Walibya na wapenzi wa kanali Muammar Ghadafi wanaishangaa Tanzania

Mghaka

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
320
Points
195

Mghaka

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
320 195
Hivi ni wakati gani Tanzania ilitakiwa kuonyesha ukali kwa lugha aliyoitumia mheshimiwa Membe kwa Balozi wa Libya nchini? Bila shaka wengi wa Watanzania ambao ni washabiki na wapenzi wa Muamar Ghadaffi wangependa kama nchi tulishikie bango wakati uvamizi ule ukitokea na si leo.

Sasa tumesubiri Serikali ya Muamar imekwisha choka ile mbaya haina hata mhimili hata moja wa kuishikilia leo tunakuja na kauli ya kichochezi ya kutoitambua serikali ya mpito tunaitakia nini Libya? Vurugu? ili tunufaike na nini? Hivi unategemea balozi wa libya amutambue nani yeye hakuwa mwakilishi wa Muamar bali ni mwakilishi wa nchi na kwa maana hiyo anaenda na upepo wa nchi na dunia, na hapa nikisema dunia wala si sauti ya nchi dhaifu kama Tanzania tunaangalia supa power nad rich nationals.

Katika nchi ambayo inaendesha bajeti yake kwa kutegemea msaada kwa zaidi ya asilimia 50 it is very expensive to punch above weight as Membe tried to put our country at risk on unfounded arguements. Amenisikitisha sana kwa sababu amejaribu kujifunika chandarua wakati kumekucha na umbu wamemuuma mpaka wameshiba damu yake. Mimi sijui alikuwa anaota au Tanzania iko usingizini katika hili. The points were straight forward good but said at the wrong time with the right person.


Tanzania yangu inaniuma kwani si ile niliyoizoea wakati wa Dr Ahamedi Salim na mzee wetu Samweli Malcela, Ibrahimu kaduma, na hata Benjamini Mkapa kwa nyakati tofauti waliposhikiria wizara ya mambo ya nje wakati Rubani wa Ndege alikuwa Mwl J.k. nyerere
 

BASHADA

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2011
Messages
512
Points
225

BASHADA

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2011
512 225
Naunga mkono hoja. Tatizo TZ sasa hivi tuna viongozi vipofu, na vilaza wasiojua kusoma alama za nyakati. Tanzania hii hii kwa mkono mmoja imemshikilia Mmarekani na kujipendekeza kwa wamarekani, na kwa mkono mmoja immemshikilia Ghadafi. Kama kawa mshika yote kwa pupa mmoja humponyoka. Sielewi inakuwaje marekani na other super powers wanampiga Ghadafi, af TZ inapingana na NATO, na kwa upande mwingine TZ inaipigia magoti. Umaskini bwana taabu tupu. Ni heri tungekomaa na msimamo wetu mwanzo mwisho kuliko kuwa kigeu geu kiasi hiki.
 

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Points
0

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 0
Nahisi Invisible anafanya ubaguzi kwa waanzisha threads

wengine zao zinafanyiwa editing kabla hazijaletwa

wengine wanaazisha duplicate threads zinapita

interesting....
 

AshaDii

Platinum Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
16,239
Points
1,500

AshaDii

Platinum Member
Joined Apr 16, 2011
16,239 1,500
Kabla hata sijajibu hio post... Please if you don't mind naomba Um-quote Membe tuone hio lugha Kali alotimia... Personally lugha niliona alitumia ya kukurupuka, ukali siku ng'amua...
 

