Watu wa zamani walipandishaje yale mawe ya tani 4 ghorofani pasipo crane?


D

dmkali

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2014
Messages
3,729
Likes
6,278
Points
280
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2014
3,729 6,278 280
Huko misri kuna pyramid kubwa ambazo juu zina mawe makubwa kukadiliwa uzito wa tan 4 na zilijengwa enzi za zamani kabla ya kuja mitambo ya kunyanyua vitu vizito (crane).

Hata pale Zanzibar ukipita baadhi ya mitaa utaona magofu ambayo juu kuna majabali ya mawe mazito na inasemekana ni watu wa kale waliyapandisha.

Je; watu Wa zamani waliwezaje kupandisha blocks/mawe mazito urefu wote huo bila kutumia crane? au walitumia ndumba?
screenshot_20190210-205550-png.1019253
 
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
1,740
Likes
952
Points
280
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
1,740 952 280
dmkali, Director Cosmopolitan, Losser Bad
... it is very simple; kwani likijengwa jukwaa kubwa sana kuzunguka eneo lote na refu kuliko pyramid lenyewe halafu wakapanda na kujipanga safu safu za wanaume say 1,000 juu kule kisha jabali likafungwa kamba za kutosha watashindwa kunyanyua hizo kg. 4,000 (tani 4) mfano wa crane za leo? Hapo si wastani wa kg. 4 kwa kila mtu? Hata watu 100 tu wanatosha; just 40kg per person!

Vitu vingine wala sio miujiza ni akili kidogo tu as long as you can mobilize the resources! Kumbuka hao walikuwa watumwa na pyramid ni kwa ajili ya kuzika wafalme so, kama ni watu haikuwa issue maana watumwa walikuwepo na hata kufa au kupona kwao wakati wa kazi haikuwa issue - muhimu "punda afe lakini mzigo ufike". Kama ni resources, nimeshakuambia hazikuwa nyumba za maskini bali makaburi ya wafalme; so, resources kama chakula, malighafi, vitendea kazi, n.k. halikuwa tatizo.
Ndio ninyi mnaosoma history kwa dictionary halafu mnakuja kujaza matangopori humu!
Tuanze na mawe yenyewe tools gani enzi hizo (precision instruments) kama micrometer, zilitumika kupima, kuchonga au kuyakata na kuyasafirisha mawe yale hadi kwenye sites? Hao "wanaume" au watumwa wote kwa mamia na maelfu waliishije mbona yamebaki mummies wa wafalme tu? Na hakuna kifaa hata kimoja kilichoonekana maeneo hayo, viliondoleewa au viliyeyukaje? Yaani msumeno utumike kukatia jiwe haupo, halafu mwili wa binadamu (mfalme) aliyeutumia uonekane leo lakini vitendeakazi vyake kama msumeno wake uyeyuke kabisa hata jino lake moja tu hakuna! Ni ajabu sana. Inatupasa kujiuliza sisi je! Tutaacha ustaarabu gani kwa vizazi vijavyo?
 
