Wanafunzi wa vyuo kutopiga kura ni ukiukwaji wa katiba ya jamhuri ya muungano wa tz


marshal

marshal

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
354
Likes
33
Points
45
marshal

marshal

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
354 33 45
NILISIKITISWA SANA NA KITENDO CHA TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI KUTOWARUHUSU WANAVYUO WALIOKUWA WAMEJIANDIKISHA KATIKA DAFTARI LA KUDUMU LA WAPIGA KUPIGA KURA SEHEM NYINGINE KAMA HAKI YAO YA MSINGI NA KIKATIBA.
KATIBA YA JAMHURU YA MUUNGANO INASEMA YAFUATAYO JUU YA HAKI YA KUPIGA KURA.
"
5​
.-(1) Kila raia wa Tanzania aliyetimiza umri wa miaka
kumi na minane anayo haki ya kupiga kura katika uchaguzi
unaofaywa Tanzania na wananchi. Na haki hii itatumiwa kwa
kufuata masharti ya ibara ndogo ya (2) pamoja na masharti
mengineyo ya Katiba hii na ya Sheria inayotumika nchini
Tanzania kuhusu mambo ya uchaguzi.
(2) Bunge laweza kutunga sheria na kuweka masharti
yanayoweza kuzuia raia asitumie haki ya kupiga kura kutokana
na yoyote kati ya sababu zifuatazo, yaani raia huyo-
(a) kuwa na uraia wa nchi nyingine;
(b) kuwa na ugonjwa wa akili;
(c) kutiwa hatiani kwa makosa fulani ya jinai;
(d) kukosa au kushindwa kuthibitisha au kutoa
kitambulisho cha umri, uraia au uandikishwaji kama
mpiga kura,
mbali na sababu hizo hakuna sababu nyingine yoyote
inayoweza kumzuia raia asitumie haki ya kupiga kura.
(3) Bunge litatunga Sheria ya Uchaguzi na kuweka
masharti kuhusu mambo yafuatayo-
(a) kuanzisha Daftari la Kudumu la Wapiga kura na
kuweka utaratibu wa kurekebisha yaliyomo katika
Daftari hilo;
(b) kutaja sehemu na nyakati za kuandikisha wapiga
kura na kupiga kura;
(c) utaratibu wa kumwezesha mpiga kura
aliyejiandikisha sehemu moja kupiga kura sehemu
nyingine na kutaja masharti ya utekelezaji wa

utaratibu huo"
KATIKA YOTE YALIYOTAJWA NA KATIBA YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA IBARA YA 5 KIPENGELE CHA 3 (C) KINALITAKA BUNGE KUWEKA UTARATIBU WA WATU KUWEZA KUPIGA KURA SEHEMU TOFAUTI NA ZILE WALIZOJIANDIKISHIA.
JAMANI EMBU WATAALAM WA SHERIA MNISAIDIE KWA HILI
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
NILISIKITISWA SANA NA KITENDO CHA TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI KUTOWARUHUSU WANAVYUO WALIOKUWA WAMEJIANDIKISHA KATIKA DAFTARI LA KUDUMU LA WAPIGA KUPIGA KURA SEHEM NYINGINE KAMA HAKI YAO YA MSINGI NA KIKATIBA.
KATIBA YA JAMHURU YA MUUNGANO INASEMA YAFUATAYO JUU YA HAKI YA KUPIGA KURA.
"
5​
.-(1) Kila raia wa Tanzania aliyetimiza umri wa miaka
kumi na minane anayo haki ya kupiga kura katika uchaguzi
unaofaywa Tanzania na wananchi. Na haki hii itatumiwa kwa
kufuata masharti ya ibara ndogo ya (2) pamoja na masharti
mengineyo ya Katiba hii na ya Sheria inayotumika nchini
Tanzania kuhusu mambo ya uchaguzi.
(2) Bunge laweza kutunga sheria na kuweka masharti
yanayoweza kuzuia raia asitumie haki ya kupiga kura kutokana
na yoyote kati ya sababu zifuatazo, yaani raia huyo-
(a) kuwa na uraia wa nchi nyingine;
(b) kuwa na ugonjwa wa akili;
(c) kutiwa hatiani kwa makosa fulani ya jinai;
(d) kukosa au kushindwa kuthibitisha au kutoa
kitambulisho cha umri, uraia au uandikishwaji kama
mpiga kura,
mbali na sababu hizo hakuna sababu nyingine yoyote
inayoweza kumzuia raia asitumie haki ya kupiga kura.
(3) Bunge litatunga Sheria ya Uchaguzi na kuweka
masharti kuhusu mambo yafuatayo-
(a) kuanzisha Daftari la Kudumu la Wapiga kura na
kuweka utaratibu wa kurekebisha yaliyomo katika
Daftari hilo;
(b) kutaja sehemu na nyakati za kuandikisha wapiga
kura na kupiga kura;
(c) utaratibu wa kumwezesha mpiga kura
aliyejiandikisha sehemu moja kupiga kura sehemu
nyingine na kutaja masharti ya utekelezaji wa

utaratibu huo"
KATIKA YOTE YALIYOTAJWA NA KATIBA YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA IBARA YA 5 KIPENGELE CHA 3 (C) KINALITAKA BUNGE KUWEKA UTARATIBU WA WATU KUWEZA KUPIGA KURA SEHEMU TOFAUTI NA ZILE WALIZOJIANDIKISHIA.
JAMANI EMBU WATAALAM WA SHERIA MNISAIDIE KWA HILI
Ha ha haaaaaaa kaka sheria ya uchaguzi inasema upige kura ulipi jiandikishia na si penginepo. Badilisheni sheria kwanza msiilaumu tume mkuu.
 
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2007
Messages
534
Likes
70
Points
45
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2007
534 70 45
Ha ha haaaaaaa kaka sheria ya uchaguzi inasema upige kura ulipi jiandikishia na si penginepo. Badilisheni sheria kwanza msiilaumu tume mkuu.
Mkanganyiko wa sheria za kibongo!!!!!!!!!!!!!!!!!
Naamini katiba ya nchi ni ya muda mrefu sana na hizi sheria mpya za uchaguzi ni za jana tu na hazitelerezeki !!!!!! kwa sababu zinavunjwa kiurahisis sana tu.

Ilikuwa inatakiwa sheria ya uchaguzi ilipoandikwa wange angalia je katika kipengele cha uchaguzi katiba inasema nini ndiyo waweze kubadilisha ipasavyo. Vinginevyo inakuwa kukinzana kwa sheria mambo yanaendeshwa kama mboga ya mlendalenda.
 
Utotole

Utotole

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
6,528
Likes
3,340
Points
280
Utotole

Utotole

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
6,528 3,340 280
Mkanganyiko wa sheria za kibongo!!!!!!!!!!!!!!!!!
Naamini katiba ya nchi ni ya muda mrefu sana na hizi sheria mpya za uchaguzi ni za jana tu na hazitelerezeki !!!!!! kwa sababu zinavunjwa kiurahisis sana tu.

Ilikuwa inatakiwa sheria ya uchaguzi ilipoandikwa wange angalia je katika kipengele cha uchaguzi katiba inasema nini ndiyo waweze kubadilisha ipasavyo. Vinginevyo inakuwa kukinzana kwa sheria mambo yanaendeshwa kama mboga ya mlendalenda.
Katiba imepitwa na wakati na serikali ya CCM haitaki kuruhusu mabadiliko kwa kuwa utata uliomo unaifaidisha CCM.

Ikibidi tudai mabadiliko kwa kila namna
 

Forum statistics

Threads 1,236,587
Members 475,219
Posts 29,263,074