Watu wa zamani walipandishaje yale mawe ya tani 4 ghorofani pasipo crane?


D

dmkali

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2014
Messages
3,729
Likes
6,278
Points
280
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2014
3,729 6,278 280
Huko misri kuna pyramid kubwa ambazo juu zina mawe makubwa kukadiliwa uzito wa tan 4 na zilijengwa enzi za zamani kabla ya kuja mitambo ya kunyanyua vitu vizito (crane).

Hata pale Zanzibar ukipita baadhi ya mitaa utaona magofu ambayo juu kuna majabali ya mawe mazito na inasemekana ni watu wa kale waliyapandisha.

Je; watu Wa zamani waliwezaje kupandisha blocks/mawe mazito urefu wote huo bila kutumia crane? au walitumia ndumba?
screenshot_20190210-205550-png.1019253
 
google helper

google helper

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
2,964
Likes
2,420
Points
280
google helper

google helper

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
2,964 2,420 280
Huna haja ya kwenda mbali jiulize tu Reli ya kati wakati inajengwa enzi za mjerumani kama kulikuwa na crane au Yale mataluma yalibebwa na waafrika enzi hizo ,sasa hivi kijana jabali kabisa katoka mkoani anatembeza soksi na boksa .Kiufupi binadamu nguvu na akili anayo basi tu.Hakuna kitu kinanikera kama kuona kijana mwenye nguvu zake eti anatembeza karanga

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu kijana ulitaka atembeze mawe ?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
13,551
Likes
5,290
Points
280
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
13,551 5,290 280
Hata sasa hivi ukihitaji kupandisha hilo jiwe la tani nne bila crane inawezekana, kama kuna ulazima. Hivi unadhani ule msemo wa 'tunaweza kuamisha mlima Kilimanjaro kwa mikono' ulikuwa wa utani!? La asha!!
 
Snipes

Snipes

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2013
Messages
7,876
Likes
13,628
Points
280
Age
25
Snipes

Snipes

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2013
7,876 13,628 280
Huna haja ya kwenda mbali jiulize tu Reli ya kati wakati inajengwa enzi za mjerumani kama kulikuwa na crane au Yale mataluma yalibebwa na waafrika enzi hizo ,sasa hivi kijana jabali kabisa katoka mkoani anatembeza soksi na boksa .Kiufupi binadamu nguvu na akili anayo basi tu.Hakuna kitu kinanikera kama kuona kijana mwenye nguvu zake eti anatembeza karanga

Sent using Jamii Forums mobile app
kwahiyo pale anapotembeza karanga huwa anatumia upepo sio nguvu tena
 
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined
Jun 24, 2011
Messages
7,698
Likes
1,743
Points
280
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined Jun 24, 2011
7,698 1,743 280
Huko misri kuna pyramid kubwa ambazo juu zina mawe makubwa kukadiliwa uzito wa tan 4 na zilijengwa enzi za zamani kabla ya kuja mitambo ya kunyanyua vitu vizito (crane).

Hata pale Zanzibar ukipita baadhi ya mitaa utaona magofu ambayo juu kuna majabali ya mawe mazito na inasemekana ni watu wa kale waliyapandisha.

Je; watu Wa zamani waliwezaje kupandisha blocks/mawe mazito urefu wote huo bila kutumia crane? au walitumia ndumba?
View attachment 1019253
Wale walikuwa hawali chips period


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
G

Gonga nae

Member
Joined
Nov 27, 2018
Messages
52
Likes
22
Points
15
G

Gonga nae

Member
Joined Nov 27, 2018
52 22 15
Huko misri kuna pyramid kubwa ambazo juu zina mawe makubwa kukadiliwa uzito wa tan 4 na zilijengwa enzi za zamani kabla ya kuja mitambo ya kunyanyua vitu vizito (crane).

Hata pale Zanzibar ukipita baadhi ya mitaa utaona magofu ambayo juu kuna majabali ya mawe mazito na inasemekana ni watu wa kale waliyapandisha.

Je; watu Wa zamani waliwezaje kupandisha blocks/mawe mazito urefu wote huo bila kutumia crane? au walitumia ndumba?
View attachment 1019253
Mbona jayant nipo huku tulikua tukibeba begani
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,408
Likes
9,424
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,408 9,424 280
dmkali, Director Cosmopolitan, Losser Bad
... it is very simple; kwani likijengwa jukwaa kubwa sana kuzunguka eneo lote na refu kuliko pyramid lenyewe halafu wakapanda na kujipanga safu safu za wanaume say 1,000 juu kule kisha jabali likafungwa kamba za kutosha watashindwa kunyanyua hizo kg. 4,000 (tani 4) mfano wa crane za leo? Hapo si wastani wa kg. 4 kwa kila mtu? Hata watu 100 tu wanatosha; just 40kg per person!

Vitu vingine wala sio miujiza ni akili kidogo tu as long as you can mobilize the resources! Kumbuka hao walikuwa watumwa na pyramid ni kwa ajili ya kuzika wafalme so, kama ni watu haikuwa issue maana watumwa walikuwepo na hata kufa au kupona kwao wakati wa kazi haikuwa issue - muhimu "punda afe lakini mzigo ufike". Kama ni resources, nimeshakuambia hazikuwa nyumba za maskini bali makaburi ya wafalme; so, resources kama chakula, malighafi, vitendea kazi, n.k. halikuwa tatizo.
 
