Watanzania wengi hawawezi kuimba wimbo wa taifa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania wengi hawawezi kuimba wimbo wa taifa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by consigliori, Mar 28, 2011.

  1. consigliori

    consigliori JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 389
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jumamosi nilikuwa mmoja wa watanzania wachache waliokwenda kuishangilia timu yetu ya taifa. Kama kawaida ya mechi za kimataifa, nyimbo za taifa hupigwa. Kilichonihuzunisha ni jinsi watanzania tulivyoonekana kutoujua vizuri wimbo wetu wa taifa, kwani kabla wimbo haujaisha, watu walishangilia kwa kupiga makofi na kukaa chini!

    Jamani watanzania, hata wimbo wa taifa hatuujui kweli? Ni aibu kwani wenzetu wa CAR walishindwa kutuelewa kabisa.
     
  2. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,828
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Inatia aibu sana....!
     
  3. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,623
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    kwani wimbo wenyewe unaimbwaje? Naomba mashairi yake
     
  4. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #4
    Mar 29, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,329
    Likes Received: 592
    Trophy Points: 280
    hawa ndio Watanzania zaidi ya uwajuavyo.
     
  5. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mimi niliwahi kuuliza swali humu lakini sikujibiwa, na nadhani sitajibiwa hata nikirudia. Swali langu ni hili: Ni wakati/matukio gani ambapo wimbo wa taifa unaimbwa ubeti mmoja na wakati gani zinaimbwa beti zote mbili? Naombeni majibu.
     
  6. enhe

    enhe JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 894
    Likes Received: 310
    Trophy Points: 80
    wa nini bwana! tifa lenyewe la kuliimbia liko wapi?? lete mada muhimu sio upuuzi..
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Uzalendo uliisha nchi hii, na ni hawahawa viongozi njaa wanaumalizia!
    Mbona zamani watu wote tuliujua, lakini pia kulikuwa na ule mwingine wa "Tanazania Tanzania, Nakupenda kwa Moyo wote...", ambapo kwa sasa unaimbwa kukiwa na msiba wa kigogo!
     
  8. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #8
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,985
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    hauna tn haja ya kuujfunza. Kwny lile kongamano la waislam Ar juz walnshangaza walposema et wmbo wa Taifa ni wa kikris2, mpk leo bdo nashangaa!
     
  9. n

    nndondo JF-Expert Member

    #9
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 1,225
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    hakuna wakati wimbo wa taifa unaimbwa nusu, package ni wimno kam aulivyo beti mbili zote hakuna kuchakachua.
     
  10. seniorgeek

    seniorgeek JF-Expert Member

    #10
    Mar 29, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 500
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Uweze kuuimba alafu ukusaidie nini?
     
  11. W

    WAMURUBHERE JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    ni kweli hata mm niko nje ya nchi kuna siku tulikuwa tuna hafla ya kupewa medali na ni lazima 2imbe wimbo wa taifa cha ajabu mwanzisha wimbo na baadhi ye2 hawaujui wakaanza kuimba tanzania tanzania nakupenda kwa moyo wangu....! then ndo walipomaliza nikaanzisha Mungu ibariki,cjui ni kukata tamaa ya maisha au la!!
     
  12. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,955
    Likes Received: 744
    Trophy Points: 280
    Wimbo wa taifa unaojulikana ni Mungu ibariki DOWANS!
     
  13. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #13
    Mar 29, 2011
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,435
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ndugu yangu wimbo utaimbika katika hali kama hii njaa tupu hadi midomo imekuwa mizito.
     
  14. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #14
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,443
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hivi Uzalendo unaanzia wapi?

    Kama hatuwezi kuimba wimbo wa taifa letu au hata kuujua tu, tutafika? Jumamosi nilishuhudia tukio ambalo lilinisikitisha na kunitisha sana, kabla ya mechi ya mpira wa miguu kuanza kati ya timu ya taifa na ile ya Jamhuri ya Africa ya kati, nyimbo za taifa zilipigwa live na brassBand.

    Watanzania tulisimama kwa heshima zote, lakini cha ajabu watu walikua hawaimbi ule wimbo na ulipofika nusu, baada ya Mungu ibariki Afrika, Uwanja ulilipuka kwa kushangilia kuashilia wimbo umekwisha, baadae watu waka stuka kuona wimbo unaendelea sehemu ya pili, yaani Mungu ibariki Tanzania…. Kabla haujakwisha watu wakashangilia tena. Kwa kweli watu hawajui wimbo wa taifa. Nadhani Serikali inatakiwa kufanyakitu Viongozi wetu waache malumbano yasiyo na tija.

    Infact nikamkumbuka Kaijage na CD zake
     
  15. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #15
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,443
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nimefanya uchunguzi kidogo nikaona, Watanzania wengi wanachanganya wimbo wa 'Tanzania Tanzania' na ule wa 'Mungu ibariki'
     
  16. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #16
    Mar 29, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 844
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Kaijage alilitambua hilo ndo maana akona hawa jamaa dawa yao ni staili ya bongo fleva CD mfuko wa nyuma ikifika zamu yake ni playback wakati mwenyewe anatafuna maneno. BIG UP Kaijage we miss yuuuuuuu
     
  17. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #17
    Mar 29, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,354
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    SHule zimekufa wakuu...
    Kwani hili ni jipya!!!
     
  18. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #18
    Mar 29, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 8,873
    Likes Received: 2,029
    Trophy Points: 280
    Uzalendo wa nini wakati watu wanaibiwa. Viongozi wamesahau wajibu wao na hayo niyo matokeo. Sidhani kama wimbo wa Taifa unachanganywa na ule wa Tanzania, Tanzania, nakupenda kwa moyo wot....... Kwanza vijana wengi wa siku hizi hata hawaufahamu. It's tru uzalendo wananchi umewaishia.
     
  19. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #19
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,443
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Uko sahihin mkuu, as time goes on, Tutaweza kuimba taarabu tu..
     
  20. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #20
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,443
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Na hawa ndio watanzania Viongozi nchi inaelekea kubaya! Wenzetu wanabuni hata National day ya kuwaunganisha wananchi wao sisi hata wimbo wa taifa tunashindwa!
     
Loading...