Wanaume watolewa hofu kutumika kidole kupima tezi dume


Donatila

Donatila

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Messages
3,092
Likes
4,037
Points
280
Age
28
Donatila

Donatila

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2014
3,092 4,037 280
tezi+dume+pic.jpg


Dk Mwaiselage amesema baada ya upimaji huo majibu atakayoyapata mpimwaji itategemea kama ana dalili za tezi dume au hana, iwapo hana dalili atapewa ushauri arudi baada ya miaka miwili, na kama anazo zikionekana atakwenda katika vipimo vya ziada lakini havihusiani kidole kwani navyo pia vinahusisha damu.

Dar es Salaam. Taasisi ya Saratani ya Ocean Road (ORCI) imesema upimwaji wa saratani ya tezi dume kituoni hapo hufanyika kwa njia ya damu na si kwa kidole kama ilivyozoeleka.

Akizungumza na vyombo vya habari leo Ijumaa kuhusu matembezi ya kuhamasisha uchunguzi wa mapema wa saratani ya matiti yanayotarajiwa kufanyika kesho Jumamosi asubuhi, mkurugenzi mtendaji wa taasisi hiyo, Dk Julius Mwaiselage amesema kipimo hicho hutumika kwa vipindi vya hatua zote za uchunguzi.

Amesema huo ni mwongozo ambao umewekwa kupitia wizara ya afya na hospitali zote zinaufuata mwongozo .

“Upimaji huu unafanyika katika hatua za uchunguzi kupitia damu, mwanaume yule ambaye anatakiwa kufanyiwa uchunguzi huo anafika katika hospitali au kituo husika na anapimwa kwanza kwa kutumia damu kama ilivyo kwa HIV na Malaria,” amesema.

Dk Mwaiselage amesema baada ya upimaji huo majibu atakayoyapata mpimwaji itategemea kama ana dalili za tezi dume au hana, iwapo hana dalili atapewa ushauri arudi baada ya miaka miwili, na kama anazo zikionekana atakwenda katika vipimo vya ziada lakini havihusiani kidole kwani navyo pia vinahusisha damu.

“Mpaka kufikia hatua za juu zaidi za vipimo ambavyo sasa itathibitika kwamba ni tezi dume, ataendelea na vipimo zaidi vikiwemo vya radiolojia, huu upotoshaji wa kwenye mitandao unalenga kutisha watu kutokana na maadili yetu tunashtuka, kwa hatua za juu ni suala la mgonjwa na daktari,” amesema.


Mwananchi
 
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,026
Likes
10,702
Points
280
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,026 10,702 280
Damu tutapima lakini siyo vidole
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
21,774
Likes
46,581
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
21,774 46,581 280
Labda awe daktari Mwanamke ndiyo nitakubali kupima lakini sio daktari mwanaume mwenzangu anitie kidole kwenye mk.undu wangu, mimi mwenyewe sijawahi kuuona mku.ndu wangu iweje nimwachie mwanaume mwenzangu aone mkun.du wangu
 
ras jeff kapita

ras jeff kapita

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2015
Messages
7,203
Likes
5,204
Points
280
ras jeff kapita

ras jeff kapita

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2015
7,203 5,204 280
Labda awe daktari Mwanamke ndiyo nitakubali kupima lakini sio daktari mwanaume mwenzangu anitie kidole kwenye mk.undu wangu, mimi mwenyewe sijawahi kuuona mku.ndu wangu iweje nimwachie mwanaume mwenzangu aone mkun.du wangu
Upo sahihi ni vema kukataa maana laiti ukiruhusu daktari nae kama

ni mpenda sifa ....atakukagua kwa muda mreeefu kweli ...akishika

angle zote ...rinda lazima lisheki
 
samurai

samurai

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2010
Messages
4,877
Likes
5,155
Points
280
samurai

samurai

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2010
4,877 5,155 280
mbona kule kwenye mambo yetu mkipelekewa ulimi down mnajiachia tu...
 
