Wakili Tundu Lissu ana hoja kuhusu usalama wake ili arejee nchini. Lakini, nani hasa amhakikishie usalama wake ili arejee nchini?

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
35,996
Points
2,000

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
35,996 2,000
Soma hii:

 

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
9,081
Points
2,000

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
9,081 2,000
Soma hii:

Kwanini Lissu amezungumzia suala la usalama jana ikiwa IGP alishalitolea ufafanuzi?
 

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
35,996
Points
2,000

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
35,996 2,000
Kwanini Lissu amezungumzia suala la usalama jana ikiwa IGP alishalitolea ufafanuzi?
Wewe umesema Polisi hawawezi kumlinda Lissu yeye kama yeye(as an individual), hivyo nikaona nikukumbushe kuwa Polisi kupitia IGP Sirro, walishasema watamuhakikishia usalama wake ingawa hatuwaamini.
 
Joined
Jul 17, 2019
Messages
68
Points
150
Joined Jul 17, 2019
68 150
Nimejipa muda kutafakari kauli ya Wakili Msomi mwenzangu na Mwanasiasa Tundu Antipas Mughwai Lissu kuhusu 'kuhakikishiwa' usalama wake ili arejee nchini kufuatia kumaliza matibabu yake nchini Ubelgiji. Akihojiwa na Mtangazaji Mwandamizi wa Sauti ya Amerika, Mwamoyo Hamza, Lissu amesema kuwa ameshamaliza matibabu yake na atarejea Tanzania yetu atakapohakikishiwa usalama wake.

Nikiri kuwa Wakili Msomi Tundu Lissu ana hoja kuhusu usalama wake ikizingatiwa shambulio la kupigwa risasi na watu wasiojulikana jijini Dodoma Septemba 7 mwaka 2017. Shambulio lile, kwa vyovyote vile, limeacha majeraha ya kutosha kwenye mwili na roho ya mwanasiasa huyu machachari wa Tanzania kupitia CHADEMA. Tukio lake litachukua muda wa kutosha kusahaulika kwake kwakuwa yeye tu ndiye mwenye picha na taswira ya kuogofya ya tukio husika kwa muda na mahali pale.

Lissu, kama alivyo binaadamu yeyote, yuko sahihi kutanguliza usalama kuliko kazi, tasnia au harakati zake za kisiasa. Hata kula na kulala hunoga pale ambapo usalama unapokuwepo. Hivyobasi, ni vigumu kubishana na hoja yake ya usalama wake na hoja yake ya kutaka kuhakikishiwa usalama huo ili aweze kurejea nchini. Ametoa na mifano ya vitisho juu ya usalama wake atakaporejea nchini. Kimsingi, ana hoja ya maana sana kwakuwa usalama huanza.

Lakini, nani hasa wa kumhakikishia Lissu usalama wake ili aweze kurejea nchini? Inajulikana kuwa jukumu la usalama wa raia na mali zao ni jukumu la Serikali kupitia vyombo vyake vya Ulinzi na Usalama. Kila kunapokucha, Serikali hutimiza wajibu huo ingawa wahalifu wa makosa mbalimbali na uhalfu hutokea kwakuwa uhalifu huo hufanyika ima gizani au ghafla. Hakuna nchi ulimwenguni ambapo hakuna matukio ya kihalifu pamoja na uwepo wa Serikali na vyombo vyake.

Serikali, kadiri nijuavyo, haina wajibu wa kumhakikishia mtu mmoja usalama wake kuliko wengine. Usalama wa raia wote na mali zao zote hutazamwa kwa pamoja. Na hakika, Serikali iko makini katika hilo kwakuwa matunda ya kuwepo kwa amani na utulivu tunayafaidi kila kukicha. Naamini,haitakuwa rahisi kwa Serikali 'kumhakikishia' usalama wake Lissu ili arejee nchini. Usalama wa raia wote daima upo na unasimamiwa na Serikali.

Nani anayebaki ambaye ataweza kumhakikishia Lissu usalama wake ili aweze kurejea Tanzania?
I conquered with your argument. Lakini TL yeye amesema chama kmhakkishie usalama na si serikali. Lisu anajua uhai wake upo ndani ya Chama. Kwa tafsiri ya kawaida ya kusema chama kimhakikishie usalama basi Lisu huenda anamashaka na chama chake. Inawezekana kuna mazingira ambayo Lisu anayaunganisha tukio na chama. Asingekuwa anatilia shaka chama basi angeema serikali imhakikishie usalama.
 

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
16,685
Points
2,000

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
16,685 2,000
I conquered with your argument. Lakini TL yeye amesema chama kmhakkishie usalama na si serikali. Lisu anajua uhai wake upo ndani ya Chama. Kwa tafsiri ya kawaida ya kusema chama kimhakikishie usalama basi Lisu huenda anamashaka na chama chake. Inawezekana kuna mazingira ambayo Lisu anayaunganisha tukio na chama. Asingekuwa anatilia shaka chama basi angeema serikali imhakikishie usalama.
..inawezekana pia anakiamini chama chake kuliko serikali.

..serikali ndiyo yenye vyombo vya kumhakikishia usalama, sasa kwanini TL hawasiliani na serikali badala yake anawasiliana na chama chake kuhusu usalama?
 

