Wakuu wa wilaya wakimbia vituo; PINDA ABAINI ATISHIA KUWATIMUA KAZI


nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
81
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 81 145
[TABLE="width: 879"]
[TR]
[TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE="width: 599"]
[TR]
[TD]
• PINDA ABAINI ATISHIA KUWATIMUA KAZI

Na Walter Mguluchuma, Mpanda

[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/TD]
[TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][TABLE="width: 599"]
[TR]
[TD]WAZIRI Mkuu, Mizengo Pinda amewaagiza wakuu wa wilaya mpya zote nchini waishi kwenye maeneo ya makao makuu ya wilaya zao vinginevyo atawachukuliwa hatua za kuachishwa kazi.

Agizo hilo alilitoa jana wakati akiwahutubia wananchi kwenye sherehe ya uzinduzi wa mkoa mpya wa Katavi iliyofanyika kwenye uwanja wa Shule ya Msingi Kashaulili.

Pinda alisema wako baadhi ya wakuu wa wilaya mpya ambao toka wachaguliwe wamekuwa wakiishi nje ya wilaya zao.


Alisema wakuu wa wilaya ambao wanaona hawawezi kukaa kwenye wilaya zao ni vizuri wakawapisha watu wengine kwani wapo Watanzania wengi wanazihitaji nafasi hizo.


Waziri Mkuu alifafanua kuwa kitendo cha wakuu wa wilaya mpya kutoishi kwenye maeneo yao kinasababisha washindwe kusimamia ipasavyo maendeleo ya wilaya zao.


"Kama hamuishi kwenye wilaya zenu mnategemea nani atakayesimamia maendeleo ya wilaya zenu?" alihoji.


Aliwataka wakuu wa mikoa kuhakikisha wakuu wa wilaya wote wanaishi kwenye wilaya zao na si vinginevyo.


Pinda aliwaagiza wakuu wa mikoa kutoa taarifa kwake kama kutakuwa na mkuu wa wilaya ambaye anaishi nje ya wilaya yake ili aweze kumchukulia hatua.

[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
81
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 81 145
Unaona TATIZO la kuchaguana KIURAFIKI bila kuangalia PROFESSION ya MTU na hamu ya kufanya kazi kama MKUU wa WILAYA? Hawataki Kuishi VIJIJINI - WILAYA zisizo na TAA na CLUBING...

Haya Ndio Matatizo yatakotupata na UTAWALA wa KIKWETE kulazimisha VIJANA MARAFIKI wa PRINCE kupewa VYEO
 
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2007
Messages
4,820
Likes
1,148
Points
280
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2007
4,820 1,148 280
Alitegemea nini, kama hata mawaziri hawawi mfano wa kuigwa kuhamia makao makuu ya nchi Dodoma, motivation kwa hawa wakuu wa wilaya, wengi wao ambao waliteuliwa kwa mujibu wa ukaribu na wakubwa waliokataa kwenda dodoma, itakuwa ni ipi hasa; hii ni sawa na kuanika mpunga nje halafu unashangaa kukuta njiwa kwenye mkeka;
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,821
Likes
5,416
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,821 5,416 280
Unaona TATIZO la kuchaguana KIURAFIKI bila kuangalia PROFESSION ya MTU na hamu ya kufanya kazi kama MKUU wa WILAYA? Hawataki Kuishi VIJIJINI - WILAYA zisizo na TAA na CLUBING...

Haya Ndio Matatizo yatakotupata na UTAWALA wa KIKWETE kulazimisha VIJANA MARAFIKI wa PRINCE kupewa VYEO
Mi naona PM hana jipya... Mbona wao hawahamii Dodoma? Kila siku makelele tu na mikwala mingiiiii......
 
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,018
Likes
3,176
Points
280
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,018 3,176 280
Mi naona PM hana jipya... Mbona wao hawahamii Dodoma? Kila siku makelele tu na mikwala mingiiiii......
Badala ya wakubwa kuanza kwa kuhamia makao makuu ya serikali Dodoma wanawakamia wadogo.. Waongoze kwa mifano vinginevyo hawana haki ya kuwaonyeshea vidole wengine..
 
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,100
Likes
226
Points
160
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,100 226 160
Alitegemea nini, kama hata mawaziri hawawi mfano wa kuigwa kuhamia makao makuu ya nchi Dodoma, motivation kwa hawa wakuu wa wilaya, wengi wao ambao waliteuliwa kwa mujibu wa ukaribu na wakubwa waliokataa kwenda dodoma, itakuwa ni ipi hasa; hii ni sawa na kuanika mpunga nje halafu unashangaa kukuta njiwa kwenye mkeka;
big up' mkuu, umenena. Kwanza yeye na JK wange amia Dodoma, ingekuwa busara yeye kutoa kauli hiyo.
 
E

Elizabeth Dominic

Platinum Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
4,546
Likes
63
Points
145
E

Elizabeth Dominic

Platinum Member
Joined Dec 7, 2007
4,546 63 145
Hivi kuna mtu ana list ya matishio yaliyotolewa JK & co hadi sasa
I'm sure hao ma DC sasa wanamng'ong'a
 
N

nunu

Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
38
Likes
0
Points
13
N

nunu

Member
Joined Apr 11, 2011
38 0 13
Naamini hakuna haja ya kutangaza tishio kama hilo kwani akitaka kuwafahamu wale wote wasioishi kwenye maeneo yao hachukui hata nusu saa, hapo ndipo angetekeleza adhabu anayoitaka. Njia ndefu za kurekebisha mienendo ya watumishi hata pale pasipohitajika si lazima. Naungana pia na wale wanaoshauri kuwa hata wizara nazo ambazo miundo mbinu za kiofisi zimekamilika zionyeshe utiifu wa kuhamia Dodoma
 
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
7,056
Likes
42
Points
145
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
7,056 42 145
Wakuu wa wilaya = Wahujumu uchumi.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Interesting. Ingekuwa vizuri tukifahamu kama wamepewa mahitaji yanayotakiwa kuwepo katika vituo vyao. Vitendea kazi si mashangingi tu, nyumba, mawasiliano, logistics zinazohusiana na kuhamishwa kwa familia zao shule za watoto wao, hostpitali kama wakiumwa na hata mahitaji ya kila siku.

Kama hayo yote PM amewaandalia, basi ni vema tuwalaani wakuu hao wa wilaya, kama hajawaandalia basi kauli ya PM ni blah blah tu.
 
andate

andate

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2011
Messages
2,654
Likes
27
Points
145
andate

andate

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2011
2,654 27 145
Alitegemea nini, kama hata mawaziri hawawi mfano wa kuigwa kuhamia makao makuu ya nchi Dodoma, motivation kwa hawa wakuu wa wilaya, wengi wao ambao waliteuliwa kwa mujibu wa ukaribu na wakubwa waliokataa kwenda dodoma, itakuwa ni ipi hasa; hii ni sawa na kuanika mpunga nje halafu unashangaa kukuta njiwa kwenye mkeka;
Muheshimiwa hebu nieleweshe hapo kwenye red.
Ofisi kuu za wizara zote zipo Dar au Dodoma?
Kama zipo Dar, wakae Dodoma halafu kazi wafanye Dar?
Mtazamo wangu ni kwamba wangeiandaa Dodoma kuwa makao makuu ki vitendo na sio kinadharia.
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,406
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,406 5,796 280
Angetoa mifano ndio tungemuelewa zaidi,maana kuna wilaya zingine hazina nyumba za wakuu wa wilaya ila wilaya ya jirani nyumba zipo,ambapo sio mbali sana;na hizo ni arrangement za wakuu wa mikoa na tamisemi sisi wananchi hatutakiwi kuona PM analalmikia utaratibu walioupanga wasaidizi wake!!apeleke fungu nyumba zijengwe haraka maana sasa watahamia hotelini na familia nzima.....gharama inarudia pale pale!
 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Likes
18
Points
135
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 18 135
Bora wakimbie maana hawana kazi nyingine tofauti na kudumaza maendeleo
 
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2011
Messages
10,553
Likes
4,014
Points
280
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2011
10,553 4,014 280
Na yeye anafanya nini Dar es salaam akahamie Dodoma.... Raisi anaishi Ndege Makamu kwenye Gari na yeye anaishi Dar mawaziri na manaibu wote wanaishi Dar huyu jamaa vipi ananyooshaea watu vidole wakati yeye ana bonge la Boriti jichooni mwake... Pindaaaaaaaaaaaaaaaa.... na wewe ufukuzwe kwanza kazi sababu hujahamia Dodoma....