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Messages
47,627
Likes
37,982
Points
280
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2012
47,627 37,982 280
Hebu mkapimwe
 
Planett

Planett

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2014
Messages
5,137
Likes
4,852
Points
280
Age
28
Planett

Planett

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2014
5,137 4,852 280
sio kwa aina ile ya upimaji... yaani serious mzee mzima anainama halafu unaona njemba inavaa gloves then inajipaka lubricant! Hata kama unaroho ngumu lazima utatoka nduki mkuu. Hii ya kupima damu wanataka kumix watu tuu.
 
Nokia83

Nokia83

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2014
Messages
20,855
Likes
30,772
Points
280
Nokia83

Nokia83

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2014
20,855 30,772 280
Bora maana upimaji wa dole haufai ni bora tezi lije tu kuliko kupigwa finga


Sasa ntaenda kupima
 
Nyange

Nyange

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2010
Messages
2,926
Likes
862
Points
280
Nyange

Nyange

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2010
2,926 862 280
Hapo namimi nitapima, nilisha amua bora nife kuliko kunitoboa na kidole
 
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Messages
47,627
Likes
37,982
Points
280
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2012
47,627 37,982 280
sio kwa aina ile ya upimaji... yaani serious mzee mzima anainama halafu unaona njemba inavaa gloves then inajipaka lubricant! Hata kama unaroho ngumu lazima utatoka nduki mkuu. Hii ya kupima damu wanataka kumix watu tuu.
kwani ukipimwa unakufa
 
J

jombaa askari

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2017
Messages
252
Likes
207
Points
60
J

jombaa askari

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2017
252 207 60
Doooh!!! Afadhali aisee
 
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
5,479
Likes
5,606
Points
280
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
5,479 5,606 280
tezi-dume-pic-jpg.618562


Dar es Salaam. Taasisi ya Saratani ya Ocean Road (ORCI) imesema upimwaji wa saratani ya tezi dume kituoni hapo hufanyika kwa njia ya damu na si kwa kidole kama ilivyozoeleka.

Akizungumza na vyombo vya habari leo Ijumaa kuhusu matembezi ya kuhamasisha uchunguzi wa mapema wa saratani ya matiti yanayotarajiwa kufanyika kesho Jumamosi asubuhi, mkurugenzi mtendaji wa taasisi hiyo, Dk Julius Mwaiselage amesema kipimo hicho hutumika kwa vipindi vya hatua zote za uchunguzi.

Amesema huo ni mwongozo ambao umewekwa kupitia wizara ya afya na hospitali zote zinaufuata mwongozo .

“Upimaji huu unafanyika katika hatua za uchunguzi kupitia damu, mwanaume yule ambaye anatakiwa kufanyiwa uchunguzi huo anafika katika hospitali au kituo husika na anapimwa kwanza kwa kutumia damu kama ilivyo kwa HIV na Malaria,” amesema.

Dk Mwaiselage amesema baada ya upimaji huo majibu atakayoyapata mpimwaji itategemea kama ana dalili za tezi dume au hana, iwapo hana dalili atapewa ushauri arudi baada ya miaka miwili, na kama anazo zikionekana atakwenda katika vipimo vya ziada lakini havihusiani kidole kwani navyo pia vinahusisha damu.

“Mpaka kufikia hatua za juu zaidi za vipimo ambavyo sasa itathibitika kwamba ni tezi dume, ataendelea na vipimo zaidi vikiwemo vya radiolojia, huu upotoshaji wa kwenye mitandao unalenga kutisha watu kutokana na maadili yetu tunashtuka, kwa hatua za juu ni suala la mgonjwa na daktari,” amesema.

-Mwananchi
 
Mpemba Mimi

Mpemba Mimi

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2013
Messages
397
Likes
213
Points
60
Mpemba Mimi

Mpemba Mimi

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2013
397 213 60
Daaah - Daktari amenikatisha kiu yangu - nilikuwa nataka nikajitolee (ku-volunteer) hii kazi ya kupima watu kwa kidole. Niweze kuwapima watu wengi iwezekanavyo.
 

Forum statistics

Threads 1,213,492
Members 462,160
Posts 28,479,914