Watanzania sio wajinga; tumekusikia, tumetafakari na tumeamua Magufuli ndio ajaye | Page 4 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania sio wajinga; tumekusikia, tumetafakari na tumeamua Magufuli ndio ajaye

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Juliana Shonza, Sep 19, 2015.

  1. J

    Juliana Shonza Verified User

    #1
    Sep 19, 2015
    Joined: Dec 19, 2012
    Messages: 2,007
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 180

    Kwa namna yeyote ile utakayotafsir neno AKILI bado utalifungamanisha na uwezo wa kutambua baya na zuri. Wasomi wanaamini kuwa hakuna mtu anayependa ama kuchagua kufikwa na jambo baya..ni katika tabia za kawaida za binaadamu. Na wasomi wakubwa wakiwemo Socrate wanaamini kuwa kufanya jambo ovu ama baya daima mfanyaji uathirika, na kwa kuwa AKILI za kibinadamu zinakataa mtu kujidhuru ama kujiathiri, kwa mtazamo huo kufanya jambo ovu ni matokeo ya kutokuwa na akili, na neno moja la kukosa akili ni UJINGA..kwa lugha ya Kigeni ni IGNORANCE.

    Nimesoma andiko la PASCO wa JF kuhusu kile anachodai ni UJINGA wa watanzania, kwa kuendelea kuichagua CCM ambayo kwa mawazo ya PASCO ni chama kibaya.

    1. Naomba kumthibitishia kuwa MIMI na watanzania sio wajinga, tunatambua jema na ovu, tunatambua nani ni mbaya na nani ni mwema..yawezekana yeye ameshindwa kutambua, hivyo siwezi kuzungumzia ujinga wake ila nitazungumzia juu yangu na Watanzania wenzangu ambao kwa Miaka zaidi ya 50 sasa tumeendelea kuiamini CCM.

    Tanzania is exceptional country with extra ordinary countrymen..TUNGEKUWA wajinga tungekubali nchi yetu KUTOTAWALIKA..nchi hii ni ya mfano katika nchi za Afrika, mfano kwa UONGOZI imara, mfano kwa AMANI na UTULIVU, mfano kwa UMOJA wa KITAIFA, mfano kwa kujitoa katika kusaidia nchi nyingine za Afrika kwa hali na mali, hakuna Nchi yeyote katika Afrika kusini mwa jangwa la sahara ambayo imepiga hatua na kufikia ilipofikia leo ikawa HAIJAPATA msaada wa TANZANIA, kama ipo naomba niambiwe.

    Hivyo mimi binafsi napingana kabisa na WAZO kuwa CCM haijafanya chochote katika ujenzi wa ustawi wa jamii ya Watanzania na Afrika kwa ujumla..Marais wa Tanzania kutoka BABA wa Taifa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere mpaka Jakaya Mrisho Kikwete wameendelea kuwa ICON sio tu kwa Tanzania bali kwa DUNIA nzima katika suala zima la Utawala na uongozi uliotukuka, hata leo tuzo mbalimbali za Kimataifa zimeendelea kuelekezwa Tanzania kwa heshima ya utendaji wa kazi zao...ni UJINGA na MJINGA tu ambae anaweza kupaza sauti bila aibu kusema kuwa WATANZANIA ni wajinga...na inatia shaka zaidi pale inapotokea mtu huyo akiwa MTANZANIA.

    Na kama ni kile ninachokiona ni MAHABA kwa Upinzani wa nchi hii, niseme tena mimi nimewahi kuwa Mpinzani wa CCM kwa muda mrefu, its no better kwenye upinzani kuliko hata kwa CCM..Hauwezi kulizungumza suala la UONGOZI BORA kwa upinzani..hauwezi kuzungumzia Suala la kukuza ELIMU kwa wapinzani, hauwezi kuliongelea suala la kukomesha Rushwa kwa Wapinzani wa nchi hii...hauwezi kuwaamini kwa lolote wapinzani wa nchi hii..Ni watu wasiojitambua, wasiojielewa, wasio na misimamo, wanaoyumba na baya zaidi WASIOFIKIRI.

    CCM imeendelea kuwa CHAMA kinachojitathimini na kinachojiimarisha siku hadi siku, sipingi wala sisemi kuwa CCM haijawahi kukosea, haina makosa na haijaaribu katika utawala wake..hapana na nikisema hivyo nitakuwa mnafiki, lakini tunaiona CCM ikijivua gamba katika new style, ikikataa kuwakumbatia mafisadi na kwa mara ya nyingine tena ikipata mgombea BILA RUSHWA, BILA HILA na BILA MTANDAO...hivyo kama PASCO unaamini kuwa CCM ni ile ile, yenye watu wale wale na sera zile zile basi PASCO wewe sio PASCO yule ninayemjua ambae huwa anaandika baada ya kufikiria, it seems contrary to my experience., perhaps U have personally and intentionally decides to do wrong and u seemed to know full well of ur decision.

    Najua unataka tuamini katika UPINZANI basi tusaidie watanzania sisi ambao wewe (mwerevu) unadhani tu wajinga kupindukia, sababu 3 tu za kuamini katika Upinzani..jaribu kutushawishi, kutuita wajinga pekee hakusaidii..tupe HOJA kuwa CCM imechoka na hivyo UPO UPINZANI MBADALA wa kutuvusha baada ya kuiweka CCM pembeni...Mind U nilikuwa MPINZANI, yawezekana kabisa najua hata yale USIYOYAJUA.

    Ndio tarehe 25th October 2015, tutaichagua tena CCM, tena kwa kishindo KIKUU, lakini kamwe hatuchagui kwa UJINGA..,tunazo akili, tunajua BAYA na ZURI kwetu, na hivyo..TUMEKUSIKIA, TUMETAFAKARI na TUMESHAAMUA kuwa MAGUFULI ndio Rais wetu wa AWAMU ya TANO..

    MUNGU IBARIKI TANZANIA, MUNGU IBARIKI CCM.

     
  2. J

    Juliana Shonza Verified User

    #61
    Sep 19, 2015
    Joined: Dec 19, 2012
    Messages: 2,007
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 180
    Hii ndio CCM mpya ninayoizungumza yenye viongozi hawa..

    https://youtu.be/bSG2TBeCS_A
     
  3. J

    Juliana Shonza Verified User

    #62
    Sep 19, 2015
    Joined: Dec 19, 2012
    Messages: 2,007
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 180
    Ndio WATANZANIA wana hasira na CCM..ni kweli lakini hilo halitoshi kuwafanya ninyi ni bora kuliko CCM, na kama tutapima hasira za watanzania, basi CCM wana ahueni kuliko wapinzani..

    Pamoja na changamoto zilizowakabili CCM bado ni Chama imara na bora kuliko wapinzani..
     
  4. Rawasha

    Rawasha JF-Expert Member

    #63
    Sep 19, 2015
    Joined: Oct 1, 2014
    Messages: 398
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
    Wanaiangusha ccm ni kama wewe.makamba.mwigulu.nape na wenye akili za hivo wakidhani ccm inaweza fanya chochote kibaya na bado ipendwe na wananchi. Mungu kawapiga upofu muende nao mpaka shimoni.
    Hata mnunue tv na redio zote na mchane mabango EL na UKAWA wapo moyoni mwa watanzania tayari. Hanma la kufanya.
     
  5. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #64
    Sep 19, 2015
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,601
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Kama ndivyo, basi nadhani mimi si mTanzania...sababu nimemua Lowassa ndio Rais wangu, na si Magufuli.
     
  6. dist111

    dist111 JF-Expert Member

    #65
    Sep 19, 2015
    Joined: Nov 29, 2012
    Messages: 2,927
    Likes Received: 1,271
    Trophy Points: 280
    Wanachoamini wana UKAWA na upinzani kwa ujumla n kuwa nchi inaweza chukuliwa bila maandalizi
    Kwa mtindo huu wa zimamoto hakuna cha kutegemea kutoka UKAWA, yaan wamerudi nyuma zaidi kuliko nilivotarajia
     
  7. Nkanaga

    Nkanaga JF-Expert Member

    #66
    Sep 19, 2015
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 616
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 80
    Ujue Nyie wachache mnaji-contradict wenyewe, wenzio makao makuu, wafikiriao (naamini kuliko wewe) wamejiridhisha kuwa CCM imechoka na haiuzi tena! thats why wakapanga bajeti ya kutendeneza mabango yanayomnadi Mgombea binafsi john pombe, naye kwa kujua ccm kimefariki, hakinadi chama, badala yake anakishangaa kwa namna kilivyotufikisha hapa! Juliana Shonza naamini ulipitia madarasa kadhaa, yatendee haki basi!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. C

    Chosen generation JF-Expert Member

    #67
    Sep 19, 2015
    Joined: Dec 13, 2014
    Messages: 4,344
    Likes Received: 3,571
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo sisi tusiomkubali huyo mgombea wenu sio Watanzania? Neno "Watanzania ni general sana" instead tumia "Wafuasi wa ccm." Kwa maana Watanzania ambao sio "wafuasi wa chama chochote" wameamua kuchagua mabadiliko, wameamua kumchagua Lowasa. Otherwise nikubaliane na mdau mmoja hapo juu aliposema "kuhamia kwako ccm, kumekuondolea akili, na sasa hata akina Wema Sepetu ni bora kuliko wewe huko." Chadema ulikuwa Kiongozi wa kitaifa wa chama kwa upande wa vijana. Who knows kama isingekuwa tamaa & usaliti sasa hivi huenda ungekuwa kiongozi wa Bawacha ... Acheni tamaa za kijinga nyie vijana.
     
