Watanzania sio wajinga; tumekusikia, tumetafakari na tumeamua Magufuli ndio ajaye | Page 6 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania sio wajinga; tumekusikia, tumetafakari na tumeamua Magufuli ndio ajaye

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Juliana Shonza, Sep 19, 2015.

  1. J

    Juliana Shonza Verified User

    #1
    Sep 19, 2015
    Joined: Dec 19, 2012
    Messages: 2,007
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 180

    Kwa namna yeyote ile utakayotafsir neno AKILI bado utalifungamanisha na uwezo wa kutambua baya na zuri. Wasomi wanaamini kuwa hakuna mtu anayependa ama kuchagua kufikwa na jambo baya..ni katika tabia za kawaida za binaadamu. Na wasomi wakubwa wakiwemo Socrate wanaamini kuwa kufanya jambo ovu ama baya daima mfanyaji uathirika, na kwa kuwa AKILI za kibinadamu zinakataa mtu kujidhuru ama kujiathiri, kwa mtazamo huo kufanya jambo ovu ni matokeo ya kutokuwa na akili, na neno moja la kukosa akili ni UJINGA..kwa lugha ya Kigeni ni IGNORANCE.

    Nimesoma andiko la PASCO wa JF kuhusu kile anachodai ni UJINGA wa watanzania, kwa kuendelea kuichagua CCM ambayo kwa mawazo ya PASCO ni chama kibaya.

    1. Naomba kumthibitishia kuwa MIMI na watanzania sio wajinga, tunatambua jema na ovu, tunatambua nani ni mbaya na nani ni mwema..yawezekana yeye ameshindwa kutambua, hivyo siwezi kuzungumzia ujinga wake ila nitazungumzia juu yangu na Watanzania wenzangu ambao kwa Miaka zaidi ya 50 sasa tumeendelea kuiamini CCM.

    Tanzania is exceptional country with extra ordinary countrymen..TUNGEKUWA wajinga tungekubali nchi yetu KUTOTAWALIKA..nchi hii ni ya mfano katika nchi za Afrika, mfano kwa UONGOZI imara, mfano kwa AMANI na UTULIVU, mfano kwa UMOJA wa KITAIFA, mfano kwa kujitoa katika kusaidia nchi nyingine za Afrika kwa hali na mali, hakuna Nchi yeyote katika Afrika kusini mwa jangwa la sahara ambayo imepiga hatua na kufikia ilipofikia leo ikawa HAIJAPATA msaada wa TANZANIA, kama ipo naomba niambiwe.

    Hivyo mimi binafsi napingana kabisa na WAZO kuwa CCM haijafanya chochote katika ujenzi wa ustawi wa jamii ya Watanzania na Afrika kwa ujumla..Marais wa Tanzania kutoka BABA wa Taifa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere mpaka Jakaya Mrisho Kikwete wameendelea kuwa ICON sio tu kwa Tanzania bali kwa DUNIA nzima katika suala zima la Utawala na uongozi uliotukuka, hata leo tuzo mbalimbali za Kimataifa zimeendelea kuelekezwa Tanzania kwa heshima ya utendaji wa kazi zao...ni UJINGA na MJINGA tu ambae anaweza kupaza sauti bila aibu kusema kuwa WATANZANIA ni wajinga...na inatia shaka zaidi pale inapotokea mtu huyo akiwa MTANZANIA.

    Na kama ni kile ninachokiona ni MAHABA kwa Upinzani wa nchi hii, niseme tena mimi nimewahi kuwa Mpinzani wa CCM kwa muda mrefu, its no better kwenye upinzani kuliko hata kwa CCM..Hauwezi kulizungumza suala la UONGOZI BORA kwa upinzani..hauwezi kuzungumzia Suala la kukuza ELIMU kwa wapinzani, hauwezi kuliongelea suala la kukomesha Rushwa kwa Wapinzani wa nchi hii...hauwezi kuwaamini kwa lolote wapinzani wa nchi hii..Ni watu wasiojitambua, wasiojielewa, wasio na misimamo, wanaoyumba na baya zaidi WASIOFIKIRI.

