Wapinzani na wazalendo wa nchi hii anzisheni chama kipya chenye sura ya kitaifa mtafanikiwa kuungwa mkono na wananchi kipindi hiki muhimu sana!

Tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
42,913
2,000
Hiyo ACT ilianzishwa na genge la kina JK, Membe, Mwigulu nk. Lengo ilikuwa ni kuipa backup ccm iliyozidiwa nguvu na Cdm. Kwa bahati mbaya kizazi cha sasa kinakubali Cdm kuliko chama kingine chochote cha upinzani. Na ccm haiko tayari kushindwa na Cdm kwani ni aibu sana kwake.

Kwa bahati mbaya Magufuli alipoingia madarakani hakuwa na uwezo wa siasa za ushawishi zaidi ya kutumia Maguvu. Pia hakuwa na mahusiano mazuri na kundi la JK, hivyo alitupilia mbali mipango karibia yote ya JK. Hii ilisababisha mpango wa kuinyanyua ACT dhidi ya Cdm ufe pia. Hiki kitendo cha ACT kufaidika na mgogoro wa CUF na kuchukua mahasimu wa kisiasa wa ccm huko Znz kumefanya mpango huo uwe njia panda. Hivyo namna pekee ni TISS kwa kushirikiana na ccm, kuwa na mpango wa kuanzisha chama kingine cha siasa, lakini kwa bahati mbaya, ccm na hao tiss wanaojiita system wamepoteza ushawishi kwa umma,na Cdm imeendelea kubaki mioyoni mwao vijana wa kizazi hiki. Hivyo kinachofanyika hivi sasa ikiwemo Mbowe kubambikiwa kesi ni ili kuiua Cdm, kisha kianzishwe chama kingine ili kichukue nafasi ya wafuasi wa Cdm, halafu chama hicho kifanye siasa kwa utashi wa ccm. Ni kama ccm inajiribu kurudi kwa mlango wa nyuma. Kwa matarajio yako ACT kuwa kubwa au kubadilika ni ngumu, maana ushawishi wake ni mdogo. Namna pekee ya kubadili upepo ni kuifuta Cdm kwani kawa sasa ni zaidi ya chama, na imekuwa imani.
Act wazalendo ikija kuacha sera za kiislam itakuwa tegemeo kwa watanzania tofauti na sasa ambapo safu yake tu ya uongozi ni kama baraza la idd au kama chama cha muslim brotherhood cha misri kilichopigwa marufuku.
Mimi na watanzania wengine wazalendo tunasubiri ACT Wazalendo kiwe chama cha kizalendo kitoe matumaini mapya kwa watanzania.
 

Eng peter pan

JF-Expert Member
Sep 15, 2021
903
1,000
Nasema hivo kwa sabau zifatazo:.
•CCM imekuwa madarakani tokea kaundwa kwake mwaka 1977 na kwa sababu hiyo kutokana na hurka za wanadamu kimeonesha kupoteza ushawishi kadri siku zinavoenda.
•CCM kukosa sera au kupungukiwa mawazo mbadala kutokana na mfumo wake ila kwa sasbubu CCM inamuundo wenye sura ya kitaifa imekuwa ikikubarika katika maeneo mengi kutoka na wananchi kujisikia huru kukichagua hata kama hawakitaki au wamekichoka kwa kujihisi kuwa huru zaidi ukilinganisha na vyama vingine vyenye kukosa sura ya kitaifa!
•CHADEMA chama hiki kimekuwa na ukuaji mzuri ila kinachangamoto ya kuonekana na baadhi ya watanzania kuwa ni chama chenye chembechembe za ukabila na ukanda na kwa sababu hiyo kupoteza mvuto kwa baadhi ya watu katika jamii.
•CHADEMA imeonekana hususani katika siku za hivi karibuni kugeuka kuwa chama cha wanaharakati zaidi na kukosa sera madhubuti kwa ajili ya wananchi, hali hii imeadhiri sana ukuaji wa chama hiki kwa siku hizi!
•ACT WAZALENDO! ni chama kichanga lakini kinachangamoto ya kukosa sura ya kitaifa kwa kuegemea zaidi katika upande ya dini ya kiislam na kukifanya kupoteza mvuto katika maeneo mengi yasiyokuwa na waumimi wengi wa dini hiyo! Hili unaweza kuliona kwenye safu yake ya uongozi!
•ACT WAZALENDO ikumbukee kuwa ukuaji wake pia umechagizwa zaidi na mgogoro ndani ya chama cha CUF kwa hiyo bado ni chama kichanga sana hususani kwa tanzania bara!
•CUF ni chama kikongwe lakini kilichokosa ubunifu na kuibuka kwa migogoro ndani yake na kusababisa kusambaratika kwa wafuasi wake kwa kiasi kikubwa upande wa zanzibar!
•CUF ni chama kilichojiwekeza zaidi maeneo ya pwani na kukosa ushawishi wa kitaifa kwa miaka mingi kwa hiyo si chama chenye matumaini tena kwa watanzania kwa sasa!
PENDEKEZO
Nawaomba wazalendo na wapinzani wa kweli ndani ya nchi yetu wajitokeze ili kuunda chama kipya chenye sura ya kitaifa, na hili likifanyika mapema ili kuweza kukitamburisha kwa wananchi na ninauhakika kitatoa upinzani mkubwa sana kwa CCM 2025. Na kwa hilo tutapata serkali bora yenye kaundwa na watu wenye mawazo mseto kwa mustakabari mwema wa taifa letu!
HITIMISHO
Watanzania waliowengi wanasubiri sana chama kitakachowapa matumaini mapya katika kizazi hiki! Kuna na vyama vya upinzani vyenye sura ya kitaifa ni muhimu sana ili kufikia ndoto ya kuwa na demokrasia makini na chaguzi zenye ushindani. Naomba Mungu awabariki sana!
Naona ccm mnaforce kuleta upinzani kwani mkitawala milele kuna shida
 

