Wakwepa Kulipa Kodi Wakubwa(Celtel; Zain; na Sasa Airtel)


VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Hivi hawa wanatupiga changa la macho au Ni kwamba sisi wajinga hatuoni au wanalofanya ni sawa...??

Ni kwamba hawa watu wanatumia kipengele cha kampuni mpya kupewa Miaka Mitano ya Kutokulipa Kodi sasa wao wanachofanya ni kuuza kampuni kila baada ya Five Years Hivi wanasheria Humu Jamvini ni Vipi tunaweza wabana hawa mafisadi
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,216
Likes
1,918
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,216 1,918 280
Hata Mkwere hajui hili. kazi yake kusema kuna mafanikio mengi sana kama kuleta kocha wa netball!
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Nina hasira sana kufanywa kama zuzu..... Tunafurahia ohh Zain gharama nafuu...... wakati wanacost millions of cash Arrghhhh
 
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2009
Messages
1,141
Likes
12
Points
0
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2009
1,141 12 0
Hivi hawa wanatupiga changa la macho au Ni kwamba sisi wajinga hatuoni au wanalofanya ni sawa...??

Ni kwamba hawa watu wanatumia kipengele cha kampuni mpya kupewa Miaka Mitano ya Kutokulipa Kodi sasa wao wanachofanya ni kuuza kampuni kila baada ya Five Years Hivi wanasheria Humu Jamvini ni Vipi tunaweza wabana hawa mafisadi
Na alikuwepo wakati wa uzinduzi wa jina hili anacheka tu kama kawaida yake.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,216
Likes
1,918
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,216 1,918 280
Na alikuwepo wakati wa uzinduzi wa jina hili anacheka tu kama kawaida yake.
yeye hajui ni nini kinaendelea huku duniani. Namkumbuka mwalimu wangu wa sayansi kimu, tulikuwa tunasema hivi huyu anajua zaidi ya ugali, samaki, maziwa na mayai?
 
Ntemi Kazwile

Ntemi Kazwile

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2010
Messages
2,145
Likes
9
Points
135
Ntemi Kazwile

Ntemi Kazwile

JF-Expert Member
Joined May 14, 2010
2,145 9 135
Sidhani kwamba kuna ukwepaji wa kodi wowote hapa. Waliobadirika hapa ni shareholders na jina la biashara na hii haimanishi mabadiriko katika mikataba ya awali.

Lazima tukubali kuwa watu wote matajiri kwenye corporate world waliuza hisa zao baada ya kuyaanzisha makampuni yakafanikiwa, ni wengi mfano Bill Gates, Warren Buffet, etc,
 
Mtoto wa Kishua

Mtoto wa Kishua

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2009
Messages
832
Likes
57
Points
45
Mtoto wa Kishua

Mtoto wa Kishua

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2009
832 57 45
WAnasema sheria imebadilishwa, hakuna tena cha tax holiday ya 5 years, nilisikia kitu kama hicho.
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Sidhani kwamba kuna ukwepaji wa kodi wowote hapa. Waliobadirika hapa ni shareholders na jina la biashara na hii haimanishi mabadiriko katika mikataba ya awali.

Lazima tukubali kuwa watu wote matajiri kwenye corporate world waliuza hisa zao baada ya kuyaanzisha makampuni yakafanikiwa, ni wengi mfano Bill Gates, Warren Buffet, etc,
Swali ni Kwamba Je wanalipa Kodi au Hawalipi That's all
 
M

Misterdennis

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2007
Messages
1,674
Likes
187
Points
160
M

Misterdennis

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2007
1,674 187 160
Sidhani kwamba kuna ukwepaji wa kodi wowote hapa. Waliobadirika hapa ni shareholders na jina la biashara na hii haimanishi mabadiriko katika mikataba ya awali.

,
Hii ni kweli.
Kilichotokea ni shareholders wamebadilika na wamebadilisha jina la kampuni basi.

Kuhusu kama wanalipa kodi au hawalipi, hilo wanaweza kutujuza waliopo TRA, au unaweza kutafuta kama wapo kwenye ile category ya large tax payers wa TZ.
 
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
422
Likes
18
Points
35
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
422 18 35
jamani tusiwe tunakurupuka kusema vitu ambavyo hata hatuna uhakika navyo jamani,tax holiday ipo ndio,ila zain africa ima change jina kila sehemu saiv nipo sierra leone zain imekua airtel tangu juzi,so si kwamba imebadilika tanzania tu,what happend ni kwamba wahindi wa airtel wameinunua zain toka kwa waarabu,so si kwamba imebadilika tz peke yake kwajili ya tax holiday
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,598
Likes
1,529
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,598 1,529 280
Hivi hawa wanatupiga changa la macho au Ni kwamba sisi wajinga hatuoni au wanalofanya ni sawa...??

Ni kwamba hawa watu wanatumia kipengele cha kampuni mpya kupewa Miaka Mitano ya Kutokulipa Kodi sasa wao wanachofanya ni kuuza kampuni kila baada ya Five Years Hivi wanasheria Humu Jamvini ni Vipi tunaweza wabana hawa mafisadi
Kuna watu walitoa pesa kugharamia mabango ya Kikwete kwa ahadi ya kuruhusiwa kukwepa kodi.

Kalaghabaho!
 
S

Sir Leem

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
576
Likes
44
Points
45
S

Sir Leem

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
576 44 45
jamani tusiwe tunakurupuka kusema vitu ambavyo hata hatuna uhakika navyo jamani,tax holiday ipo ndio,ila zain africa ima change jina kila sehemu saiv nipo sierra leone zain imekua airtel tangu juzi,so si kwamba imebadilika tanzania tu,what happend ni kwamba wahindi wa airtel wameinunua zain toka kwa waarabu,so si kwamba imebadilika tz peke yake kwajili ya tax holiday
Mie nashindwa kuwaelewa watu wa hapa JF! kwani airtel wamenunua zain Tanzania tu?
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
35
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 35 145
Jamani tusipende kukariri kuwa ukibadilisha jina basi unakwepa kodi, ili usilipe kodi kuna masharti ambayo lazima yatimie hacheni uvivu nendeni Tanzania Investment Center msome halafu mrudi kuja kujadili na kuona kama zain watafall kwenye category ya kusamehewa kodi

Sio kila jina likibadilika basi na kodi inakwepwa
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,598
Likes
1,529
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,598 1,529 280
Mie nashindwa kuwaelewa watu wa hapa JF! kwani airtel wamenunua zain Tanzania tu?
Tuambie wamenunua nini na wapi kwingineko na taratibu gani zilifuatwa?
 
B

Batale

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
1,071
Likes
447
Points
180
B

Batale

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
1,071 447 180
Hii kampuni ya simu itakuwa ya mafisadi wa tanzania wana jf tuwe makini tuichunguze na mwenye taarifa nzuri za kampuni hii atujuze, wakwepa kodi wakubwa hawa, kiongozi naye ni kushangilia tu.
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Jamani tusiconfuse mambo hapa kwa habari za uhakika nilizonazo ni kwamba zain haijawahi kulipa kodi..... Je kuna anayepinga hili
 
Mporipori

Mporipori

Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
45
Likes
0
Points
0
Mporipori

Mporipori

Member
Joined Nov 22, 2010
45 0 0
Wajumbe kuhusu tax paying; data hizi hapa….
Between July 2007 and June this year, mobile phone firms in the large taxpayers' category -- among them Vodacom Tanzania, Tigo, Zain and Zantel -- had paid excise duty to the government amounting to Tsh40.2 billion ($36.2 million) whereas the TRA target was to collect Tsh39.2 billion ($37.3 million), a performance of 102 per cent.
Kwa hiyo jamaa inaonesha kodi huwa wanalipa

From; Cellphone Firms Under Scrutiny Over Tax Planning in Tanzania | balancingact-africa.com
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
6,564
Likes
4,793
Points
280
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
6,564 4,793 280
oga, (madcheda) sasa naelewa kitu, thanks!
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Wajumbe kuhusu tax paying; data hizi hapa….
Between July 2007 and June this year, mobile phone firms in the large taxpayers' category -- among them Vodacom Tanzania, Tigo, Zain and Zantel -- had paid excise duty to the government amounting to Tsh40.2 billion ($36.2 million) whereas the TRA target was to collect Tsh39.2 billion ($37.3 million), a performance of 102 per cent.
Kwa hiyo jamaa inaonesha kodi huwa wanalipa

From; Cellphone Firms Under Scrutiny Over Tax Planning in Tanzania | balancingact-africa.com
Please nijuze zaidi kwahiyo tax heaven ipo au haipo na kama ipo je inainvolve taz ya aina gani sababu hapa nimeona wamelipa excise duty
 
PPM

PPM

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
839
Likes
3
Points
35
PPM

PPM

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
839 3 35
Hivi hawa wanatupiga changa la macho au Ni kwamba sisi wajinga hatuoni au wanalofanya ni sawa...??

Ni kwamba hawa watu wanatumia kipengele cha kampuni mpya kupewa Miaka Mitano ya Kutokulipa Kodi sasa wao wanachofanya ni kuuza kampuni kila baada ya Five Years Hivi wanasheria Humu Jamvini ni Vipi tunaweza wabana hawa mafisadi
Kama haujui ni bora ukauliza kwanza. Kampuni za simu hazipo kwenye makampuni yanasosamehewa kodi. Kwa tahari vocher ya simu unayoweka ili kupata credit inajumuisha na makato ya TRA
 

Forum statistics

Threads 1,237,508
Members 475,533
Posts 29,291,246