Waliosoma fani za kilimo na mifugo na Jinsi walivyotumia elimu zao mpaka sasa kujikomboa binafsi na kuleta mapinduzi kwenye sekta ya kilimo na mifugo.


Mpigamaji

Mpigamaji

Member
Joined
Oct 24, 2018
Messages
46
Points
125
Mpigamaji

Mpigamaji

Member
Joined Oct 24, 2018
46 125
MIMI NI MKULIMA.NILICHOANDIKA NDOHALI HALISI. HUKU VIJIJINI UONE KAMA KUNA TOFAUTI KATI SHAMBA LA WAKULIMA WADOGO KAMA MIMI NA LA AFISA UGANI. UONE KAMA KUNA TOFAUTI KATI YA KIJIJICHENYE BWANA SHAMBA NA AMBACHO HAKINA.
Kuna siku Spika wa Bunge akasema "nawazaga tu endapo siku moja wizara ya kilimo na wafanyakazi wake wote wakatolea hata kwa kipindi cha mwaka mmoja tu ivi kutakua na tofauti kweli kweny uzalishaji kweny nchi hiii"

Nilicheka sana, maana mimwenyew sioni umuhimu wa watu wakilimo hasa vijijin. Wa maofis makubwa nao wanachelewa kulipana per diem tu... wanajifanya utafiti tafiti zenyew miaka 10 hazileti matunda yoyote.
 
N

nyumbamungu

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2017
Messages
324
Points
250
N

nyumbamungu

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2017
324 250
Habari wana JF,binafsi nimeanzisha uzi huu nikiwa kama mwanafunzi katika sekta ya mifugo ambaye muda si mrefu ntahitimu masomo yangu na kuingia katika mfumo wa kutafuta maisha.
LENGO: Ni kutaka kujua na kukutanisha pia wataalamu wote waliosoma sekta ya kilimo na mifugo na hatua walizopiga mpaka sasa wakitumia fani zao hizo kwa kujikomboa binafsi kiuchumi na kuleta mapinduzi katika sekta hii
MATARAJIO:Ni kupata changamoto,hamasa na ushuhuda ili usaidie kuleta ugunduzi mpya katika sekta hii na kuifanya iweze kuendelea zaid kama inavyojulikana kwamba ndo sekta mama katika ukombozi wa uchumi wa mtanzania wa kawaida kabisa.
ASANTENI,NA NATEGEMEA USHIRIKIANO WA KUTOSHA
Sent using Jamii Forums mobile app
Kiongozi tunakuhitaji kwa elimu ili nasi tuingie kwenye mifugo biashara.
 
Lasway.Jr

Lasway.Jr

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2015
Messages
211
Points
500
Age
26
Lasway.Jr

Lasway.Jr

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2015
211 500
Habari wana JF,binafsi nimeanzisha uzi huu nikiwa kama mwanafunzi katika sekta ya mifugo ambaye muda si mrefu ntahitimu masomo yangu na kuingia katika mfumo wa kutafuta maisha.
LENGO: Ni kutaka kujua na kukutanisha pia wataalamu wote waliosoma sekta ya kilimo na mifugo na hatua walizopiga mpaka sasa wakitumia fani zao hizo kwa kujikomboa binafsi kiuchumi na kuleta mapinduzi katika sekta hii
MATARAJIO:Ni kupata changamoto,hamasa na ushuhuda ili usaidie kuleta ugunduzi mpya katika sekta hii na kuifanya iweze kuendelea zaid kama inavyojulikana kwamba ndo sekta mama katika ukombozi wa uchumi wa mtanzania wa kawaida kabisa.

ASANTENI,NA NATEGEMEA USHIRIKIANO WA KUTOSHA

Sent using Jamii Forums mobile app
Mimi ni graduate wa Sua kama wewe utavyokuwa siku zijazo

Unapowaza kumaliza chuo ni vzr kuwaza mambo ya mtaani kama ulivyouliza ni jambo jema. Lakini wewe mpaka sasa una elimu lakini una ujuzi gani? (kuna tofaut kubwa sana kati ya elimu na ujuzi)
Ukishajua ujuzi ulionao changanya na elimu yako songa mbele, anzisha connection, biashara ndogo ndogo, hata hapa jukwaani kuna wateja wengi sana, anza kuandika na kuelimisha wadau kuhusu taaluma na ujuzi wako baada ya muda utaona unaanza kuona njia mwenyew na utaendelea vyema na maisha yatakuwa murua kabsaaaa
 
chief muswati

chief muswati

Member
Joined
Apr 27, 2019
Messages
24
Points
45
chief muswati

chief muswati

Member
Joined Apr 27, 2019
24 45
wataalamu wa sua naweza kupata kitabu cha kilimo na ufugaji?
 
mzinga makasini

mzinga makasini

Member
Joined
Apr 25, 2019
Messages
9
Points
45
mzinga makasini

mzinga makasini

Member
Joined Apr 25, 2019
9 45
Huku ni mchakamchaka,binafsi nimesoma mifugo pekee fulsa ni nyingi sana cha msingi in kujiongeza na usiwe mchoyo karibu mtaani raha tupu
 
Konki kichaa

Konki kichaa

Member
Joined
May 18, 2018
Messages
38
Points
95
Konki kichaa

Konki kichaa

Member
Joined May 18, 2018
38 95
Wakuu naomba muongozo nahitaji nitume maombi kujiunga na chuo cha kilimo hivyo naomba nifahamu

Vigezo vya kujiunga na chuo cha kilimo ikiwa ufaulu wangu form 4 ni

History C
Geography D
English D
Kiswahili D
Biology D
Civics D
B/math F

Msaada wenu plz mana nahitaji sana kusoma kilimo
 

Forum statistics

Threads 1,293,769
Members 497,735
Posts 31,152,863
Top