Wanasiasa wengi wa kizanzibari ndani ya serikali ya muungano wana "inferiority complex"?


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,499
Likes
68,714
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,499 68,714 280
Habari wakuu,

Nimekuwa nikifuatilia sana wanasiasa kutokan zanzibar walioko katika serikali ya muungano na nimegundua wengi wao wanaonekana kuupooza sana kiutendaji kwani ni nadra sana kupata mwanasiasa "machachari" ndani ya serikali ya muungano.Siku zote wanasiasa wenye majina kutokana na uchapakazi wao ndani ya serikali ni watu kutoka Tanzania bara.

Wanasiasa hawa ninaowaongelea ni wale walioko au waliowahi kushika nafasi za umakamu wa raisi,waziri mkuu,mawaziri na hata nafasi ya ukatibu mkuu.Siku zote katika serikali ya muungano, majina yanayovuma miaka nenda,miaka rudi ni ya watu kutoka bara,mfano,majina kama,Sokoine,Mrema,Mwakyembe,Magufuli n.k lakini kamwe si watu kutoka Zanzibar licha ya wao nao kushika nyadhifa kama hizo.

Nadhani kwa mazingira hayo hayo ndio maana hata pia ni nadra kusikia mwanasiasa kutokan Zanzibar akituhumiwa kwa kashifa kubwa kubwa kama ufisadi,wizi,matumizi mabaya ya madaraka n.k.

Mimi nafikiri tatizo kwa hawa ndugu zetu wanapokuwa ndani ya serikali ya muungano wanakuwa na kitu kinachoitwa "inferiority complex" na pengine msingi wa hali hii ni serikali ya muungano kutazamwa zaidi kama ni serikali ya Tanzania bara na Zanzibar kuonekana kama haina nafasi,imetengwa au haihusiki sana.

Jamani hili ni tatizo ambalo linapaswa kuwekwa hadharani na pengine limo ndani ya zile "kero za muungano".

Ni mtazamo tu based on "circumstantial evidence".

Nawasilisha.
 
g click

g click

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2012
Messages
2,436
Likes
54
Points
145
g click

g click

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2012
2,436 54 145
nadhani kuna ukweli hapa
 
A

arigold

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2011
Messages
600
Likes
135
Points
60
A

arigold

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2011
600 135 60
wazanzibari as a whole wana INFERIORITY COMPLEX

si wanasiasa tuu mpaka raia

mie wananiudhi kijidai wao waarabu na kujiita AL SAID sijui al HABSHI sijui al BARWANI

sasa kama wao wanajiona wa Oman kwa nini wasirudi kwao MASKATI?

sasa naelewa kwa nini karume aliwalazima waolewe na waafrica
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,499
Likes
68,714
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,499 68,714 280
nadhani kuna ukweli hapa
Mkuu,hio ndio hali halisi na pengine hawana uchungu na mambo ya bara ndio maana wako less responsible!
 
Uledi

Uledi

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
480
Likes
37
Points
45
Uledi

Uledi

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
480 37 45
Wazanzibar hawajui wanawakilisha nini kwenye JMT. Hawajitambui hata wabunge wao hawaeleweki bungeni wanawakilisha nn. Huwa waniacha hoi unapokuta wanashupaa na ishu ya wachimbaji wadogo wa dhahabu wa Geita wakati jambo kama hilo halina effect yoyote kwa Zanzibar.
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
5
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 5 135
Wanapoa kwa sababu ya mawimbi ya kuvuka bahari! Na ule mchezo wa baharini una waadhiri
!
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,499
Likes
68,714
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,499 68,714 280
Wazanzibar hawajui wanawakilisha nini kwenye JMT. Hawajitambui hata wabunge wao hawaeleweki bungeni wanawakilisha nn. Huwa waniacha hoi unapokuta wanashupaa na ishu ya wachimbaji wadogo wa dhahabu wa Geita wakati jambo kama hilo halina effect yoyote kwa Zanzibar.
Wanajiona wako less concerned na nahisi hawana uchungu na mambo ya bara.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,234
Likes
5,044
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,234 5,044 280
Mkuu,hio ndio hali halisi na pengine hawana uchungu na mambo ya bara ndio maana wako less responsible!
Wanzanzibar wamekomaa kisiasa,pia msimamo wa dini inawafanya wawe na uadilifu!unaposema hawana uchungu ni nani alifanya mapinduzi ya uchumi huria kama sii mzee mwinyi???
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,499
Likes
68,714
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,499 68,714 280
Wanzanzibar wamekomaa kisiasa,pia msimamo wa dini inawafanya wawe na uadilifu!unaposema hawana uchungu ni nani alifanya mapinduzi ya uchumi huria kama sii mzee mwinyi???
Ndio maana nimesema majority ila si wote.
 
