Watanzania ni ignorants au tumelogwa? October 25, tutafanya informed decision au tutachagua tuu?

Jay One

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
11,805
Likes
5,766
Points
280

Jay One

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
11,805 5,766 280
CCM out....!!!




😨😨😨😨😨😨😨😨😨😨😨😨😨



CCM out... !!!
 

georgemwaipungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2015
Messages
2,779
Likes
359
Points
180

georgemwaipungu

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2015
2,779 359 180
Kwahiyo ujanja na werevu na kutokuwa ignorant na zuzu ni kuikabidhi nchi kwa hilo genge la wapiga DEAL likiongozwa na MTEI na UKOO wake???!!CCM imechoka,YES!Lakini Tanzania bado hakuna chama mbadala wa CCM.Tatizo la afya ya akili Tanzania ni kubwa kuliko inavyodhaniwa.Kama mtu anaorodhesha matatizo yake then anaona hilo genge la wapiga deal na watu wenye tuhuma lukuki Lowassa,Rostam Aziz ,Ndessapesa,mtei ndio watatuzi wa matatizo yenu.UZENI NCHI YENU KWA KARATASI.
Nachelea kusema akili hii ni sawa na kinyesi.
Maana hoja ya kukichagua ccm hapa sijaiona mpaka mwisho wa habari yake.
Chagua Mabadiliko ya kweli
Chagua Lowasa
 

The Invincible

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2006
Messages
5,003
Likes
1,438
Points
280

The Invincible

JF-Expert Member
Joined May 6, 2006
5,003 1,438 280
Pasco
Inaelekea unakata tamaa na UKAWA, baada ya kuwa informed juu ya hali ya ndani ya umoja huo.
Funguka zaidi boss!

Kuhusu watu kuichagua ccm, huo ni ugonjwa sugu. Mimi nawafahamu watu wengi tu wana maisha duni kweli kweli. Wananing'inia kwenye dala dala kila siku; hawana mlo unaoeleweka kwa siku. Lakini ni ccm damu. Ukiwauliza unaridhika na maisha uliyonayo? Wanajibu ndiyo. Yaani kwao mgao wa umeme sio issue; kutumia maji yasiyo safi na salama sio issue. Na hawa ni wengi, mijini na vijijini.

Hawajitambui. Ndio mtaji wa ccm.
 

georgemwaipungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2015
Messages
2,779
Likes
359
Points
180

georgemwaipungu

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2015
2,779 359 180
Pasco
Inaelekea unakata tamaa na UKAWA, baada ya kuwa informed juu ya hali ya ndani ya umoja huo.
Funguka zaidi boss!

Kuhusu watu kuichagua ccm, huo ni ugonjwa sugu. Mimi nawafahamu watu wengi tu wana maisha duni kweli kweli. Wananing'inia kwenye dala dala kila siku; hawana mlo unaoeleweka kwa siku. Lakini ni ccm damu. Ukiwauliza unaridhika na maisha uliyonayo? Wanajibu ndiyo. Yaani kwao mgao wa umeme sio issue; kutumia maji yasiyo safi na salama sio issue. Na hawa ni wengi, mijini na vijijini.

Hawajitambui. Ndio mtaji wa ccm.
Siwezi na sitaweza kukata tamaa leo, kesho wala maisha mimi ni Chadema tena ukawa kweli kweli.
Na tuna uhakika wa kuchukua Nchi
Mwaka huu siwezi kutoka huku nikiwa Ulaya nilikuwa mwana Mageuzi siwezi kugeuka.
 

salimkabora

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2012
Messages
2,451
Likes
79
Points
145

salimkabora

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2012
2,451 79 145
Wanabodi,

Mtanisamehe sana kwa kuanza huu mjadala kwa maneno makali, kuwa ina
wezekana kabisa sisi Watanzania tulio wengi ni "ignorants!", vichwa maji kabisa!, vichwani ni weupe na watupu!, uwezo wa kufikiri kwa kina (deep thinking). na kufikiri ka tafakuri, ("logical thinking"), ni mdogo!, wengi ni sifuri kabisa, ndio maana hatuna uwezo wa kufanya maamuzi ya maana, "informed decisions", hali inayopelekea, tunapelekwa pelekwa tuu kama ling'ombe, au tufanywa mazuzu!, kiasi kwamba, wengi wetu tunadanganyika kwa viahadi vidogo vidogo ambavyo ni non issues, na immaterial, ambazo sio chanzo bali ni matokeo tuu, badala ya kudeal na issue zenyewe ambazo ndicho chanzo, kilizopelekea haya yatokanayo, havishungulikiwi, havizungumzwi!, haviguswi!.