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2014
Messages
3,729
Likes
6,278
Points
280
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2014
3,729 6,278 280
dmkali, Director Cosmopolitan, Losser Bad
... it is very simple; kwani likijengwa jukwaa kubwa sana kuzunguka eneo lote na refu kuliko pyramid lenyewe halafu wakapanda na kujipanga safu safu za wanaume say 1,000 juu kule kisha jabali likafungwa kamba za kutosha watashindwa kunyanyua hizo kg. 4,000 (tani 4) mfano wa crane za leo? Hapo si wastani wa kg. 4 kwa kila mtu? Hata watu 100 tu wanatosha; just 40kg per person!

Vitu vingine wala sio miujiza ni akili kidogo tu as long as you can mobilize the resources! Kumbuka hao walikuwa watumwa na pyramid ni kwa ajili ya kuzika wafalme so, kama ni watu haikuwa issue maana watumwa walikuwepo na hata kufa au kupona kwao wakati wa kazi haikuwa issue - muhimu "punda afe lakini mzigo ufike". Kama ni resources, nimeshakuambia hazikuwa nyumba za maskini bali makaburi ya wafalme; so, resources kama chakula, malighafi, vitendea kazi, n.k. halikuwa tatizo.
Assumption principal!!!
 
Tz mbongo

Tz mbongo

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2015
Messages
5,067
Likes
1,746
Points
280
Tz mbongo

Tz mbongo

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2015
5,067 1,746 280
Huna haja ya kwenda mbali jiulize tu Reli ya kati wakati inajengwa enzi za mjerumani kama kulikuwa na crane au Yale mataluma yalibebwa na waafrika enzi hizo ,sasa hivi kijana jabali kabisa katoka mkoani anatembeza soksi na boksa .Kiufupi binadamu nguvu na akili anayo basi tu.Hakuna kitu kinanikera kama kuona kijana mwenye nguvu zake eti anatembeza karanga

Sent using Jamii Forums mobile app
Nashawishika kujua kazi unayofanya.
 
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
1,740
Likes
952
Points
280
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
1,740 952 280
Huko misri kuna pyramid kubwa ambazo juu zina mawe makubwa kukadiliwa uzito wa tan 4 na zilijengwa enzi za zamani kabla ya kuja mitambo ya kunyanyua vitu vizito (crane).

Hata pale Zanzibar ukipita baadhi ya mitaa utaona magofu ambayo juu kuna majabali ya mawe mazito na inasemekana ni watu wa kale waliyapandisha.

Je; watu Wa zamani waliwezaje kupandisha blocks/mawe mazito urefu wote huo bila kutumia crane? au walitumia ndumba?
View attachment 1019253
Ngoja nibukue kwanza. Ila inaweza kuwa walitumia pulley na kamba au minyororo. Tuendelee kutafutia, yeyote atakayeona facts zaidi atuambie.
 
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
1,740
Likes
952
Points
280
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
1,740 952 280
Aha! Kama walivyosema baadhi ya wanajamii, hata wanasayansi magwiji wa UK, USA, na bongoland hawajulikani technology iliyotumika kupandisha mawe ya pyramids za Egypt!
Maana yake ni kwamba waliojenga hawakuwa wanadamu kama humans au wabongoland.
 
L

lukubuzo Samsis

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2014
Messages
1,279
Likes
744
Points
280
L

lukubuzo Samsis

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2014
1,279 744 280
Huko misri kuna pyramid kubwa ambazo juu zina mawe makubwa kukadiliwa uzito wa tan 4 na zilijengwa enzi za zamani kabla ya kuja mitambo ya kunyanyua vitu vizito (crane).

Hata pale Zanzibar ukipita baadhi ya mitaa utaona magofu ambayo juu kuna majabali ya mawe mazito na inasemekana ni watu wa kale waliyapandisha.

Je; watu Wa zamani waliwezaje kupandisha blocks/mawe mazito urefu wote huo bila kutumia crane? au walitumia ndumba?
View attachment 1019253
Picha/mchoro ulioweka rough sana.mbaya

Sent using Jamii Forums mobile app
 
T

TIBIM

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2017
Messages
6,191
Likes
5,010
Points
280
T

TIBIM

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2017
6,191 5,010 280
Huna haja ya kwenda mbali jiulize tu Reli ya kati wakati inajengwa enzi za mjerumani kama kulikuwa na crane au Yale mataluma yalibebwa na waafrika enzi hizo ,sasa hivi kijana jabali kabisa katoka mkoani anatembeza soksi na boksa .Kiufupi binadamu nguvu na akili anayo basi tu.Hakuna kitu kinanikera kama kuona kijana mwenye nguvu zake eti anatembeza karanga

Sent using Jamii Forums mobile app
Ishu sio kutembeza Ishu anaingiza sh ngapi?
 

Forum statistics

Threads 1,262,329
Members 485,560
Posts 30,120,686