Wanawake nyie.. Soma hii.. Mwanaume amuua mwanawe baada ya kuambiwa mtoto ci wake na mama wa mtoto..


sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,180
Points
2,000
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,180 2,000
Yaani dada zangu kwa hii story ifuatayo mwenzenu amecheza chini ya kiwango..

Mkazi mmoja wa Buza kwa Lulenge (Yombo) anaeitwa Mustapha Mchele amemuua mwanae kwa kumcharaza mapanga baada ya mama wa mtoto huyo kumueleza (wakati wanagombana) kuwa mtoto huyo alieitwa Gift Mustapha sio wa kwake..

Yaani pamoja na Jamaa kuwa mkatili kiaci cha kuua (na hakuna justification morally) alikuwa provoked kiaci cha hacira kuchukua mkondo na kufanya mauaji hayo..

Kwa nini mwanamke aliamua muda mbovu kama huo (wakiwa kwenye ugomvi) kusema maneno mazito kama hayo...?

Hii imeongeza sababu za matumizi ya DNA.. Hakuna ambae yuko salama.. Wanaume wote JF amkeni.. Shauri zenu..
 
C

Chiya Chibi

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
484
Points
195
C

Chiya Chibi

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
484 195
Yap ni huzun lakin tumejifunza, 2sikurupuke na 2kumbuke hasira ni hasara. 2kiambiwa ukwel, 2kacheck DNA kuthibitisha then 2songe mbele, kila m2 kivyake kimya kimya bila panga.
 
Chimbuvu

Chimbuvu

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2012
Messages
4,400
Points
1,225
Chimbuvu

Chimbuvu

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2012
4,400 1,225
Na nyie wanawake kwa nini mtembee nje ya ndoa? Ona sasa tuone kama huyo mme wake atamsaidia maana huyo mwanaume ataenda jela sababu ya huyo mwanamke.
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Points
2,000
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 2,000
Wazee wetu zamani hawakusoma lakini walijaaliwa kuwa na saikolojia ya hali ya juu.... Na ndio maana walibuni msemo usemao... "KITANDA HAKIZAI HARAMU"

Msemo huo ulipunguza makali ya kutuhumiana na kunyoosheana vidole pale wenzetu wanapochepuka................
 
Marry Hunbig

Marry Hunbig

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2012
Messages
1,680
Points
2,000
Marry Hunbig

Marry Hunbig

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2012
1,680 2,000
Loh!
So sad!!
Sasa maskini mtoto alikuwa na kosa gani?
Dah!
Jamani!!
 
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,180
Points
2,000
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,180 2,000
Yap ni huzun lakin tumejifunza, 2sikurupuke na 2kumbuke hasira ni hasara. 2kiambiwa ukwel, 2kacheck DNA kuthibitisha then 2songe mbele, kila m2 kivyake kimya kimya bila panga.
Mkuu ukweli uambiwe kwenye hali ya usalama.. Sio wakati mna ugomvi mkubwa halafu ndo mwanamke aropoke hilo.. Maana huyu aliamua kuropoka hilo kwa sababu ya kumtia uchungu mwenzie.. Matokeo yake amesababisha matatizo makubwa..
 
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,180
Points
2,000
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,180 2,000
Wazee wetu zamani hawakusoma lakini walijaaliwa kuw ana saikolojia ya hali ya juu.... Na maana walibuni msemo usemao... "KITANDA HAKIZAI HARAMU"

Msemo huo ulipunguza makali ya kutuhumiana na kunyoosheana vidole pale wenzetu wanapochepuka................
Mkuu Mtambuzi nilishawahi kulisemea hilo kwenye uzi mmoja hapa kama wiki 2 au 3 zilizopita.. Na nikasema Wazee wetu walienda mbali zaidi na kumfanya Mjomba kuwa na nguvu sana kwenye maamuzi ya mtoto.. Hili ninaamini lilichangiwa na uhakika wa Mjomba kwenye undugu na mtoto..
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
82,388
Points
2,000
Age
29
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
82,388 2,000
Kitanda hakizai haramu inapromote utovu wa uwajibikaji.
 
