Watoto wengi wanaosoma shule zenye mtaala wa Kiiengereza wanaongea Kiingereza kibovu! Wazazi wabaneni Wamiliki wa shule

matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
1,433
Points
2,000
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
1,433 2,000
Mtaa mmoja Kila siku yamapita magari zaidi ya kumi kushusha watoto. Yaani vile watoto wanaongea 'broken' ni balaa.

Utasikia.....

'' Me is going hooome...''
'' Me is need to pass ''
'' me is my friend is to go homeeeee''

Hii inaniuma maana mtoto akienda english medium lengo kuu ngeli kwanza mengine mbwembwe.

Nasikitika sana kama hili lisipofanikiwa. Wazazi muwafanyie usahili watoto wenu kama wanaongea makorokocho mkawapige mikwara walimu hao au wakuu wa shule.
 
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2013
Messages
6,855
Points
2,000
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2013
6,855 2,000
Sasa kama mimi mwenyewe ki-inglish sijui. Ntamsaili mtoto vp
 
Tanayzer

Tanayzer

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2017
Messages
1,205
Points
2,000
Tanayzer

Tanayzer

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2017
1,205 2,000
Mkuu kama mtoto ni mdogo std 3 au 4, basi hiyo ni broken, ila from std 5 to std 7 vinatumia slang wananesa ki America utakuta anasema "me going home" badala ya "i am going home" mara uulize ktu kaseme "IMO" instead of in my opinion basi vita tu.... Tunaoumia ni sisi wazazi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mbaga jr

mbaga jr

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2018
Messages
3,607
Points
2,000
mbaga jr

mbaga jr

JF-Expert Member
Joined May 28, 2018
3,607 2,000
watafatiliaje wakati ukifika ofisini unakutana na kibao kimeandikwa SPIK INGLSH PLIZI
 
la magica

la magica

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2015
Messages
643
Points
1,000
la magica

la magica

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2015
643 1,000
Walimu wao wenyewe ni wale waliofeli form 4 ukitegemea nini
 
REJESHO HURU

REJESHO HURU

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2014
Messages
2,138
Points
2,000
REJESHO HURU

REJESHO HURU

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2014
2,138 2,000
Miye nilikutana nacho kimoja ugenini sasa si kikaanza hello,

nikajibu hello fyoko tip, what is fyuu horo tipu Kuchu?,
kikasema hayo bado hatujafundishwa, nikasema okay sit down.
 
Mother Confessor

Mother Confessor

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2016
Messages
15,517
Points
2,000
Mother Confessor

Mother Confessor

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2016
15,517 2,000
Jirani yangu ni mke wa kibosile, watoto wanasoma English medium, kule shule wameambiwa wazazi pia waongee na watoto kizungu. Alikuja shost amevimba, sasa tunawapa mahela yote bado wanatusumbua sisi wazazi😂.
Hahahah ndio ilivyo hata huku kitaa kwetu,..wazazi ngeli haipandi basi watoto wakirudi utawasikia wanasema "eeeh washarudi wazungu,tutakoma mwee"😂
 
M

man dunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2013
Messages
215
Points
250
M

man dunga

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2013
215 250
Nafikiri wengi ya wanaongea broken ni wa level ya chini yaani nursery, std 1,2 kwa maana ndio wanaanza kujifunza lugha ya kigeni yaani wanaupungufu wa maneno ya english vichwani mwao maana familia nyingi hatuongei na hatujui english.

Mtoto au hata mtu mzima anapoanza kujifunza kuongea lugha ya kiswahili haundi sentensi kama vile anavyounda anayejua kuongea vizuri kiswahili, kwa hiyo watoto nafikiri wanaweza kubadilika kutoka kwenye broken kadri muda unavyoenda.
 
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
1,433
Points
2,000
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
1,433 2,000
matunduizi, Brocken whaaaat?

Sent using Jamii Forums mobile app
mkuu na mimi nimechapia, ila ninahaki ya kuonewa huruma maana shule yangu ya msingi ada ilikuwa 2000TSH bila senti.
Sasa wewe ada Mil 8 kwa mwaka alafu unaongea makorokocho na mzazi hauulizi au haujiongezi.
 
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
1,433
Points
2,000
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
1,433 2,000
Wazazi wenyewe(wengine) broken...😊
mkuu inabidi wajiongeze watafute hata wakina Prof Las Simba wawafanyie interview watoto wao ili waone kama matarajio na kinachoendelea vinaendana? Maana Jana nilikiwa kwenye shule moja English Medium Ni Boarding, Bwalo wanalolia ubwabwa chafu balaa, nikajiuliza kwa huu ucareless hawa watoto ngeli watakuwa wanaelewa kweli?
 
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
1,433
Points
2,000
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
1,433 2,000
sasa si ndio vimeanza anza mkuu,subiri hata vifike std 5
mle huwa viko mchanganyiko huwezi kujua yupi ni yupi, ila ni vizuri wazazi kucheki performance za uwezo wao kuonhea kiingereza kwa viwango vya dunia sio kutoa pesa na kuishia tu.
 
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
1,433
Points
2,000
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
1,433 2,000
Sasa kama mimi mwenyewe ki-inglish sijui. Ntamsaili mtoto vp
mtest kwa wanaojua ili wakuambie kama unaliwa pesa au dogo yuko kwenye raititraki.
Lengo kuu la English medium ni dogo kujua fasaha Lugha hii pendwa duniani, mengine ni mbwembwe tu
 
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
1,433
Points
2,000
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
1,433 2,000
Mkuu kama mtoto ni mdogo std 3 au 4, basi hiyo ni broken, ila from std 5 to std 7 vinatumia slang wananesa ki America utakuta anasema "me going home" badala ya "i am going home" mara uulize ktu kaseme "IMO" instead of in my opinion basi vita tu.... Tunaoumia ni sisi wazazi

Sent using Jamii Forums mobile app
hivyo navyo sumbufu balaa. sasa wewe hata Thelesa May haongei huo uuni wao wanataka tena kuongea viingereza vya mateja wa london. Hii tabu hii mkuu. Hapo napo wazazi watakuwa wanapoteza ngawila.
 
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
1,433
Points
2,000
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
1,433 2,000
Wakiajiri waalimu wageni mnalalamika,wakaijiri wazawa mnalalamika aiseeee
wale wengi walikuwa wanafundisha english za kijaruo.
mfano
how arrrrrrrrre you. Watoto wanatakiwa kuongea english standard sio english za kilugha.
 

Forum statistics

Threads 1,303,767
Members 501,136
Posts 31,492,063
Top