Wana-Apollo wateka gari lenye mchanga wa Tanzanite


Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,115
Likes
65
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,115 65 145
Wana-apolo wateka gari lenye mchanga wa tanzanite
Na Neil Bwindiki, Simanjiro


KUNDI la Wana-Apolo 200 walioko katika eneo la Mgodi wa Madini ya Tanzanite One wa Mererani, wilayani Simanjiro, mkoani Manyara, wameliteka lori dogo lililokuwa likisafirisha mchanga wenye madini hayo mali ya Umoja wa Vijana wa CCM (UVCCM) mkoani Arusha na kupora viroba vilivyosheheni mchanga huo.


Kamanda wa Polisi mkoani Manyara, Luther Mbutu, amethibitisha tukio hilo lililotokea juzi saa 11 jioni katika eneo la kijiji cha Naisinyai kilichopo katika barabara kuu inayotoka eneo la mgodi huo kuelekea uwanja wa ndege wa Kimatifa wa Kilimanjaro (KIA).


Alisema, lori hilo lenye mali ya Leonard Kavishe, mkazi wa Kaloleni, mkoani Arusha lilitumika kubeba mchanga huo kutoka kwa mwekezaji wa kampuni inayojishughulisha na uchimbaji wa madini hayo baada ya kuomba ili aweze kupata fedha za kuendesha mradi wao.


Kamanda Mbutu alisema baada ya kutoka katika eneo hilo la mgodini, lilipofika katika eneo hilo, dereva wa gari hilo, Davis Geoffrey (27) mkazi wa Arusha, aliwakuta baadhi ya wana-apolo wakiwa wamelala barabarani.


Alisema aliposimama, alivamiwa na kujeruhiwa mkononi na gari lake kushambuliwa kwa mawe kupora viroba hivyo ambavyo thamani yake bado haijajulikana.


Kamanda Mbutu alisema, baada ya kupora, wana-apolo hao walitoweka kusikojulikana na kuliacha gari hilo barabarani na kwamba, dereva huyo aliyejeruhiwa, alisaidiwa muda mchache baada ya askari polisi kufika eneo la tukio.


Alisema baada ya kutekwa, lori hilo liliharibiwa na kusababisha hasara ya zaidi ya Sh800,000 na limehifadhiwa katika kituo kidogo cha polisi kilichopo Mererani.


Kamanda Mbutu alisema polisi imefuatilia kujua mchanga huo ni mali ya nani baada ya kuwapo kwa uvumi kuwa ni mali ya Mbunge wa Simanjiro, Christopher Ole Sendeka na kubaini kuwa ni mali ya UV-CCM wilayani humo kutokana na kibali kilichotolewa na kuidhinishwa na Katibu wa Vijana Mkoa wa Arusha, Mfaume Kizigo.


Naye Ole Sendeka akizungumza kwa njia ya simu kutoka jijini Dar es Salaam, alithibitisha tukio hilo na kukanusha uvumi kuwa mchanga huo kuwa ni mali yake na kusema kuwa baadhi ya wanasiasa wanatumia nafasi hiyo kulichafua jina lake.


mwananchi


kazi hiyo sio ndogo hapa panahitaji utfiti wa kutosha haya mambo yanaendaje?
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
96
Points
145
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined Feb 25, 2006
3,347 96 145
swali kubwa hapa kwangu ni kuwa kunani hata kampuni hiyo iwape UVCCM mchanga wa Tanzanite? Siku UVCCM wanafanya biashara ya madini? Leaves a lot to be desired!
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
9
Points
0
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 9 0
swali kubwa hapa kwangu ni kuwa kunani hata kampuni hiyo iwape UVCCM mchanga wa Tanzanite? Siku UVCCM wanafanya biashara ya madini? Leaves a lot to be desired!

Kila mwanasiasa wa CCM anachukua pale anapoweza...nchi yetu inatia huruma.
 
M

Mugo"The Great"

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2007
Messages
263
Likes
8
Points
35
M

Mugo"The Great"

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2007
263 8 35
Hii inadhihirisha kuwa "WADANGANYIKA" wamechoka na blabla za maisha bora kwa kila mtanzania huku "Watu wanachukua Chao Mapema" Watu wakiwasema viongozi, jibu linakuwa leteni ushahidi. Sasa nao wameamua kutumia staili hiyo kwa sababu "Mnyonge Siku zote hana cha kupoteza"

Tanzania inaendelea kubadilika siku hadi siku; kuanzia kumrushia mawe Mkuu wa Wilaya , Zomea zomea na sasa kuchukua kile wanachokikosa kwa nguvu. Hii ni dalili mbaya kwa future ya nchi. Tusiendelee kujidanganya kuwa tuna AMANI wakati tumekalia BOMU kubwa ambalo ni suala la wakati tu. JK salam hizo zinatosha kuwafanya muangalie nyuma kabla hamjaiangamiza nchi.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,439
Likes
117,239
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,439 117,239 280
Jamani hivi ni utaratibu gani unaotumika ili kuweza kupata huo mchanga wa Tanzanite/dhahabu? Nauliza ili Watanzania wengine wazijue taratibu hizo na wao waombe kama ni kupewa au kununua mchanga huo. Juzi juzi tulisikia baadhi ya mawaziri wana migodi yao, sasa tunasikia kwamba UVCCM walikuwa na machanga wa Tanzanet wakati huo huo Watanzania tulio wengi hatujui ni taratibu zipi zinazotumika kumiliki mgodi au mchanga.
 