    CCM imeendelea kuwa CHAMA kinachojitathimini na kinachojiimarisha siku hadi siku, sipingi wala sisemi kuwa CCM haijawahi kukosea, haina makosa na haijaaribu katika utawala wake..hapana na nikisema hivyo nitakuwa mnafiki, lakini tunaiona CCM ikijivua gamba katika new style, ikikataa kuwakumbatia mafisadi na kwa mara ya nyingine tena ikipata mgombea BILA RUSHWA, BILA HILA na BILA MTANDAO...hivyo kama PASCO unaamini kuwa CCM ni ile ile, yenye watu wale wale na sera zile zile basi PASCO wewe sio PASCO yule ninayemjua ambae huwa anaandika baada ya kufikiria, it seems contrary to my experience., perhaps U have personally and intentionally decides to do wrong and u seemed to know full well of ur decision.

    Najua unataka tuamini katika UPINZANI basi tusaidie watanzania sisi ambao wewe (mwerevu) unadhani tu wajinga kupindukia, sababu 3 tu za kuamini katika Upinzani..jaribu kutushawishi, kutuita wajinga pekee hakusaidii..tupe HOJA kuwa CCM imechoka na hivyo UPO UPINZANI MBADALA wa kutuvusha baada ya kuiweka CCM pembeni...Mind U nilikuwa MPINZANI, yawezekana kabisa najua hata yale USIYOYAJUA.

    Ndio tarehe 25th October 2015, tutaichagua tena CCM, tena kwa kishindo KIKUU, lakini kamwe hatuchagui kwa UJINGA..,tunazo akili, tunajua BAYA na ZURI kwetu, na hivyo..TUMEKUSIKIA, TUMETAFAKARI na TUMESHAAMUA kuwa MAGUFULI ndio Rais wetu wa AWAMU ya TANO..

    MUNGU IBARIKI TANZANIA, MUNGU IBARIKI CCM.

     
  2. A

    Abel Ndundulu JF-Expert Member

    #101
    Sep 20, 2015
    Joined: Sep 17, 2015
    Messages: 754
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Pole sana Juliana Shonza.Nimekuwa nikikufuatilia sana katika safari yako ya Kisiasa.Nakiri kuna wakati nilitaka binti yangu afuate nyayo zako.Ila ulipopotoka na kuwa mjasiliatumbo ndio nikakuona hauna maana kabisa.Kwa sasa anayekufahamu anajua umebeba nembo ya usaliti na kutokuaminika.Hata unayoandika yanaakisi hilo.Nakuahidi CCM itakabidhi nyaraka za uanzishwaji wake kwa msajili baada ya Uchaguzi.Itakuwa imekufa na haitasimama tena!
     
  3. kson m

    kson m JF-Expert Member

    #102
    Sep 20, 2015
    Joined: Jan 24, 2014
    Messages: 5,073
    Likes Received: 1,466
    Trophy Points: 280
    Nasikia degree zipo mpaka za chini ya kitovu!!!
     
  4. ngomai

    ngomai Member

    #103
    Sep 20, 2015
    Joined: Nov 9, 2014
    Messages: 43
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    He is right, no room for opposition for the mean time to be honest
     
  5. fugees

    fugees JF-Expert Member

    #104
    Sep 20, 2015
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 2,532
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Huyu kubwa jinga yupo!
     
  6. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #105
    Sep 21, 2015
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,601
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Wanawake dizaini ya 'mirupo' utawajua tu....
     
  7. J

    Juliana Shonza Verified User

    #106
    Sep 21, 2015
    Joined: Dec 19, 2012
    Messages: 2,007
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 180
    Irrelevant fact to the fact on issue..
     
