Wakimbiza mwenge kitaifa ni mafisadi, wanaomba rushwa mwaka huu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakimbiza mwenge kitaifa ni mafisadi, wanaomba rushwa mwaka huu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Maseto, Aug 18, 2017.

  1. M

    Maseto JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2017
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 721
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Kila mwaka mwenge wa Uhuru hukimbizwa nchi nzima. Viongozi wa mbio hizo huwa ni 6. Mwaka huu viongozi hao wa kike ni 2 na 4 ni wa kiume.

    Pamoja na mwenge kupiga vita ufisadi wa aina yoyote ile kupitia ujumbe wake, viongozi hao mwaka huu wanaomba rushwa kutoka kwa viongozi mbalimbali wa wilaya.

    Hapa mkoani Mwanza wanaomba kwa kila viongozi wakuu wa wilaya kama vile Wakurugenzi, Wakuu wa Wilaya na maafisa Usalama nk. Wanafanya hivyo bila aibu. Pia taarifa kutoka mikoa ya jirani na Mwanza (Geita, Kagera nk) zinasema waliomba rushwa walipokuwa huko.

    Taarifa zinaeleza kuwa baadhi wamekuwa wakitoa na wachache wanakataa kutoa rushwa.
     
  2. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2017
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 3,537
    Likes Received: 1,858
    Trophy Points: 280
    Una ujumbe mzuri sana ika umeandika kwa hasira! Tulia kidogo soma ulichiandika na ufanye masahihisho!

    Upigaji wa awamu ya tano ni hatari sana, juzi hapa mfamasia wa Manispaa ya Ilemela amekula pesa za mafunzo ya washiriki wa program ya eLMIS, ngoja nitupie mzigo wa vielelezo
     
  3. Kadhi Mkuu 1

    Kadhi Mkuu 1 JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2017
    Joined: Feb 4, 2015
    Messages: 4,678
    Likes Received: 2,850
    Trophy Points: 280
    Tundu Lissu kasema ndege yetu imekamatwa Canada. Tunapigwa kila kona.
     
  4. technically

    technically JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2017
    Joined: Jul 3, 2016
    Messages: 7,075
    Likes Received: 16,608
    Trophy Points: 280
    Wakati ujumbe wa mwenge ni kuzuia Rushwa Halafu wanaomba Rushwa

    Cc : Magufuli
     
  5. Mahandeiboho

    Mahandeiboho Member

    #5
    Aug 18, 2017
    Joined: Dec 27, 2016
    Messages: 81
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 25
    Wananiudhi wanapotoa maagizo na vitisho vya kuwachukulia hatua viongozi na watumishi wa uma na taasisi kwa mambo yasiyo na msingi kabisa. Mamlaka haya wanayapata wapi kwa mfumo wa uongozi tulio nao. Siwaelewi hawa jamaa wa mwaka huu.
     
  6. masatujr1985

    masatujr1985 JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2017
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 1,917
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 180
    Hivi wakimbiza Mwenge huwa wanapewa mamlaka ya kukoromea watu na kutisha ama?

    Kazi ya wanayoifanya mie nashindwaga kuiona...

    Sent using Jamii Forums mobile app
     
  7. M

    Maseto JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2017
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 721
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Wangebaki na kukoromea watumishi isingekuwa mbaya sana.Lakini kuomba rushwa huku mwenge ukiwamlika!!
     
  8. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2017
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 42,879
    Likes Received: 22,255
    Trophy Points: 280
    Weka kila kitu .
     
  9. M

    Maseto JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2017
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 721
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Hili jambo linatakiwa lichukuliwe maanani na vyombo vya dola kwa kuchunguza kwa kina.
    Hao jamaa wanajifanya hawagusiki kwa kuwa wanamuwakilisha rais
     
  10. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #10
    Aug 19, 2017
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 971
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 180
    Tunauwasha mwenge × 2......
    Naliamsha dude, dudeeeeeeenh!!!
     
  11. B

    Babati JF-Expert Member

    #11
    Aug 19, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 27,561
    Likes Received: 20,443
    Trophy Points: 280
    Shida wanachuliwa wote ni uvccm
     
  12. B

    Babati JF-Expert Member

    #12
    Aug 19, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 27,561
    Likes Received: 20,443
    Trophy Points: 280
    Ni bora uzimwe moja kwa moja
     
Loading...