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
1,241
Likes
430
Points
180
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
1,241 430 180
Hii inadhihirisha kuwa "WADANGANYIKA" wamechoka na blabla za maisha bora kwa kila mtanzania huku "Watu wanachukua Chao Mapema" Watu wakiwasema viongozi, jibu linakuwa leteni ushahidi. Sasa nao wameamua kutumia staili hiyo kwa sababu "Mnyonge Siku zote hana cha kupoteza"

Tanzania inaendelea kubadilika siku hadi siku; kuanzia kumrushia mawe Mkuu wa Wilaya , Zomea zomea na sasa kuchukua kile wanachokikosa kwa nguvu. Hii ni dalili mbaya kwa future ya nchi. Tusiendelee kujidanganya kuwa tuna AMANI wakati tumekalia BOMU kubwa ambalo ni suala la wakati tu. JK salam hizo zinatosha kuwafanya muangalie nyuma kabla hamjaiangamiza nchi.
Magufuli kaja kusafusha uchafu.
 
kALEnga kidamali

kALEnga kidamali

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
369
Likes
379
Points
80
kALEnga kidamali

kALEnga kidamali

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
369 379 80
Dah yaan huu uzi wa kitambo sana had nmeshtuka kumbe hii mijadala ni ya siku nyingi sana

Samsung note7

 
MO11

MO11

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2014
Messages
15,799
Likes
18,059
Points
280
MO11

MO11

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2014
15,799 18,059 280
ccm kwa michanga
 
K

kiogwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
3,389
Likes
3,954
Points
280
K

kiogwe

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2012
3,389 3,954 280
swali kubwa hapa kwangu ni kuwa kunani hata kampuni hiyo iwape UVCCM mchanga wa Tanzanite? Siku UVCCM wanafanya biashara ya madini? Leaves a lot to be desired!
Huyu kabla hapa njaa hajaivalia koti ila hongeta mkuu unatumikia tumbo lako sasa hivi
 
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2014
Messages
2,024
Likes
975
Points
280
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2014
2,024 975 280
Hii inadhihirisha kuwa "WADANGANYIKA" wamechoka na blabla za maisha bora kwa kila mtanzania huku "Watu wanachukua Chao Mapema" Watu wakiwasema viongozi, jibu linakuwa leteni ushahidi. Sasa nao wameamua kutumia staili hiyo kwa sababu "Mnyonge Siku zote hana cha kupoteza"

Tanzania inaendelea kubadilika siku hadi siku; kuanzia kumrushia mawe Mkuu wa Wilaya , Zomea zomea na sasa kuchukua kile wanachokikosa kwa nguvu. Hii ni dalili mbaya kwa future ya nchi. Tusiendelee kujidanganya kuwa tuna AMANI wakati tumekalia BOMU kubwa ambalo ni suala la wakati tu. JK salam hizo zinatosha kuwafanya muangalie nyuma kabla hamjaiangamiza nchi.
Maana yake nini kutuletea post hii?
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
19,942
Likes
13,642
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
19,942 13,642 280
swali kubwa hapa kwangu ni kuwa kunani hata kampuni hiyo iwape UVCCM mchanga wa Tanzanite? Siku UVCCM wanafanya biashara ya madini? Leaves a lot to be desired!
Mh. Kitila Mkumbo
Just thinking bg
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
19,942
Likes
13,642
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
19,942 13,642 280
Mh. Kitila Mkumbo hapa naona Kikubwa ni "uvamizi"
Inawezekana wana apollo wamekuwa inspired na serikali yao pale bandarini.
Just thinking big
=========update========
Tarehe ya kubandikwa thread hii inanielekeza kuiodoa post hii kwa maandishi.
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
13,535
Likes
19,521
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
13,535 19,521 280
swali kubwa hapa kwangu ni kuwa kunani hata kampuni hiyo iwape UVCCM mchanga wa Tanzanite? Siku UVCCM wanafanya biashara ya madini? Leaves a lot to be desired!
Those was days when Kitila was Kitila.
 
Uzalendo Installer

Uzalendo Installer

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2014
Messages
2,154
Likes
1,770
Points
280
Uzalendo Installer

Uzalendo Installer

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2014
2,154 1,770 280
UVCCM ni wawekezaji waliowekeza kweny madini
 
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2012
Messages
11,669
Likes
7,111
Points
280
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2012
11,669 7,111 280
swali kubwa hapa kwangu ni kuwa kunani hata kampuni hiyo iwape UVCCM mchanga wa Tanzanite? Siku UVCCM wanafanya biashara ya madini? Leaves a lot to be desired!
Unatamani kuyameza haya maneno!!!
 

Forum statistics

Threads 1,205,674
Members 458,032
Posts 28,202,423