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2014
Messages
3,729
Likes
6,278
Points
280
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2014
3,729 6,278 280
Ndio ninyi mnaosoma history kwa dictionary halafu mnakuja kujaza matangopori humu!
Tuanze na mawe yenyewe tools gani enzi hizo (precision instruments) kama micrometer, zilitumika kupima, kuchonga au kuyakata na kuyasafirisha mawe yale hadi kwenye sites? Hao "wanaume" au watumwa wote kwa mamia na maelfu waliishije mbona yamebaki mummies wa wafalme tu? Na hakuna kifaa hata kimoja kilichoonekana maeneo hayo, viliondoleewa au viliyeyukaje? Yaani msumeno utumike kukatia jiwe haupo, halafu mwili wa binadamu (mfalme) aliyeutumia uonekane leo lakini vitendeakazi vyake kama msumeno wake uyeyuke kabisa hata jino lake moja tu hakuna! Ni ajabu sana. Inatupasa kujiuliza sisi je! Tutaacha ustaarabu gani kwa vizazi vijavyo?
kwakweli
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,408
Likes
9,424
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,408 9,424 280
Ndio ninyi mnaosoma history kwa dictionary halafu mnakuja kujaza matangopori humu!
Tuanze na mawe yenyewe tools gani enzi hizo (precision instruments) kama micrometer, zilitumika kupima, kuchonga au kuyakata na kuyasafirisha mawe yale hadi kwenye sites? Hao "wanaume" au watumwa wote kwa mamia na maelfu waliishije mbona yamebaki mummies wa wafalme tu? Na hakuna kifaa hata kimoja kilichoonekana maeneo hayo, viliondoleewa au viliyeyukaje? Yaani msumeno utumike kukatia jiwe haupo, halafu mwili wa binadamu (mfalme) aliyeutumia uonekane leo lakini vitendeakazi vyake kama msumeno wake uyeyuke kabisa hata jino lake moja tu hakuna! Ni ajabu sana. Inatupasa kujiuliza sisi je! Tutaacha ustaarabu gani kwa vizazi vijavyo?
Bro; huo ni mtazamo wangu kuonesha kwamba inawezekana; it is not conclusive kwamba ndivyo walivyofanya as there could be some other means kwa teknolojia ya nyakati hizo.
 
mzee74

mzee74

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2011
Messages
7,738
Likes
5,809
Points
280
mzee74

mzee74

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2011
7,738 5,809 280
Kwanini unassume?assumptions zako ni za uongo.

Sent using Jamii Forums mobile app
Watu wa Egypt walikuwa na desturi ya kutunza kumbu kumbu za matukio mbalimbali ila hakuna kumbu kumbu hata moja ya ujenzi wa pyramid.

Pili mainjinia wa kisasa walijaribu kujenga pyramid lakini hawakufanikiwa kujenga pyramid kubwa kama za enzi hizo.Pyramid waliyojenga ilikuwa ni 1/40 ya pyramid za asili.

What about the fact that the Egyptians had not even invented the wheel yet, but the blocks that they had to carry to build the pyramids weighed about 2 tons each?

If you take the perimeter of the pyramid and divide it by two times the height, you get a number that is exactly equivalent to the number pi (3.14159...) up to the fifteenth digit. The chances of this phenomenon happening by sheer chance is remarkably small. Did the ancient Egyptians know what the number pi was? Not likely, seeing as it was a number not calculated accurately to the fourth digit until the 6th century, and the pyramids calculate it to the fifteenth.

What about the fact that even though the sides of the base of the pyramid are some 757 feet long, it still forms an almost perfect square? Every angle in the base is exactly 90 degrees. In fact, the sides have a difference in length of something like two centimeters, which is an incredibly small amount.

Huo ni ushahidi kuwa pyramids zilijengwa na viumbe wa sayari nyingine waliotembelea dunia miaka mingi iliyopita
 
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
12,248
Likes
10,831
Points
280
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
12,248 10,831 280
Zamani hakukuwa na chipsi yai
 
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
12,248
Likes
10,831
Points
280
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
12,248 10,831 280
Kwani lile jiwe pale magogoni lilifikaje?
 
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
4,049
Likes
3,636
Points
280
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
4,049 3,636 280
Huna haja ya kwenda mbali jiulize tu Reli ya kati wakati inajengwa enzi za mjerumani kama kulikuwa na crane au Yale mataluma yalibebwa na waafrika enzi hizo ,sasa hivi kijana jabali kabisa katoka mkoani anatembeza soksi na boksa .Kiufupi binadamu nguvu na akili anayo basi tu.Hakuna kitu kinanikera kama kuona kijana mwenye nguvu zake eti anatembeza karanga

