Watanzania mnaponea wapi hata kama mkaa unaongezewa kodi maradufu?


technically

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
7,439
Likes
18,766
Points
280
technically

technically

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
7,439 18,766 280

Gesi bei juu.....

Umeme utapanda January.......

Mafuta ya taa bado bei juu eti waliogopa uchakachuaji....

Je kuweka kodi kubwa kwenye mkaa kiasi hiki maana yake nini?

Watu watapikia nini?

Chips itapanda...
Nyama choma zitapanda....
Hata mahindi ya kuchoma yatapanda.....

Kweli nchi inanyooshwa......
 
Kimbauz

Kimbauz

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2011
Messages
849
Likes
2,029
Points
180
Kimbauz

Kimbauz

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2011
849 2,029 180
mafuta ya taa walitupandishia bei kwa kisingizio yanatumika kuchakachua mafuta ya magar yao wakaona watuangamize wapikia mchina tukakimbilia mkaa...huku nako wametufata hivi wanataka tuishije au ndo waliposem tutaishi kama mashetan hii pia ni namna yao ya tuishi kama mashetani?,
Anakuja mtu mzima anatetea sijui anafikilia kwa kutumia mata**,kabla huja support kwanza uliza kuna njia gani mbadala wametupatia wapikia mikaa,Umeme hatuwez kupikia,Gas hatuna uwezo watupe alternative bhas au kaa washushe bei za nishat nyingine.


Kuna faida gan kusema unatunza mazingira huku raia wanakufa wakikosa namna ya kuishi labda mnawatunzia mazingira wazungu!,nipe mbadala uone kama nitapikia mkaa au mnadhan tunapenda jinsi mkaa unafanya macho yetu yanakuwa mekundu kama tunavuta bangi!

HAKUNA MTU ASIYE JUA ATHARI ZA MATUMIZI YA MKAA KWA TAIFA,SHUSHENI BEI ZA UMEME NA GAS MUONE KAMA TUTATUMIA MKAA TENA...salaam kwako mjomba
 
martin donatus

martin donatus

Member
Joined
Nov 25, 2016
Messages
31
Likes
17
Points
15
Age
24
martin donatus

martin donatus

Member
Joined Nov 25, 2016
31 17 15
Kweli wala ujakosea wacha tuisome namba mwaka mmoja kama kama kahaa mika kumi
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,824
Likes
23,237
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,824 23,237 280
Mkaa unapaswa kupandishwa bei na maeneo mengine upigwe marufuku
only na umeme ushushwe bei
 
Nyemanze

Nyemanze

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
2,236
Likes
1,579
Points
280
Nyemanze

Nyemanze

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
2,236 1,579 280
Kiukweli ccm ni janga la taifa
 
Joowzey

Joowzey

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2015
Messages
8,136
Likes
6,270
Points
280
Joowzey

Joowzey

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2015
8,136 6,270 280
chipss zitapanda bei sasa,nyama choma na mishkaki itapanda bei,mpaka mahindi ya kuchomwa yatauzwa buku sasa!!!
 
kenstar

kenstar

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2015
Messages
2,300
Likes
1,404
Points
280
kenstar

kenstar

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2015
2,300 1,404 280
Bado tushamaliza namba moja bado hadi Tisa kuweni wapole sindano za moto ziingie
 
nasmapesa

nasmapesa

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2014
Messages
3,978
Likes
3,044
Points
280
nasmapesa

nasmapesa

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2014
3,978 3,044 280
Nilitegemea tutaambiwa sasa mtungi wa kilo15 ni tsh elfu ishirini au 15 watu waache kutumia mkaa ningewaelewa,hawa mawazir wengine sijui kichwani waliwekewa ubongo wa kiumbe gani,yaani kuweka mikodi mikubwa kwa mfanyabiashara ndio kumkomesha?yalianza kwenye mialamala ya bank mara simu na sasa mkaa,kwanini mnatulazimisha kuichukia serikali enyi mawaziri vihiy
 
A

Akade Joshua

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2016
Messages
263
Likes
199
Points
60
Age
35
A

Akade Joshua

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2016
263 199 60
Acheni kulia lia Jpm ni mpango wa mungu mwacheni ainyooshe nchi.
 
getrusa

getrusa

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2013
Messages
1,884
Likes
1,421
Points
280
getrusa

getrusa

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2013
1,884 1,421 280
Nilitegemea tutaambiwa sasa mtungi wa kilo15 ni tsh elfu ishirini au 15 watu waache kutumia mkaa ningewaelewa,hawa mawazir wengine sijui kichwani waliwekewa ubongo wa kiumbe gani,yaani kuweka mikodi mikubwa kwa mfanyabiashara ndio kumkomesha?yalianza kwenye mialamala ya bank mara simu na sasa mkaa,kwanini mnatulazimisha kuichukia serikali enyi mawaziri vihiy
Huyu ndie rais bora Afrika kwa sasa kama humpendi na humtaki hama Nchi nenda unakoona ni rahisi na wataendana na matakwa yako!!! Lipa kodi acha kelele, nadhani mkaa ungepandishwa kodi mara dufu iwe zaidi hata ya gesi, ili misitu yetu ipone,!! Ukitembea nchi hii ndio utajua misitu inaishaje kwa kukata miti, ukikalisha matako yako dar es salaam peke yake hutaziona hizo athari za ukataji miti.
Hongera sana serikali Yetu Hongera mh, rais.!!!
 
