Watanzania sio wajinga; tumekusikia, tumetafakari na tumeamua Magufuli ndio ajaye | Page 5 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania sio wajinga; tumekusikia, tumetafakari na tumeamua Magufuli ndio ajaye

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Juliana Shonza, Sep 19, 2015.

  1. J

    Juliana Shonza Verified User

    #1
    Sep 19, 2015
    Joined: Dec 19, 2012
    Messages: 2,007
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 180

    Kwa namna yeyote ile utakayotafsir neno AKILI bado utalifungamanisha na uwezo wa kutambua baya na zuri. Wasomi wanaamini kuwa hakuna mtu anayependa ama kuchagua kufikwa na jambo baya..ni katika tabia za kawaida za binaadamu. Na wasomi wakubwa wakiwemo Socrate wanaamini kuwa kufanya jambo ovu ama baya daima mfanyaji uathirika, na kwa kuwa AKILI za kibinadamu zinakataa mtu kujidhuru ama kujiathiri, kwa mtazamo huo kufanya jambo ovu ni matokeo ya kutokuwa na akili, na neno moja la kukosa akili ni UJINGA..kwa lugha ya Kigeni ni IGNORANCE.

    Nimesoma andiko la PASCO wa JF kuhusu kile anachodai ni UJINGA wa watanzania, kwa kuendelea kuichagua CCM ambayo kwa mawazo ya PASCO ni chama kibaya.

    1. Naomba kumthibitishia kuwa MIMI na watanzania sio wajinga, tunatambua jema na ovu, tunatambua nani ni mbaya na nani ni mwema..yawezekana yeye ameshindwa kutambua, hivyo siwezi kuzungumzia ujinga wake ila nitazungumzia juu yangu na Watanzania wenzangu ambao kwa Miaka zaidi ya 50 sasa tumeendelea kuiamini CCM.

    Tanzania is exceptional country with extra ordinary countrymen..TUNGEKUWA wajinga tungekubali nchi yetu KUTOTAWALIKA..nchi hii ni ya mfano katika nchi za Afrika, mfano kwa UONGOZI imara, mfano kwa AMANI na UTULIVU, mfano kwa UMOJA wa KITAIFA, mfano kwa kujitoa katika kusaidia nchi nyingine za Afrika kwa hali na mali, hakuna Nchi yeyote katika Afrika kusini mwa jangwa la sahara ambayo imepiga hatua na kufikia ilipofikia leo ikawa HAIJAPATA msaada wa TANZANIA, kama ipo naomba niambiwe.

    Hivyo mimi binafsi napingana kabisa na WAZO kuwa CCM haijafanya chochote katika ujenzi wa ustawi wa jamii ya Watanzania na Afrika kwa ujumla..Marais wa Tanzania kutoka BABA wa Taifa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere mpaka Jakaya Mrisho Kikwete wameendelea kuwa ICON sio tu kwa Tanzania bali kwa DUNIA nzima katika suala zima la Utawala na uongozi uliotukuka, hata leo tuzo mbalimbali za Kimataifa zimeendelea kuelekezwa Tanzania kwa heshima ya utendaji wa kazi zao...ni UJINGA na MJINGA tu ambae anaweza kupaza sauti bila aibu kusema kuwa WATANZANIA ni wajinga...na inatia shaka zaidi pale inapotokea mtu huyo akiwa MTANZANIA.

    Na kama ni kile ninachokiona ni MAHABA kwa Upinzani wa nchi hii, niseme tena mimi nimewahi kuwa Mpinzani wa CCM kwa muda mrefu, its no better kwenye upinzani kuliko hata kwa CCM..Hauwezi kulizungumza suala la UONGOZI BORA kwa upinzani..hauwezi kuzungumzia Suala la kukuza ELIMU kwa wapinzani, hauwezi kuliongelea suala la kukomesha Rushwa kwa Wapinzani wa nchi hii...hauwezi kuwaamini kwa lolote wapinzani wa nchi hii..Ni watu wasiojitambua, wasiojielewa, wasio na misimamo, wanaoyumba na baya zaidi WASIOFIKIRI.

