Watu wa Kigoma naomba mnipokee mgeni wenu.


Karot

Karot

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2017
Messages
560
Likes
423
Points
80
Age
31
Karot

Karot

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2017
560 423 80
Habari za usiku wakuu..
Napenda kuwajulisha ndugu zanguni wa mkoa wa Kigoma kwamba nitakua mgeni wenu mda simrefu kwa ajili ya kuja kufata mzigo wangu.

Kikubwa nawaomba muje munipe ushirikiano wenu, safari yangu itaanzia Dar, matembezi yangu nitafikia mpaka vijijini kama:

Kagunga, Mwamgongo na maeneo ya mjini ambapo ndo itakua ndo penye kitovu cha shughuli yangu. Naamini sitakosa kuja kupata mafuta ya mawese ya kumwaga na sabuni kede kede ambazo zitakuja kuwa kama zawadi kwangu.
 
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
3,576
Likes
5,549
Points
280
Age
100
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
3,576 5,549 280
Nimeandika nkafuta. Weka Picha kwanza
 
C

Cliffhanger

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2018
Messages
229
Likes
374
Points
80
C

Cliffhanger

JF-Expert Member
Joined May 22, 2018
229 374 80
Usisahau kufika Kazuramimba. Huko naambiwa wanasifia maharage ni matamu kuliko nyama.
 
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2015
Messages
2,060
Likes
3,022
Points
280
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2015
2,060 3,022 280
dondoo kuhusu Kigoma..


Mkoa wa Kigoma uko kati ya mikoa 31 ya Tanzania wenye postikodi namba 47000.

Umepakana na Burundi na Mkoa wa Kagera upande wa Kaskazini, mikoa ya Shinyanga na Tabora upande wa mashariki na Mkoa wa Rukwa upande wa kusini. Magharibi umepakana na Ziwa Tanganyika penye mpaka na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo .

Wilaya 8.

Makao makuu Kigoma Ujiji

Serikali -

Mkuu wa Mkoa Emmanuel Maganga.

Mkoa una eneo la km² 45,066 (sawa na 4.8% ya eneo lote la Tanzania) ikiwa km² 8,029 ndizo maji ya ndani (hasa Ziwa Tanganyika ) na km² 37,037 ndizo nchi kavu.

Takriban robo ya eneo la mkoa wa Kigoma hutumika kwa kilimo na ufugaji, karibu nusu ni misitu.

Kwa ujumla eneo la mkoa ni tambarare ya juu inayoanza kwenye mita 800 juu ya UB karibu na Ziwa Tanganyika na kupanda hadi mita 1,750. Mito ya kudumu ndani ya mkoa wa Kigoma ni Malagarasi, Luiche, Ruchugi na Rugufu.Mnamo Machi 2012 zimeongezwa wilaya mpya za Buhigwe, Kakonko na Uvinza.

Kabila kubwa ni
-Waha, likifuatwa na
-Wamanyema,
-Wabembe na
-Watongwe.

Kuna pia
-Wavinza,
-Wanyamwezi,
-Wasukuma,
-Wafipa

na watu wenye asili ya
-Kongo,
-Rwanda na
-Burundi.
 
Nokia83

Nokia83

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2014
Messages
22,395
Likes
34,367
Points
280
Nokia83

Nokia83

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2014
22,395 34,367 280
Usishau kufika huku kwetu manyovu
 
issaaman

issaaman

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2017
Messages
641
Likes
601
Points
180
issaaman

issaaman

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2017
641 601 180
Mbona nasikia kabila hili la waha ni wachoyo Sana
Je tutakula?
 

Forum statistics

Threads 1,237,176
Members 475,465
Posts 29,280,395