Waliosoma fani za kilimo na mifugo na Jinsi walivyotumia elimu zao mpaka sasa kujikomboa binafsi na kuleta mapinduzi kwenye sekta ya kilimo na mifugo.


SADOCK NJIGINYA

SADOCK NJIGINYA

Verified Member
Joined
Mar 26, 2013
Messages
1,036
Points
2,000
SADOCK NJIGINYA

SADOCK NJIGINYA

Verified Member
Joined Mar 26, 2013
1,036 2,000
Nakubaliana na wewe mkuu,maana kuna demostration plot ya zabibu hapa SUA sidhani kama mhitimu wa kawaida bila uwezeshwaji anaweza kumudu kufanya baada ya kuhitimu,it looks expensive..elimu zetu zinabaki kwenye maandishi ,,so sad

Sent using Jamii Forums mobile app
Okay
 
Hajto

Hajto

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2013
Messages
2,698
Points
2,000
Age
29
Hajto

Hajto

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2013
2,698 2,000
Certificate of general agriculture, mwajiriwa duka la pembejeo, maisha ni changamoto kwa wenye fani hii hasa ukizingatia ajira za kuajiriwa hakuna. Miaka mitano sasa tangu nimalize chuo usihofu sana kijana mwenzangu just prepare well your plans and commit yourself to complete them!

Sent using Jamii Forums mobile app
Mzee baba umesomea kilimo nini
 
Equation x

Equation x

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2017
Messages
4,119
Points
2,000
Equation x

Equation x

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2017
4,119 2,000
Hizi elimu kama tunabeti tu mkuu,si ndo hivyo? Hata lengo la kutufanya tulime kwa teknolojia zaidi ya wakulima was kawaida halipo?? Kweli tunapaswa jipanga sanaa

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni kweli,kwa sababu kilimo cha kukutoa kimaisha kinahitaji pesa;wekeza pesa upate pesa.Ukiona mambo hayaeleweki kutokana na fani yako,weka vyeti chini tafuta kazi yoyote halali ya kutumia nguvu zako pamoja na uwezo wako wa kufikiri.Mfano;kusaidia watu kubeba mizigo,anzisha kibanda cha mishikaki n.k
 
CHAULA RICH

CHAULA RICH

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2015
Messages
5,226
Points
2,000
CHAULA RICH

CHAULA RICH

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2015
5,226 2,000
Nakubaliana na wewe mkuu,maana kuna demostration plot ya zabibu hapa SUA sidhani kama mhitimu wa kawaida bila uwezeshwaji anaweza kumudu kufanya baada ya kuhitimu,it looks expensive..elimu zetu zinabaki kwenye maandishi ,,so sad

Sent using Jamii Forums mobile app
Mwanangu sasa hivi upo SUA nini, maana unachokisema ndo ninakiona.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
CHIEF WINGIA

CHIEF WINGIA

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2013
Messages
677
Points
1,000
CHIEF WINGIA

CHIEF WINGIA

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2013
677 1,000
Nilisoma Bsc. Animal Science class of 2016 hapo SUA
Nafuga ng'ombe, kuku wa mayai(layers) na kienyeji (kuchi)
Kuhusu mtaji nilijibana kwenye boom
Karibu shambani
 
dolomon

dolomon

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2018
Messages
373
Points
1,000
dolomon

dolomon

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2018
373 1,000
Nakubaliana na wewe mkuu,maana kuna demostration plot ya zabibu hapa SUA sidhani kama mhitimu wa kawaida bila uwezeshwaji anaweza kumudu kufanya baada ya kuhitimu,it looks expensive..elimu zetu zinabaki kwenye maandishi ,,so sad

Sent using Jamii Forums mobile app
Hy demo ya Zabibu hatimaye imeandaliwa....!! Prof. Mamilo alikuwa anapinga sana kuwa hali ya hewa ya moro haifai kwa Zabibu, anyway...fact for fact.

Nilimuulizaga Dr. Rwegasira installation ya hizo screen house za pale Horticulture Unit, alichonijibu ndio kilinifanya kuwaza kitu Kingine cha kufanya, na nikaamua kumaliza tu degree lakini nikaapa sitalima kamwe, labda mashamba ya miti.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
spacecraft

spacecraft

Member
Joined
Dec 29, 2016
Messages
65
Points
125
Age
22
spacecraft

spacecraft

Member
Joined Dec 29, 2016
65 125
Nilisoma Bsc. Animal Science class of 2016 hapo SUA
Nafuga ng'ombe, kuku wa mayai(layers) na kienyeji (kuchi)
Kuhusu mtaji nilijibana kwenye boom
Karibu shambani
Safi sana mkuu umedhubutu inabidi kupata experience kutoka kwako binafsi Niko animal science pia

Sent using Jamii Forums mobile app
 
spacecraft

spacecraft

Member
Joined
Dec 29, 2016
Messages
65
Points
125
Age
22
spacecraft

spacecraft

Member
Joined Dec 29, 2016
65 125
Hy demo ya Zabibu hatimaye imeandaliwa....!! Prof. Mamilo alikuwa anapinga sana kuwa hali ya hewa ya moro haifai kwa Zabibu, anyway...fact for fact.

Nilimuulizaga Dr. Rwegasira installation ya hizo screen house za pale Horticulture Unit, alichonijibu ndio kilinifanya kuwaza kitu Kingine cha kufanya, na nikaamua kumaliza tu degree lakini nikaapa sitalima kamwe, labda mashamba ya miti.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hatari sana mkuu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
7,134
Points
2,000
Age
26
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
7,134 2,000
Nakubaliana na wewe mkuu,maana kuna demostration plot ya zabibu hapa SUA sidhani kama mhitimu wa kawaida bila uwezeshwaji anaweza kumudu kufanya baada ya kuhitimu,it looks expensive..elimu zetu zinabaki kwenye maandishi ,,so sad

Sent using Jamii Forums mobile app
Umeshaanza kujitengenezea hiyo theory hata kabla hujatoka chuo, utafanikiwa kweli? Wewe lazima utakua failure tu sababu tayari umeshatapakaza kiza kwenye safari ambayo bado hujaianza japo kwa umri huo unatakiwa tayari ujue ambition zako and how you will get there whether kwa njia rahisi au ngumu, maana yake unahitajika uwe na plan A, B, C...
 
spacecraft

spacecraft

Member
Joined
Dec 29, 2016
Messages
65
Points
125
Age
22
spacecraft

spacecraft

Member
Joined Dec 29, 2016
65 125
Shukrani kwa ushauri
Umeshaanza kujitengenezea hiyo theory hata kabla hujatoka chuo, utafanikiwa kweli? Wewe lazima utakua failure tu sababu tayari umeshatapakaza kiza kwenye safari ambayo bado hujaianza japo kwa umri huo unatakiwa tayari ujue ambition zako and how you will get there whether kwa njia rahisi au ngumu, maana yake unahitajika uwe na plan A, B, C...
Sent using Jamii Forums mobile app
 
TsafuRD

TsafuRD

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2013
Messages
1,650
Points
2,000
TsafuRD

TsafuRD

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2013
1,650 2,000
Binafsi wahitimu wa Kilimo na Mifugo naona kama haitendei haki nchi. Wanamaliza vyuo wengi wao hata kutengeneza tuta la mchicha wanazidiwa na wale wamama wanaozalisha mchicha Bonde la Msimbazi na pale Nyuma ya urafiki Dar. Ukimpeleka shamba ni shida kwa walio wengi.
 
R

rolla

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,721
Points
1,500
R

rolla

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,721 1,500
Huku shamba ni nguvu zako tu za kushika jembe la mkono,kuhusu vyeti/makaratasi ni huko shuleni tu.
Kilimo ni taaluma kama nyingine....kwenye nayo akipata nyenzo na kujikita huko...wewe unayelima kilimo cha baba mpaka mjukuu utabaki kusema kuna mkono wa mtu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kancarl

kancarl

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
1,026
Points
1,500
Age
25
kancarl

kancarl

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
1,026 1,500
Binafsi wahitimu wa Kilimo na Mifugo naona kama haitendei haki nchi. Wanamaliza vyuo wengi wao hata kutengeneza tuta la mchicha wanazidiwa na wale wamama wanaozalisha mchicha Bonde la Msimbazi na pale Nyuma ya urafiki Dar. Ukimpeleka shamba ni shida kwa walio wengi.
Weee umesoma nn mkuu ambacho unahs unafanya kwa ufasaha zaid
Share idea zako kidg bas
Kama hutamind maana umeandika kwa dharau sana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
TsafuRD

TsafuRD

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2013
Messages
1,650
Points
2,000
TsafuRD

TsafuRD

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2013
1,650 2,000
Weee umesoma nn mkuu ambacho unahs unafanya kwa ufasaha zaid
Share idea zako kidg bas
Kama hutamind maana umeandika kwa dharau sana

Sent using Jamii Forums mobile app
MIMI NI MKULIMA.NILICHOANDIKA NDOHALI HALISI. HUKU VIJIJINI UONE KAMA KUNA TOFAUTI KATI SHAMBA LA WAKULIMA WADOGO KAMA MIMI NA LA AFISA UGANI. UONE KAMA KUNA TOFAUTI KATI YA KIJIJICHENYE BWANA SHAMBA NA AMBACHO HAKINA.
 

Forum statistics

Threads 1,293,769
Members 497,735
Posts 31,152,863
Top