Wanafunzi wenye vipaji maalum!!!


Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
5,921
Likes
96
Points
145
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
5,921 96 145
Natamani kuwaona,natamani kusikia wako wapi.hivi wameonyesha kwamba wao ni 'special' kwa kuleta maendeleo nchini?au walipewa misifa isiyostahili.wale wa mzumbe,Ilboru,Tabora boys,Kibaha,msalato,Kilakala wamepotelea wapi?naongelea wale wanafunzi wa miaka ya 90's mpaka early 2000's kabla mfumo wa elimu haujachakachuliwa.
 
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,069
Likes
958
Points
280
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,069 958 280
Tanzania!its unfortunate we don't have such system where we recognize people with talents,the only heroes we know or we have are rich people and the so called wasanii wa kizazi kipya.poor Tanzania!with our system today everyone is intellectual, everyone is a leader and everyone is a lawyer.i was told in US most people are ignorant but the nation has benefited from few well prepared Elites.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,571
Likes
3,725
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,571 3,725 280
Tupo hatuna mbele wala nyuma!baada ya form6 hakuna aliyefanya evaluation kama lengo la special schools lilifanikiwa au?tatizo tz hakuna mfumo wa kueleweka wa elimu
 
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,069
Likes
958
Points
280
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,069 958 280
Tupo hatuna mbele wala nyuma!baada ya form6 hakuna aliyefanya evaluation kama lengo la special schools lilifanikiwa au?tatizo tz hakuna mfumo wa kueleweka wa elimu
probably you were suppose to show your impact by serving the society of Tanzania.
 
C

chelenje

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
554
Likes
2
Points
0
C

chelenje

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
554 2 0
Tupo mkuu, mie nilikuwa Ilboru kweli hatuna mbele wala nyuma, isitoshe tulikuwa tunatafuniwa kila kitu, nilipofika chuo (udsm) nilitamani tujengewe chuo chetu, pale FOE (FACULTY OF ENGINEERING) shule ilikuwa ngumu mno, wengi tulikula disco wakatupotezea, najuta kusoma special skul, tupo tupo tu .....
 
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
8,038
Likes
595
Points
280
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2007
8,038 595 280
tupo kamanda, tunaclear semesters zetu, si unajua viporo vya b.tech.....then tuingie mtaani
 
tunalazimika

tunalazimika

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
1,100
Likes
4
Points
135
tunalazimika

tunalazimika

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
1,100 4 135
kwa kwel mim ni kat yao, nilimaliza tabora school 97_nime graduate 2002, na nimekuwa najitahid kuleta mabadiliko always. Nimewahi kuandikiwa barua ya pongez na boss wangu kwa utendaji wangu_tatizo in public service there is no enough room to show how much u can_cauz the room is reserved for the use of politicians_ndo mana hata vipanga wote kama akina prof wa mifupa wameishia kwenye siasa tu_kaz sana hapa tz
 
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
5,921
Likes
96
Points
145
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
5,921 96 145
kumbe mpo,najaribu kuwakumbusha kuwa tunahitajikuuona ule uspecialwenu sasa!mazingira ni magumu ila hiyo sio sababu ya nyinyi kushindwa kufurukuta,mmejaribu mkashindwa?tunataka kuona makeke yenu sasa,ukwelinilikua nawakubali sana ukiondoa wachache ambaoni Fake.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,380
Likes
43,067
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,380 43,067 280
Vipaji gani? Vya kukremu past papers?

Hatuna vipaji vya ingenutiy sisi. Nani anabisha?
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,846
Likes
255
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,846 255 180
Wengi wali-DISCO mwaka wa kwanza pale UDSM ::: Walionde US sana hivi ni drug dealers ::: Walioenda India walirudishwa:::

Huo mfumo ulikuwa ni wa kipuuzi - Walioitwa wa vipaji maalumu walikuwa mabingwa wa kukariri "past papers"!
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,228
Likes
2,330
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,228 2,330 280
Wengi wali-DISCO mwaka wa kwanza pale UDSM ::: Walionde US sana hivi ni drug dealers ::: Walioenda India walirudishwa:::

Huo mfumo ulikuwa ni wa kipuuzi - Walioitwa wa vipaji maalumu walikuwa mabingwa wa kukariri "past papers"!
watoto wa wakubwa>>>mawaziri, PS, matajiri
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,189
Likes
2,555
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,189 2,555 280
Kwamba walikuwa special hasa au la, nadhani ni debatable. Nikweli hakuna mfumo mzuri wa kunarture vipaji hapa Tz. Ninaowafahamu mimi naweza kuthubutu kusema wengi wao wamefanikiwa (kwa standards za kibongo). Wengi ni madaktari, ma engineer etc na hata wengine wamebaki kufudisha kwenye vyuo vikuu. Zaidi ya asilimia 75 ya wanafaunzi waliokuwa wakimaliza kidato cha sita katika shule hizo walikuwa wanapata nafasi ya kwenda chuo kikuu.
 