Hii inatokea Tanzania tu.....
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,315
Likes
10,423
Points
280
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,315 10,423 280
Kwani wakuu wa wilaya wana kazi gani? Shughuli zote za maendeleo zinasimamiwa na wakurugenzi wa halmashauri!
kazi yao ni kuingia kwenye vikao vya halmashauri na dcc na kupiga posho,kuwasumbua wakurugenzi wawawekee mafuta kwenye magari wakachukulie vimada
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,315
Likes
10,423
Points
280
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,315 10,423 280
pale mafia alikuwepo dc anaitwa manzie mangochie(sasa hivi ni dc geita),huyu gamba alikuwa kila weekend anaenda daslam kucheki mechi taifa na alikuwa anatumia fedha ya serikali,usafiri wa mafia ni wa ndege tu!kwenda na kurudi ni laki mbili na ishirini elfu,per diem laki na sitini..sometimes katikati ya wiki alikuwa anaenda dar kwa ishu zake binafsi,.yani hichi kijamaa kilikuwa kero kuu kwa wahasibu,jeuri yake ni sababu yeye na mama salma wana undugu..that's JK regime
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
Jamni hayo ni maneno tu, niliwahi pita wila mpya kama mbili hivi, makao makuu ya wilaya kuna ofisi tu, wafanyakazi waote wanaishi mjini, sasa kwanini DC ndio akae huko?
[TABLE="width: 879"]
[TR]
[TD="bgcolor: #FFFFFF"]
[TABLE="width: 599"]
[TR]
[TD]• PINDA ABAINI ATISHIA KUWATIMUA KAZI

Na Walter Mguluchuma, Mpanda

[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/TD]
[TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]
[TABLE="width: 599"]
[TR]
[TD]WAZIRI Mkuu, Mizengo Pinda amewaagiza wakuu wa wilaya mpya zote nchini waishi kwenye maeneo ya makao makuu ya wilaya zao vinginevyo atawachukuliwa hatua za kuachishwa kazi.

Agizo hilo alilitoa jana wakati akiwahutubia wananchi kwenye sherehe ya uzinduzi wa mkoa mpya wa Katavi iliyofanyika kwenye uwanja wa Shule ya Msingi Kashaulili.

Pinda alisema wako baadhi ya wakuu wa wilaya mpya ambao toka wachaguliwe wamekuwa wakiishi nje ya wilaya zao.


Alisema wakuu wa wilaya ambao wanaona hawawezi kukaa kwenye wilaya zao ni vizuri wakawapisha watu wengine kwani wapo Watanzania wengi wanazihitaji nafasi hizo.


Waziri Mkuu alifafanua kuwa kitendo cha wakuu wa wilaya mpya kutoishi kwenye maeneo yao kinasababisha washindwe kusimamia ipasavyo maendeleo ya wilaya zao.


"Kama hamuishi kwenye wilaya zenu mnategemea nani atakayesimamia maendeleo ya wilaya zenu?" alihoji.


Aliwataka wakuu wa mikoa kuhakikisha wakuu wa wilaya wote wanaishi kwenye wilaya zao na si vinginevyo.


Pinda aliwaagiza wakuu wa mikoa kutoa taarifa kwake kama kutakuwa na mkuu wa wilaya ambaye anaishi nje ya wilaya yake ili aweze kumchukulia hatua.


[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
 
L

lufungulo k

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2012
Messages
1,754
Likes
820
Points
280
L

lufungulo k

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2012
1,754 820 280
sizipendi kauli zake, zimejaa kulalamika kamavile hajiamini. toa amri kuanzia sasa mkuu wa wilaya anayeishi nje ya kituo chake cha kazi ifikapo, siku fulani ajue hana kazi . wala hatutamjulisha tutateuwa mwingine, wakuu wote wa wilaya watoe taarifa wapi? wanaishi kwa ufuatiliaji.[ktk nchi makini jamaa wa usalama wa taifa, utawapenda, ] unajua kama mkuu wa wilaya haishi wilayani kwake , basi ujue viongozi wote wa wilaya baada ya saa za kazi wanatimka na kuacha wilaya wazi.
 

Forum statistics

Threads 1,235,734
Members 474,742
Posts 29,232,820