  9. Charles Dotter

    Charles Dotter JF-Expert Member

    #68
    Sep 19, 2015
    Joined: Apr 16, 2015
    Messages: 662
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 80
    sijawahi kuona mtu anashambuliwa kama huyu dada.
    ushauri wangu kwako...
    bora kwa kipindi hiki ukakaa kimya na uangalie mchakato wakampeni unaendaje, i hope utaufanyia kazi ushauri wangu...maana hakuna alieonyesha kukuelewa na ninahisi wengi wakiona jina lako na thread yaklo hawasoomi coz tayari wana negative attitude toward your post...
    kipindi hiki ni cha ukawa ngojera baadae
     
  10. Mudawote

    Mudawote JF-Expert Member

    #69
    Sep 19, 2015
    Joined: Jul 10, 2013
    Messages: 5,228
    Likes Received: 3,605
    Trophy Points: 280
    Mjingaa wewe lowasa ni mwizi, fisadi na ni bubu hawezi kuwa rais!
     
  11. Mudawote

    Mudawote JF-Expert Member

    #70
    Sep 19, 2015
    Joined: Jul 10, 2013
    Messages: 5,228
    Likes Received: 3,605
    Trophy Points: 280
    Ukawa ni mashetani na wanaompinga wote ni mashetani wasubiri hukumu yao 25/10. Huyo lowasa lazima afungwe
     
  12. Charles Dotter

    Charles Dotter JF-Expert Member

    #71
    Sep 19, 2015
    Joined: Apr 16, 2015
    Messages: 662
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 80
    ndugu yangu kipindi hiki cha uchaguzi kuvumiliana ni kitu cha muhimu sana, sio lazima watu wote wapende kitu kimoja, nadhani si vyema kuwaita masheteni....hii itakuwa haina tija kwa jamii. samahani mvumiliane jamani.....huo ndo ushauri wangu...ninaimani baada ya 25 oct. iwe lowassa au magufuli watanzania wote watakubali nakuendelea na maisha


     
  13. General Mangi

    General Mangi JF-Expert Member

    #72
    Sep 19, 2015
    Joined: Dec 21, 2013
    Messages: 6,621
    Likes Received: 6,288
    Trophy Points: 280
    shonzaaaaa!!! mbona unalialiaa????
     
  14. Root

    Root JF-Expert Member

    #73
    Sep 19, 2015
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 25,331
    Likes Received: 11,838
    Trophy Points: 280
    Mwaka huu mtatumia kila mbinu... polisi wenu wameamua wacheze fair game maana wameona mnaondoka...
    NEC nao wamemaliza goli la mkono..... mkitusumbua Redcard twawapa kabla ya uchaguzi
     
  15. j

    jaxborn kasanya JF-Expert Member

    #74
    Sep 19, 2015
    Joined: Aug 10, 2015
    Messages: 299
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    sema umeamua na kakura kako kamoja pus ww mie Lowasa juba
     
  16. kmbwembwe

    kmbwembwe JF-Expert Member

    #75
    Sep 19, 2015
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 6,405
    Likes Received: 1,374
    Trophy Points: 280
    nina mashaka na wewe 'huongo' ndio nini?
     
  17. Jp Omuga

    Jp Omuga JF-Expert Member

    #76
    Sep 19, 2015
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 2,656
    Likes Received: 815
    Trophy Points: 280
    Kuna Watanzania wengi sana kwa sasa wamebadilika si wajinga tena... Na ili kuthibitisha hilo wanataka mabadiliko..!!
    Ila wapo wajinga wachache ndani ya ccm kama huyu mleta uzi ambao wanafikiri kuwa ccm yenye ahadi zile zile itawafikisha kwenye mabadiliko na Tanzania ya Magufuli...!!
     
  18. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #77
    Sep 19, 2015
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 2,820
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Sio watanzania. Sena wewe. Watanzania wa leo waneamua lowasa
     
  19. barafuyamoto

    barafuyamoto JF-Expert Member

    #78
    Sep 19, 2015
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 20,230
    Likes Received: 11,946
    Trophy Points: 280
    Ishu sio kuishabikia sisiemu, ishu ni kukataa kufanywa mjinga na watu wanaosema kitu kumbe HAWAMAANISHI. Kama zimo kichwani utakuwa umenielewa.
     
  20. MAGALEMWA

    MAGALEMWA JF-Expert Member

    #79
    Sep 19, 2015
    Joined: Jul 8, 2015
    Messages: 3,725
    Likes Received: 1,979
    Trophy Points: 280
    Watanzania sio wajinga ila wewe ni MJINGA; HUSIKII, HUTAFAKARI na umeamua UCHIZI UKUTAWALE
     
  21. tungwilege

    tungwilege Senior Member

    #80
    Sep 19, 2015
    Joined: May 15, 2015
    Messages: 199
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ww ndio umeamua,usinisee mm,mm ni lowasa ndio ajae
     
Loading...