Walaaniwe wote wanaoupotosha umma wa Tanzania - Mhariri, Mwananchi


M

M TZ 1

Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
34
Likes
0
Points
13
M

M TZ 1

Member
Joined Oct 12, 2010
34 0 13
Ndugu watanzania wenzangu,katika kupitia magazeti mbalimbali yanyoaminika na kuheshimika mbele ya umma wa tanzania nimekutana na makala katika gazeti la mwananchi,nimeona niwaonjeshe utamu wa hii mada,sasa nimeanza kugundua kwanini serikali inalikandamiza hili gazeti.nawasilisha

Tumesikitishwa na jinsi baadhi ya watu na vyombo vyenye mamlaka na ushawishi katika jamii yetu vilivyopindisha hoja zilizotolewa na Chadema kuhusu kitendo cha wabunge wake kutoka nje ya Ukumbi wa Bunge wakati Rais Jakaya Kikwete alipokuwa akilihutubia mwishoni mwa wiki. Wapo watu waliokiona kitendo hicho kama uhaini na wapo waliokiita usaliti wa hali ya juu.

Wote hao walitaka wabunge wa chama hicho wafukuzwe bungeni, kwa madai kwamba wamekataa kumtambua rais aliye madarakani na ambaye pia ni sehemu ya Bunge. Walisema kitendo hicho walichokiita cha udhalilishaji wa Rais lazima kijibiwe kwa nguvu zote. Chama tawala kilitoa tamko kwamba kilikuwa katika mchakato wa kuhakikisha kuwa wabunge wa Chadema wanatiwa adabu.

Lakini wapo pia waliokiona kitendo hicho kama cha kawaida na cha kidemokrasia kabisa kilichokuwa na lengo la kufikisha ujumbe kwa chama tawala na serikali yake kuhusu umuhimu wa kuandika katiba mpya na kusimika tume huru ya uchaguzi baada ya matokeo ya chaguzi nyingi tangu kuanzishwa kwa mfumo wa vyama vingi mwaka 1992 kuacha maswali mengi yasiyokuwa na majibu. Chadema kilisema kuwa hoja yake hiyo ilikuwa imepindishwa na kupotoshwa makusudi, lakini kilifafanua tena na tena kwamba sio kweli kwamba kilikuwa hakimtambui Rais, bali mfumo uliomuweka madarakani.

Moja ya sauti muhimu katika jamii iliyozungumzia kitendo hicho cha wabunge wa Chadema ni aliyekuwa Spika wa Bunge la Tisa, Samuel Sitta aliyesema kuwa kitendo cha wabunge hao kilikuwa cha kawaida ambacho hakizuiwi na kanuni yoyote ya Bunge pia hakina adhabu yoyote. Alisema wabunge wanaruhusiwa kuonyesha hisia zao kwa kutoka nje ya ukumbi pale wanapotofautiana na jambo fulani. Alikumbushia mwaka 2000 wabunge wa upinzani walipotoka nje kwa kupinga kupitishwa kwa bajeti ya serikali.

Tumeorodhesha mlolongo mzima wa matukio hayo ili kuyaweka katika muktadha wa mgogoro huo na kuwakumbusha wadau wa demokrasia katika nchi yetu kuwa mgogoro uliopo hivi sasa sio kati ya Rais Kikwete na Chadema, bali mfumo uliobuniwa na kulelewa na chama tawala ambao ni katiba ambayo pia ilizaa tume ya uchaguzi. Katika hali hiyo, chama hicho kimetangaza madai matatu ya msingi ambayo ni katiba mpya, tume huru ya uchaguzi na tume huru ya kuchunguza yaliyotokea katika uchaguzi uliopita.

Tunapenda kuamini kuwa madai ya Chadema ni ya msingi katika kutafuta mustakabali wa nchi yetu. Tunaamini pia kuwa madai hayo sio ya Chadema pekee bali Watanzania wote bila kujali dini, kabila au chama cha siasa. Umoja wa kitaifa na amani ambayo imekuwa ikihubiriwa haitakuwapo bila katiba inayokidhi matakwa ya watu wote. Ni katiba mpya tu itakayofuta sheria mbovu kama ile ya uchaguzi ya 1985, inayoipa tume ya uchaguzi madaraka ya kumtangaza rais na kuwanyima wananchi fursa ya kupinga matokeo hayo mahakamani.

Ni katika kupima hali hiyo tunadhani kuwa tume huru ya kuchunguza yaliyotokea katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka huu pia ni muhimu. Watanzania watahitaji kujua, kwa mfano, kwa nini watu zaidi ya milioni 20 walijiandikisha kupiga kura lakini waliojitokeza ni milioni 8 tu? Nini kilichosababisha watu milioni 12 kutopiga kura au kuchelewa kutangazwa matokeo au katika sehemu fulani matokeo hayo kutangazwa na wakuu wa wilaya badala ya Nec?

Ni bahati mbaya kwamba Rais katika vipaumbele 13 vya serikali yake katika kipindi kijacho hakugusia masuala hayo ambayo Chadema inayadai. Baadhi ya vyombo vya habari vimefanya juhudi za makusudi kuwapotosha wananchi badala ya kuwaelimisha kuhusu suala hili linalohusu muktakabali wa nchi yetu. Sisi tunasema kuwa juhudi za Chadema na wanaharakati wengine zitashinda ili mwishowe upande huu wa Jamhuri ya Muungano nao upate maridhiano kama yaliyopiganiwa vilivyo na CUF huko Zanzibar.
 
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
122
Likes
4
Points
35
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
122 4 35
Safi sana point za maana na za kueleweka na wanaoitakia mema Tanzania.
 
kiraia

kiraia

JF Gold Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
1,649
Likes
337
Points
180
kiraia

kiraia

JF Gold Member
Joined Nov 20, 2007
1,649 337 180
Ni wahariri wachache sana Tanzani wenye uhuru na uwezo wa Kupembua mambo kama huyu wa Mwananchi na ningewaomba kampuni yao ianzishe Televishion kama walivyofanya Kenya, nigefurahi yule Mhariri wa Nipashe Jumapili aje hapa asome huu uchambuzi na aombe radhi kwa uharo aliotuandikia Jumapili.
 
D

Dina

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
2,941
Likes
293
Points
180
D

Dina

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
2,941 293 180
Hata mimi nimeshangaa jinsi watu tulivyoupokea mgomo wa CHADEMA, yaani kuna watu wameapiza na kuapiza. Nafikiri kufuatana na kanuni za bunge, ni kitu ambacho kipo na hakina adhabu kama Mh Sitta alivyosema, na kwa wanaofuatilia mabunge ya wenzetu hii sio ajabu. Kuna ambao wanatamani kumbeba mheshimiwa rais kwenye mbeleko (mgongoni) kwa jinsi wanavyoona kama kaonewa mno kwa kitendo hiki.
 
kaburunye

kaburunye

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2010
Messages
675
Likes
8
Points
0
kaburunye

kaburunye

JF-Expert Member
Joined May 12, 2010
675 8 0
Gazeti la mwananchi liko very independent. Wao kijiko wanakiita kijiko na siyo chuma kilichokunjwa. Tatizo la waandishi wetu wengi wa habari ni kusumbuliwa ama na uoga au njaa. Wanaamuliwa na wanasiasa waandike kitu gani. Ni utumwa wa aina fulani hivi unaowadhalilisha sana (ingawa wao hawajui). Hebu fikiria gazeti kama la Habari leo ambalo limepoteza heshima yake na kuwa kama magazeti ya udaku ya Shigongo. Wamesahau kuwa linaendeshwa kwa kodi zetu na si michango ya wanachama wa CCM.
Big up mwananchi, mwanahalisi na raia mwema. Ole wenu waandishi wanafiki
 
M

Mkwele

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
206
Likes
1
Points
0
M

Mkwele

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
206 1 0
Sio tu wananchi wa kawaida wamepotoshwa, pia baadhi ya wabunge wa upinzani hawakuwaelewa Chadema, sijui ni shule ndogo?
 
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
2,361
Likes
197
Points
160
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
2,361 197 160
Tuna media house chache sana zenye kusema hali halisi kama Mwananchi Communications. Nakereka na Habari Leo kuandika habari kishabiki zaidi kuliko mantiki. Hata hivyo watanzania tunazidi kuimarika kifikra, sasa si tu kwamba tunasoma na kuangalia taarifa mbali mbali bali tuna uwezo wa kupembua taarifa.
 
M

Mzee Kibiongo

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2008
Messages
241
Likes
0
Points
0
M

Mzee Kibiongo

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2008
241 0 0
Na ulaaniwe mwenyewe na uzao wako. Chadema walipoingia kwenye uchaguzi hawakujua kuwa katiba iliyopo ina mapungufu hayo???? Baada ya kushindwa urais ndipo wanatukosea heshima tuliowatuma bungeni. Kudadadeki, walichemsha wapende, wasipende na wote mnaoshabikia upuuzi huo, ...................... ah, bora ninyamaze tu.
 
M

Mzee Kibiongo

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2008
Messages
241
Likes
0
Points
0
M

Mzee Kibiongo

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2008
241 0 0
Sio tu wananchi wa kawaida wamepotoshwa, pia baadhi ya wabunge wa upinzani hawakuwaelewa Chadema, sijui ni shule ndogo?

Wamesoma sana!!!!!!!!!!!
 
L

len

Senior Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
100
Likes
2
Points
35
L

len

Senior Member
Joined Nov 9, 2010
100 2 35
Na ulaaniwe mwenyewe na uzao wako. Chadema walipoingia kwenye uchaguzi hawakujua kuwa katiba iliyopo ina mapungufu hayo???? Baada ya kushindwa urais ndipo wanatukosea heshima tuliowatuma bungeni. Kudadadeki, walichemsha wapende, wasipende na wote mnaoshabikia upuuzi huo, ...................... ah, bora ninyamaze tu.
Naamini wewe mzee kibiongo ni mmoja wa wale wenye macho lakini hawaoni. Kutoka nje ya bunge ni kitendo halali na cha kistaarabu kabisa cha kuonyesha msimamo wao. Chadema hawajavunja sheria yeyote kama 6 alivyosema. Katika nchi yeyote yenye demokrasia lazima uwepo uhuru wa mtu au kikundi cha watu kutoa maoni yao, hiyo ndiyo ilikuwa njia sahihi kabisa kwa chadema kumweleza jk kuwa hayupo pale kwa ridhaa ya wananchi na wao hwatambui ushindi wake ingwa ameshaapishwa
 
kaburunye

kaburunye

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2010
Messages
675
Likes
8
Points
0
kaburunye

kaburunye

JF-Expert Member
Joined May 12, 2010
675 8 0
Na ulaaniwe mwenyewe na uzao wako. Chadema walipoingia kwenye uchaguzi hawakujua kuwa katiba iliyopo ina mapungufu hayo???? Baada ya kushindwa urais ndipo wanatukosea heshima tuliowatuma bungeni. Kudadadeki, walichemsha wapende, wasipende na wote mnaoshabikia upuuzi huo, ...................... ah, bora ninyamaze tu.
Ee wanajamvi msameheni maana hajui alitendalo.
 
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2009
Messages
3,013
Likes
30
Points
135
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2009
3,013 30 135
Na ulaaniwe mwenyewe na uzao wako. Chadema walipoingia kwenye uchaguzi hawakujua kuwa katiba iliyopo ina mapungufu hayo???? Baada ya kushindwa urais ndipo wanatukosea heshima tuliowatuma bungeni. Kudadadeki, walichemsha wapende, wasipende na wote mnaoshabikia upuuzi huo, ...................... ah, bora ninyamaze tu.
How old are you???
 
Mnyamahodzo

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
1,858
Likes
236
Points
160
Mnyamahodzo

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
1,858 236 160
Na ulaaniwe mwenyewe na uzao wako. Chadema walipoingia kwenye uchaguzi hawakujua kuwa katiba iliyopo ina mapungufu hayo???? Baada ya kushindwa urais ndipo wanatukosea heshima tuliowatuma bungeni. Kudadadeki, walichemsha wapende, wasipende na wote mnaoshabikia upuuzi huo, ...................... ah, bora ninyamaze tu.
Dogo uwe na heshima!
CHADEMA walipoingia kwenye uchaguzi walijua kuwa KATIBA inamapungufu ndiyo maana walilielezea hilo kinagaubaga katika ILANI yao, na mgombea wa kiti cha Urais toka CHADEMA Dr.(wa ukweli) W. P. Slaa alisema mara nyingi kuwa ataanza kulishughulikia hilo katika siku 100 za kwanza atakapokuwa madarakani.

Ulikuwa unasikiliza nini wakati wa kampeni, Radio uhuru? mipasho?....

Wewe mwenyewe ndiwe unajukisea/jivunjia heshima (japokuwa sina uhakika unayo kwa kiasi gani) kwa kuwa ni mvivu wa kukumbuka na hodari wa kuropoka.

Naomba uendelee kunyamaza,
Invisible said:
Ficha upumbavu wako, usifiche hekima yako
 
HISIA KALI

HISIA KALI

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
694
Likes
0
Points
0
HISIA KALI

HISIA KALI

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
694 0 0
Bila ushabiki wa kisiasa madai ya katiba mpya na tume huru ya uchaguzi ni ya msingi kabisa na ni kwa faida ya kila mtanzania mpenda taifa lake na kwa kizazi hiki na vizazi vijavyo. Kwa maana hiyo basi kila mtanzania mzalendo hana budi kuunga mkono madai haya.
 
Mundali

Mundali

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2010
Messages
749
Likes
10
Points
35
Mundali

Mundali

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2010
749 10 35
Na ulaaniwe mwenyewe na uzao wako. Chadema walipoingia kwenye uchaguzi hawakujua kuwa katiba iliyopo ina mapungufu hayo???? Baada ya kushindwa urais ndipo wanatukosea heshima tuliowatuma bungeni. Kudadadeki, walichemsha wapende, wasipende na wote mnaoshabikia upuuzi huo, ...................... ah, bora ninyamaze tu.
Yawezekana ni upuuzi. Kila mtu ana namna yake ya kupima mambo. Waweza ona upuuzi lakini umefikiria huo upuuzi unavyoweza okoa shari tuendako? Unadhani watu wataendelea kuwa watulivu siku zote huku wakiamini kuwa wanadhulumiwa? Umesikia yaliyotokea Shinyanga, Karagwe, Mwanza na kwingine, je, watu wale walichochewa na nani? Kama watu wataendelea kukandamizwa amani lazima itatoweka.
Hii ni kanuni ya maisha ya mwanadamu duniani pote, rejea yaliyotokea Philipines, China, Marekani na kwingi duniani. Kunapotokea ukandamizaji, hatua ya pili ni kupingwa kwa ukandamizaji, tatu ni namna ya upingaji na mwisho ni vita. Congo wanapigana mpaka leo sababu ya Marehemu Mobutu, Burundi uasi unaendelea, na Tanzania haipo peponi. Mwaka huu 2010, mmeshuhudia watu wakipigana na kuuana na polishi kupiga mabomu ya machozi kila sehemu. Kwa mfumo huu wa kukibeba chama kilicho madarakani, naiona vita kuu siku si nyingi.
Mlio vipofu mtadhani CHADEMA wataanzisha vita, amini nawaambia vita itatokana na mfumo unaowalinda watawala. Na itakuwa vita kati ya watawala na vibaraka wao dhidi ya wananchi waliochoshwa na ukandamizwaji. Kwa taarifa tu, kuna jeshi kubwa la vijana wenye umri wa kuanzia miaka 13 ambao miaka 5 ijayo watapenda kuona mabadiliko. Kama 2005 waliandikishwa milioni 9, 2010 milioni 20, mwaka 2015 je? Wapenda amani na si madaraka tafakari, chukua hatua!!!!!!!!!
 
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
7,050
Likes
89
Points
145
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
7,050 89 145
Nakubaliana na mhariri hapo

Wana Chadema naona mmemfagilia sana huyo mhariri lakini kesho akija na issue ya kukosoa Chadema wote mtasema amenunuliwa na mafisadi!
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,236
Likes
311
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,236 311 180
Ni wahariri wachache sana Tanzani wenye uhuru na uwezo wa Kupembua mambo kama huyu wa Mwananchi na ningewaomba kampuni yao ianzishe Televishion kama walivyofanya Kenya, nigefurahi yule Mhariri wa Nipashe Jumapili aje hapa asome huu uchambuzi na aombe radhi kwa uharo aliotuandikia Jumapili.
for sure.
 
F

fungamesa

Senior Member
Joined
Feb 20, 2009
Messages
128
Likes
1
Points
35
F

fungamesa

Senior Member
Joined Feb 20, 2009
128 1 35
Mod (Invisible), wawekee watu wapige kura za maoni kama watu wana support au kuto support KITENDO CHA WABUNGE WA CHADEMA KUTOKA NJE YA UKUMBI WA BUNGE WAKATI RAIS AKIHUTUBIA. Hapo tutajua mwelekeo wa wana JF
 
Muadilifu

Muadilifu

Senior Member
Joined
Sep 26, 2007
Messages
150
Likes
3
Points
35
Muadilifu

Muadilifu

Senior Member
Joined Sep 26, 2007
150 3 35
Na ulaaniwe mwenyewe na uzao wako. Chadema walipoingia kwenye uchaguzi hawakujua kuwa katiba iliyopo ina mapungufu hayo???? Baada ya kushindwa urais ndipo wanatukosea heshima tuliowatuma bungeni. Kudadadeki, walichemsha wapende, wasipende na wote mnaoshabikia upuuzi huo, ...................... ah, bora ninyamaze tu.
MK CHADEMA walilisema hilo toka mwanzo, kuwa endapo wangepewa ridhaa ya kuiongoza hii nchi, hivyo vingekuwa vipzumbele vyao. Naamini kabisa kama Dr. Slaa angetangazwa kuwa mshindi wa kiti cha urais, basi kwenye hotuba yake ya kufungua bunge angeyagusia yote hayo. Kwahiyo punguza jazba Mzee
 

Forum statistics

Threads 1,237,793
Members 475,675
Posts 29,301,461