Hii ignorance ya Watanzania ina cut across society yetu na ku reflect ndani ya kila sekta ya jamii yetu kuanzia ndani ya familia zetu, mitaa yetu, vitongoji vyetu, vyama vyetu, ndani ya bunge letu, hadi ndani ya cabinet yetu!, tuna wabunge ma ignorants mule!, tuna viongozi wetu ma ignorants ndani ya cabinet yetu!, tuna viongozi wa taasisi za umma zenye dhamana ambao ni ma ignorants hadi, tuna viongozi wetu wa vyombo vya dola ikiemo mihimili ambao pia ni ma ignotants, na wana jf wengi tuu pia ni ignorants tuu, nikiwemo mimi mwana JF, ninayeandika hapa, Pasco wa jf, pia ni ignorant tuu!, ila tofauti yangu na wengi
wa maignorants wenzetu, wao wanajikalia kimya, hivyo kuificha hiyo ignorance yao, lakini sisi wengine ambao kwa bahati mbaya sana, hatukujaliwa aibu, tunaionyesha hiyo ignorance yetu kwa ku speak out and expressing our minds, tatizo, ni, in so doing, tunajikuta tumewaambukiza ignorance, hata wengine ambao hawakuwa ignorants!. Sorry for this.

Ni kufuatia ignorance hii, Chama cha Mapinduzi, (CCM), kinaitumia ignorance hii ipasavyo kwa kuifanya ndio mtaji wake wa kupatia kura za ushindi, mwaka hadi mwaka, na October
25 tutaichagua tena CCM kwa kuipa ushindi wa kishindo!.

Hisia za kujiuliza, kama sisi ni ma ignorants au tumelogwa, ni kufuatia kuwa na mtazamo, ya kuwa haiwezekani, watu wenye akili zao timamu, wakafanyiwa mambo ya ajabu ajabu kama haya, tunayofanyia na CCM lakini bado tunaichagua CCM tena na tena!, na October
25, tutaichagua tena!.

Tulipopata uhuru miaka ya 60, maadui wetu wakuu watatu, walikuwa ni Ujinga, Umasikini na Maradhi, lakini hadi leo miaka zaidi ya 54 baada ya uhuru, sio tuu, wale maadui wakuu watatu bado wapo, bali ujinga umeongezeka mara dufu, umasikini sasa ni uliotopea, kila siku ni afadhali ya jana!, na maradhi hadi mengine ni janga, vimeongezeka afadhali ya zamani na enzi za mkoloni, bali pia, tumeongeza idadi ya maadui wakuu, wakiwemo rushwa na ufisadi, ambapo mazao yake ni pamoja na DCP, Deep Green, Meremeta, TanGold, Alex Stewart, EPA, Richimond, Escrow etc, etc.

Tulijiwekea misingi yetu mikuu minne ya maendeleo kuwa ili tuendelee, tulihitaji vitu vinne: Watu, Ardhi, Siasa Safi na Uongozi Bora!. Kwenye hiyo misingi, tulisema Pesa sio msingi, pesa ni matokeo!, hili ndilol lililokuwa kosa pekee la Mwalimu, kutofautiana na misingi ya ukweli ya uchumi, kama ilivyofundishwa na Adam Smith (land, labor, capital na interpreneureship)!. Kwenye ile misingi minne tulidharau capital kwa kudai "pesa sii msingi bali pe
sa ni matokeo!".

