Wanawake wengi huomba kufanyiwa upasuaji badala ya kujifungua kawaida

data

data

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2011
Messages
20,687
Points
2,000
data

data

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2011
20,687 2,000
Boss unazungumzui u Dr wa wapi? Siku zote na mahali popote Daktari ni mshauri wa kitaalamu kwa mgonjwa/mteja wake na kumbuka mama mwenye mimba sio mgonjwa bali ni kubadilika kwa maumbile ya mwili kitu ambacho ni kawaida, kipindi chote cha kabla ya kubeba mimba na wakati wa mimba daktari hutoa ushauri unaomfaa mama mzazi mtarajiwa na ndipo hapo makubaliano ya njia ipi nzuri na salama inayokubalika kwa pande zote mbili ije kutumika siku inapofika na ndio hapa mama anaweza kusema..nataka nijifungue mtoto kwa njia ya kawaida na sitaki kabisa kusikia maumivu wala kupoteza fahamu hata kidogo, sasa hapo ndipo daktari hutekeleza kile ambacho mteja anakitaka,
Kumbuka kuzaa ni kupanga na sio kufyatua!
Unaandika kwa hisia zako au kitu unacho kidhahania tu... Yani unafikiri mambo yanaenda kienyeji namna hiyo..

Eti labor Dr. aanze dialogue na Mama.

Hizo ni critical moments. Ni utaalamu tu. Hivi kwnza mwanamke mwenye uchungu unamjua wewe... !?

Una mke!? Una mtoto!?
 
carcinoma

carcinoma

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2017
Messages
3,914
Points
2,000
carcinoma

carcinoma

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2017
3,914 2,000
Jambo la njia ya kuzaa ni maamuzi ya mke na mume.
Sasa wewe mkuu unatoka from nowhere unaanza kusema ndoa za watu..
Wewe umezaa kwa njia gani??
Kama ni mwanaume inabidi upambane na mkeo mambo ya TZ nzima hayakuhusu jomba.

Hata kama wanawake woote wakiamua kuzaa kwa kisu wewe haikuhusu as long as sio mtoto wako wala mke wako.
Acha kuwapangia watu jinsi ya kufanya kwenye miili yao
 
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2018
Messages
3,943
Points
2,000
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2018
3,943 2,000
Unaandika kwa hisia zako au kitu unacho kidhahania tu... Yani unafikiri mambo yanaenda kienyeji namna hiyo..

Eti labor Dr. aanze dialogue na Mama.

Hizo ni critical moments. Ni utaalamu tu. Hivi kwnza mwanamke mwenye uchungu unamjua wewe... !?

Una mke!? Una mtoto!?
Hata Mimi nashangaa.
Wanawaonea bure madaktari kwamba Ni wafanyapo biashara..
Mama Hana option ya kuchagua njia anayoitaka..
Dr anamchagulia njia kutokana na Hali Yake.
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
31,459
Points
2,000
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
31,459 2,000
Uzazi una changamoto nyingi, mwanzon wanawake wengi walikuwa wanakufa pamoja na watoto. Serikali wanapambana kuzuia vifo hivyo jiulize wanapambana navyo kivipi na chanzo cha vifo ninini? .

Asilimia kubwa watakaokuunga mkono ni wanaume na wanawake ambao bado hajazaa.
Na hiyo zamani wanayoishupalia huenda ikawa walikufa sana watoto na hata wazazi kwa ajili ya uzazi ila tu ndio hakukuwa na wa kuyaweka wazi.
 
carcinoma

carcinoma

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2017
Messages
3,914
Points
2,000
carcinoma

carcinoma

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2017
3,914 2,000
Uzazi una changamoto nyingi, mwanzon wanawake wengi walikuwa wanakufa pamoja na watoto. Serikali wanapambana kuzuia vifo hivyo jiulize wanapambana navyo kivipi na chanzo cha vifo ninini? . Asilimia kubwa watakaokuunga mkono ni wanaume na wanawake ambao bado hajazaa.
Mimi namshangaa sana mtoa maada na wanaomsuport.

Hivi operation kwenye matumbo ya watu wengine yanamuuma nini?
Tena wengi wanaomsuport wahajawahi hata kuingia labor kuona mtu anazaaje na possible complications..
Wote wanaomssuport hawajui hio zamani wanaoiongelea kifo cha mama na mtoto namba ilikua ngapi na sasa ni ngapi?

Mwisho: naona kila mtu apambane na familia yake...mtoa maana & the like wawakomalie wake zao wakapush labor
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
31,459
Points
2,000
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
31,459 2,000
Mimi namshangaa sana mtoa maada na wanaomsuport.

Hivi operation kwenye matumbo ya watu wengine yanamuuma nini?
Tena wengi wanaomsuport wahajawahi hata kuingia labor kuona mtu anazaaje na possible complications..
Wote wanaomssuport hawajui hio zamani wanaoiongelea kifo cha mama na mtoto namba ilikua ngapi na sasa ni ngapi?

Mwisho: naona kila mtu apambane na familia yake...mtoa maana & the like wawakomalie wake zao wakapush labor
Kama walikuwa wanazalia nyumbani Mkuu unadhani habari ya namba ilikuwepo basi.

Mi naona wasitake kuileta zamani ambayo hata hawaijui ilikuwa na changamoto zipi.
 
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2018
Messages
3,943
Points
2,000
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2018
3,943 2,000
Nilitaka nikuite we na Marianah ili muje mwende naye Sambamba.

Japo nikawaza sijui kama muna watoto.

