Wanawake wa Saud Arabia sasa kuruhusiwa kwa mara ya kwanza kupiga kura na kugombea serikali za mitaa


The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
982
Likes
23
Points
35
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
982 23 35
Sheria sasa itatambua na kuruhusu wanawake wa Saudi Arabia kupiga kura ama kugombea kwenye chaguzi za serikali za mitaa..Nimeshangaa kwa kweli..kumbe kipindi chote hawa wanawake hawana haki ya kushiriki uchaguzi!

Kwa taarifa nlizopata ni kwamba hata kuendesha magari wanawake wa Saudia hawaruhusiwi..strange!
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,084
Likes
678
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,084 678 280
Ndo manaake mkuu katika karne hii ya 21 kuna watu wananyimwa haki zao za kimsingi kwa mwamvuli wa dini hahahaha
 
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
982
Likes
23
Points
35
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
982 23 35
Ndo manaake mkuu katika karne hii ya 21 kuna watu wananyimwa haki zao za kimsingi kwa mwamvuli wa dini hahahaha
Mi nadhani si dini sana bali ni sera za nchi tu..nimejiuliza mbona waislamu wengine nchi nyingine ikiwemo bongo wanavote na kucontest?Inapunguza uislamu wao na kuwa fanya less muslims?
 
Chuma Chakavu

Chuma Chakavu

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
1,524
Likes
5
Points
135
Chuma Chakavu

Chuma Chakavu

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2011
1,524 5 135
hili suala la haki za wanawake katika uislamu ni contradictory, kwa sababu utaona haki anazopewa mwanamke katika nchi fulani ya kiislam inayotawaliwa kwa sharia ndio haki hizo hizo anazonyimwa mwanamke katika nchi nyingine ya kiislam inayotawaliwa kwa sharia! sasa huwa najiuliza hizi sharia zinatokana na mwongozo wa kitabu kimoja au tofauti? na kama ni kitabu kimoja kwanini wanatofautiana? na je saudi arabia kwa miaka yote hiyo ambapo wanawake walinyimwa haki hizo,je ilikuwa ni kwa mujibu wa sharia ipi? na sasa wanapowapa haki hizo ni kwa mujibu wa sharia gani? au sharia nazo zimepata 'agano jipya'?
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,107
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,107 280
hiyo sheria ilitakiwa bongo nadhani sisiem wangekua wameshakalishwa siku nyiiingi
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
4,871
Likes
4,274
Points
280
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
4,871 4,274 280
Sheria sasa itatambua na kuruhusu wanawake wa Saudi Arabia kupiga kura ama kugombea kwenye chaguzi za serikali za mitaa..Nimeshangaa kwa kweli..kumbe kipindi chote hawa wanawake hawana haki ya kushiriki uchaguzi!

Kwa taarifa nlizopata ni kwamba hata kuendesha magari wanawake wa Saudia hawaruhusiwi..strange!
Duh walikuwa hawajapata hizo haki zao za msingi? Je kuendesha gari wamesharuhusiwa?
 
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
2,264
Likes
229
Points
160
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
2,264 229 160
Saudi King Abdullah bin Abdelaziz has given the Kingdom's women the right to vote for first time in nationwide local elections, due in 2015. The king said in an annual speech on Sunday before his advisory assembly, or Shura Council, that Saudi women will be able to run and cast ballots in the 2015 municipal elections.

Abdullah says women will also be appointed to "join the all-male" Shura Council, which is selected by Abdullah.

Saudi Arabia held its first-ever municipal elections in 2005. The kingdom will hold its next municipal elections on Thursday, but women are not able to vote or run at this time.

Source: AP


 
Edward Teller

Edward Teller

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
3,818
Likes
90
Points
145
Edward Teller

Edward Teller

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
3,818 90 145
kwa kuwa wanaongoza na dini yao,na dini yao inamregard mwanamke kama asset,na kiburudisho,ndio sababu wamekaaa muda mrefu bila kuwapa uhuru wa kupiga kura,swala la kuendesha gari bado hawajakubaliwa
 
kalukamise

kalukamise

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2011
Messages
687
Likes
48
Points
45
kalukamise

kalukamise

JF-Expert Member
Joined May 4, 2011
687 48 45
hili suala la haki za wanawake katika uislamu ni contradictory, kwa sababu utaona haki anazopewa mwanamke katika nchi fulani ya kiislam inayotawaliwa kwa sharia ndio haki hizo hizo anazonyimwa mwanamke katika nchi nyingine ya kiislam inayotawaliwa kwa sharia! sasa huwa najiuliza hizi sharia zinatokana na mwongozo wa kitabu kimoja au tofauti? na kama ni kitabu kimoja kwanini wanatofautiana? na je saudi arabia kwa miaka yote hiyo ambapo wanawake walinyimwa haki hizo,je ilikuwa ni kwa mujibu wa sharia ipi? na sasa wanapowapa haki hizo ni kwa mujibu wa sharia gani? au sharia nazo zimepata 'agano jipya'?
Mkuu katika uislam pia kuna madehebu nadhani mawili au matatu Shia , Sun ..etc. nadhani hapo ndipo tofauti ya sharia inapotokea. Wajuzi watatujuza zaidi
 
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,910
Likes
89
Points
145
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,910 89 145
Sheria sasa itatambua na kuruhusu wanawake wa Saudi Arabia kupiga kura ama kugombea kwenye chaguzi za serikali za mitaa..Nimeshangaa kwa kweli..kumbe kipindi chote hawa wanawake hawana haki ya kushiriki uchaguzi!

Kwa taarifa nlizopata ni kwamba hata kuendesha magari wanawake wa Saudia hawaruhusiwi..strange!
Mkuu hiz habari si za kweli hata kidogo, kwa sababu Saudia hakuna kitu kinachoitwa kupiga kura. Hakuna demokrasia hata kidogo si kwa wanawake tu bali hata wanaume hawapigi kura. Kuhusu wanawake kutoruhusiwa kuendesha magari hilo ni kweli kabisa. Wao wanadai ni haram kwa mwanamke kukaa kwenye usukani wa gari!!
 
Lutala

Lutala

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2010
Messages
845
Likes
21
Points
35
Lutala

Lutala

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2010
845 21 35
Mwanangu dini zingine noma. Haki za watu wengine hazitambuliki kabisa. Thanks to Arab wakening!
 
Lutala

Lutala

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2010
Messages
845
Likes
21
Points
35
Lutala

Lutala

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2010
845 21 35
Mkuu hiz habari si za kweli hata kidogo, kwa sababu Saudia hakuna kitu kinachoitwa kupiga kura. Hakuna demokrasia hata kidogo si kwa wanawake tu bali hata wanaume hawapigi kura. Kuhusu wanawake kutoruhusiwa kuendesha magari hilo ni kweli kabisa. Wao wanadai ni haram kwa mwanamke kukaa kwenye usukani wa gari!!
Ni habari ya kweli. King Abdulah ametangaza juzi hiyo kitu, ingawa utekelezaji wake unaweza usianze mara moja. Pamoja na hiyo wale jamaa wa SUNi aka msimamo mkali wanapinga suala hilo kwa kuwa wamezoea kuwakandamiza wenzao
 
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
982
Likes
23
Points
35
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
982 23 35
Na ni after 4 yrs ndo sheria mpya itaanza kutekelezwa
 

Forum statistics

Threads 1,213,235
Members 462,001
Posts 28,470,829