Kyenju

Kyenju

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2012
Messages
4,573
Likes
291
Points
180
Kyenju

Kyenju

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2012
4,573 291 180
Wanzanzibar wamekomaa kisiasa,pia msimamo wa dini inawafanya wawe na uadilifu!unaposema hawana uchungu ni nani alifanya mapinduzi ya uchumi huria kama sii mzee mwinyi???
Watu kama Mzee Mwinyi ni Wazanzibar jina, maana Vitega Uchumi vyao vingi viko Tanganyika.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,234
Likes
5,044
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,234 5,044 280
Uliza bei ya sukari,mafuta ya kula zanzibar kwa sasa halafu linganisha na bara!unachekelea mawaziri wa bara huku wanakuumiza ktk maisha ya kila siku ujinga gani huo?
 
Mipangomingi

Mipangomingi

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
2,715
Likes
984
Points
280
Mipangomingi

Mipangomingi

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
2,715 984 280
Umri unakusumbua. Ukikuwa utajua
 
faby

faby

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2011
Messages
2,227
Likes
26
Points
145
faby

faby

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2011
2,227 26 145
Uliza bei ya sukari,mafuta ya kula zanzibar kwa sasa halafu linganisha na bara!unachekelea mawaziri wa bara huku wanakuumiza ktk maisha ya kila siku ujinga gani huo?
BONGOLALA najua wewe ni kada wa chadema lakini ndugu yangu katika IMANI hawa jamaa sio wenzako,wanaichukia dini yako kupita maelezo,ndugu yangu STUKA,hebu anza kufanya research haya niyasemayo halafu njoo na feedback cc Ritz
 
Last edited by a moderator:
Kyenju

Kyenju

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2012
Messages
4,573
Likes
291
Points
180
Kyenju

Kyenju

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2012
4,573 291 180
BONGOLALA najua wewe ni kada wa chadema lakini ndugu yangu katika IMANI hawa jamaa sio wenzako,wanaichukia dini yako kupita maelezo,ndugu yangu STUKA,hebu anza kufanya research haya niyasemayo halafu njoo na feedback cc Ritz
Watu wanaongelea Siasa wewe unaleta Udini?
 
Last edited by a moderator:
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,499
Likes
68,714
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,499 68,714 280
BONGOLALA najua wewe ni kada wa chadema lakini ndugu yangu katika IMANI hawa jamaa sio wenzako,wanaichukia dini yako kupita maelezo,ndugu yangu STUKA,hebu anza kufanya research haya niyasemayo halafu njoo na feedback cc Ritz
Hoja hapa ni utendaji,sasa udini unaingiaje?

Nyinyi ndio mnaendekeza udini!

Kama umeshindwa kujibu hoja usituvuruge kwa kutuletea udini hapa.
 
Last edited by a moderator:
Makamee

Makamee

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2013
Messages
2,006
Likes
110
Points
160
Age
29
Makamee

Makamee

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2013
2,006 110 160
HE kumbe kua fisadi ni sifa?
Hata hivyo kimsingi kuna baadhi ya vyeo ktk Jmt vipo kama picha tu kuwahadaa wazanzibar wajione nao ni sehemu ya Serikali.
 
faby

faby

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2011
Messages
2,227
Likes
26
Points
145
faby

faby

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2011
2,227 26 145
Hoja hapa ni utendaji,sasa udini unaingiaje?

Nyinyi ndio mnaendekeza udini!

Kama umeshindwa kujibu hoja usituvuruge kwa kutuletea udini hapa.
Sileti udini nawastua ndugu zangu kina BONGOLALA na mtoi
 
Last edited by a moderator:
faby

faby

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2011
Messages
2,227
Likes
26
Points
145
faby

faby

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2011
2,227 26 145
Hoja hapa ni utendaji,sasa udini unaingiaje?

Nyinyi ndio mnaendekeza udini!

Kama umeshindwa kujibu hoja usituvuruge kwa kutuletea udini hapa.
Wewe unaona mimi naleta udini while at the same time wewe unaleta ukanda kwa kutaka kuibagua zanzibar,usizunguke sana mkuu znz mnaichukia sababu ya __________ nadhani jibu unalo
 

Forum statistics

Threads 1,250,676
Members 481,436
Posts 29,741,384