Wanaume wa kisasa na kutingisha makalio

Mr.Junior

Mr.Junior

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2013
Messages
9,630
Points
2,000
Mr.Junior

Mr.Junior

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2013
9,630 2,000
Wenzako huwa wanauliza kwanza kabla ya kushutumu, au wewe unakula sana kitimoto??!., kama unakula, please, please, please acha, kama hujui hiyo ni nyama hatari sana kwa afya ya binadamu, ushoga ni moja ya hatari zinazoambukizwa na ulaji wa kitimoto.
Acha kuitusi kitimoto wewe, toka nimezaliwa hadi na utu uzima bado natumia na hakuna tatizo.
 
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2018
Messages
3,445
Points
2,000
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2018
3,445 2,000
Acha kuitusi kitimoto wewe, toka nimezaliwa hadi na utu uzima bado natumia na hakuna tatizo.

Hata mvuta bangi ukimuambia aache bangi naye huzungumza hivyo hivyo, eti utasikia akisema; "mimi nimeanza kuvuta bangi tangu nikingali mdogo hadi umri huu mbona haijanizuru!!"--- hapo hapo ukienda hospitalini 50% ya wagonjwa wa akili ni wavuta bangi (bangi ndiyo sababu).

Kitimoto ni mfano huo huo wa bangi, maana yake ni hii; sio kila mla kitimoto hupata athari ya ushoga moja kwa moja, inachukua muda na pia inategemea na jinsi unavyokula (kiwango na muda). Huku kwetu Africa hatuli kitimoto bali tunaonja tu, wanaokula ni wazungu na Wachina, wafilipino nk.
 
Mr.Junior

Mr.Junior

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2013
Messages
9,630
Points
2,000
Mr.Junior

Mr.Junior

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2013
9,630 2,000
Hata mvuta bangi ukimuambia aache bangi naye huzungumza hivyo hivyo, eti utasikia akisema; "mimi nimeanza kuvuta bangi tangu nikingali mdogo hadi umri huu mbona haijanizuru!!"--- hapo hapo ukienda hospitalini 50% ya wagonjwa wa akili ni wavuta bangi (bangi ndiyo sababu).

Kitimoto ni mfano huo huo wa bangi, maana yake ni hii; sio kila mla kitimoto hupata athari ya ushoga moja kwa moja, inachukua muda na pia inategemea na jinsi unavyokula (kiwango na muda). Huku kwetu Africa hatuli kitimoto bali tunaonja tu, wanaokula ni wazungu na Wachina, wafilipino nk.
Bro kama umekuwa shoga usisingizie kitimoto, ushoga ni tabia zenu za kishenzi.
 
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2018
Messages
3,445
Points
2,000
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2018
3,445 2,000
Bro kama umekuwa shoga usisingizie kitimoto, ushoga ni tabia zenu za kishenzi.

Mkuu, Kama mimi ningekuwa shoga ningenyamaza tu kimya wala nisingeongea neno, mbona unapanic hivyo.
Najua wewe ni mtumiaji mkubwa wa kitimoto na labda jambo hili ninalosema ndiyo mara yako ya kwanza kulisikia na bila shaka hukutegemea na.mbaya zaidi wewe unadhani kwamba mimi ninadhihaki.

Angalia, katika Wanyama wanaokaribiana sana na binadamu katika ulaji ukiwaondoa jamii ya nyani na sokwe ni nguruwe, nyama ya nguruwe ipo karibu sana na nyama ya binadamu na inasemwa kuwa mtu akila nyama ya binadamu ni shida sana kuiacha na ndivyo ilivyokuwa kwa watumiaji wa kitimoto.

Katika wanyama ni nguruwe pekee ambao ukiwaweka madume wawili pamoja yatafanyiana USHOGA kwa ridhaa zao wenyewe licha ya kuwepo majike, hivyo basi mtu anayekula sana nyama ya nguruwe anayo hatari ya kuambukizwa hiyo tabia kwasababu wataalamu wa lishe na chakula wanasema "you are what you eat" ,yaani miili yetu hujengwa/huwa na sifa za vyakula tunavyokula.

Katika wanyama wote ni nguruwe pekee anayekula watoto wake anaposhikwa na njaa, mla nguruwe anaweza kuua mwanaye kwa ajili ya manufaa ya kidunia, mfano akienda kwa mganga akaambiwa dawa ya utajiri ni kuua mtoto wake kuua kwake itakuwa ni rahisi kwasababu anakuwa na silka ya kutokupenda watoto kwa manufaa ya kidunia, Nguruwe dume hana wivu kwa jike lake kama ilivyokuwa kwa wanyama wengine mfano Mbuzi, kuku, ng'ombe nk, hivyo basi wala kitimoto wanayo sifa hiyohiyo, mfano mlakitimoto akiambiwa mkewe anagegedwa na mti fulani yeye ni muhali sana kuchukua hatua.

