Watangazaji wetu kwanini hamjifunzi majina/maneno fulani yanatamkwaje?


RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
35,325
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
35,325 2,000
Unakuta mtangazaji Kwa kujiamini kabisa anatamka BALE(Kiswahili) badala ya beil. Au Lesesta(Leicester) badala ya kusema leista.

Leo nimemsikia mtangazaji gwiji wa michezo anatamka Brighton HoVE Kiswahili hove. Hii timu inaitwa Brighton & Hove(inatamkwa hov(u).

Hii timu ipo mji unaitwa Brighton and Hove City mji uliopatikana Kwa kuunganisha mji wa Brighton na Hove.
 
HesabuKali

HesabuKali

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2016
Messages
1,935
Points
2,000
HesabuKali

HesabuKali

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2016
1,935 2,000
Sasa kama iliishia form 4 ya div 4 unatagemea huyo ndugu yako atatamkaje hayo maneno na hata kujua vichache tu kuhusu hayo mambo anayoyatangaza??
Chuo chenyewe kasoma Ilala Bungoni au Eagle kwa miezi 6 sasa kuna kipya unakitarajia hapo??
Jana nimemsikia mmoja ktk kipind cha michezo akidai Tottenham wamekiwakisha katika jiji la Ajax walipocheza na Ajax, nikajiuliza anataka kusema walicheza kule Canada ambako katika jiji la Ontario kuna town inaitwa Ajax?
 
troublemaker

troublemaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2015
Messages
6,367
Points
2,000
troublemaker

troublemaker

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2015
6,367 2,000
Hivi wolves inatankwaje?
Unakuta mtangazaji Kwa kujiamini kabisa anatamka BALE(Kiswahili) badala ya beil. Au Lesesta(Leicester) badala ya kusema leista.
Leo nimemsikia mtangazaji gwiji wa michezo anatamka Brighton HoVE Kiswahili hove. Hii timu inaitwa Brighton & Hove(inatamkwa hov(u). Hii timu ipo mji unaitwa Brighton and Hove City mji uliopatikana Kwa kuunganisha mji wa Brighton na Hove.
 
kaburungu

kaburungu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
2,039
Points
2,000
kaburungu

kaburungu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
2,039 2,000
Majina mengine unajifunza kwa kusikiliza wenye majina yao. Mfano Hughes inatamkwa Hyuz sasa utasikia mtangazaji anatamka hugiz/hagiz/hagez
Hii kitu nimewahi kuiona zaidi ya Mara mbili, Mfano mtangazaji badala ya kutamka "soul" kwa maana Seoul (Mji mkuu wa Korea kusini) mtangazaji anasema "seuli"

Kwa hiyo mkuu uko sahihi mi nadhan wanapaswa kujifunza namna sahihi ya kutamka baadhi ya maneno.
 
avogadro

avogadro

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
3,298
Points
2,000
avogadro

avogadro

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
3,298 2,000
Hayo maneno ya maeneo ya ulaya na ugaibuni sio issue sana kwana hata wazungu wenyewe wakija kwetu maeneo yetu yanawashinda kutamka kinachoniudhi ni wale wanaoshindwa kutofautisha kati ya herufi L na R kwenye magari mathalani atatamka magali
 
Y

Yuyo Ahumile Shamalendi

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2018
Messages
738
Points
500
Y

Yuyo Ahumile Shamalendi

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2018
738 500
Usishangae mkuu hata hao wenye majina hayo walikuja kwetu enzi hizo walishindwa kutamka majina ya maeneo yetu wakaharibu mpaka leo tunataja majina ambayo siyo asili yetu.

Mfano, Tabora, Njombe, Iringa, kwenye mito wameharibu na milima pia.
 

Forum statistics

Threads 1,296,486
Members 498,655
Posts 31,249,886
Top