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2011
Messages
6,772
Points
1,195

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2011
6,772 1,195
Hivi ni wakati gani Tanzania ilitakiwa kuonyesha ukali kwa lugha aliyoitumia mheshimiwa Membe kwa Balozi wa Libya nchini? Bila shaka wengi wa Watanzania ambao ni washabiki na wapenzi wa Muamar Ghadaffi wangependa kama nchi tulishikie bango wakati uvamizi ule ukitokea na si leo.
Sasa tumesubiri Serikali ya Muamar imekwisha choka ile mbaya haina hata mhimili hata moja wa kuishikilia leo tunakuja na kauli ya kichochezi ya kutoitambua serikali ya mpito tunaitakia nini Libya? Vurugu? ili tunufaike na nini? Hivi unategemea balozi wa libya amutambue nani yeye hakuwa mwakilishi wa Muamar bali ni mwakilishi wa nchi na kwa maana hiyo anaenda na upepo wa nchi na dunia, na hapa nikisema dunia wala si sauti ya nchi dhaifu kama Tanzania tunaangalia supa power nad rich nationals.
Katika nchi ambayo inaendesha bajeti yake kwa kutegemea msaada kwa zaidi ya asilimia 50 it is very expensive to punch above weight as Membe tried to put our country at risk on unfounded arguements. Amenisikitisha sana kwa sababu amejaribu kujifunika chandarua wakati kumekucha na umbu wamemuuma mpaka wameshiba damu yake. Mimi sijui alikuwa anaota au Tanzania iko usingizini katika hili. The points were straight forward good but said at the wrong time with the right person.
Tanzania yangu inaniuma kwani si ile niliyoizoea wakati wa Dr Ahamedi Salim na mzee wetu Samweli Malcela, Ibrahimu kaduma, na hata Benjamini Mkapa kwa nyakati tofauti waliposhikiria wizara ya mambo ya nje wakati Rubani wa Ndege alikuwa Mwl J.k. nyerere
Mkuu, kauli gani ya kichochezi aliosema Membe ebu nukuu kidogo hiyo kauli


kichocheza l
 

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,838
Points
0

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,838 0
Jukumu la kutambua au kutotambua nchi liko mikononi mwa Marekani na washirika wake. Sasa nchi masikini kama Tanzania isipotambua Libya ni upuuzi na kujidanganya tu. Jamaa (waasi) jana wamekula USD 15 bln kwa ajili ya kujenga Libya mpya sisi tunaendelea na uvuvuzela tu.
 

Jmpambije

Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
86
Points
70

Jmpambije

Member
Joined Apr 24, 2008
86 70
Jukumu la kutambua au kutotambua nchi liko mikononi mwa Marekani na washirika wake. Sasa nchi masikini kama Tanzania isipotambua Libya ni upuuzi na kujidanganya tu. Jamaa (waasi) jana wamekula USD 15 bln kwa ajili ya kujenga Libya mpya sisi tunaendelea na uvuvuzela tu.
Mkuu, kwa hilo nakuunga mkono, hata tupige mayowe vipi hatuna cha maana, tulishapoteza mwelekeo
 

akajasembamba

Senior Member
Joined
Dec 24, 2010
Messages
189
Points
225

akajasembamba

Senior Member
Joined Dec 24, 2010
189 225
Nilidhani Watanzania wanamjua Ghadaffi kama Waliberia na Wa Sierra Leone alikofadhili vita vya wenyewe kwa wenyewe, kama kwetu alivyomsaidia Iddi Amini Dadaaaa! ila wengi wamenasa katika mitego yake ya kujifanya anaonewa na Mabeberu kwa ajili ya dini yake na bara lake! yeye mwenyewe kibeberu, aende zake!Gaddafi-Amin-in-Gulu-1973-b.jpg
 

Rangi 2

Senior Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
173
Points
195

Rangi 2

Senior Member
Joined Feb 5, 2011
173 195
Jukumu la kutambua au kutotambua nchi liko mikononi mwa Marekani na washirika wake. Sasa nchi masikini kama Tanzania isipotambua Libya ni upuuzi na kujidanganya tu. Jamaa (waasi) jana wamekula USD 15 bln kwa ajili ya kujenga Libya mpya sisi tunaendelea na uvuvuzela tu.
Mwita25! Ah, sometimes you talk sense, but most of the times you talk other-senses (I do not want to write non-sense). Any way, Mwita25, this is good comment from you, I liked it. 'To a good dog, a good bone!'
 