Watu tunao na ardhi ya kutosha, yenye rutuba, vyanzo lukuki vya maji, madini, maliasili etc etc tunazo. Tulikuwa na tatizo kidogo la utekelezaji wa siasa safi ya Ujamaa na Kujitegemea na uongozi bora, ndio maana nchi tulizopata nazo uhuru, ile miaka ya 60, wao wakiwa ni masikini wa kutupwa kuliko sisi, with nothing, kana Tiger nations, leo wako mbali!, sababu pekee iliyowafikisha wenzetu pale walipo, wakati sisi tunaendelea kupiga mark time ni Elimu!. Sisi tulitaja tuu kuwa Ujinga ni adui, lakini we never invested on Elimu because we had no capital!. Nyerere aligombana na maprofesor wa uchumi, Kina Prof. Rweyemamu, wakajitimkia zao, akagombana Edwin Mtei na IMF, WB etc matokeo sote tunayajua!.


Kitu kizuri cha ajabu kuhusu sisi Watanzania ni kujifanya kupiga kelele sana as if tunauchukia umasikini, ujinga, maradhi, rushwa na ufisadi, lakini sisi wale wale, mwaka hadi mwaka, tunawachagua watu wale wale, chama kile kile, sera zile zile, tukitegemea matokeo tofauti!, hii ni nini kama sio ignorance at the highest levels?!. Keshokutwa October
25, 2015, tunamalizia kazi, kwa kuirudisha CCM kwa ushindi wa kishindo!.

Namalizia k
wa kukumbushia hili swali, are we really this ignorant?!, kwa kuchagua tuu ili mradi ni kuchagua, or this time, around tutaonyesha tumeerevuka angalau kidogo, hivyo tutachagua kwa sababu ya kuchagua, yaani kufanya informed decision?!, na sio kujichagulia tuu alimradi tumechagua!.

Na
watakia Jumamosi Njema.

Pasco

Watanzania ni samaki wanavuliwa kwa nyavu zilezile na ndoano zilezile miaka nenda rudi wala hawasituki
 

LOGARITHM

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2010
Messages
752
Likes
146
Points
60

LOGARITHM

JF-Expert Member
Joined May 5, 2010
752 146 60
Last edited by a moderator:

Dogo1

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,187
Likes
223
Points
160

Dogo1

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,187 223 160
Akiwa amekwishatembea mikoa 13, wilaya zake zote na majimbo yote akizungumza na watanzania kwanini wamchague yeye Dkt. Magufuli amekuwa akionekana mtu anayemaanisha kile anachokizungumza ameaahidi yafuatayo mpaka sasa:-

• Ninao uwezo, ujasiri na maarifa ya kubadilisha mfumo wa uongozi na utendaji ili uwatumikie zaidi wananchi na uwezeshe uwajibikaji wa viongozi ambao si waadilifu. Maagizo haya yapo kwenye ilani yetu ya 2015-2020 na nimejiandaa kuyasimamia kwa dhati kabisa. Najua wapo watu wanasema Magufuli mzuri ila mfumo ni mbaya naomba niwahakikishie ndugu zangu mfumo wowote duniani huwekwa na mtu/watu na mtu/watu wanaweza kuubadilisha. Hivyo msiwe na hofu mimi ndiyo MAGUFULI mnanitambua kwa uadilifu na uchapakazi sitabadilika!

• Nitajenga utamaduni mpya wa viongozi kuwajibika kwa matokeo ya kazi tunazowapa. Nawahakikishia sitachelewa wala kusita kuwaweka pembeni viongozi na watendaji watakaokuwa wanatuchelewesha katika kutimiza ahadi zetu kwa wananchi. Nitahakikisha tunakuwa na mpango kazi madhubuti wa kutekeleza ahadi zetu na tutakuwa tunawajulisha wananchi kila hatua ya utekelezaji.


• Natambua ajira ni tatizo la kidunia lakini serikali yangu lazima ikabiliane nalo tena kwa ufasaha sana. Awamu yangu itakuwa ya viwanda. Ambapo serikali kwa kushirikiana na sekta binafsi Tutajenga viwanda kwa usindikaji wa samaki mwambao wa bahari ya Hindi,Ziwa Victoria na Tanganyika; Tutajenga viwanda vya saruji; nyuzi,nguo na magunia; Nyama na bidhaa za ngozi; pembejeo za kilimo; kufufua viwanda vilivyokufa au kudorora na kuweka mazingira rafiki kwa wawekezaji wa ndani na nje kuwekeza katika ujenzi wa viwanda. Kuna umuhimu pia wakutazama sheria, taratibu na kanuni zetu za ajira serikalini nitalifanya hili.