Ligaba

JF-Expert Member
Oct 12, 2018
955
1,000
Binafsi nakuona kama mjinga (Huna uelewa wa mambo kwa undani). Hivi kwa fikra zako tatizo la siasa za Tanzania ni watu kutounga mkono vyama mbadala?

Tatizo lipo tofauti na fikra zako au umeamua kujifanya hayawani ama la ni propaganda dhaifu.

1. Kikianzishwa chama kipya CCM ndiyo itaruhusu mikutano ya siasa?
2. Tume tuliyonayo inaruhusu mtu mwingine kushinda?
 

PTER

JF-Expert Member
Dec 28, 2014
16,696
2,000
Kwa hiyo hata mimi ni mwana CCM? sio kila anayetoa post hapa anamawazo ya kutumwa na CCM najua nimesema ukweli hivyo vyama vya upinzani vya sasa bado havina sura ya kitaifa!
Utaifa ni nini ?
 

Tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
42,913
2,000
Unaweza usiwe mwanaccm, lakini uko kwenye huu mpango wa system kuanzisha chama kipya, baada ya ccm kupoteza ushawishi, na kuogopa au kuona aibu ya kushindwa na Cdm. Kwani kipi kinawafanya msianzishe hicho chama kipya kipate watu, hadi muifanyie Cdm hujuma ili hicho chama chenu kiweze kuanza?

Nikiangalia naona umejiunga hapa jukwaani mwaka huu mwezi wa 6, sambamba kabisa na hujuma dhidi ya Cdm. Kwasasa kuna hujuma za dhahiri dhidi ya Cdm ili kuifuta, na wakati huohuo kuna kupima upepo tayari kwa huo mpango wa system kuanzisha chama kipya. Unachokiongea cha kuanzisha chama kipya, kiko kwenye kila mitandao ya kijamii, na maelezo ni kama haya haya yakwako. Ukipitia hoja hizi za kuanzisha chama kingine cha kisiasa zipo kimkakati, na sambamba na ushawishi huo, maagizo ni kuwa Cdm ihujumiwe na kufanyiwa hujuma zote, huku ikitafutwa sababu ya kuifuta ili hicho chama chenu kianzishwe. Ni hivi, huu mkakati umekwama kabla ya kuanza, hiki ni kizazi kingine, hivyo wazee endeleeni na mambo mengine, lakini sio kututafutia mke.
Kwa hiyo hata mimi ni mwana CCM? sio kila anayetoa post hapa anamawazo ya kutumwa na CCM najua nimesema ukweli hivyo vyama vya upinzani vya sasa bado havina sura ya kitaifa!
 

