaendelea hivyo mpaka kwa Abraham akamchagua yeye na kizazi chake yaani wayahudi.... Nao wakasaliti.

Baada ya huu usaliti wa wayahudi wa kugeukia miungu wengine kupitia John 1:12 aliamua kuwageukia dunia nzima sasa bila kujali kabila au rangi.... Ndio maana injili (Hiyo dini ya Mungu YHWH) Ikahubiriwa dunia nzima kutokea wakati huo hadi ikawafikia waafrika ambao nao walikua na miungu yao hapo kabla.

Hivyo basi kwa muktadha huu dunia nzima ilikuwa na chance ya kuwa na dini ya Mungu mmoja ila kwa kuwa shetani aliwadanganya DUNIA NZIMA rejea Ufunuo 12:9 na 18:2 basi ndio ikawaponza na vizazi vyao. Kama ambavyo maamuzi mabovu ya viongozi wetu wa awamu ya kwanza ndio yametufanya tuwe maskini leo basi hao waliokufa kabla ya Mungu kuamua kugeukia mataifa yote tena na sio wayahudi kama zamani; nao watahukumiwa kwa sababu ya maamuzi mabovu ya mababu zao kumsaliti Mungu YHWH wa Biblia.

NB: Dini hazikuja baadae sana zilikuwepo miaka na miaka ila sema dini za Abrahamic/Mashariki ya kati (Islam/Jewish/Christianity) ndio zimekuja Afrika baaadae sana ila haimaanishi hazikuwepo huko nyuma kipindi tunatambika. Kama na sisi tungeamua kusambaza dini zetu huko ulaya na uarabuni leo hii penginepo ng'wanamalundi angekuwa nabii wao wanamwabudu.
Na maswali yangu juu ya maelezo yako
1.mungu yu ajua yote ,je alipowachagua wayahudi hakujua watamsaliti ?
2.kwamba shetani aliudanganya ulimwengu? mungu alikuwa wapi ? Hakujua shambulio la ghafla?
3.Unaposema waafrica walikuwa na miungu yao na haikuwasumbua hadi mungu aliposalitiwa na vipenzi vyake israel ? Je mungu wa ibrahimu alikuwa unfair kuingilia watu na miungu wao ambao yeye hakuwachagua ?
4.unasema wanadamu wakiongozwa na adamu,adamu amewahi kuwa kiongozi wa wanadamu wote?maana wanaotakiwa waadhibiwe ni hao aliowaongoza.
ukiona huna jibu ya haya jiongeze wajinga ndio waliwao
 

Forum statistics

Threads 1,304,177
Members 501,290
Posts 31,505,387
Top