• Tumekuwa tukipambana sana kuona tunajitegemea kibajeti mfano mwaka 2005 bajeti yetu ilikuwa inategemea misaada kwa 34% na leo bajeti yetu 2015/2016 inategemea misaada kwa 8% tu. Awamu yangu tutahakikisha tunajitegemea kamili. Natambua ili tujitegemee lazima tukusanye kodi kwa ufanisi; leo tunakusanya bilioni 900 kwa mwezi toka bilioni 175 kwa mwezi 2005 awamu yangu itakusanya mara tatu zaidi. Tutapunguza misamaha ya kodi na kupunguza matumizi yasiyo ya lazima ili fedha nyingi zaidi ziende kwenye miradi ya maendeleo. Tutazipitia upya tozo za kodi ili ziwe kwenye kiwango ambacho watu wengi zaidi watalipa kodi na kwa hiari. Ikiwa hivyo na serikali tukaisimamia vyema hakika Taifa hili litapaa kimaendeleo.


• Uhakika zaidi wa mapato ndiyo unaotufanya tuseme watoto wetu watasoma bure kuanzia kidato cha kwanza hadi cha nne bure pamoja na kuimarisha miundombinu ya kitaaluma kama madarasa, madawati, vitabu, vyoo, na nyumba za walim pamoja na kuwalipa vizuri ili wafundishe kwa ari zaidi. Pamoja na kuboresha huduma za afya nchini ili zipatikane kwa haraka, gharama nafuu, karibu zaidi kwa uhakika na kuhakikisha upatikanaji wa madawa na vifaa tiba. Pia tutazingatia umuhimu wa kuwaendeleza watumishi wa kada ya afya na kuboresha maslahi yao na mazingira yao ya kazi.

• Utawala wa Rais Kikwete umejenga vyuo vikuu vikubwa viwili UDOM na Nelson Mandela Arusha. Awamu yangu ilani inaelekeza serikali kujenga viwili pia mbavyo ni Chuo Kikuu Cha Kilimo na Sayansi Shirikishi cha Mwalimu J.K.Nyerere Butiama mkoani Mara na Chuo Kikuu Cha Sayansi za Madini mkoani Shinyanga. Pamoja na kukamilisha ujenzi wa chuo kikuu cha Afyana Sayansi tumizi cha Muhimbili eneo la Mloganzila nje kidogo ya jiji la Dar es Salaam. Tutakamilisha kwani elimu ya juu ina umuhimu mkubwa sana katika maendeleo ya taifa letu. Serikali yangu pia itaendelea kuongeza bajeti ya mikopo kwa wanafunzi wa elimu ya juu na kujenga hosteli za kutosha kwa wanafaunzi waliopo katika vyuo vya umma ili wasome kwa utulivu.

• Natambua nchi yetu ya Tanzania ina utajiri mkubwa wa rasilimali. Lakini nchi kuwa tajiri kwa rasilimali sio sifa. Sifa ni kwa wananchi kuwa matajiri kutokana na rasilimali hizo kupitia mazingira mazuri yaliyowekwa na serikali ili jitihada zao za kujiendeleza ziwanufaishe zaidi. Ninawahakikishia nitaangalia upya utaratibu wa uvunaji rasilimali zetu ikibidi kupitia upya sharia zetu ili wananchi wanufaike zaidi. Pia nitahakikisha watanzania wanashiriki katika uvunaji na sio kuwa vibarua bali kama wamiliki na wawekezaji na kuona mikataba inalinufaisha taifa. Kwa kutambua rasilimali asili hizi huisha na bei zake hubadilika kila wakati tutazitumia vizuri kwa maendeleo ya wananchi hususani kujenga rasilimali watu imara katika sekta muhimu kwa ajili ya kukuza uchumi wa taifa letu kama Afya,Sayansi na Teknolojia, Gesi, mafuta, madini na Uchumi pamoja na Masuala ya ulinzi.

• Nimetumika serikalini kwa miaka 20 bila kupewa onyo, kusimamishwa wala kufukuzwa nawahakikishia sitakuwa na mzaha wa uvumilivu na watendaji wazembe ,wabadhirifu na wanaoendekeza urasimu. Nawahakikishia nitajenga utamaduni mpya wa uwajibikaji. Kutakuwa hakuna kubebana wala kujuana. Nitaimarisha mfumo mzima wa utumishi wa umma ili kuiwezesha serikali kuwatumikia vizuri zaidi wananchi.

• Nawaahidi utumishi uliotukuka, uadilifu na uchapakazi. Mtarajie serikali itakayokuwa inafanya maamuzi sahihi, kwa wakati sahihi na utekelezaji sahihi lakini kwa haraka. Mtarajie uongozi wa kidemokrasia lakini uwepo wa nidhamu serikalini na jamii nzima. Nitasimamia utawala wa sharia hakuna mtu atakayekuwa juu ya sharia na hakutakuwa na mzaha wala majadilano katika kufuata na kutii sharia za nchi. Nitapenda kuona serikali inachapa kazi na wananchi wanachapa kazitu basi! Nitalinda umoja, amani na usalama wan chi yetu kwa nguvu zote.

• Nitatumia maarifa yangu, uwezo wangu na vipaji vyangu vyote na kumtanguliza Mungu wakati wote kutetea maslahi ya Tanzania katika dunia ya leo kwa kuyaenzi mema yaliyofanywa na watangulizi wangu. Nitahakikisha seikali yangu wakati wote inasimamia uadilifu ili kuendelea kuijengea heshima nchi yetu kimataifa. Nitaimarisha uhusiano na nchi zingine lakini nitatumia muda wangu mwingi ndani ya nchi ili kuharakisha maendeleo ya watanzania.

MAGUFULI: MCHAPAKAZI, MUADILIFU NA MFUATILIAJI
HapaKaziTu!!!!!
Watanzania wakiweka ushabiki pembeni basi Dkt. Magufuli ndie wa kupokea kijiti cha uraisi kutoka kw Dkt JMK.
 

LOGARITHM

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2010
Messages
752
Likes
146
Points
60

LOGARITHM

JF-Expert Member
Joined May 5, 2010
752 146 60
Kuwa na msimamo ndugu, hao wa kukuongoza ktk hayo mabadiliko WEFELI MTIHANI WA KUSIMAMIA MISINGI WALIYOIWEKA MWANZO. Ni vigeugeu, endapo watachukua nchi hawaaminiki na wakisemacho!
CCM ndio hawaaminiki kwa ajili ya kila aina ya ufisadi waliowafanyia Watanzania kwa miongo hii mitano.
 

utali

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2013
Messages
323
Likes
172
Points
60

utali

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2013
323 172 60
Kwa kweli tutaendelea kuwa "ignorants" na mazuzu Kama mleta uzi alivyoandika.
Hivi lakini tunajiuliza ni mabadiliko gani hasa sisi waTz tunayataka?? Je ni nini hasa tatizo/kiini cha matatizo yetu? Hivi ni chama/mfumo ndivyo vyenye matatizo au nini hasa?
Tuna haja ya kukaa chini na kujiuliza maswali ambayo kwayo ndio sababu kuu ya sisi kuendelea kuwa hivi tulivyo. Lakini vile vile tujiulize uhalisia ni upi katika hili tunalolilia wakati wote,
Mawazo yangu:
1. Ni lazima fikra zetu zibadilike sana
2. Tujitambue, mitizamo iwe chanya
3. Uwajibikaji, maadili na kuipenda nchi yetu vitutawale.
 

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
3,961
Likes
1,420
Points
280

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
3,961 1,420 280
Wanabodi,

Mtanisamehe sana kwa kuanza huu mjadala kwa maneno makali, kuwa ina
wezekana kabisa sisi Watanzania tulio wengi ni "ignorants!", vichwa maji kabisa!, vichwani ni weupe na watupu!, uwezo wa kufikiri kwa kina (deep thinking). na kufikiri ka tafakuri, ("logical thinking"), ni mdogo!, wengi ni sifuri kabisa, ndio maana hatuna uwezo wa kufanya maamuzi ya maana, "informed decisions", hali inayopelekea, tunapelekwa pelekwa tuu kama ling'ombe, au tufanywa mazuzu!, kiasi kwamba, wengi wetu tunadanganyika kwa viahadi vidogo vidogo ambavyo ni non issues, na immaterial, ambazo sio chanzo bali ni matokeo tuu, badala ya kudeal na issue zenyewe ambazo ndicho chanzo, kilizopelekea haya yatokanayo, havishungulikiwi, havizungumzwi!, haviguswi!.