St. Paka Mweusi

St. Paka Mweusi

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
7,320
Points
2,000
St. Paka Mweusi

St. Paka Mweusi

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2010
7,320 2,000
Hapa kuna tatizo la busara na hekima zaidi,mtu yoyote mwenye busara hawezi kufanya maamuzi ya aina yoyote akiwa ana hasira na mara zote wanaochukua maamuzi wakiwa na hasira mwisho wake ni majuto kama huyu bwana.Ameua kiumbe kisicho na hatia.Hata kama mtoto sio wako una mamlaka gani ya kutoa uhai wake,kwangu mimi namuona huyo mwanaume kama mtu wa hatari zaidi kwa jamii kuliko hata huyo mwenzie aliyemwambia kuwa mtoto sio wake...
 
kwamtoro

kwamtoro

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
4,859
Points
2,000
kwamtoro

kwamtoro

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2010
4,859 2,000
Wanawake wana midomo michafu sana na hasa katika kipindi cha ugomvi. Nilisha msikia mke wa mtu akimtukana mumewe katika wanaume na wewe upo, kwanza una kibagia tu.
Mungu kaumba mwanaume atabaki kuwa kichwa cha familia kamwe hata kuwa chini, na kitakacho fuata hapo ni madhara makubwa kama haya.
 
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,180
Points
2,000
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,180 2,000
Hapa kuna tatizo la busara na hekima zaidi,mtu yoyote mwenye busara hawezi kufanya maamuzi ya aina yoyote akiwa ana hasira na mara zote wanaochukua maamuzi wakiwa na hasira mwisho wake ni majuto kama huyu bwana.Ameua kiumbe kisicho na hatia.Hata kama mtoto sio wako una mamlaka gani ya kutoa uhai wake,kwangu mimi namuona huyo mwanaume kama mtu wa hatari zaidi kwa jamii kuliko hata huyo mwenzie aliyemwambia kuwa mtoto sio wake...
Mkuu nimekupata vizuri kabisa kwamba busara inashauri kutofanya lolote unapokuwa na hacira.. Ila kwa keci ya huyu Mustapha.. alikuwa kwenye ugomvi na mkewe (tayari alikuwa na hacira).. akapewa tena taarifa ambayo ni kubwa na katika hali ile aliekuwa nayo (ya hacira). Inawezekana akili yake ili-snap.. Cimtetei ila najaribu kuangalia kama alikuwa provoked..
 
St. Paka Mweusi

St. Paka Mweusi

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
7,320
Points
2,000
St. Paka Mweusi

St. Paka Mweusi

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2010
7,320 2,000
Mkuu nimekupata vizuri kabisa kwamba busara inashauri kutofanya lolote unapokuwa na hacira.. Ila kwa keci ya huyu Mustapha.. alikuwa kwenye ugomvi na mkewe (tayari alikuwa na hacira).. akapewa tena taarifa ambayo ni kubwa na katika hali ile aliekuwa nayo (ya hacira). Inawezekana akili yake ili-snap.. Cimtetei ila najaribu kuangalia kama alikuwa provoked..

Na hapo ndipo busara inapohitajika zaidi,kuna watu ambao hawawezi kuongoza mihemuko yao wakati wakiwa na hasira,na inashauriwa watu wa aina hiyo waepuke mazingira yatakayopelekea wao kukasirika japo ni vigumu.Alichotakiwa kufanya huyo kijana ni kuondoka katika eneo la ugomvi huo kati yake na mwenzake kabla au hata baada ya kupata taarifa hizo ili kuepusha madhara zaidi.Sitetei upande wowote katika hili kwani wote wawili ni wakosefu ila nachojaribu kuelezea ni kwa sisi wanaume ambao mara nyingi ndio tunatakiwa kuwa viongozi kuweza kuwa na misimamo na uwezo wa kutoa maamuzi stahiki katika hali na mazingira tofauti na si kuonyesha uanaume wetu ambao baadaye unakuja kuwa majuto..
 
C

Chiya Chibi

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
484
Points
195
C

Chiya Chibi

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
484 195
Mkuu ukweli uambiwe kwenye hali ya usalama.. Sio wakati mna ugomvi mkubwa halafu ndo mwanamke aropoke hilo.. Maana huyu aliamua kuropoka hilo kwa sababu ya kumtia uchungu mwenzie.. Matokeo yake amesababisha matatizo makubwa..
Kwahyo unamtetea aliyekuwa kashika panga? Ha2jui kilichotokea zaid chumban, lakn hasira zingeweza kuzuilika.
 
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,180
Points
2,000
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,180 2,000
Kwahyo unamtetea aliyekuwa kashika panga? Ha2jui kilichotokea zaid chumban, lakn hasira zingeweza kuzuilika.
Mkuu citetei hapa ila ninaangalia mazingira yalioleta tukio Mkuu.. Ni kama vile uingie chumbani na kumkuta mke wako kitandani na mwanaume mwingine.. Utapanga kudhibiti hacira zako..? Unajua kwamba kwenye hali kama hiyo akili ina-snap..?
 

Forum statistics

Threads 1,283,678
Members 493,764
Posts 30,796,671
Top