Sent using Jamii Forums mobile app
Haha kweli, hajawahi kujiuliza hata zile nyumba za miti wazazi wetu walikuwa wanatumia nguzo kubwa ambazo vijana wa Leo hawawezi kuinyanyua mtu mmoja walizebebaje kutoka porini ?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2010
Messages
6,851
Likes
3,471
Points
280
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2010
6,851 3,471 280
dmkali, Director Cosmopolitan, Losser Bad
... it is very simple; kwani likijengwa jukwaa kubwa sana kuzunguka eneo lote na refu kuliko pyramid lenyewe halafu wakapanda na kujipanga safu safu za wanaume say 1,000 juu kule kisha jabali likafungwa kamba za kutosha watashindwa kunyanyua hizo kg. 4,000 (tani 4) mfano wa crane za leo? Hapo si wastani wa kg. 4 kwa kila mtu? Hata watu 100 tu wanatosha; just 40kg per person!

Vitu vingine wala sio miujiza ni akili kidogo tu as long as you can mobilize the resources! Kumbuka hao walikuwa watumwa na pyramid ni kwa ajili ya kuzika wafalme so, kama ni watu haikuwa issue maana watumwa walikuwepo na hata kufa au kupona kwao wakati wa kazi haikuwa issue - muhimu "punda afe lakini mzigo ufike". Kama ni resources, nimeshakuambia hazikuwa nyumba za maskini bali makaburi ya wafalme; so, resources kama chakula, malighafi, vitendea kazi, n.k. halikuwa tatizo.
Soma vizur sio pyramid zote ni burial chambers

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined
May 25, 2011
Messages
19,530
Likes
9,488
Points
280
Age
29
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined May 25, 2011
19,530 9,488 280
Watu wa Egypt walikuwa na desturi ya kutunza kumbu kumbu za matukio mbalimbali ila hakuna kumbu kumbu hata moja ya ujenzi wa pyramid.

Pili mainjinia wa kisasa walijaribu kujenga pyramid lakini hawakufanikiwa kujenga pyramid kubwa kama za enzi hizo.Pyramid waliyojenga ilikuwa ni 1/40 ya pyramid za asili.

What about the fact that the Egyptians had not even invented the wheel yet, but the blocks that they had to carry to build the pyramids weighed about 2 tons each?

If you take the perimeter of the pyramid and divide it by two times the height, you get a number that is exactly equivalent to the number pi (3.14159...) up to the fifteenth digit. The chances of this phenomenon happening by sheer chance is remarkably small. Did the ancient Egyptians know what the number pi was? Not likely, seeing as it was a number not calculated accurately to the fourth digit until the 6th century, and the pyramids calculate it to the fifteenth.

What about the fact that even though the sides of the base of the pyramid are some 757 feet long, it still forms an almost perfect square? Every angle in the base is exactly 90 degrees. In fact, the sides have a difference in length of something like two centimeters, which is an incredibly small amount.

Huo ni ushahidi kuwa pyramids zilijengwa na viumbe wa sayari nyingine waliotembelea dunia miaka mingi iliyopita
Kumbukumbu mpaka leo zipo sema hazijaachwa wazi kama vitabu vyetu vya sasa . Ndio maana unaona wanasayansi wengi wa kipindi cha sasa wanahangaika kutafsiri hayo mafunzokwa lugha za sasa ili kuona technology ya zamani ilikuwa vipi.

Wamefanikiwa kwq kiasi kikibwa ila sio asilimia 100.

Mfano wa maandishi ya zamani


Mfano wa herufi zilizotafsiriwa.
 
herzegovina

herzegovina

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
1,705
Likes
2,121
Points
280
herzegovina

herzegovina

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
1,705 2,121 280
Huko misri kuna pyramid kubwa ambazo juu zina mawe makubwa kukadiliwa uzito wa tan 4 na zilijengwa enzi za zamani kabla ya kuja mitambo ya kunyanyua vitu vizito (crane).

Hata pale Zanzibar ukipita baadhi ya mitaa utaona magofu ambayo juu kuna majabali ya mawe mazito na inasemekana ni watu wa kale waliyapandisha.

Je; watu Wa zamani waliwezaje kupandisha blocks/mawe mazito urefu wote huo bila kutumia crane? au walitumia ndumba?
View attachment 1019253
Kwa watu wa zamani ilikuwa rahisi na hapo ndio mchezo wa GOLF ulipoanzia. Jiwe lilikuwa linawekwa chini linapigwa na GONGO/FIMBO linaenda kutua juu kiroho safi tu....hivyo tu Yani.....zamani palikuwa patamu Sana!


Za kuambiwa.......................
 
Director Cosmopolitan

Director Cosmopolitan

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2018
Messages
521
Likes
567
Points
180
Director Cosmopolitan

Director Cosmopolitan

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2018
521 567 180
dmkali, Director Cosmopolitan, Losser Bad
... it is very simple; kwani likijengwa jukwaa kubwa sana kuzunguka eneo lote na refu kuliko pyramid lenyewe halafu wakapanda na kujipanga safu safu za wanaume say 1,000 juu kule kisha jabali likafungwa kamba za kutosha watashindwa kunyanyua hizo kg. 4,000 (tani 4) mfano wa crane za leo? Hapo si wastani wa kg. 4 kwa kila mtu? Hata watu 100 tu wanatosha; just 40kg per person!

Vitu vingine wala sio miujiza ni akili kidogo tu as long as you can mobilize the resources! Kumbuka hao walikuwa watumwa na pyramid ni kwa ajili ya kuzika wafalme so, kama ni watu haikuwa issue maana watumwa walikuwepo na hata kufa au kupona kwao wakati wa kazi haikuwa issue - muhimu "punda afe lakini mzigo ufike". Kama ni resources, nimeshakuambia hazikuwa nyumba za maskini bali makaburi ya wafalme; so, resources kama chakula, malighafi, vitendea kazi, n.k. halikuwa tatizo.
Angalia Pyramids hizo vizuri kisha tafakari

Na hapa mtoa mada amegusia mawe lakini ukiutazama ujenzi huo hakuna mwanadamu anayeweza.

Tofari zimepangwa kushinda hata mashine za 21st Century? We
 
mzee74

mzee74

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2011
Messages
7,738
Likes
5,809
Points
280
mzee74

mzee74

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2011
7,738 5,809 280
Kumbukumbu mpaka leo zipo sema hazijaachwa wazi kama vitabu vyetu vya sasa . Ndio maana unaona wanasayansi wengi wa kipindi cha sasa wanahangaika kutafsiri hayo mafunzokwa lugha za sasa ili kuona technology ya zamani ilikuwa vipi.

Wamefanikiwa kwq kiasi kikibwa ila sio asilimia 100.

Mfano wa maandishi ya zamani


Mfano wa herufi zilizotafsiriwa.
Ni kweli kuwa wa-egypt waliacha kumbu kumbu za mambo karibia yote waliypfanya ila si suala la namna walivyojenga ma-pyramid.Haijulikani kwa uhakika walitumia teknolojia gani katika ujenzi
 
900 Inapendeza zaidi

900 Inapendeza zaidi

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2017
Messages
1,004
Likes
791
Points
280
900 Inapendeza zaidi

900 Inapendeza zaidi

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2017
1,004 791 280
Huko misri kuna pyramid kubwa ambazo juu zina mawe makubwa kukadiliwa uzito wa tan 4 na zilijengwa enzi za zamani kabla ya kuja mitambo ya kunyanyua vitu vizito (crane).

Hata pale Zanzibar ukipita baadhi ya mitaa utaona magofu ambayo juu kuna majabali ya mawe mazito na inasemekana ni watu wa kale waliyapandisha.

Je; watu Wa zamani waliwezaje kupandisha blocks/mawe mazito urefu wote huo bila kutumia crane? au walitumia ndumba?
View attachment 1019253
waizraeli walifanya hiyo kazi walipokuwa utumwani misri hawatakaa wasahau enzi za farao.Waizraeli akili kubwa sana wamejaliwa na Mungu kitu cha ziada
 

Forum statistics

Threads 1,262,330
Members 485,559
Posts 30,120,687