Wataalam wa kilimo cha vitunguu njoo hapa tupeane mbinu

Nyanda lunduma

Senior Member
Apr 10, 2015
171
225
Habari wana JF,

Kama mada ilivyo hapo juu, Mwaka huu 2020 nimejipanga nijikite katika kilimo cha umwagiliaji wa kilimo cha vitunguu mwezi wa sita mwishoni naanza kazi, MUNGU ajalie uhai tu, nimejipanga kulima heka moja.

Naombeni wataalam mje na uzoefu mliona hapa.

KARIBUNI SANA.
 

Kimla

JF-Expert Member
Jun 8, 2008
1,811
2,000
Mbegu gani bora ya kitunguu utatumia?je kwa Dar vitunguu vinaweza kukubali?
 

Abby Newton

JF-Expert Member
Nov 12, 2017
403
1,000
Nakutia moyo mkuu lakini kilimo si rahisi km wengi wanavyozani. Lazma ugangamale kweli kweli kitunguu kinahitaji close up management and care. La sivyo kinaweza kukata hadi mtaji. Kila raheri lakni
 

copyright

Senior Member
Oct 9, 2014
161
225
Mkuu unahitaji Nini sasa, bado hujafafanua. Mi Niko na project hii kwa sasa, ukiamua unaweza kikubwa kuwa makini hasa Mbegu inapokuwa kitaluni hasahasa inapoanza kuota kabla haijapata jani la pili mana hapo inaweza kufa ovyoovyo so usipokuwa makini utaipoteza.

Ila baada ya kuanzia wiki mbili hadi tatu kitaluni Mbegu uanza kusurvive fresh. Vitu vya msingi ni kumwagilia na kupiga dawa ya ukungu na sumu kwa ajili ya wadudu waharibifu mara tu Mbegu itakapoota
 

Kiduila

Senior Member
Jun 22, 2017
135
250
Mkuu unahitaji Nini sasa, bado hujafafanua. Mi Niko na project hii kwa sasa, ukiamua unaweza kikubwa kuwa makini hasa Mbegu inapokuwa kitaluni hasahasa inapoanza kuota kabla haijapata jani la pili mana hapo inaweza kufa ovyoovyo so usipokuwa makini utaipoteza. Ila baada ya kuanzia wiki mbili hadi tatu kitaluni Mbegu uanza kusurvive fresh. Vitu vya msingi ni kumwagilia na kupiga dawa ya ukungu na sumu kwa ajili ya wadudu waharibifu mara tu Mbegu itakapoota
Nimeweka kitalu cha vitunguu tar 9/06/2020, nafanya majaribio kama vitastawi vizuri mwakani Mungu akipenda niingie rasmi. Nitakuwa naomba ushauri kutoka kwako kadiri itakapobidi, Natanguliza shukrani.
 

Kiduila

Senior Member
Jun 22, 2017
135
250
Nimeweka kitalu cha vitunguu tar 9/06/2020, nafanya majaribio kama vitastawi vizuri mwakani Mungu akipenda niingie rasmi. Nitakuwa naomba ushauri kutoka kwako kadiri itakapobidi, Natanguliza shukrani.
Nipo Tanga, kando kidogo kutoka Tanga mjini
 

copyright

Senior Member
Oct 9, 2014
161
225
Nimeweka kitalu cha vitunguu tar 9/06/2020, nafanya majaribio kama vitastawi vizuri mwakani Mungu akipenda niingie rasmi. Nitakuwa naomba ushauri kutoka kwako kadiri itakapobidi, Natanguliza shukrani.
Pamoja mkuu, your welcome!!
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom