Wanajeshi wastaafu kulipwa mishahara ni haki? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanajeshi wastaafu kulipwa mishahara ni haki?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kabindi, Feb 22, 2011.

  1. k

    kabindi JF-Expert Member

    #1
    Feb 22, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nasoma gazeti la Tanzania Daima uk wa 6, kwamba wanajeshi wastaafu wana faraja kubwa hasa baada ya serikali kusikiliza maombi yao ikiwa ni pamoja na kuzikwa kijeshi na kuwalipa mishahara baada ya kustaafu!
    Naomba mnieleweshe kama wanajeshi ni taaluma nyeti kuliko taaluma nyingine kama Madaktari n.k?, hiyo Bajeti ya kuwalipa mishahara imepitishwa na nani na sheria ipi?! kwani kwenye mishahara yao huwa hawana makato ya uzeeni kama wafanyakazi wengine wa Serikali? Shule zetu za kata hazina walimu, Maabara na wala madawati! pesa tuwapatie Wanajeshi eti mishahara baada ya kustaafu???! Mimi naona si haki hata kidogo, naona kama ni janja ya CCM kuwajaza mapesa watu wa usalama ili waendelee kuwaibia kura milele! WATANZANIA TUKATAE UJINGA HUU!
     
  2. Mzuzu

    Mzuzu JF-Expert Member

    #2
    Feb 22, 2011
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 487
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Hakuna mwanajeshi analipwa mshahara baada ya kustaafu zaidi ya pension yake kama wastaafu wengine. Mkuu wa majeshi na team yake kuanzia Maj Gen kwenda juu ndo wanaendelea kupata mafao kama maafisa wakuu wa serikali wengine kama PM, majaji, rais, makamu etc. Huo ni upotoshaji na sio kweli tena hata hao wanaopata mafao yanakuwa based kwenye level ya mshahara wake wa mwisho so kwa wale waliostaafu zamani wkt mishahara haijawa mikubwa wanateseka sana japo walikuwa ma cdf etc. Ukisikia pension na mafao anayopata Gen Musuguri na Mboma unaweza kutokwa na machozi kwa jinsi tofauti ilivyo kubwa.
     
  3. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #3
    Feb 22, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 8,567
    Likes Received: 1,932
    Trophy Points: 280
    Great Sinker.....!
     
  4. kidadari

    kidadari JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2017
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 2,348
    Likes Received: 1,220
    Trophy Points: 280
    duu sio kweli wanajesh wanapata pension kama kawaida hakuna mishahara baada ya kustaafu
     
  5. k

    kakolaki JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2017
    Joined: Apr 6, 2017
    Messages: 300
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 60
    Nenda Somalia au Kongo utajua kwamba Kwa nini Tanzania kumetulia, Kama ungepoteza familia yote ukabaki wewe tu ungejua Kwa nn wanalipwa
     
  6. K

    Kiwete JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2017
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 282
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    Acha kutisha watu.Hata daktari atakuambia nenda mortuary ukaone maiti zilivyo,engineers nao watakuonyesha barabara mbovu,n.k.Hiyo sio hoja,wao ni watumishi kama wengine.
     
  7. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2017
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 12,858
    Likes Received: 4,537
    Trophy Points: 280
    Tanzania ipi iliyotulia unayoizungumzia? Imetulia ilhali haijawahi kutokea (ukitoa post coup d’état attempt period) kwa rais kulindwa wazi wazi na walinzi wenye silaha za kijeshi waliovaa nguo kama za wanajeshi. Kumetulia wakati wewe huwezi kulaza mkweche wako nje wala wewe kulala pasipo na ukuta na geti kama la gereza? Penye umaskini uliokithiri kama Tanzania hukuwezi kuwa kumetulia. Sema ni government discourse tu ambayo imekuaminisha hivyo. Kumetuliaje wakati mbunge anapigwa risasi mchana kweupe kwenye compound ya nyumba za viongozi waandamizi?
     
  8. ManDizzo

    ManDizzo Member

    #8
    Oct 19, 2017
    Joined: Jun 25, 2014
    Messages: 60
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 25
    Alieuliza maswali haya inaonesha hajapitia hata JKT mujibu wa sheria
    Hajui Doso wala six wiki
     
  9. alibakari

    alibakari JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2017
    Joined: Dec 15, 2013
    Messages: 12,203
    Likes Received: 35,010
    Trophy Points: 280
    Kama umeona habari sehemu na ukiwa hujaifahamu omba ufafanuzi na sio kukurupuka kama umekutana na cobra chooni We ulipoona wanajeshi wastaafu kulipwa mishahara umekurupuka tu tulia kwanza na omba ufafanuzi.
     
Loading...