wanafunzi waandamana


Faith

Faith

Member
Joined
Jul 9, 2008
Messages
52
Likes
3
Points
0
Faith

Faith

Member
Joined Jul 9, 2008
52 3 0
niko hapa jirani na jengo la mkuu wa mkoa, naona na kusikia wanafunzi wakiandama kupinga nauli ya mia
wanaimba nyimbo za kumpondea kandolo
naona na wengine wamechukuliwa na defender ya polisi
mpo wana habari?
 
BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
175
Likes
14
Points
0
BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined Jul 4, 2008
175 14 0
hata me nimeona hawa wadogo zetu, bora watafute haki yao,
 
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
807
Likes
25
Points
35
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
807 25 35
Hakika ila bila kibali wataumizwa
 
Faith

Faith

Member
Joined
Jul 9, 2008
Messages
52
Likes
3
Points
0
Faith

Faith

Member
Joined Jul 9, 2008
52 3 0
Hofu yangu ni kua HAWANA KIBALI KWANI WALINYIMWA!, sasa hii inaweza kuwaletea tatizo, na wanafunzi wenyewe wengi ni wa msingi na sekondari (lkn ni km o'level) mana wadogonaona na mabomu yanatupwa hapa, watoto wanakimbizwa
nitajuza baadae
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Hakika ila bila kibali wataumizwa
Hivi, hao wanafunzi wana haki gani, kwa taarifa yenu sheria za nchi zinasema walipe nusu ya nauli ya mtu mzima... kwa maana kuanzia sasa walipe 200/- per normal route...

Lakini hata hivyo SUMATRA wamepunguza to 100/- Tsh. nani asiyejua kwamba mafuta yamepanda?

Hao wenye dala dala ambao wanalipa kodi etc. kwa nini wabebeshwe mzigo wao...

Ndio muda muafaka wa kujua kwamba kuzaa si tabu... bali kazi kulea na tujiandae kuwalipa watoto wetu.
 
Mzee wa Gumzo

Mzee wa Gumzo

Senior Member
Joined
Apr 21, 2008
Messages
197
Likes
0
Points
0
Mzee wa Gumzo

Mzee wa Gumzo

Senior Member
Joined Apr 21, 2008
197 0 0
niko hapa jirani na jengo la mkuu wa mkoa, naona na kusikia wanafunzi wakiandama kupinga nauli ya mia
wanaimba nyimbo za kumpondea kandolo
naona na wengine wamechukuliwa na defender ya polisi
mpo wana habari?
Ni haki ya kiraia but i think lazima serikali itafute njia ya kukabiliana na kupanda kwa bei ya mafuta.

Am sorry kwa wanetu na wadogo zetu but i think they should'nt.Things are worse on both sides.
 
H

HKiboka

Member
Joined
Feb 6, 2007
Messages
13
Likes
0
Points
0
H

HKiboka

Member
Joined Feb 6, 2007
13 0 0
Mabomu ya nini kwa watoto wadogo? mbona hata Ulaya watu wakiandamana huzuiwa tu na si kuwapiga mabomu ya machozi! Lakini ndio njia inayotumika sana hapa Afrika, kupiga na kujeruhi. Na hao askari watoto wao hawamo kwenye maandamano?
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,492
Likes
935
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,492 935 280
Kweli kila mtu ana haki ya kumsomesha mtoto ktk shule anayoipenda,au yenye sifa nzuri(kulingana na anavyoona yeye),au anayomudu. Sasa kuna Watz wenzetu hasa Dar; mtoto wa darasa la kwanza(umri 6/7yrs) anatoka Tabata kisukulu anakwenda kusoma s/msingi Kawe Ukwamani, au mtoto(7yrs) anatoka Gongo la Mboto anakwenda kusoma s/msingi Mbagala rangi tatu.Wakati unajua kuwa mtoti/kijana wako hatamudu ngalambe za mabasi unategemea nini? Ni kweli shule nyingi za serikali zinaktisha tamaa sana.

Kwa sekondari ni vigumu kidogo kwa sababu shule ni chache ktk maeneo yetu,itabidi tupambane hivyo hivyo.
 
