Wasira:Siachii ubunge kwa vijana ni wavuta bangi..!!!


Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
11,246
Likes
96
Points
0
Age
36
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
11,246 96 0
Huyu wasira kadata yaani sababu anayosema kuwa hataki kuachia madaraka kwa vijana ati ni vijana wanakula bangi…..!!!! nchi kibao wanakula mjani,Holland kule wanakula mjani,Jamaica na sehemu kibao.Sisemi hivi natetea wanala mjani ,la hasha! Sababu alioitoa ni mufilisi kwa mtu mzoefu kama Tyson ni fedheha sana na matusi kwa vijana…ni aibu kubwa kwa mtu mzima kama Wasira

….sababu yake ya kutoachia madaraka ni selfshiness yake....nilimsikia akisema alianza kuwa mbunge tangu mwaka 1970 anajisifia kwa masifa kede kede…. miaka zaidi ya 30 yuko bunge ati haachii kiti cha ubunge kisa vijana wanavuta majibangi.Mzee kama wasira waliokaa bungeni zaidi ya 30 sitetegemei awe na kauli kama hizi..….kafanya nini Tyson bana mpaka asema kuwa haachii madaraka kisa vijana wanakula mjani…...

Hii kwa wasira naiita ni kutokojiamini, hofu,ubinafsi hana lolote anaweza fanya zaidi ya kukaa bungeni…..yaani jitu kama wasira anaona hamna watu zaidi yake wanaweza kuwakilisha watu bungeni?
Hakuna uhusiano wa umri na madaraka aachie madaraka …….kauli ya hofu hizo….. kudadadeki naenda chukua fomu….kuniloga hamuwezi niko fiti….
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,585
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,585 280
sio hofu tu huenda ikawa na yeye mwenyewe anavuta bangi ndo maana anajua kuwa wavuta bangi wakoje.by the way kwani kuvuta bangi kuna tatizo gani?
 
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2008
Messages
4,811
Likes
37
Points
145
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2008
4,811 37 145
Kwa hiyo yeye alivyopata akiwa kijana alikuwa anakula bangi? na ana watoto amabao ni vijana je nao wanakula bangi? na kama ni ndio je ameshindwa kuwastopisha kwa hivyo hafai kuwa kiongozi.
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
259
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 259 180
Yaelekea Wassira anataka watu wamchambue maisha yake! Alafu adai ni udaku.
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,260
Likes
197
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,260 197 160
Huyu wasira kadata yaani sababu anayosema kuwa hataki kuachia madaraka kwa vijana ati ni vijana wanakula bangi…..!!!! nchi kibao wanakula mjani,Holland kule wanakula mjani,Jamaica na sehemu kibao.Sisemi hivi natetea wanala mjani ,la hasha! Sababu alioitoa ni mufilisi kwa mtu mzoefu kama Tyson ni fedheha sana na matusi kwa vijana…ni aibu kubwa kwa mtu mzima kama Wasira

….sababu yake ya kutoachia madaraka ni selfshiness yake....nilimsikia akisema alianza kuwa mbunge tangu mwaka 1970 anajisifia kwa masifa kede kede…. miaka zaidi ya 30 yuko bunge ati haachii kiti cha ubunge kisa vijana wanavuta majibangi.Mzee kama wasira waliokaa bungeni zaidi ya 30 sitetegemei awe na kauli kama hizi..….kafanya nini Tyson bana mpaka asema kuwa haachii madaraka kisa vijana wanakula mjani…...

Hii kwa wasira naiita ni kutokojiamini, hofu,ubinafsi hana lolote anaweza fanya zaidi ya kukaa bungeni…..yaani jitu kama wasira anaona hamna watu zaidi yake wanaweza kuwakilisha watu bungeni?
Hakuna uhusiano wa umri na madaraka aachie madaraka …….kauli ya hofu hizo….. kudadadeki naenda chukua fomu….kuniloga hamuwezi niko fiti….
Inabidi aeleweshwe kuwa kuna watu wanavuta bangi na bado wana akili nzuri tu kuliko watu wasiovuta bangi. Tatizo la jimbo lake sio vijana kuvuta bangi au la ila ni kutokuwa na watu wasiovuta ambao hawako committed na maendeleo ya sehemu hiyo mawazo yao ni hela tu.

Kama amekuwa mbunge toka miaka ya 1970 na hajafanya lolote jimboni katika miaka 40 iliyopita anaweza kufanya nini katika kipindi kifupi cha muda uliobaki???? Sidhani kama anaweza kuwa na mawazo mapya i dont think.
 