    CCM imeendelea kuwa CHAMA kinachojitathimini na kinachojiimarisha siku hadi siku, sipingi wala sisemi kuwa CCM haijawahi kukosea, haina makosa na haijaaribu katika utawala wake..hapana na nikisema hivyo nitakuwa mnafiki, lakini tunaiona CCM ikijivua gamba katika new style, ikikataa kuwakumbatia mafisadi na kwa mara ya nyingine tena ikipata mgombea BILA RUSHWA, BILA HILA na BILA MTANDAO...hivyo kama PASCO unaamini kuwa CCM ni ile ile, yenye watu wale wale na sera zile zile basi PASCO wewe sio PASCO yule ninayemjua ambae huwa anaandika baada ya kufikiria, it seems contrary to my experience., perhaps U have personally and intentionally decides to do wrong and u seemed to know full well of ur decision.

    Najua unataka tuamini katika UPINZANI basi tusaidie watanzania sisi ambao wewe (mwerevu) unadhani tu wajinga kupindukia, sababu 3 tu za kuamini katika Upinzani..jaribu kutushawishi, kutuita wajinga pekee hakusaidii..tupe HOJA kuwa CCM imechoka na hivyo UPO UPINZANI MBADALA wa kutuvusha baada ya kuiweka CCM pembeni...Mind U nilikuwa MPINZANI, yawezekana kabisa najua hata yale USIYOYAJUA.

    Ndio tarehe 25th October 2015, tutaichagua tena CCM, tena kwa kishindo KIKUU, lakini kamwe hatuchagui kwa UJINGA..,tunazo akili, tunajua BAYA na ZURI kwetu, na hivyo..TUMEKUSIKIA, TUMETAFAKARI na TUMESHAAMUA kuwa MAGUFULI ndio Rais wetu wa AWAMU ya TANO..

    MUNGU IBARIKI TANZANIA, MUNGU IBARIKI CCM.

     
  2. p

    peter muta Senior Member

    #81
    Sep 19, 2015
    Joined: May 20, 2015
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukawa oyeeeeee
     
  3. Mkinga Wa Milimani

    Mkinga Wa Milimani Member

    #82
    Sep 19, 2015
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kubali ukatae CCM hamna jipya na zungumia wewe usijumulishe watanzania wote, maana nami nimtanzania ila ninamawazo tofauti na CCM.

    Pili usilazimishie mawazo kuwa watz lazima wawe ccm, ukiwa hivyo wewe utakuwa mjinga wa neno DEMOCRASIA unatakiwa kueleweshwa.
     
  4. A

    Abel Ndundulu JF-Expert Member

    #83
    Sep 19, 2015
    Joined: Sep 17, 2015
    Messages: 754
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Lowassa,mpango mzima!CCM ageni kwa amani!
     
  5. N

    Ndikwega JF-Expert Member

    #84
    Sep 19, 2015
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 4,425
    Likes Received: 1,795
    Trophy Points: 280
    Huyu ma.l.a.... Andhani tuna muda wa iujadili upuuzi wake, kura tulishaamua ktayari bado muda tu uwadie. Lowassa for presidency.
     
  6. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #85
    Sep 19, 2015
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 23,568
    Likes Received: 14,462
    Trophy Points: 280

    kwa kuanzia kwanza natanguliza samahani kwa haya nitakayosema, mimi ni dhaifu, na kwako wewe Juliana Shonza, mimi hoi!, sina la kusema!, hata ukiniambia condition ni kumtosa ENL na kumchagua JPM, nakubali!.

    Kwa mtu kuukubali udhaifu wake kwenye kadamnasi ya watu nayo ni strength!, naomba kukiri kuwa mimi ni binadamu na nina strengths na weaknesses zangu, miongoni mwa strengths zangu, ni kusema ukweli daima no matter what, na uzuri wa ukweli, siku zote, ndio utakaosimama mpaka mwisho, na miongoni mwa ukweli mchungu kabisa kumeza, ni kwa mtu yoyote mwenye akili zake timamu, anayejua uchumi wa dunia, anayejua tulipopata uhuru sisi Tanzania tulikuwa na rasilimali gani, na kujinganisha na wenzetu tuliopata nao uhuru walikua na rasimali gani, halafu leo miaka 54 baada ya uhuru, tunajiangalia sisi Tanzania tuko wapi, na wenzetu wako wapi, ukijiuliza tatizo ni nini, na ukajua kuwa ni CCM, then, utakubaliana na mimi, kamwe hakuna mtu yeyote mwenye akili zake timamu, anaweza kuichagua tena CCM unless ni ignorant.

    Na baada ya hayo, naomba kukumbushia udhaifu wangu, kwako kiukweli nakupendaga sana tuu wewe mtoto kuliko unavyojijua!.

    Kati ya wanaokupenda humu jf, siko mimi pekee yangu, tuko wengi!, bali hata jamaa huyu, namfahamu pia anakupenda sana!, ile siku ulipotimulia Chadema, alikulilia sana! na uzi humu alikupandishia!.
    Wito: CHADEMA Watendeeni Haki Wanachama Wenu Ili ...


    Tuachane na jamaa yangu huyo anavyokupenda, turejee kwangu, ulipopandisha uzi huu,Vijana wa CHADEMA wana uwezo mdogo sana - Page 6

    nilikueleza hivi

    Nakutakia Jumamo
    si njema sweety...
    Pa
    sco
     
  7. kayaman

    kayaman JF-Expert Member

    #86
    Sep 19, 2015
    Joined: Aug 3, 2013
    Messages: 1,950
    Likes Received: 2,630
    Trophy Points: 280
    shonza nasikia uliolewaga hizi habari ni kweli?
    na zile kampeni za kitanda kwa kitanda sikuhizi umeacha? au jamaa atavumilia tu!
    lowassa rais
     
  8. s

    sensor JF-Expert Member

    #87
    Sep 19, 2015
    Joined: Jan 27, 2015
    Messages: 2,472
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Afungwe akiwa Rais au coz huku uraiani tu mmeshindwa hata kumbambikia hata kesi ya kuku sasà sijui mtamfunga lini ?

    Vijana wa IT bana!!!
    Ze fieldmarshal anawadanganya haswa.

    Angalia msiende kumuuwa Saddam wa Kuwait coz mnatumika vibaya sana.
    Mbele nyuma kote mnatumika
     
  9. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #88
    Sep 19, 2015
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 23,568
    Likes Received: 14,462
    Trophy Points: 280

    Mkuu Jay One, heshima ni kitu cha bure! acha kutukana watu! na sio vizuri kumuita hivi mwenzako, kuwa "anauza", nijuavyo mimi wanachama wa chama kimoja huwa hawafanyi biashara na hawauziani, bali hupeana tuu kwa upendo, kugaiyana kwa hiyana, au kutoa huduma za kibinaadamu kwa viongozi wao kama wajibu, kwa sababu, wengine wao, that is the only thing they can do best, hivyo kupeana kwa kusaidina tuu tena kwa ridhaa zao wenyewe ili kupata kitu, kama ubunge a viti maalum au hata bure bure tuu bila mategemeo yoyote kwa lengo la kufurahishana, kufurahiana na kupeana raha tuu, unless kama una ushahidi kuwa huyu Mhe. (Mtarajiwa) Juliana Shonza, alipokuwa Chadema aliuza, then hata sasa yuko huko CCM nako atauza!, lakini kama akiwa Chadema alitoa bure, then hata sasa huko CCM, atatoa bure!, unless kama una ushahidi wowote wa huyu dada kujihusisha kufanya biashara hiyo, then please, futa hii kauli yako ya kumuita, dada wa watu na mbunge mtarajiwa kuwa ni "Muuza tundu wa CCM", ni ya udhalilishaji, na inatuudhi sisi tunao mpendaga sana tuu huyu mdada!.

    Paskali

    cc. Jay One,
     
  10. J

    Juliana Shonza Verified User

    #89
    Sep 19, 2015
    Joined: Dec 19, 2012
    Messages: 2,007
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 180
    Kuhusu utetezi wako ulioendelea nao kwa JAY ONE, nilishakutumia salamu za shukrani kama nitakavyozinukuu hapa chini, kwa kweli wewe ni mwema sana, muungwana sana na hakika unapaswa kushukuriwa...shukran.
    Ama kuhusu msisitizo wako kuwa tukijilinganisha na nchi zingine ambazo zilipata uhuru katika miaka hiyo takriban 50 iliyopita kuwa wengi wamepiga hatua katika maendeleo, lazima ufanye comparison ya workload yetu na wao katika miaka hiyo 50...tumefanya nini interm of African Liberation which is the true factor kwa ku-slow down kwetu katika kupata Maendeleo ya haraka..

    Mwalimu had a vision, right and true Pan Africanism mentality ambapo Tanzania ilitumia resource zake nyingi on the interest of African Liberation believing kuwa if one amongst African nations remain colonized then we are all colonized, and we full utilize our resources to stand that fact..unfortunately leo wametokea watu ambao wewe ni mfano wao who are completely brainwashed and demonstrated high level of schism faction, self centered ego on their heart and mind fundamentally..ambao wanadhani tumepoteza bure nguvu zetu kufanya hayo na kwamba wao ni vinara wa kukosoa BLINDLY..