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
807
Likes
25
Points
35
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
807 25 35
Hivi, hao wanafunzi wana haki gani, kwa taarifa yenu sheria za nchi zinasema walipe nusu ya nauli ya mtu mzima... kwa maana kuanzia sasa walipe 200/- per normal route...

Lakini hata hivyo SUMATRA wamepunguza to 100/- Tsh. nani asiyejua kwamba mafuta yamepanda?

Hao wenye dala dala ambao wanalipa kodi etc. kwa nini wabebeshwe mzigo wao...

Ndio muda muafaka wa kujua kwamba kuzaa si tabu... bali kazi kulea na tujiandae kuwalipa watoto wetu.
Asubuhi one of the students was talking kwenye TBC ... he said kwamba theres someone who wanted to start up a company ya transport for students ... i've forgotten the abbreaviation and the details ... ameomba kibali siku nyingi but has not received any response

If someone watched please help me out ...

I really wonder kama kweli mtu kajitolea to save the situation na the same govt inamnyima kibali .. what do you expect

Kasheshe hao watoto wameshapigwa mabomu tayari wengine wamefungwa
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
19
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 19 0
Asubuhi one of the students was talking kwenye TBC ... he said kwamba theres someone who wanted to start up a company ya transport for students ... i've forgotten the abbreaviation and the details ... ameomba kibali siku nyingi but has not received any response

If someone watched please help me out ...

I really wonder kama kweli mtu kajitolea to save the situation na the same govt inamnyima kibali .. what do you expect

Kasheshe hao watoto wameshapigwa mabomu tayari wengine wamefungwa
Nilishasikia siku nyingi ila sijui kama alipatiwa ruksa.
 
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
4,745
Likes
29
Points
145
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
4,745 29 145
Asubuhi one of the students was talking kwenye TBC ... he said kwamba theres someone who wanted to start up a company ya transport for students ... i've forgotten the abbreaviation and the details ... ameomba kibali siku nyingi but has not received any response

If someone watched please help me out ...

I really wonder kama kweli mtu kajitolea to save the situation na the same govt inamnyima kibali .. what do you expect

Kasheshe hao watoto wameshapigwa mabomu tayari wengine wamefungwa
Hiyo issue ya huyo muhindi aliotaka kuleta mabasi ya wanafunzi aliomba kusamehewa kodi zote kuanzia import,duty, mpaka income tax sasa serikali ikaona labda ni ujanja flani ikagoma
 
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2007
Messages
2,720
Likes
57
Points
145
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2007
2,720 57 145
niko hapa jirani na jengo la mkuu wa mkoa, naona na kusikia wanafunzi wakiandama kupinga nauli ya mia
wanaimba nyimbo za kumpondea kandolo
naona na wengine wamechukuliwa na defender ya polisi
mpo wana habari?

Sasa kama watoto wa shule nao wameanza kuandamana bila kuogopa vitisho vya Polisi basi tunaelekea kubaya kabisa! Huko tunakokwenda Watoto wa Chekechea nao wataanza kuandamana, sijui Polisi watawapiga virungu nao?

Naona Polisi wetu wamekosa cha kufanya kabisa na sasa wanashindana na watoto wa shule; ni upotevu wa raslimali za taifa, au stock ya mabomu ya machozi inakaribia ku-expire? Kwani RPC angruhusu maandamano ingekuwaje? Wangeandamana na baadaye kutawanyika wenyewe baada ya kufikisha ujumbe wao.

Yaani mambo mengine yanazuilika kirahisi sana lakini kwa kuwa polisi wetu wamezoeshwa kutumia nguvu hata mahali pasipohitaji nguvu; Busara ndogo sana wanakosa! Ni vema serikali ijue hao ndo wapiga kura wa Uchaguzi wa 2010.
 
H

Haika

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,318
Likes
68
Points
145
H

Haika

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,318 68 145
mimi naona wazazi walipe tu hizo nauli. kama tumekubali school fees kupanda katika shule za serikali bila kulalamika kuwa wanafunzi watashindwa inakuwaje haya mabasi ya wafanyabiashara, wajasiriamali inawezekanaje?
 

Forum statistics

Threads 1,238,854
Members 476,196
Posts 29,334,227