Wasiostahili kurudi bungeni 2010

Kwame Nkrumah

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2008
Messages
887
Likes
33
Points
45

Kwame Nkrumah

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2008
887 33 45
Hawa ni baadhi tu ya wabunge wanao onekana kutofaa mwakani, feel free kuongeza majina mengine au kukosoa kwamba fulani asiwepo kwenye list hii.

1. Gideon Cheyo- Ileje.
2. John Chilligati - Manyoni.
3. Chitalilo - Buchosa [ do i need to say why for this guy? ]...lol.
4. Zainab gama - Kibaha.
5. Kapuya - Urambo.
6. John Komba- Mbinga West.
7.Ligalama Casto- Kilombero.
8. William Lukuvi - Isman.
9. Pombe Magufuli - [ just kidding...]
10. Ritha Mlaki - Kawe.
11. Lau Masha - Nyamagana. [ the guy is too quite on mafisadi issue ]
12.Benson Mpesya - Mbeya Mjini.

13. Wabunge wote wa CCM waliokuwepo kwenye kikao cha NEC na kukaa kimya wakati bunge linaandamwa kwa kufanya shughuli zake kama inavyotakiwa kikatiba.

Mapambano yetu tueleze bungeni sasa, bunge likiwa "rubber stamp" ya mafisadi hatufiki popote.
 
Last edited:

bangusule

Senior Member
Joined
Feb 9, 2008
Messages
185
Likes
9
Points
35

bangusule

Senior Member
Joined Feb 9, 2008
185 9 35
Anna Kione Kilango Malecela-Same Mashariki. jimbo la Same Mashariki liko nyuma kuliko majimbo yote katika mkoa wa Kilimanjaro. Same Mashariki iko nyuma ktk elimu,afya,maji,mazingira,misitu,kilimo,barabara.
 
Last edited:

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
5,566
Likes
28
Points
135

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
5,566 28 135
Hawa ni baadhi tu ya wabunge wanao onekana kutofaa mwakani, feel free kuongeza majina mengine au kukosoa kwamba fulani asiwepo kwenye list hii.

1. Gideon Cheyo- Ileje.
2. John Chilligati - Manyoni.
3. Chitalilo - Buchosa [ do i need to say why for this guy? ]...lol.
4. Zainab gama - Kibaha.
5. Kapuya - Urambo.
6. John Komba- Mbinga West.
7.Ligalama Casto- Kilombero.
8. William Lukuvi - Isman.
9. Pombe Magufuli - [ just kidding...]
10. Ritha Mlaki - Kawe.
11. Lau Masha - Nyamagana. [ the guy is too quite on mafisadi issue ]
12.Benson Mpesya - Mbeya Mjini.

Mapambano yetu tueleze bungeni sasa, bunge likiwa "rubber stamp" ya mafisadi hatufiki popote.
Hapa una maanisha kutania nini? Sasa si list nzima itaonekana ni utani. Labda ufafanue.
 

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,495
Likes
174
Points
160

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,495 174 160
ni nini kitanifanya nisiione hii kuwa ni wish list tu?
Wish lists zimekuwa nyingi mno JF. Mi nadhani bunge liwe scrapped all together hatuhitaji kitu kama hicho, tunapenda kuiga kila kitu hata visivyo na ulazima. Yale majengo ya bunge na equipments zake, zingafaa sana kuwa University au majengo ya hospitali ya kisasa.

Kama tatizo ni kutunga sheria tunaweza kufanya hivyo kwa njia tofauti. Kama kuisimamia serikali, tufanye auditing kwa kila wizara kutoka kwenye independent bodies.

Kama bado wanang'ang'ania siasa, waanzishe klabu za siasa na bunge kwa gharama zao..

my 2 pennies..
 

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
5,566
Likes
28
Points
135

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
5,566 28 135
Wabunge wote watakao kaa bungeni miaka mitano bila kusema chochote kwenye vikao vya bunge. Ukiangalia vikao vingi vya bunge utakuta "waheshimiwa" wengi kazi yao kuchapa usingizi au kupiga story. Waondolewe hawa kwa sababu hawa fanyi chochote kwa ajili ya majimbo yao wa taifa kiujumla. Washa kula hela na mirupurupu za bure sasa wakale pension zao.
 

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
5,566
Likes
28
Points
135

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
5,566 28 135
Wish lists zimekuwa nyingi mno JF. Mi nadhani bunge liwe scrapped all together hatuhitaji kitu kama hicho, tunapenda kuiga kila kitu hata visivyo na ulazima. Yale majengo ya bunge na equipments zake, zingafaa sana kuwa University au majengo ya hospitali ya kisasa.

Kama tatizo ni kutunga sheria tunaweza kufanya hivyo kwa njia tofauti. Kama kuisimamia serikali, tufanye auditing kwa kila wizara kutoka kwenye independent bodies.

Kama bado wanang'ang'ania siasa, waanzishe klabu za siasa na bunge kwa gharama zao..

my 2 pennies..
To do so you must come up with an alternative. Umesema nini kifanyike but haujasema haswa hiyo nchi bila bunge litaendeshwaje. How will your idea b implimented logically? Labda unge tueleza kidogo.
 

Pretty

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2009
Messages
2,581
Likes
42
Points
145

Pretty

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2009
2,581 42 145
Kingunge Ngombali Mwiru ameeshazeeka hafai kwenye serikali tena, nashangaa serikali bado imemkumbatia. Wazee kama hawa serikalini wanaziba nafasi za vijana kukaa kwenye madaraka.
 

Monsignor

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
523
Likes
2
Points
0

Monsignor

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
523 2 0
Mbona umesahau jimbo kuu la Tanzania linaloshikiliwa na Jakaya Kikwete

Hilo mbona inaeleweka kuwa mgombea wake hupita bila kupingwa mpaka atakapomaliza miaka yake kumi: "kulingana na taratibu tulizojiwekea ndani ya chama chetu cha WAKULIMA NA WAFANYAKAZI"
 

Forum statistics

Threads 1,191,688
Members 451,730
Posts 27,717,611