Marianah anao,jaribu kumwita .
Mimi bado Sina ila nimeona kwa Dada zangu watatu wakila visu

Mmoja amekula Kisu mtoto wake wa nne.
Dk alimwambia kuwa akijifungua kawaida anaweza akafariki..maana BP zilikua juu Sana

Mwingine huyu uzao wake wa tatu...mapacha
Mmoja alitanguliza kichwa,mwingine miguu...dk akamwambia apasuliwe maana Ni hatari Hali km hiyo

Mwingine alipata uchungu amekaa bdae ikashindikana akawa anaenda kupotea...ikabidi wampasue

Yaani walipelekwa leba Huku nyuma tunaomba Sala zote jasho zinatokana.
Kile kidonda si mchezo...
Watu sio Kama wanapenda kupasuliwa
Lizarazu acha kukariri maisha
 
carcinoma

carcinoma

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2017
Messages
3,914
Points
2,000
carcinoma

carcinoma

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2017
3,914 2,000
Kama walikuwa wanazalia nyumbani Mkuu unadhani habari ya namba ilikuwepo basi.
Mi naona wasitake kuileta zamani ambayo hata hawaijui ilikuwa na changamoto zipi.
Kwanza hata kusingekuwa na risk yoyote ..mtu ana uhuru wa kuamua anafanya nini juu ya mwili wake.. muhimu ni mume na mke kuelewana tu.
Sasa mtoa maada badala ya kuongea na mke wake au mume wa ke vizuri anakuja kulalamika huku
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
31,459
Points
2,000
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
31,459 2,000

Marianah anao,jaribu kumwita .
Mimi bado Sina ila kwa nimeona kwa Dada zangu watatu wakila visu

Mmoja amekula Kisu mtoto wake wa nne.
Dk alimwambia kuwa akijifungua kawaida anaweza akafariki..maana BP zilikua juu Sana

Mwingine huyu uzao wake wa tatu...mapacha
Mmoja alitanguliza kichwa,mwingine miguu...dk akamwambia apasuliwe maana Ni hatari Hali km hiyo

Mwingine alipata uchungu amekaa bdae ikasindikana akawa anaenda kupotea...ikabidi wampasue

Yaani walipelekwa leba Huku nyuma tunaomba Sala zote jasho zinatokana.
Kile kidonda si mchezo...
Watu sio Kama wanapenda kupasuliwa
Lizarazu acha kukariri maisha
Kweli kabisa hakuna anayependa kile kidonda bana.

Wengi wanakuwa ni sababu ndio imesababisha tena zile za msingi. Na hao madaktari sidhani kama wanakuwa wajinga pale wanapoona suluhisho la kumuweka salama Mama na mtoto ni kisu.

Hao wanaowasemea hapa ni wachache mnoo. Sababu mtu akijifungua kawaida ndani ya muda mfupi anakaa sawa kuliko hicho kisu wanachoona wanawake wa sasa wanakifurahia.
 
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2018
Messages
3,943
Points
2,000
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2018
3,943 2,000
Huu uzi kwakweli unashangaza.
Mambo ya kitaalamu watu wanaleta siasa..
Siasa na uzamani

Ile "utazaa kwa uchungu "
Wamelishikilia...Ni kweli imeandikwa wanawake tutazaa kwa uchungu.
Sasa inaposhindkana...inabidi Dr afanye njia nyingine
Lizarazu
 
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2018
Messages
3,943
Points
2,000
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2018
3,943 2,000
Kweli kabisa hakuna anayependa kile kidonda bana.

Wengi wanakuwa ni sababu ndio imesababisha tena zile za msingi. Na hao madaktari sidhani kama wanakuwa wajinga pale wanapoona suluhisho la kumuweka salama Mama na mtoto ni kisu.

Hao wanaowasemea hapa ni wachache mnoo. Sababu mtu akijifungua kawaida ndani ya muda mfupi anakaa sawa kuliko hicho kisu wanachoona wanawake wa sasa wanakifurahia.
Ndio maana Kuna Kaka amesema watao unga mkono hoja Ni wale ambao bado hawajazaa na hawajawaona ndugu zao wakikumbwa na hii Hali.
Kile kidonda Ni kibaya zaidi jamani...wasidhani watu wanakifurahia.

Waache kuwasingizia madaktar kwamba wanataka kupiga hela
 
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2018
Messages
3,943
Points
2,000
Saint anne

Saint anne

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2018
3,943 2,000
sijui yuko wapi aje kutema cheche za kitu asichokijua.
Alishakupa mfano wa dada yake kule juu.
Utamwambia Nini!?.
Tatizo lake huwa ana waza hasi kila siku.
Anaumia Kwanini yeye atafute hela kwa jasho halafu mkewe asizae kwa uchugu.. Hali akiwaza hayo,,hajafikiria kabisa Kama mambo huwa yanagoma kabisa kwa njia ya kawaida
Na alishakwambia mtu wa hivyo hata kidonda kikimuuma hamuonei huruma
Lizarazu una Roho ngumu wewe,
Hakuna anayekipenda kisu kakangu
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
31,459
Points
2,000
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
31,459 2,000
Ndio maana Kuna Kaka amesema watao unga mkono hoja Ni wale ambao bado hawajazaa na hawajawaona ndugu zao wakikumbwa na hii Hali.
Kile kidonda Ni kibaya zaidi jamani...wasidhani watu wanakifurahia.

Waache kuwasingizia madaktar kwamba wanataka kupiga hela
Hakifai mdogo wangu hicho kidonda.
 

Forum statistics

Threads 1,334,884
Members 512,157
Posts 32,489,874
Top