E

Edmund

Senior Member
Joined
Jul 17, 2009
Messages
123
Likes
5
Points
35
E

Edmund

Senior Member
Joined Jul 17, 2009
123 5 35
kwani hata macho yake yamekaa bangebange au hamumuoni
 
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
12,286
Likes
61
Points
145
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
12,286 61 145
YoYo ameibukia kwenye politiks!
lol
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
197
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 197 160
Wasira anazidi kuzeeka vibaya, mimi nafikiri kumrudisha bungeni hii 2010 ni kutomtendea haki hata kidogo, naona viashiria vya kupungukiwa akili, utashi na adabu, kweli amekua na matusiu kwakila anaepinga wazo lake, anawafanya waTanzania kua watoto wake, Wasira mara kadhaa amekua akinukuliwa akiwatusi wainzani wake kisiasa, kumbukeni kaulizake kule BUNGENI. Dawa yake ni kumng'oa.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Nikiyakumbuka maisha aliyokuwa nayo miaka minne iliyopita ana haki kung'ang'ania ubunge hadi mauti yamkute hapo. Siasa inalipa jamani na hasa unapoukwaa uwaziri.
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
197
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 197 160
Nikiyakumbuka maisha aliyokuwa nayo miaka minne iliyopita ana haki kung'ang'ania ubunge hadi mauti yamkute hapo. Siasa inalipa jamani na hasa unapoukwaa uwaziri.
kwa macho yangu niliwahi kugongana na Wasira mahala fulani analia baada yakuhenyeshwa na watumishi wa umma juu ya huduma ambayo ni haki yakeila kila mtu anamuogopa kumuhudumia kwasababu ni mpinzani, jitu lenye mwilimkubwa vilelinalia, kweli nakuelewa kwanini hataki kung'oka kwenye madaraka.
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,550
Likes
642
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,550 642 280
Wavuta bangi bwana, utawafahamu tu.

Jah People Never Die.
If Die never Decay.
If Decay Never Smell.
If Smell, Smells perfume................................... RAST-A-FARIAN.
 
Utamaduni

Utamaduni

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
1,215
Likes
220
Points
160
Utamaduni

Utamaduni

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
1,215 220 160
Bila ya Katiba kubadilishwa na kuweka limit ya vipindi vya kugombea ubunge kama ilivyo limit ya kugombea urais, basi ni hakika hakuna ambaye ameshika ubunge ataachia nafasi yake kabla hajafa. Kila Mmoja atakapopata ubunge atajihesabia amefika kwa kuwa kugombea tena ili upite ni kazi rahisi sana. hiyo itaendelea hivyo hadi afe ndipo wengine watapata nafasi ya kuongoza.

I think awamu mbili (kama urais ) iwe ni maximum ya mtu kuwa mbunge then aachie ngazi na asigombee tena, hiyo italeta changamoto. (BUT SHERIA IWEKWE KUTHIBITI KUJILIMBIKIZIA MALI KTK KIPINDI KIFUPI BEFORE HAWAJATOKA)
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
13
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 13 0
Jamani msaada kwenye tuta.......huyu Wasira ndiye yule alikuwa NCCR? kuna wakati NCCR waliandamana pale kwenda kwenye ofisi za UN Dar yeye na akina Marando wakamwagiwa maji ya upupu, hebu nisaidieni nimjue zaidi.
 
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2006
Messages
1,754
Likes
263
Points
180
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2006
1,754 263 180
Kulalamika kwamba mtu fulani mzee aachie ubunge sii uungwana na zaidi ni ubaguzi kwa huyu

senior citizen , ubaguzi ambao ni mbaya sana! Ni lazima tutambue ya kuwa uzee ni part and

parcel ya maisha mwanadamu ,na sisi siku moja tutapitia hiyo njia kama Mungu atapenda. Kama

kuna kijana anayeona Wasira hafai kutokana na umri wake, basi achukue nafasi hiyo kwenda

kupambana naye huko kwenye jimbo la huyo muhusika.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,405
Likes
38,581
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,405 38,581 280
kwa hiyo iron alipokuwa kijana alikuwa anavuta bangi.
asante kwa kutujuza.
 
Mambo Jambo

Mambo Jambo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
1,102
Likes
40
Points
145
Mambo Jambo

Mambo Jambo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2008
1,102 40 145
Yo Yo heshima mbele kamanda..naona leo umeibukia pande hizi..

Sasa mkuu ningeomba utuwekee source au kama inawezekana tuwekee habari kamili ili tuweze kuijadili kinaga ubaga hapa.

Wasalaam

MJ
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,216
Likes
1,918
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,216 1,918 280
kakaa kibange bange yule!!
 
O

Omumura

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
476
Likes
3
Points
35
O

Omumura

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
476 3 35
Anajiita Tyson wa kuvuta bangi, yeye na makweta wakiachwa waendelee watafia ndani ya bunge, huwezi amini ndie yule wasira wa NCCR aliye kuwa anaongea mpaka anakuwa mweupe tofauti na rangi yake ya sasa.
 
B

Binti Sayuni

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
359
Likes
9
Points
35
B

Binti Sayuni

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
359 9 35
Kule kwao ni wakulima wazuri wa bangi hivyo anajua kulikoni
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,386
Likes
1,239
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,386 1,239 280
Politically bankrupt!!! Kwani kuvuta bangi kuna uhusiano gani na ubunge au busara kwa jumla? Hajui kuwa hata marais wa marekani akina Clinton, Bush na Obama walishavuta bangi?
 

Forum statistics

Threads 1,237,457
Members 475,533
Posts 29,289,325