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,838
Points
0

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,838 0
Mwita25! Ah, sometimes you talk sense, but most of the times you talk other-senses (I do not want to write non-sense). Any way, Mwita25, this is good comment from you, I liked it. 'To a good dog, a good bone!'
<br />
<br />
Thank you for your rather backhanded compliment.
 

MANI

Platinum Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
7,143
Points
2,000

MANI

Platinum Member
Joined Feb 22, 2010
7,143 2,000
Jukumu la kutambua au kutotambua nchi liko mikononi mwa Marekani na washirika wake. Sasa nchi masikini kama Tanzania isipotambua Libya ni upuuzi na kujidanganya tu. Jamaa (waasi) jana wamekula USD 15 bln kwa ajili ya kujenga Libya mpya sisi tunaendelea na uvuvuzela tu.
Mwita tatizo ni umasikini na kujikomba tuu hakuna lolote. Kesho hawawa waasi tutawaomba mafuta we subiri tu !
 

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
4,023
Points
1,250

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
4,023 1,250
Kidiplomasia, Membe hakutakiwa kuongelea jambo lile kwa hisia kali kama zile alizoonyesha. Hili jambo lingetakiwa kutolewa tamko la kimaandishi kuwa bado serikali inatazama matukio ya Libya kwa sasa. Kauli hizo za Membe zinaweza kuleta athari mbalimbali za kidiplomasia, kiuchumi hata kisiasa kwa Tanzania hapo baadae. Mark my words!
 

kiloni

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
575
Points
0

kiloni

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
575 0
Jukumu la kutambua au kutotambua nchi liko mikononi mwa Marekani na washirika wake. Sasa nchi masikini kama Tanzania isipotambua Libya ni upuuzi na kujidanganya tu. Jamaa (waasi) jana wamekula USD 15 bln kwa ajili ya kujenga Libya mpya sisi tunaendelea na uvuvuzela tu.
Taata Mwita umegongelea penyewe, kumbe na wewe una ubongo mzuri wa kichambuzi hongera!!
 

Mghaka

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
320
Points
195

Mghaka

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
320 195
Mkuu, kauli gani ya kichochezi aliosema Membe ebu nukuu kidogo hiyo kauli


kichocheza l
Balozi ni alama ya nchi yake katika nchi ya kigeni, na kwa hiyo kumwita na kumwambia telemusha hiyo bendera kidplomasia hiyo lugha inatambulika kama kalipio kali. There is always a predetermined sense of behaviour in diplomatic relations, bendera ile imepandishwa na walibya wenyewe katika ardhi waliyopewa na Tanzania. Leo tumewalazimisha wakateremshwa je baraza la mpito wanaielewaje Tanzania. Tunawahakikishia nini maelfu ya walibya waliounga mkono mapinduzi yale? Je mali ya Libya ambayo inasemekana iko Tanzania kwa mgongo wa watawala hao tunao walinda tutaipeleka wapi? Hivi hizi kanuni za mwenendo wa mabalozi hazikuhusu vyama vya wapigania uhuru ambavyo Tanzania iliwahi kuwa ni kama nyumbani kwao na kwa hiari yao na Tanzania yenyewe haiwezi kuwa sawa na vuguvugu la kaskazini mwa Afrika
 

Shakazulu

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2007
Messages
955
Points
225

Shakazulu

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2007
955 225
Jukumu la kutambua au kutotambua nchi liko mikononi mwa Marekani na washirika wake. Sasa nchi masikini kama Tanzania isipotambua Libya ni upuuzi na kujidanganya tu. Jamaa (waasi) jana wamekula USD 15 bln kwa ajili ya kujenga Libya mpya sisi tunaendelea na uvuvuzela tu.
I thought the so called USD 15 billion belongs to Libya which by the way will be paid to European companies which are busy negotiating reconstruction contracts with the new Libyan leaders
 

Forum statistics

Threads 1,353,877
Members 518,416
Posts 33,083,635
Top