  8. Sungurawembe

    Sungurawembe JF-Expert Member

    #107
    Sep 21, 2015
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kapambane katika majukwaa maana umekaribishwa na sasa unataka kuwa msemaji wakati hicho chama ni cha wenyewe. Jitahidi uonekane maana viti maalum si mchezo unaweza tupwa nje
     
  9. r

    realleonia JF-Expert Member

    #108
    Sep 21, 2015
    Joined: May 25, 2013
    Messages: 337
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 45
    juliana toka lini mtoto wa kike asikubalike kwao? mmeharibu kwenu mbozi na mwenzio mwampamba mmesahau pesa na mali mlizokuwa mkichangiwa na watu maskini pale MLOWO mbozi leo hii kwa tamaa zenu mpo ccm mnafikiri mtapona na laana hii ktk siasa nendeni mkatubu ndio mtuandikie hizo ngonjera zenu.
     
  10. M

    MTENDAHAKI JF-Expert Member

    #109
    Sep 21, 2015
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 3,992
    Likes Received: 925
    Trophy Points: 280
    Pasco ndio mwenye njaa ya Lowasa toka yuko CCM. Yeye ni Lowasa tuu chai, lunch na dinner!Ni kweli tumekusikia na tumekuelewa lakini tunakwenda kumchagua Rais, sio kibaraka wa mabeberu, Ikulu sio pango la wezi!"Hapa kazi tu"
     
  11. A

    Abel Ndundulu JF-Expert Member

    #110
    Sep 21, 2015
    Joined: Sep 17, 2015
    Messages: 754
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Message sent and delivered...I wish you all the best!!
     
  12. USSR

    USSR JF-Expert Member

    #111
    Sep 21, 2015
    Joined: Jul 15, 2015
    Messages: 599
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 60
    juliana umesema ukweli na wote tuseme amina
     
  13. m

    marikiti JF-Expert Member

    #112
    Sep 21, 2015
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 2,708
    Likes Received: 321
    Trophy Points: 180
    Mara nyingi wajinga ni wachache kuliko waadilifu
     
  14. M

    Mwembebasha JF-Expert Member

    #113
    Sep 21, 2015
    Joined: Dec 27, 2013
    Messages: 1,428
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Dah mrembo upo?? Ina maana ushapotea kisiasa mama?? Kweli siasa mbaya...
     
  15. mtumiaji

    mtumiaji Senior Member

    #114
    Sep 21, 2015
    Joined: Apr 6, 2013
    Messages: 106
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    we itetee sisiem wenyewe wanapiga ma 10% matumbo hayooo, we unabaki na "hapa kazi tu"

    wanasema " LET GOD LOVE CRAZY PEOPLE, IT IS HE WHO MAKES THEM"

    I'm out.
     
  16. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #115
    Oct 8, 2017
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 24,092
    Likes Received: 16,768
    Trophy Points: 280
    Kiukweli tulikuwa tunaidharau jf, lakini amini usiamini, mabandiko kama haya, yamesaidia saidia, huwezi jua!. Zamani nilikuwa napitia mabandiko yako kwa dharau na kujibu kwa kejeli, lakini baada ya uteuzi, sasa napitia mabandiko yako yote kwa makini zaidi, heshima na adabu haswa kwa kuzingatia wewe sasa ndio bosi wangu kwenye tasnia ya habari.

    Karibu Boss, Mheshimiwa saba, Bi Juliana Shonza.

    Paskali.
     
  17. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #116
    Oct 8, 2017
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 24,092
    Likes Received: 16,768
    Trophy Points: 280
    Kiukweli tulikuwa tunaidharau jf, lakini amini usiamini, mabandiko kama haya, yamesaidia saidia, huwezi jua!. Zamani nilikuwa napitia mabandiko yako kwa dharau na kujibu kwa kejeli, lakini baada ya uteuzi, sasa napitia mabandiko yako yote kwa makini zaidi, heshima na adabu haswa kwa kuzingatia wewe sasa ndio bosi wangu kwenye tasnia ya habari.

    Karibu Boss, Mheshimiwa saba, Bi Juliana Shonza.

    Paskali.
     
  18. ndue

    ndue Member

    #117
    Oct 10, 2017
    Joined: Mar 22, 2016
    Messages: 17
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 5
    Inaonesha ni jinsi gani mnavyohofia uchaguzi 2020 ,ccm mmelikoroga lazma mlinywe, nyang'au nyie
     
Loading...