Wananchi wampa umaarufu Zitto Kabwe


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,628
Likes
117,823
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,628 117,823 280
10/5/2007

*Mgodi wa Buzwagi waitwa Kabwe Gold Mine

Na Shija Felician, Kahama
Mwananchi


WAKAZI wanaoishi kuzunguka eneo la Mgodi wa Buzwagi, wamelibadili jina la Mgodi huo na kuuita Kabwe Gold Mine.

Hali hiyo ilibainika baada ya waandishi wa Habari kutembelea eneo hilo na kukuta mabango yakionyesha maandishi jina hilo.

Kuitwa kwa jina hilo, kunatokana na Mbunge wa Kigoma Kaskazini kwa tiketi cha Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Zito Kabwe kupinga kusainiwa kwa mkataba wa mgodi huo nchini Uingereza na kusababisha kupewa adhabu ya kutohudhuria vikao vya bunge.

Baadhi ya wakazi waliohojiwa kuhusu jina hilo, walidai wameamua kuuita hivyo, kwa sababu mbunge huyo anajali maslahi ya wakazi wa Buzwagi.

Tumeamua kuuita Mgodi wa Dhahabu wa Buzwagi kuwa Mgodi wa Kabwe tukiwa na maana ya kwamba huo ndio uliosababisha Mbunge huyo akafukuzwa bungeni, " walisema kwa nyakati tofauti.

Kumekuwa na malumbano ya kisiasa takribani miezi mitatu kuhusu utata wa ufungaji wa mkataba huo wa Buzwagi uliofanywa baina ya Kampuni ya Barrick na Serikali ya Tanzania hali iliyosababisha baadhi ya wanasiasa kuchukua nafasi hiyo kujipatia umaarufu wa kisiasa.

Baadhi ya Wabunge wa Kanda ya Ziwa wamekuwa wakizomewa mara kwa mara na wananchi wao pindi wanapozungumzia mgogoro huo kwenye mikutano ya hadhara.

Wanachi hao wanauzunguka Mgodi huo wamekuwa wakimsifia Mbunge wa Kigoma Kaskazini kwani kwa sasa wanamuona kama mkombozi wao.
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
227
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 227 160
Kwenye gazeti la Mwananchi jana kulikuwa na nakala inayozungumzia ziara wa waandishi wa habari mgodini Buzwagi,Ulinzi ni wahali ya juu camera haziruhusiwi!! kuna kaguzi lukuki. cha ajabu waandishi hawakuweza ona dhahabu zaidi ya mchanga. Chakuvutia waliweza piga picha moja ya magreda yale likiwa limeandikwa ZITO KABWE... kwa kweli Mh Kabwe yupo matawi ya juu..asikubali kushushwa ama kujishusha.
 
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
7,339
Likes
2,839
Points
280
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
7,339 2,839 280
kweli hiyo picha licha ya kuvutia inakufanya mtu ukae chini na kufikiria sana.kama mtu aliyeko humo ndani mgodini anafikia kuupa jina "Zitto Kabwe" mtambo huo inaleta maswali mengi,kwamba kwa nini wasiubatize "Jakaya Kikwete" (ambaye anadaiwa kuwa "mtu wa watu" au "ametumwa na Mungu")?je ni kwa sababu Zitto kagusa kilio cha watu wengi hapa Tanzania?maswali nimengi ila kinachotia matumaini ni kuwa ukombozi wa kifikra kwa watanzania dhidi ya ufisadi wa CCM umeanza kuingia kwa kasi kuliko tulivyotegemea.Maana zamani CCM walitegemea nguvu na ngome yao kubwa huko kunakoitwa "vijijini/mikoani" (ambako mafisadi wengi wa CCM wanatoka),sasa kwa kuwa huko nako msingi unayeyuka kwa kasi naamini come 2010 tutakuwa na wabunge wa kutosha tu tuka Upinzani...
 
K

Kalimanzira

Senior Member
Joined
Aug 15, 2007
Messages
100
Likes
1
Points
0
K

Kalimanzira

Senior Member
Joined Aug 15, 2007
100 1 0
Hakuna kosa la kiufundi ccm walilofanya kama kumfukuza mh. Zitto. Naamini babu ya Malechela ambaye aliinjia zoezi lile akitafakari yanayoendelea anajutia ushauri wake kwa kiasi kikubwa.Nasi tunawashukuru kwa kutusaidia kufumbua macho wananchi amabo wengi wanahitaji n=mifano ya dhahiri "ushahidi" kama walivyofundishwa na utawala uliopita ili wakubali. Sasa ushahidi umepatikana kupitia 'Buzwagi'
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,707
Likes
267
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,707 267 180
Nashangaa pia kimya cha mzee Malechela yupo hai kweli?
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,779
Likes
25,180
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,779 25,180 280
Sasa hali ikoje baada ya Zitto kuwa sawa na Lipumba?
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,779
Likes
25,180
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,779 25,180 280
Zittooooooooooooooo
 

Forum statistics

Threads 1,238,778
Members 476,144
Posts 29,330,559