Ekyoma

Ekyoma

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2015
Messages
1,905
Likes
2,370
Points
280
Ekyoma

Ekyoma

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2015
1,905 2,370 280
Nimeamin maskin akipata.....
 
technically

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
7,439
Likes
18,766
Points
280
technically

technically

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
7,439 18,766 280
Huyu ndie rais bora Afrika kwa sasa kama humpendi na humtaki hama Nchi nenda unakoona ni rahisi na wataendana na matakwa yako!!! Lipa kodi acha kelele, nadhani mkaa ungepandishwa kodi mara dufu iwe zaidi hata ya gesi, ili misitu yetu ipone,!! Ukitembea nchi hii ndio utajua misitu inaishaje kwa kukata miti, ukikalisha matako yako dar es salaam peke yake hutaziona hizo athari za ukataji miti.
Hongera sana serikali Yetu Hongera mh, rais.!!!
Acha siasa za propaganda eneo la misitu ambayo haijaguswa wala kutumika Tanzania ni 94% .......

Kuna mapori ambayo miti ukua na mwisho wake kukauka na kuoza .....

We unaleta siasa watu unataka wapikie nini wakati watumia wengi wa mkaa ndio hao walala hoi......

Baada ya kupunguza gesi kwanza na mafuta ya taa unakuja na Sera mbovu kama hii alafu unakuta wewe ni kiongozi kwenye serikali ya kiuni hii upuuzi mtupu.......
 
getrusa

getrusa

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2013
Messages
1,884
Likes
1,421
Points
280
getrusa

getrusa

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2013
1,884 1,421 280
Acha siasa za propaganda eneo la misitu ambayo haijaguswa wala kutumika Tanzania ni 94% .......

Kuna mapori ambayo miti ukua na mwisho wake kukauka na kuoza .....

We unaleta siasa watu unataka wapikie nini wakati watumia wengi wa mkaa ndio hao walala hoi......

Baada ya kupunguza gesi kwanza na mafuta ya taa unakuja na Sera mbovu kama hii alafu unakuta wewe ni kiongozi kwenye serikali ya kiuni hii upuuzi mtupu.......
94% !!! Una hakika bila shaka,!
Pita njia iendayo sumbawanga.! Toka Tunduma mpaka sumbawanga angalia je kuna misitu, angalia mikaa inayopangwa barabarani nadhani utajifunza kitu,
Nenda Tanga anzia lugoba mpaka segera angalia kama kuna misitu kisha angalia mkaa ulio barabarani elekea dodoma kwenda mwanza,! Nenda njia ya lindi mpaka mtwara ukiweza safiri kwa ndege, halafu leta hadithi zako za 94%.
Huenda tunaongelea faida za kizazi chako kijacho sio hiki cha leo.!!!
Usipokuwa na akili ni ngumu sana kufundishwa ukaelewa.!!
 
C

Clara Daud

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2016
Messages
544
Likes
255
Points
80
C

Clara Daud

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2016
544 255 80
Huyu ndie rais bora Afrika kwa sasa kama humpendi na humtaki hama Nchi nenda unakoona ni rahisi na wataendana na matakwa yako!!! Lipa kodi acha kelele, nadhani mkaa ungepandishwa kodi mara dufu iwe zaidi hata ya gesi, ili misitu yetu ipone,!! Ukitembea nchi hii ndio utajua misitu inaishaje kwa kukata miti, ukikalisha matako yako dar es salaam peke yake hutaziona hizo athari za ukataji miti.
Hongera sana serikali Yetu Hongera mh, rais.!!!
cha uchoyo kweli maskin akipata du.......we unajifikiria wewe hukumbuki hao wa kijijin wataishije unanyoosha kidole juu kwa mipasho ?basi wapen njia nyingine kama mnataka hivo vichaka
 
JaffarMohammed

JaffarMohammed

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2016
Messages
765
Likes
275
Points
80
Age
32
JaffarMohammed

JaffarMohammed

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2016
765 275 80
Wakazi wa mwanza hebu kama mnataka kutumia gesi nipigieni kwa 0688955988 bei ya complete ndogo ni 65000 tu na kubwa plate mbili ni 180,000 tu. Mda wa kuachana na mkaa umefika.
 

Forum statistics

Threads 1,273,308
Members 490,351
Posts 30,477,653