Watu wa zamani walipandishaje yale mawe ya tani 4 ghorofani pasipo crane?


D

dmkali

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2014
Messages
3,730
Likes
6,278
Points
280
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2014
3,730 6,278 280
Huko misri kuna pyramid kubwa ambazo juu zina mawe makubwa kukadiliwa uzito wa tan 4 na zilijengwa enzi za zamani kabla ya kuja mitambo ya kunyanyua vitu vizito (crane).

Hata pale Zanzibar ukipita baadhi ya mitaa utaona magofu ambayo juu kuna majabali ya mawe mazito na inasemekana ni watu wa kale waliyapandisha.

Je; watu Wa zamani waliwezaje kupandisha blocks/mawe mazito urefu wote huo bila kutumia crane? au walitumia ndumba?
screenshot_20190210-205550-png.1019253
 
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2014
Messages
3,730
Likes
6,278
Points
280
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2014
3,730 6,278 280
Walitumia principle za physics
"Pulley system" ambayo ilikuepo tangu karne ya 17

Kwa sasa,
Pulley System imekua modified zaidi kuweza kuunda hizo cranes, lift Elevators n.k

Sent using Jamii Forums mobile app
ikoje hiyo Mkuu! huenda ikatufaa kizazi hiki
 
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2014
Messages
10,538
Likes
6,863
Points
280
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2014
10,538 6,863 280
Walitumia principle za physics
"Pulley system" ambayo ilikuepo tangu karne ya 17

Kwa sasa,
Pulley System imekua modified zaidi kuweza kuunda hizo cranes, lift Elevators n.k

Sent using Jamii Forums mobile app
Bro pyramid zina miaka mingi kabla hata yesu hajazaliwa,unazungumzia karne ya 17,mimi naanza shule!!!
 
M

microX

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2011
Messages
452
Likes
185
Points
60
M

microX

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2011
452 185 60
Huko misri kuna pyramid kubwa ambazo juu zina mawe makubwa kukadiliwa uzito wa tan 4 na zilijengwa enzi za zamani kabla ya kuja mitambo ya kunyanyua vitu vizito (crane).

Hata pale Zanzibar ukipita baadhi ya mitaa utaona magofu ambayo juu kuna majabali ya mawe mazito na inasemekana ni watu wa kale waliyapandisha.

Je; watu Wa zamani waliwezaje kupandisha blocks/mawe mazito urefu wote huo bila kutumia crane? au walitumia ndumba?
View attachment 1019253
Huna haja ya kwenda mbali jiulize tu Reli ya kati wakati inajengwa enzi za mjerumani kama kulikuwa na crane au Yale mataluma yalibebwa na waafrika enzi hizo ,sasa hivi kijana jabali kabisa katoka mkoani anatembeza soksi na boksa .Kiufupi binadamu nguvu na akili anayo basi tu.Hakuna kitu kinanikera kama kuona kijana mwenye nguvu zake eti anatembeza karanga

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kunde Ekeke

Kunde Ekeke

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2018
Messages
538
Likes
372
Points
80
Kunde Ekeke

Kunde Ekeke

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2018
538 372 80
Wanyama kama tembo walitumika
 
Director Cosmopolitan

Director Cosmopolitan

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2018
Messages
521
Likes
567
Points
180
Director Cosmopolitan

Director Cosmopolitan

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2018
521 567 180
Pyramids na Aztecs kule Mexico siwezi kuamini hata siku moja mwanadamu alihusika.
 

Forum statistics

Threads 1,262,335
Members 485,559
Posts 30,120,778