May Day

JF-Expert Member
May 18, 2018
4,674
2,000
Sio ungewashauri waungane ili kila mmoja apate anachokikosa kutoka kwa mwingine?.
 

sambulugu

JF-Expert Member
Jun 1, 2021
571
1,000
Unaweza usiwe mwanaccm, lakini uko kwenye huu mpango wa system kuanzisha chama kipya, baada ya ccm kupoteza ushawishi, na kuogopa au kuona aibu ya kushindwa na Cdm. Kwani kipi kinawafanya msianzishe hicho chama kipya kipate watu, hadi muifanyie Cdm hujuma ili hicho chama chenu kiweze kuanza?

Nikiangalia naona umejiunga hapa jukwaani mwaka huu mwezi wa 6, sambamba kabisa na hujuma dhidi ya Cdm. Kwasasa kuna hujuma za dhahiri dhidi ya Cdm ili kuifuta, na wakati huohuo kuna kupima upepo tayari kwa huo mpango wa system kuanzisha chama kipya. Unachokiongea cha kuanzisha chama kipya, kiko kwenye kila mitandao ya kijamii, na maelezo ni kama haya haya yakwako. Ukipitia hoja hizi za kuanzisha chama kingine cha kisiasa zipo kimkakati, na sambamba na ushawishi huo, maagizo ni kuwa Cdm ihujumiwe na kufanyiwa hujuma zote, huku ikitafutwa sababu ya kuifuta ili hicho chama chenu kianzishwe. Ni hivi, huu mkakati umekwama kabla ya kuanza, hiki ni kizazi kingine, hivyo wazee endeleeni na mambo mengine, lakini sio kututafutia mke.
Kwa hiyo ulivyo mjinga nikijiunga jamii forum mwezi wa sita mwaka huu ndo sina uhuru wa kutoa maoni yangu? Nyie ndo wale wajinga na wapumbavu mnahubiri demokrasia wakati mwenyekiti wenu wa maisha hataki kutoka kwenye hicho chama chenu ya wachaga! Hapa tu nimetoa maoni umeanza mara umejiunga juzi juzi hapa ukikabidhiwa madaraka si utaua watu! Stupid!
 

Tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
42,913
2,000
Kwa hiyo ulivyo mjinga nikijiunga jamii forum mwezi wa sita mwaka huu ndo sina uhuru wa kutoa maoni yangu? Nyie ndo wale wajinga na wapumbavu mnahubiri demokrasia wakati mwenyekiti wenu wa maisha yataki kutoa kwenye hicho chama chenu ya wachaga! Hapa tu nimetoa maoni umeanza mara umejiunga juzi juzi hapa ukikabidhiwa madaraka si utaua watu! Stupid!

Nilijua lazima utapanick. Halafu ww ndio unaamini utaweza kuanzisha chama kingine cha upinzani! Kama mnataka kula pesa za wajinga huko hazina, tafuteni njia nyingine. Hii ya kuanzisha chama ni kupoteza fedha za umma bure. Kizazi kimebadilika sio cha kuchaguliwa mke hiki. Ww iba za mwisho mwisho, na unganishia watoto wako kazi serikalini maana hawana uwezo, ikitokea ukastaafu kabla hujaiba vizuri, utaolewa hapa mjini mzee.
 

sambulugu

JF-Expert Member
Jun 1, 2021
571
1,000
Nilijua lazima utapanick. Halafu ww ndio unaamini utaweza kuanzisha chama kingine cha upinzani! Kama mnataka kula pesa za wajinga huko hazina, tafuteni njia nyingine. Hii ya kuanzisha chama ni kupoteza fedha za umma bure. Kizazi kimebadilika sio cha kuchaguliwa mke hiki. Ww iba za mwisho mwisho, na unganishia watoto wako kazi serikalini maana hawana uwezo, ikitokea ukastaafu kabla hujaiba vizuri, utaolewa hapa mjini mzee.
Hivi wewe mpumbavu tindo ndo nani? Unanipangia cha kuongea? Jamii forum ni forum ya mawazo huru we ndezi sijui ulijiunga vipi humu maana umejaa ushamba wa kijinga! Hujui kuwa unaweza kuwa ma muvi na bado ukawa mpumbavu na haujui kuwa hata wapumbavu wanazeeka!
 

yorkshire

JF-Expert Member
Sep 9, 2016
2,179
2,000
Act wazalendo ikija kuacha sera za kiislam itakuwa tegemeo kwa watanzania tofauti na sasa ambapo safu yake tu ya uongozi ni kama baraza la idd au kama chama cha muslim brotherhood cha misri kilichopigwa marufuku.
Mimi na watanzania wengine wazalendo tunasubiri ACT Wazalendo kiwe chama cha kizalendo kitoe matumaini mapya kwa watanzania.
hicho kamwe hakiwezi kukua kina wapigaji kumbuka upigaji wa zito na swaiba wake jk
 

Vessel

JF-Expert Member
Aug 29, 2018
5,543
2,000
Kwani
Nasema hivo kwa sabau zifatazo:.
•CCM imekuwa madarakani tokea kaundwa kwake mwaka 1977 na kwa sababu hiyo kutokana na hurka za wanadamu kimeonesha kupoteza ushawishi kadri siku zinavoenda.
•CCM kukosa sera au kupungukiwa mawazo mbadala kutokana na mfumo wake ila kwa sasbubu CCM inamuundo wenye sura ya kitaifa imekuwa ikikubarika katika maeneo mengi kutoka na wananchi kujisikia huru kukichagua hata kama hawakitaki au wamekichoka kwa kujihisi kuwa huru zaidi ukilinganisha na vyama vingine vyenye kukosa sura ya kitaifa!
•CHADEMA chama hiki kimekuwa na ukuaji mzuri ila kinachangamoto ya kuonekana na baadhi ya watanzania kuwa ni chama chenye chembechembe za ukabila na ukanda na kwa sababu hiyo kupoteza mvuto kwa baadhi ya watu katika jamii.
•CHADEMA imeonekana hususani katika siku za hivi karibuni kugeuka kuwa chama cha wanaharakati zaidi na kukosa sera madhubuti kwa ajili ya wananchi, hali hii imeadhiri sana ukuaji wa chama hiki kwa siku hizi!
•ACT WAZALENDO! ni chama kichanga lakini kinachangamoto ya kukosa sura ya kitaifa kwa kuegemea zaidi katika upande ya dini ya kiislam na kukifanya kupoteza mvuto katika maeneo mengi yasiyokuwa na waumimi wengi wa dini hiyo! Hili unaweza kuliona kwenye safu yake ya uongozi!
•ACT WAZALENDO ikumbukee kuwa ukuaji wake pia umechagizwa zaidi na mgogoro ndani ya chama cha CUF kwa hiyo bado ni chama kichanga sana hususani kwa tanzania bara!
•CUF ni chama kikongwe lakini kilichokosa ubunifu na kuibuka kwa migogoro ndani yake na kusababisa kusambaratika kwa wafuasi wake kwa kiasi kikubwa upande wa zanzibar!
•CUF ni chama kilichojiwekeza zaidi maeneo ya pwani na kukosa ushawishi wa kitaifa kwa miaka mingi kwa hiyo si chama chenye matumaini tena kwa watanzania kwa sasa!
PENDEKEZO
Nawaomba wazalendo na wapinzani wa kweli ndani ya nchi yetu wajitokeze ili kuunda chama kipya chenye sura ya kitaifa, na hili likifanyika mapema ili kuweza kukitamburisha kwa wananchi na ninauhakika kitatoa upinzani mkubwa sana kwa CCM 2025. Na kwa hilo tutapata serkali bora yenye kaundwa na watu wenye mawazo mseto kwa mustakabari mwema wa taifa letu!
HITIMISHO
Watanzania waliowengi wanasubiri sana chama kitakachowapa matumaini mapya katika kizazi hiki! Kuna na vyama vya upinzani vyenye sura ya kitaifa ni muhimu sana ili kufikia ndoto ya kuwa na demokrasia makini na chaguzi zenye ushindani. Naomba Mungu awabariki sana!
Kwani hata kile kilichozikwa pale buguruni walikinathibisha na udini na hata wakati fulani namabisu. kwani yote hayo sii likuwa uoga ili wasiendelee kutishika.
 

Tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
42,913
2,000
Hivi wewe mpumbavu tindo ndo nani? Unanipangia cha kuongea? Jamii forum ni forum ya mawazo huru we ndezi sijui ulijiunga vipi humu maana umejaa ushamba wa kijinga! Hujui kuwa unaweza kuwa ma muvi na bado ukawa mpumbavu na haujui kuwa hata wapumbavu wanazeeka!

