Waliowahi kujiuzulu; Ulikuwa mwisho wao?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,749
Likes
7,625
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,749 7,625 280
KUna baadhi ya viongozi ambao waliwahi kujiuzulu kwa sababu mbalimbali na baadaye waliweza kujiokoa walipopewa nafasi nyingine. Kuna waliojiuzulu ili kupisha wengine ili wao wafanye mambo mengine na kuna waliojiuzulu kwa sababu walifikia ukingoni... Majina yanayonijia kwa haraka ni:

Mwalimu Nyerere - Alijiuzulu Uwaziri Mkuu na kumwachia Kawawa
Ally Hassan Mwinyi- alijiuzulu Uwaziri wa Mambo ya Ndani kufuatia mauaji ya Shinyanga
Idi Simba - Alijiuzulu Uwaziri wa Viwanda na Biashara kufuatia Kamati Teule kuundwa kuhusu misamaha ya kodi ya Sukari
Kighoma Malima - Sikumbuki vizuri alijiuzulu katika mazingira yapi na kama alijiuzulu kabisa au alitishia kujiuzulu...

Wengine kina nani waliowahi kujiuzulu na kwanini walijiuluzu; na je waliishia wapi?
 
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
3,118
Likes
461
Points
180
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
3,118 461 180
Aboud Jumbe Mwinyi. Machafuko ya hali ya hewa & kisiasa huko Zanzibar. Alimwachia kiti cha uraisi, Alhaji Ali Hassani Mwinyi
 
green29

green29

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
312
Likes
33
Points
35
green29

green29

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
312 33 35
Prof Joseph Mbilinyi... kwa shingo upande zile sekeseke za Lyatonga Mrema!
Nafikri na Mrema mwenyewe ni kama aliipiga chini ile post ya Waziri wa mambo ya ndani na Naibu waziri mkuu; SIJUI NAYO ILE ILIKUWA NI KWA MANUFAA YA TAIFA!?
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
78
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 78 145
Prof. Mwandosya, sina uhakika, lakini si naye aliwahi kujiuzulu na kurudi Mlimani..au...

SteveD.
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,067
Likes
2,797
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,067 2,797 280
Prof Joseph Mbilinyi... kwa shingo upande zile sekeseke za Lyatonga Mrema!
Nafikri na Mrema mwenyewe ni kama aliipiga chini ile post ya Waziri wa mambo ya ndani na Naibu waziri mkuu; SIJUI NAYO ILE ILIKUWA NI KWA MANUFAA YA TAIFA!?

Green29, polepole bro!
Huyo Joseph Mbilinyi ni mwanamuziki wa bongo flava(Mr II) aka "SUSU".
Aliyejiuzulu uwaziri ni Profesa Simon Mbilinyi, aliyekuwa mbunge wa Peramiho. Kwenye hili sakata kulikuwa na wahusika kama Idd Mohamed Simba (alikuwa mbunge wa jimbo la Ilala), Juma Ngasongwa (Ulanga) na Mbilinyi, katika sakata la misamaha katika kuingiza sukari nchini.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,749
Likes
7,625
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,749 7,625 280
Huyo Mbilinyi mke wake si bado Mhadhiri Chuo Kikuu.. yeye mwenye hivi bado yuko hai? nadhani alishaaga dunia; sina uhakika. Hivi baada ya kujiuzulu ulikuwa ndio mwisho wake? Halafu Malima alijiuzulu au alikaribia kujiuzulu..?
 
green29

green29

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
312
Likes
33
Points
35
green29

green29

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
312 33 35
Green29, polepole bro!
Huyo Joseph Mbilinyi ni mwanamuziki wa bongo flava(Mr II) aka "SUSU".
Aliyejiuzulu uwaziri ni Profesa Simon Mbilinyi, aliyekuwa mbunge wa Peramiho. Kwenye hili sakata kulikuwa na wahusika kama Idd Mohamed Simba (alikuwa mbunge wa jimbo la Ilala), Juma Ngasongwa (Ulanga) na Mbilinyi, katika sakata la misamaha katika kuingiza sukari nchini.
ooh kweli mkuu, nimechanganya na Mr Sugu!! profesa Mbilinyi yupo hai, Nilimuona kwa mbali kwenye zile picha za msiba wa mheshimiwa Salome Mbatia
 
N

Nurujamii

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2007
Messages
414
Likes
4
Points
35
N

Nurujamii

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2007
414 4 35
Mke wake ni Marjorie Mbilinyi, mwanaharakati wa masuala ya jinsia plae TGNP. Mbilinyi mwenyewe sasa hivi ni mwenyekiti bodi ya TIC. Alipokuwepo Sitta kabla ya kuingia siasa
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,749
Likes
7,625
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,749 7,625 280
asante, hawa ndio watu wa kuwauliza kwanini walijiuzulu? Nurujamii nashukuru kwa sababu inanisaidia kuandika makala yangu ya Jumatano. Hivi ni hawa tu ambao waliwahi kujiuzulu? Aboud Jumbe alijiuzulu au alilazimishwa kustaafu?
 
E

Engineer Mohamed

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2007
Messages
461
Likes
3
Points
0
E

Engineer Mohamed

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2007
461 3 0
mkjj...

ABOUD JUMBE alilazimishwa kujiuzulu baada ya sekeseke kati yake na mwalimu na MWALIMU NYERERE kuhusu issue ya znz.
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,067
Likes
2,797
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,067 2,797 280
Huyo Mbilinyi mke wake si bado Mhadhiri Chuo Kikuu.. yeye mwenye hivi bado yuko hai? nadhani alishaaga dunia; sina uhakika. Hivi baada ya kujiuzulu ulikuwa ndio mwisho wake? Halafu Malima alijiuzulu au alikaribia kujiuzulu..?
Mbilinyi yupo, jimbo lake lilichukuliwa na Mwalimu Jenista Mhagama. Mbilinyi aliachana na siasa. Mke wake, bibi Marjorie Mbilinyi alikuwa ni mhadhiri pale Udsm wakati nikiwa pale, sijajua kwa sasa.
Profesa Kighoma Alli Malima, alijivua uanachama wa sisiemu baada ya kutoelewana na raisi Mwinyi, alijiunga na chama cha National Reconstruction Alliance (NRA), na walitaka kumweka mgombea wa uraisi mwaka huo kwa tiketi ya chama hicho. Bahati mbaya aliitwa mbele ya haki na Muumba kabla ya yote
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,673
Likes
224
Points
160
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,673 224 160
Hivi Marehemu Sokoine Alijiuzulu uwaziri mkuu ili aende kusoma? sikumbuki vizuri tusahihishane. nadhani ilikuwa 1980. akarudi 1983 na kuteuliwa tena kuwa Waziri mkuu.
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,067
Likes
2,797
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,067 2,797 280
mkjj...

ABOUD JUMBE alilazimishwa kujiuzulu baada ya sekeseke kati yake na mwalimu na MWALIMU NYERERE kuhusu issue ya znz.
Uko sahihi kabisa Ndg Mohamed.
Huyu Jumbe alimuuliza Mwalimu kuhusu hadidu za rejea za muungano pamoja na mambo mengine ambayo yanafanywa siri katika muungano. Suala hili ndilo lililomuudhi Mwalimu, ndipo mkuu Jumbe "akaadhibiwa" katika vikao vya chama.
Sisiemu wanalifahamu hili kwa undani, ila huwa haliongelewi hadharani.
Labda tumuulize Field Marshall undani wake, yeye ana upeo mzuri wa siasa za ndani za sisiemu.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,060
Likes
8,044
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,060 8,044 280
hivi hii listi haiwezi kwenda as far as miaka ya kina Oscar Kambona? Hivi Kasanga Tumbo hakujiuzulu Ubalozi UK?

Ninaokumbuka kuwa walijiuzulu ni wafuatao:

1.Edwin Mtei 2.Edward Sokoine 3.Venance Ngula 4.Alli Mwinyi
5.Kighoma Malima 6.Juma Ngasongwa 7.Simon Mbilinyi 8.Hassy Kitine

pia wapo "walioshauriwa kujiuzulu." wengine walitofautiana na wakubwa wao, na walipoacha/walipojiuzulu kazi vyombo vya habari havikutangaza.

the most interesting ones ni wale walioteuliwa na Raisi lakini wakakataa uteuzi huo!! hao nawaheshimu kwani wana msimamo.

NB:
ilitangazwa kwamba Sokoine amejiuzulu kwasababu za kiafya. pia walisema alipelekwa Yugoslavia kwa matibabu. nadhani alikitumia kipindi hicho kutibiwa na kujiendeleza kimasomo.

...OOPS!! kwa hiyo wakubwa wameanza kutibiwa nje muda mrefu tu!!!
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
38,408
Likes
7,357
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
38,408 7,357 280
Nimeona Mmeandika Waliojuzuru Binfsi Jamani,naomba Na Mie List Ya Waliojuzuru Kwa Barua Wakaomba Kurejea Tena The Same Post,,nataka Niandike Makala Zangu Tathmini Inaonyesha Bwana Idrissa Ndie Wa Kwanza ,,labda Na Sababu Zinazoweza Kumfanya Mtu Kujirudi Haraka Kabla Ya Masaa 24
Pdidy
 
C

CHAUMBEYA

Member
Joined
Nov 15, 2007
Messages
69
Likes
2
Points
0
C

CHAUMBEYA

Member
Joined Nov 15, 2007
69 2 0
Uko sahihi kabisa Ndg Mohamed.
Huyu Jumbe alimuuliza Mwalimu kuhusu hadidu za rejea za muungano pamoja na mambo mengine ambayo yanafanywa siri katika muungano. Suala hili ndilo lililomuudhi Mwalimu, ndipo mkuu Jumbe "akaadhibiwa" katika vikao vya chama.
Sisiemu wanalifahamu hili kwa undani, ila huwa haliongelewi hadharani.
Labda tumuulize Field Marshall undani wake, yeye ana upeo mzuri wa siasa za ndani za sisiemu.
sidhani kama kweli aboud jumbe alijiuzulu kwa sababu ya kuhoji muungano. kwa taarifa fulani ni kuwa maalimu seif alitaka kugombea urais kwa kufikiri zamu ya pemba kutoa rais kwa hiyo akampikia fitina mzee jumbe!!

nitafanya utafiti kwenye makabrasha yangu kucheki nilisoam wapi hii kitu!!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,749
Likes
7,625
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,749 7,625 280
Juma Ngasongwa alijiuzulu?
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
33
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 33 145
Ningependa kujua zaidi kuhusu kujiuzulu kwa A.H Mwinyi, kweli kulitokana na mauaji ya Shinyanga au kulikuwa na sababu nyingine za kisiasa?

Maana kama alivyosema Karume (rais wa sasa wa ZNZ) viongozi Tanzania hawana utamaduni wa kukubali makosa seuze kujiuzulu, sasa kama mzee Mwinyi alikuwa na humility ya kujiuzulu siku hizo more power to him.Lakini kwa nini alirudishwa kwenye serikali? Au ndiyo dynamics za "chafuko wa hali ya hewa ya kisiasa" Zanzibar ulimfanya apande ngazi kutoka Spika wa Baraza la Wawakilishi mpaka "Rais wa muda" Zanzibar?
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,445
Likes
388
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,445 388 180
nadhani wengi wa waliojiuzulu bila shinikizo walipata mwisho mzuri ila naona kaka yangu idrisa alishinikizwa kurudi na ninapata shaka na huyo aliyemshinikiza kwamba labda yeye ndiye anayepaswa kuachia ngazi kwa uongozi mbovu
 
A

andreakalima

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2012
Messages
3,158
Likes
2,051
Points
280
A

andreakalima

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2012
3,158 2,051 280
Kina Pinda wanapaswa kujifunza kuwa hata ukijiuzulu kama wananchi wanakupenda watakuchagua tena. But Bado wazee wanautamani ukuu. Shame on zem.
 

Forum statistics

Threads 1,205,561
Members 457,980
Posts 28,197,964