Hii ignorance ya Watanzania ina cut across society yetu na ku reflect ndani ya kila sekta ya jamii yetu kuanzia ndani ya familia zetu, mitaa yetu, vitongoji vyetu, vyama vyetu, ndani ya bunge letu, hadi ndani ya cabinet yetu!, tuna wabunge ma ignorants mule!, tuna viongozi wetu ma ignorants ndani ya cabinet yetu!, tuna viongozi wa taasisi za umma zenye dhamana ambao ni ma ignorants hadi, tuna viongozi wetu wa vyombo vya dola ikiemo mihimili ambao pia ni ma ignotants, na wana jf wengi tuu pia ni ignorants tuu, nikiwemo mimi mwana JF, ninayeandika hapa, Pasco wa jf, pia ni ignorant tuu!, ila tofauti yangu na wengi
wa maignorants wenzetu, wao wanajikalia kimya, hivyo kuificha hiyo ignorance yao, lakini sisi wengine ambao kwa bahati mbaya sana, hatukujaliwa aibu, tunaionyesha hiyo ignorance yetu kwa ku speak out and expressing our minds, tatizo, ni, in so doing, tunajikuta tumewaambukiza ignorance, hata wengine ambao hawakuwa ignorants!. Sorry for this.

Ni kufuatia ignorance hii, Chama cha Mapinduzi, (CCM), kinaitumia ignorance hii ipasavyo kwa kuifanya ndio mtaji wake wa kupatia kura za ushindi, mwaka hadi mwaka, na October
25 tutaichagua tena CCM kwa kuipa ushindi wa kishindo!.

Hisia za kujiuliza, kama sisi ni ma ignorants au tumelogwa, ni kufuatia kuwa na mtazamo, ya kuwa haiwezekani, watu wenye akili zao timamu, wakafanyiwa mambo ya ajabu ajabu kama haya, tunayofanyia na CCM lakini bado tunaichagua CCM tena na tena!, na October
25, tutaichagua tena!.

Tulipopata uhuru miaka ya 60, maadui wetu wakuu watatu, walikuwa ni Ujinga, Umasikini na Maradhi, lakini hadi leo miaka zaidi ya 54 baada ya uhuru, sio tuu, wale maadui wakuu watatu bado wapo, bali ujinga umeongezeka mara dufu, umasikini sasa ni uliotopea, kila siku ni afadhali ya jana!, na maradhi hadi mengine ni janga, vimeongezeka afadhali ya zamani na enzi za mkoloni, bali pia, tumeongeza idadi ya maadui wakuu, wakiwemo rushwa na ufisadi, ambapo mazao yake ni pamoja na DCP, Deep Green, Meremeta, TanGold, Alex Stewart, EPA, Richimond, Escrow etc, etc.

Tulijiwekea misingi yetu mikuu minne ya maendeleo kuwa ili tuendelee, tulihitaji vitu vinne: Watu, Ardhi, Siasa Safi na Uongozi Bora!. Kwenye hiyo misingi, tulisema Pesa sio msingi, pesa ni matokeo!, hili ndilol lililokuwa kosa pekee la Mwalimu, kutofautiana na misingi ya ukweli ya uchumi, kama ilivyofundishwa na Adam Smith (land, labor, capital na interpreneureship)!. Kwenye ile misingi minne tulidharau capital kwa kudai "pesa sii msingi bali pe
sa ni matokeo!".