Nasema hivi, katafuteni namna nyingine ya kupiga pesa za wajinga, sio hizo za kuanzisha chama kingine. Kama ww mwenyewe ndio umekuja na wazo la kuanzisha chama, na mjadala kidogo tu umekutoa nje ya mada yako, ndio itakuwa habari ya kuwa na chama mbadala? Ungekuwa unajua unachoongea ungebaki kwenye mada yako nje ya challenge yoyote kwenye mjadala wako. Badala yake umebaki unatukana, matusi yenyewe wala huyawezi. Waliokutuma waambie kizazi kimebadilika sio cha kuchaguliwa tena mke. Imeisha hiyo.
 

Cannabis

JF-Expert Member
Jan 20, 2014
4,940
2,000
Mbona hicho chama kipo tayari, kipeni sapoti
tu !
FullC481834D2020-01-01.png
 

mliberali

JF-Expert Member
Jul 13, 2012
9,287
2,000
Nasema hivo kwa sabau zifatazo:.
•CCM imekuwa madarakani tokea kaundwa kwake mwaka 1977 na kwa sababu hiyo kutokana na hurka za wanadamu kimeonesha kupoteza ushawishi kadri siku zinavoenda.
•CCM kukosa sera au kupungukiwa mawazo mbadala kutokana na mfumo wake ila kwa sasbubu CCM inamuundo wenye sura ya kitaifa imekuwa ikikubarika katika maeneo mengi kutoka na wananchi kujisikia huru kukichagua hata kama hawakitaki au wamekichoka kwa kujihisi kuwa huru zaidi ukilinganisha na vyama vingine vyenye kukosa sura ya kitaifa!
•CHADEMA chama hiki kimekuwa na ukuaji mzuri ila kinachangamoto ya kuonekana na baadhi ya watanzania kuwa ni chama chenye chembechembe za ukabila na ukanda na kwa sababu hiyo kupoteza mvuto kwa baadhi ya watu katika jamii.
•CHADEMA imeonekana hususani katika siku za hivi karibuni kugeuka kuwa chama cha wanaharakati zaidi na kukosa sera madhubuti kwa ajili ya wananchi, hali hii imeadhiri sana ukuaji wa chama hiki kwa siku hizi!
•ACT WAZALENDO! ni chama kichanga lakini kinachangamoto ya kukosa sura ya kitaifa kwa kuegemea zaidi katika upande ya dini ya kiislam na kukifanya kupoteza mvuto katika maeneo mengi yasiyokuwa na waumimi wengi wa dini hiyo! Hili unaweza kuliona kwenye safu yake ya uongozi!
•ACT WAZALENDO ikumbukee kuwa ukuaji wake pia umechagizwa zaidi na mgogoro ndani ya chama cha CUF kwa hiyo bado ni chama kichanga sana hususani kwa tanzania bara!
•CUF ni chama kikongwe lakini kilichokosa ubunifu na kuibuka kwa migogoro ndani yake na kusababisa kusambaratika kwa wafuasi wake kwa kiasi kikubwa upande wa zanzibar!
•CUF ni chama kilichojiwekeza zaidi maeneo ya pwani na kukosa ushawishi wa kitaifa kwa miaka mingi kwa hiyo si chama chenye matumaini tena kwa watanzania kwa sasa!
PENDEKEZO
Nawaomba wazalendo na wapinzani wa kweli ndani ya nchi yetu wajitokeze ili kuunda chama kipya chenye sura ya kitaifa, na hili likifanyika mapema ili kuweza kukitamburisha kwa wananchi na ninauhakika kitatoa upinzani mkubwa sana kwa CCM 2025. Na kwa hilo tutapata serkali bora yenye kaundwa na watu wenye mawazo mseto kwa mustakabari mwema wa taifa letu!
HITIMISHO
Watanzania waliowengi wanasubiri sana chama kitakachowapa matumaini mapya katika kizazi hiki! Kuna na vyama vya upinzani vyenye sura ya kitaifa ni muhimu sana ili kufikia ndoto ya kuwa na demokrasia makini na chaguzi zenye ushindani. Naomba Mungu awabariki sana!
Sukuma gang Naona mnakuja kivingine, anzisheni chama kama mnadhani ni rahisi kuanzisha chama kwa ajili ya upigaji tu. Wenzenu walianzishaga cck cck zikafa kibudu
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom