Wanafunzi Chuo Kikuu cha Ardhi wajawa hofu


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
81,978
Likes
121,293
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
81,978 121,293 280
Wanafunzi Chuo Kikuu cha Ardhi wajawa hofu

2008-07-28 16:02:48
Na Job Ndomba,Jijini

Wanafunzi zaidi ya 150 wa Chuo Kikuu cha Ardhi wamejawa hofu ya kukosa sifa za kuendelea na masomo baada ya matokeo yao kushikiliwa kutokana na kiasi cha pesa wanachodaiwa na chuo.

Imeelezwa kuwa hofu hiyo ya kupoteza sifa za kuendelea na masomo chuoni hapo, inazidishwa na ukweli kuwa baadhi ya wanafunzi hao ambao matokeo yao yameshikiliwa hadi sasa, wanadaiwa hadi Sh. 800,000, ambazo kutokana na hali zao kiuchumi, ni wazi kwamba hawataweza kuzilipa ili kupata matokeo yao hayo.
Rais wa Serikali ya Wanafunzi wa Chuo hicho cha Ardhi, Bw. Anthony Massawe, amesema hali bado si shwari chuoni hapo, kwani bado wanafunzi wengi wanahofia kukosa masomo.

Bw. Massawe amesema ni wanafunzi wachache tu ambao wanatarajiwa kupewa matokeo yao na wengine wengi wanahofiwa kukosa, licha ya kutakiwa kukata rufaa kwavile wanatakiwa kurudi vijijini walikozaliwa ili kupata taarifa zaidi kutoka kwa viongozi wa vijiji.

Amesema hadi sasa, ni wanafunzi 84 tu ambao wameshapewa matokeo yao na wengine zaidi ya 150 wameanza kukata rufaa baada ya kutakiwa kufanya hivyo kwakuwa tayari Bodi ilishaamua kutowaonesha matokeo yao.

Aidha, Bw. Massawe amesema dalili zinaonesha kuwa watakoathirika zaidi ni wale wa mwaka wa kwanza na wa pili.

Taarifa nyingine zinaeleza kuwa migogoro kama hiyo, pia imevikumba vyuo vingine kadhaa na hivyo Umoja wa Serikali za Vyuo Vikuu, TAHLISO kuamua kutoa tamko lao rasmi, hasa kuhusiana na baadhi ya vigezo vinavyotumiwa na Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu nchini ambavyo vimetakiwa viondolewe, kwani vinawakosesha mikopo wanafunzi wengi wanaostahili kupata mikopo hiyo.

``Mpango uliopo ni kuishinikiza Serikali kutoa mikopo kwa asilimia 100 kwa wanafunzi wote wanaochaguliwa katika vyuo vya elimu ya Juu,`` imeelezwa na chanzo kimoja toka TAHLISO.

SOURCE: Alasiri
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
81,978
Likes
121,293
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
81,978 121,293 280
Naam masharti ya IMF na WB hayo ambayo hayana maslahi yoyote kwa nchi yetu lakini viongozi vichwa maji wakiambiwa na wazungu wa kutoka IMF na WB wafanye chochote kile basi nao wanakifanya bila kuangalia athari yake kwa nchi. Sasa watoto wa mafisadi wanapata elimu poa nje na wale wa walala hoi hawapewi mikopo na matokeo yake watakosa elimu na hivyo kuwa na uwezo mdogo wa kufanya lolote la maana katika maisha yao na Tanzania kwa ujumla.
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,438
Likes
1,326
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,438 1,326 280
Naam masharti ya IMF na WB hayo ambayo hayana maslahi yoyote kwa nchi yetu lakini viongozi vichwa maji wakiambiwa na wazungu wa kutoka IMF na WB wafanye chochote kile basi nao wanakifanya bila kuangalia athari yake kwa nchi. Sasa watoto wa mafisadi wanapata elimu poa nje na wale wa walala hoi hawapewi mikopo na matokeo yake watakosa elimu na hivyo kuwa na uwezo mdogo wa kufanya lolote la maana katika maisha yao na Tanzania kwa ujumla.
Mkapa huyo
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
86
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 86 0
wanafunzi wanalia na mikopo wakati juzi hapa tumeambiwa wanafunzi 10,000 wamepewa mikopo mara mbili kutoka bodi ya mikopo.

huu uzembe wa aina hii utamalizika lini? .....
mtu anatakiwa alipe laki nane kwa mwaka.....atazitoa wapi na yeye anatoka kijijini ambako mzee wake chakula hana sawa sawa?

dhuluma tanzania sijui itaisha lini kwa kweli
 

Forum statistics

Threads 1,250,303
Members 481,303
Posts 29,727,544