Wanajeshi 66 wameuawa Sudan Kusini


Fede Masolwa

Fede Masolwa

Verified Member
Joined
Oct 26, 2013
Messages
528
Likes
6
Points
35
Fede Masolwa

Fede Masolwa

Verified Member
Joined Oct 26, 2013
528 6 35
Afisaa mkuu msimamizi wa hospitali ya kijeshi ya Juba, Brigedia Gen Dr Ajak Bullen,ameambia shirika la redio la Miraya mjini Juba kuwa wanajeshi 66 wameuawa katika mapigano ya siku mbili.

SOURCE ;
http://www.bbc.co.uk/swahili/
 
M

M2.

Senior Member
Joined
Nov 27, 2013
Messages
161
Likes
4
Points
0
Age
39
M

M2.

Senior Member
Joined Nov 27, 2013
161 4 0
Wanajeshi wa nchi gani? Mbona unaandika kwa haraka hivyo!
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,279
Likes
370
Points
180
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,279 370 180
Mkuu ukifungua page ya bbcswahili.com wameandika tuu hii habari bila kufafanua wanajeshi kutoka wapi.



Afisaa mkuu msimamizi wa hospitali ya kijeshi ya Juba, Brigedia Gen Dr Ajak Bullen,ameambia shirika la redio la Miraya mjini Juba kuwa wanajeshi 66 wameuawa katika mapigano ya siku mbili.


  • Watafanyiwa mazishi ya pamoja
Wakati huohuo afisaa mmoja wa serikali amesema kuwa watu 26 wameuawa katika mapigano ya siku mbili mjini Juba.
Zaidi ya watu miamoja wamejeruhiwa huku maafisa wakuu wakijaribu kudhibiti mji huo kufuatia kile ambacho serikali ilisema ni jaribio la mapinduzi mbalo liliweza kutibuliwa.
Waziri wa mambo ya nje wa Sudan Kusini Barnaba Marial Benjamin amesema kuwa vikosi vya usalama vinawasaka wanajeshi watiifu kwa Riek Machar aliyekuwa makamu wa Rais wa Salva Kiir anayedaiwa kupanga njama hiyo ya mapinduzi.
Taarifa zinasema kuwa milio ya risasi ingali inasikika mjini Juba.



Wanajeshi wa nchi gani? Mbona unaandika kwa haraka hivyo!
 
kadoda11

kadoda11

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
21,529
Likes
16,532
Points
280
kadoda11

kadoda11

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
21,529 16,532 280
duu nilishtuka na heading kwa kudhani ni wa watz.
 
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
14,373
Likes
10,060
Points
280
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
14,373 10,060 280
Wakijaribu wakwetu wanajua tutawajua na kumshughulikia aliyewatuma!!!
 
harakat

harakat

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
2,903
Likes
781
Points
280
harakat

harakat

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
2,903 781 280
unatupa pressure kijana andika vitu kamili utaongeza idadi ya vifo bure
 
mnyikungu

mnyikungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2009
Messages
1,864
Likes
1,831
Points
280
mnyikungu

mnyikungu

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2009
1,864 1,831 280
asante kwa taarifa ila siku nyingine uwe unaangalia na vyanzo vingine vya habari ili kuleta habari iliyokamili...sasa mimi nilijua labda wanajeshi wetu
 
M

M2.

Senior Member
Joined
Nov 27, 2013
Messages
161
Likes
4
Points
0
Age
39
M

M2.

Senior Member
Joined Nov 27, 2013
161 4 0
Tuna wanajeshi wetu huko kutoka Tanzania!Nilidhani ni hao!
 
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
7,466
Likes
114
Points
160
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
7,466 114 160
asante kwa taarifa ila siku nyingine uwe unaangalia na vyanzo vingine vya habari ili kuleta habari iliyokamili...sasa mimi nilijua labda wanajeshi wetu
mweee nilikuwa nimeshtuka maana nina rafiki yangu yuko pale sinza na mumewe amekwenda huko sudani ndugu yule dada halali usingizi ni mawazo kweli kweli ndio aje akutane na hii khabari anaweza kufa ati
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
8,686
Likes
5,746
Points
280
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
8,686 5,746 280
Wanajeshi wa nchi gani? Mbona unaandika kwa haraka hivyo!
Hawa ni wenyewe kwa wenye. Kulikuwa na jaribio la kupindua serikali. Baada ya kujitenga kutoka Sudan bado hawajaridhika wanazidi kugawanyika.... Ni ule msemo wa mwalimu kuwa wanzanbar wakijitenga watajiona kuna wazanzibara na wazanzibari. Sasa wao huko kuna makabila mawili nayo yanagombana
 
tikitaka men

tikitaka men

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2013
Messages
216
Likes
30
Points
45
tikitaka men

tikitaka men

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2013
216 30 45
Mkuuu sio mpango malizia taarifa unatutisha siunajua jeshi letu la ukweli lipo uko,kuwa makini.
 
mnyikungu

mnyikungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2009
Messages
1,864
Likes
1,831
Points
280
mnyikungu

mnyikungu

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2009
1,864 1,831 280
anakufa bure..kumbe kalishwa tango pori..... kwa kweli kuna haja ya kufundishana namna ya kuriport matukio....siku hizi watu huwa wanakurupuka tu...ukisoma kichwa cha thread na vilivyomo ndani tofauti......watakuja kuuwa watu siku moja hawa wanaokurupuka kuandika habari
 
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
2,417
Likes
5
Points
0
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
2,417 5 0
Hawa ni wenyewe kwa wenye. Kulikuwa na jaribio la kupindua serikali. Baada ya kujitenga kutoka Sudan bado hawajaridhika wanazidi kugawanyika.... Ni ule msemo wa mwalimu kuwa wanzanbar wakijitenga watajiona kuna wazanzibara na wazanzibari. Sasa wao huko kuna makabila mawili nayo yanagombana
Miezi kadhaa iliyopita nilielezewa na Msudani wa "Kaskazini" kuhusu njaa,dhiki na shida zilizowakumba raia wa Sudan ya Kusini huku viongozi na wageni (Wakenya wanatajwa) wakinufaika.

Wanaamini kuwa viongozi wao wamewapandisha "mkenge" kwa kujitenga na wakaskazini,kuna mpaka "vilio" mitaani vikitaka warudi kwenye muungano.

Machafuko ya kutaka kupinduana hayawashangazi wengi wa wanaoijua hali halisi.

Ila kwa vyovyote vile muungano wao na wa-Watanazania usifananishwe.
 

Forum statistics

Threads 1,275,118
Members 490,908
Posts 30,533,189