Nguruwe ukimpatia vyakula vya aina mbili, kimoja kikiwa mzoga unaonuka (stinking carcass) na kingine labda ni pilau kwanza lazima ale mzoga unaonuka halafu kama hajashiba mzoga ndipo aje ale pilau, hii ni ishara kuwa nguruwe ni mnyama wa jamii ya fisi kazi yake ni kula vitu vichafu na mizoga (scavenger).

Nguruwe ni mnyama mwenye maradhi mengi sana, ya minyoo nk, pia digestive system yake ni poor kiasi kwamba chakula anachokula hutengeneza sumu ambayo huchujwa na kuingizwa kwenye mafuta sumu hiyo hufanya kazi ya kumlinda na sumu za nyoka nk, ndiyo maana nguruwe hata akigongwa na nyoka hadhuriki kutokana na hiyo sumu yake, mtu anayekula kitimoto naye hula hiyo sumu na ndiyo maana kuna baadhi ya watu wakila kitimoto maramoja hupatwa na mapele ya kutisha kwasababu miili yao haina kinga ya kuhimili sumu iliyomo katika nyama ya kitimoto.

Kwakuwa kitimoto ni mnyama anayeshabihiana na mwanadamu katika utendaji kazi wa baadhi ya mifumo basi wataalamu wa tiba wanafanya utafiti na imeonekana kuna maendeleo ya kuridhisha kwamba baadhi ya viungo vya nguruwe vinaweza kutumika katika tiba ya viungo kwa binadamu ,mfano, viungo kama, macho, inni,figo, mapafu, kongosho, Bandama, nk.--- hii inaonyesha kwamba kazi nyingine ya nguruwe ambayo Mungu amemuumbia ni hiyo ya medical purpose.

Kifupi nguruwe hafai kuliwa na binadamu. Hivyo rafiki yangu usikasirike baada ya kupata ujumbe huu, jaribu kutafakari bila kinyongo na uamue, hii ni nasaha tu kwako na kwa wengine.
 
K

kina kirefu

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2018
Messages
594
Points
500
K

kina kirefu

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2018
594 500
Kama unamifupa mitupu ulitaka utingishike kivipi?hawatingishi mwili unatingishika maaskari mwenyewe wanatingishika kamwangalie lugola anavotembea pamoja ni askari ila mtikisiko upo
 
M

marikiti

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2012
Messages
2,839
Points
1,500
M

marikiti

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2012
2,839 1,500
Wenzako huwa wanauliza kwanza kabla ya kushutumu, au wewe unakula sana kitimoto??!., kama unakula, please, please, please acha, kama hujui hiyo ni nyama hatari sana kwa afya ya binadamu, ushoga ni moja ya hatari zinazoambukizwa na ulaji wa kitimoto.
KWELI KABISA WALA KITI MOTO WENGI NI BALAA KWA KUTIKISA
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
24,744
Points
2,000
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
24,744 2,000
Na hii ndio Jf ya siku hizi yaani akishapost wa kwanza against basi mtiririko ndio utakuwa huo mpaka mwisho.

Tubadilikeni bana sababu wapo hao watu.
Watu wanafuata mkumbo tu. Hao watu kweli Wapo Ila upande wangu nadhani sababu ni mbili kuu kwa Pamoja. Kwanza maumbile kutokana na vyakula wanavyokula na pili ni fashion za siku hizi suruali "bwanga" hakuna tena, ni mwendo wa "modo" tu.

Ukiunga hapa utapata jibu la mada mezani.
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
31,979
Points
2,000
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
31,979 2,000
Watu wanafuata mkumbo tu. Hao watu kweli Wapo Ila upande wangu nadhani sababu ni mbili kuu kwa Pamoja. Kwanza maumbile kutokana na vyakula wanavyokula na pili ni fashion za siku hizi suruali "bwanga" hakuna tena, ni mwendo wa "modo" tu.

Ukiunga hapa utapata jibu la mada mezani.
Kama nimekuelewa hivi Mkuu. Hasa upande wa hizo modo zao.
 

Forum statistics

Threads 1,342,652
Members 514,741
Posts 32,758,759
Top