    Kama unadhani ELIMU yako iliyokupa kiburi cha kuona Watanzania wote ni mataahira ndio msingi wa Maendeleo ambayo Mwalimu and the rest walifikiria then U are wrong..U are as IGNORANT better than any of Us..Arrogance is ignorance with an attitude..
     
  11. r

    ray jay JF-Expert Member

    #90
    Sep 19, 2015
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 955
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 60
    Ndoto zingine ni ajabu sana...
     
  12. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #91
    Sep 19, 2015
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 22,512
    Likes Received: 18,467
    Trophy Points: 280
    Kwanza nitoe onyo kwako Pasco kuwa pamoja na kauli yako kuwa huwa "unampendaga" huyo mhe.Mtarajiwa hilo nakuomba weka pembeni kwa vile kuna mtu amempenda zaidi, ingawa namuona ame 'like' statement yako ya kumzimikia na kumsifu kuwa ni chuma.
    ImageUploadedByJamiiForums1442694713.986244.jpg
    Turudi kwenye mada, nimepata mashaka sana na uelewa wa huyu bibie ambaye amepata kuwa makamu wa mwenyekiti wa Baraza la vijana Chadema tena taifa ja sasa msemaji mkubwa wa mambo mengi ya CCM.
    Katika mada yake amesema " Hakuna nchi yeyote ya Afrika kusini mwa jangwa la Sahara iliyopata maendeleo bila ya msaada wa Tanzania". Jamani hebu nisaidieni labda mie ndio sifahamu. Hivi nchi za kusini ya jangwa la Sahara ni zipi? Tukishazijua tuanze kuangalia mafanikio yao na msaada wa Tanzania kwao ni upi. Tukumbuke kasema NCHI ZOTE. Pasco mwokoe "umpendaye" kwa kutusaidia (kunisaidia) kupata huo ufafanuzi kidogo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #92
    Sep 20, 2015
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,649
    Likes Received: 457
    Trophy Points: 180
    Umeshajifungua?
     
  14. A

    Abel Ndundulu JF-Expert Member

    #93
    Sep 20, 2015
    Joined: Sep 17, 2015
    Messages: 754
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ukweli unauma saaana,ndiyo unauma kuliko kipigo!!!TOROKA UJE!!
     
  15. w

    wesiko324 New Member

    #94
    Sep 20, 2015
    Joined: Aug 22, 2015
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawaoni hao kazi yao kupiga kelele tu
     
  16. kson m

    kson m JF-Expert Member

    #95
    Sep 20, 2015
    Joined: Jan 24, 2014
    Messages: 4,893
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    Hilo gamba limekaririshwa.kwa kumsaidia nchi zilizo kusini mwa jangwa la sahara ni nchi zote zilizopo kusini mwa msitari wa latitudo 15°s.hizi ni pamoja na liberia,ghana,togo,cameroon,gabon,congo,DRC,CAR,benin,sudan,ethiopia,uganda,kenya,rwanda,burundi,malawi,madagasca,angola,zambia,na africa kusini, kwa uchache.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. kson m

    kson m JF-Expert Member

    #96
    Sep 20, 2015
    Joined: Jan 24, 2014
    Messages: 4,893
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    Others are:senegal,guinea bissau,guinea,siera leon,burkinafaso,nigeria,ethiopia,eritrea,djibout,somalia,malawimozambique,zimbabwenamibia,botswana etc.
     
  18. Egnecious

    Egnecious JF-Expert Member

    #97
    Sep 20, 2015
    Joined: Jul 8, 2015
    Messages: 649
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 60
    ushindi ccm upo watu wanaipenda na wataichagua hata watukane vip hapakazitu
    20150920045525.jpg

    20150920045509.jpg
     
  19. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #98
    Sep 20, 2015
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 22,512
    Likes Received: 18,467
    Trophy Points: 280
    Ndicho hicho nilitaka atuambie Maendeleo ya nchi hizo yamechangiwa vipi na Tanzania? MTU anaponiambia ana degree na ni mwanasiasa halafu anasema hivyo napata mashaka na elimu yake, angesema Lusinde sawa
     
  20. mweusi asili

    mweusi asili JF-Expert Member

    #99
    Sep 20, 2015
    Joined: Nov 11, 2014
    Messages: 484
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    chini ya ccm Tanzania tunajivunia umasikini
     
  21. Gefu

    Gefu JF-Expert Member

    #100
    Sep 20, 2015
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 6,963
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    ....kwa kauli hii bibi umedhihirisha ni mji..ngaaa tu...
     
Loading...