B

Brandon

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
336
Likes
3
Points
0
B

Brandon

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
336 3 0
wengi wali-disco mwaka wa kwanza pale udsm ::: Walionde us sana hivi ni drug dealers ::: Walioenda india walirudishwa:::

Huo mfumo ulikuwa ni wa kipuuzi - walioitwa wa vipaji maalumu walikuwa mabingwa wa kukariri "past papers"!
baba enock taratiiibu,
.
Mi nilikuwa miongoni mwao na wala ckuwa nakariri,frends zangu kibao pia walikua moto. Nakubali kulikua na vimeo vichache vilikuwa vinaingizwa kwa njia za panya. Ila majority ni vichwa haswaaa.
 
M

Misterdennis

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2007
Messages
1,613
Likes
157
Points
160
M

Misterdennis

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2007
1,613 157 160
Wapo na walikuwepo vijan wenye uwezo. of course, walikuwepo pia wa kukariri.
Tatizo ni kwamba wale wenye uwezo ....wameishia kuwa walimu wa vyuo... basi.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,380
Likes
43,067
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,380 43,067 280
Kwamba walikuwa special hasa au la, nadhani ni debatable. Nikweli hakuna mfumo mzuri wa kunarture vipaji hapa Tz. Ninaowafahamu mimi naweza kuthubutu kusema wengi wao wamefanikiwa (kwa standards za kibongo). Wengi ni madaktari, ma engineer etc na hata wengine wamebaki kufudisha kwenye vyuo vikuu. Zaidi ya asilimia 75 ya wanafaunzi waliokuwa wakimaliza kidato cha sita katika shule hizo walikuwa wanapata nafasi ya kwenda chuo kikuu.
Ma engineer wa kwenye makaratasi tu hao. Ma engineer gani wanashindwa kuvumbua mashine za kutengenezea/kuzalisha umeme....kila mwaka kuna mgao.....Miafrika bana
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
516
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 516 280
. Ma engineer gani wanashindwa kuvumbua mashine za kutengenezea/kuzalisha umeme....kila mwaka kuna mgao.....Miafrika bana
NN,
Tatizo siyo Maengineer. Tatizo ni absence of research funding. Kama serikali yetu ingeweka kipaumbele kwenye swala la utafiti kivitendo, nina uhakika maengineer wetu wangekuja na solution nzuri tu za matatizo yetu.
Nchi za ulaya mwanafunzi mmoja anatengewa zaidi ya usd 20,000 kwa utafiti. Marekani ni zaidi ya hapo. Sisi, mmmh sifuri.
Kwa hiyo tusiwalaumu wataalam wetu na wanafunzi wetu wenye vipaji maalum.
 
U

Utatu

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2008
Messages
436
Likes
111
Points
60
U

Utatu

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2008
436 111 60
Wengi wali-DISCO mwaka wa kwanza pale UDSM ::: Walionde US sana hivi ni drug dealers ::: Walioenda India walirudishwa:::

Huo mfumo ulikuwa ni wa kipuuzi - Walioitwa wa vipaji maalumu walikuwa mabingwa wa kukariri "past papers"!
Kuna wengine wamekula PhD zao Ulaya na wanapiga mzigo kwenye makampuni makubwa tu huko huko. Na wao je?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,380
Likes
43,067
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,380 43,067 280
NN,
Tatizo siyo Maengineer. Tatizo ni absence of research funding. Kama serikali yetu ingeweka kipaumbele kwenye swala la utafiti kivitendo, nina uhakika maengineer wetu wangekuja na solution nzuri tu za matatizo yetu.
Nchi za ulaya mwanafunzi mmoja anatengewa zaidi ya usd 20,000 kwa utafiti. Marekani ni zaidi ya hapo. Sisi, mmmh sifuri.
Kwa hiyo tusiwalaumu wataalam wetu na wanafunzi wetu wenye vipaji maalum.
Hivi wale wavumbuzi wa ndege walitengewa kiasi gani na serikali ya Marekani?
 
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
5,921
Likes
96
Points
145
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
5,921 96 145
Ma engineer wa kwenye makaratasi tu hao. Ma engineer gani wanashindwa kuvumbua mashine za kutengenezea/kuzalisha umeme....kila mwaka kuna mgao.....Miafrika bana
ndo maana nkajiuliza siku zoote serikali inahangaika kwenye mambo kama ya umeme,walimu wa hisabati na sayansi.hivi hawa jamaa wameshindwa kutoa ufumbuzi?wake up guys!!
 

Forum statistics

Threads 1,205,279
Members 457,838
Posts 28,188,684