Watu tunao na ardhi ya kutosha, yenye rutuba, vyanzo lukuki vya maji, madini, maliasili etc etc tunazo. Tulikuwa na tatizo kidogo la utekelezaji wa siasa safi ya Ujamaa na Kujitegemea na uongozi bora, ndio maana nchi tulizopata nazo uhuru, ile miaka ya 60, wao wakiwa ni masikini wa kutupwa kuliko sisi, with nothing, kana Tiger nations, leo wako mbali!, sababu pekee iliyowafikisha wenzetu pale walipo, wakati sisi tunaendelea kupiga mark time ni Elimu!. Sisi tulitaja tuu kuwa Ujinga ni adui, lakini we never invested on Elimu because we had no capital!. Nyerere aligombana na maprofesor wa uchumi, Kina Prof. Rweyemamu, wakajitimkia zao, akagombana Edwin Mtei na IMF, WB etc matokeo sote tunayajua!.


Kitu kizuri cha ajabu kuhusu sisi Watanzania ni kujifanya kupiga kelele sana as if tunauchukia umasikini, ujinga, maradhi, rushwa na ufisadi, lakini sisi wale wale, mwaka hadi mwaka, tunawachagua watu wale wale, chama kile kile, sera zile zile, tukitegemea matokeo tofauti!, hii ni nini kama sio ignorance at the highest levels?!. Keshokutwa October
25, 2015, tunamalizia kazi, kwa kuirudisha CCM kwa ushindi wa kishindo!.

Namalizia k
wa kukumbushia hili swali, are we really this ignorant?!, kwa kuchagua tuu ili mradi ni kuchagua, or this time, around tutaonyesha tumeerevuka angalau kidogo, hivyo tutachagua kwa sababu ya kuchagua, yaani kufanya informed decision?!, na sio kujichagulia tuu alimradi tumechagua!.

Na
watakia Jumamosi Njema.

Pasco

Mkuu Pasco kula TANO. Umeongea maneno mazima sana na umechambua kwa kina nini tunatakiwa kufanya, tumeanguka wapi na ni kwanini. Haya uliyosema tutayapinga kwa sababu bado hatujielewi. Tutayapinga kwa sababu tumekaririshwa fikra fulani mfu vichwani mwetu. Hatutayakubali kwa sababu yamesemwa na Pasco ambae si mwenzetu!!! HAPO NDIPO AKILI ZETU ZILIPOKOMA.

HAKIKA WEWE NI MTANZANIA WA KWELI KULIKO WENGI TUNAOJIITA WATANZANIA HUKU NGUO YENYE KIRAKA TUKIITA MPYA!!! TUKIFUATA FIKRA MFU HUKU TUNAZISIFIA...

AH POLE TANZANIA.
 

Nifah

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2014
Messages
26,084
Likes
24,617
Points
280

Nifah

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2014
26,084 24,617 280
Mimi sio mjinga,nitadhihiridha hilo hapo October 25 nitakapoenda kuipigia kura Chadema.
Serikali ya CCM inayayomaliza muda wake sikuwahi kuhusika kivyovyote kuiweka madarakani....nina maana ya kwamba huu ndio uchaguzi wangu wa kwanza na ninakwenda kushiriki kuiondoa CCM madarakani,raha sana.
 

Diva Beyonce

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2014
Messages
12,951
Likes
6,067
Points
280

Diva Beyonce

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2014
12,951 6,067 280
Nakuambia acha tu,kikubwa uzima mumy....tuendelee na safari yetu ya mabadiliko maana naona imepamba moto sio mchezo!
Yani uzima ni kila kitu mpaka October ifike napenda changes balaa kupiga kura kwa Mara ya kwanza nataka iwe na positive impact ya changes.
Nakuambia acha tu,kikubwa uzima mumy....tuendelee na safari yetu ya mabadiliko maana naona imepamba moto sio mchezo!
 

Zuphora

Senior Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
137
Likes
1
Points
0

Zuphora

Senior Member
Joined Jul 28, 2015
137 1 0
Yaani hata mseme nini mimi ni CCM tu kwani siwezi kuweka nchi rehani kwa watu ambao wamekosa dira wala muelekeo.Chama kisichoaminika na kubadilikabadilika kama Kinyonga kwakweli pamoja na madhaifu yooooote ya CCM sijaona nani wa kumuamini. Kumchukua Lowassa na kutugeuka watu tuliowaamini ni usaliti ambao upinzani umefanya wanakosa uwezo wa kuinyooshea ccm vidole
 

Forum statistics

Threads 1,191,696
Members 451,730
Posts 27,717,962