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
16,685
Points
2,000

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
16,685 2,000
Petro E. Mselewa ,

..wachangiaji mbalimbali walikuwa wanauliza kuhusu hatima ya wadhamini wa TL ktk kesi zake.

..sheria inasemaje kuhusu mshitakiwa ambaye ameshindwa kufika mahakamani, baada kukimbia kutokana na shambulizi dhidi yake kama ilivyotokea kwa TL?

cc Gagnija, Pascal Mayalla
 

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
9,081
Points
2,000

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
9,081 2,000
Joined
Jul 17, 2019
Messages
68
Points
150
Joined Jul 17, 2019
68 150
..inawezekana pia anakiamini chama chake kuliko serikali.

..serikali ndiyo yenye vyombo vya kumhakikishia usalama, sasa kwanini TL hawasiliani na serikali badala yake anawasiliana na chama chake kuhusu usalama?
Katiba ya nchi inasema ulinzi wa Taifa ni wa raia yeyote, lakini ulinzi wa Raia na mali zake ni jeshi la polisi. Jeshi la polisi ni serikali, chaka hakijatajwa kama kinaweza kumhakikishia mtu ulinzi. Alichofanya Lisu kwa mtazamo wangu ni kuwa anamashaka na chama ndiyo maana anasema wamhakikishie ulizi.

Lakini haya ni mawazo yangu kutokana na doubt inayoonekana kwenye clip ya Lisu.
 

sweettablet

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2014
Messages
2,565
Points
2,000

sweettablet

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2014
2,565 2,000
Nimejipa muda kutafakari kauli ya Wakili Msomi mwenzangu na Mwanasiasa Tundu Antipas Mughwai Lissu kuhusu 'kuhakikishiwa' usalama wake ili arejee nchini kufuatia kumaliza matibabu yake nchini Ubelgiji. Akihojiwa na Mtangazaji Mwandamizi wa Sauti ya Amerika, Mwamoyo Hamza, Lissu amesema kuwa ameshamaliza matibabu yake na atarejea Tanzania yetu atakapohakikishiwa usalama wake.

Nikiri kuwa Wakili Msomi Tundu Lissu ana hoja kuhusu usalama wake ikizingatiwa shambulio la kupigwa risasi na watu wasiojulikana jijini Dodoma Septemba 7 mwaka 2017. Shambulio lile, kwa vyovyote vile, limeacha majeraha ya kutosha kwenye mwili na roho ya mwanasiasa huyu machachari wa Tanzania kupitia CHADEMA. Tukio lake litachukua muda wa kutosha kusahaulika kwake kwakuwa yeye tu ndiye mwenye picha na taswira ya kuogofya ya tukio husika kwa muda na mahali pale.

Lissu, kama alivyo binaadamu yeyote, yuko sahihi kutanguliza usalama kuliko kazi, tasnia au harakati zake za kisiasa. Hata kula na kulala hunoga pale ambapo usalama unapokuwepo. Hivyobasi, ni vigumu kubishana na hoja yake ya usalama wake na hoja yake ya kutaka kuhakikishiwa usalama huo ili aweze kurejea nchini. Ametoa na mifano ya vitisho juu ya usalama wake atakaporejea nchini. Kimsingi, ana hoja ya maana sana kwakuwa usalama huanza.

Lakini, nani hasa wa kumhakikishia Lissu usalama wake ili aweze kurejea nchini? Inajulikana kuwa jukumu la usalama wa raia na mali zao ni jukumu la Serikali kupitia vyombo vyake vya Ulinzi na Usalama. Kila kunapokucha, Serikali hutimiza wajibu huo ingawa wahalifu wa makosa mbalimbali na uhalfu hutokea kwakuwa uhalifu huo hufanyika ima gizani au ghafla. Hakuna nchi ulimwenguni ambapo hakuna matukio ya kihalifu pamoja na uwepo wa Serikali na vyombo vyake.

Serikali, kadiri nijuavyo, haina wajibu wa kumhakikishia mtu mmoja usalama wake kuliko wengine. Usalama wa raia wote na mali zao zote hutazamwa kwa pamoja. Na hakika, Serikali iko makini katika hilo kwakuwa matunda ya kuwepo kwa amani na utulivu tunayafaidi kila kukicha. Naamini,haitakuwa rahisi kwa Serikali 'kumhakikishia' usalama wake Lissu ili arejee nchini. Usalama wa raia wote daima upo na unasimamiwa na Serikali.

Nani anayebaki ambaye ataweza kumhakikishia Lissu usalama wake ili aweze kurejea Tanzania?
Lissu asitubabaishe. Yeye ni Mtanzania kama wengine. Yeye ana bahati alishambuliwa na akapona. Kuna wengine walifariki. Lakini hiyo haiondoi jukumu la serikali la kumlinda kila raia kwa usawa. Jinsi Lissu atavyohakikishiwa usalama wake ni sawa sawa na mimi tu ninavyohakikishiwa usalama wangu. Asilete exaggerations hapa!
 

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
16,685
Points
2,000

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
16,685 2,000
Katiba ya nchi inasema ulinzi wa Taifa ni wa raia yeyote, lakini ulinzi wa Raia na mali zake ni jeshi la polisi. Jeshi la polisi ni serikali, chaka hakijatajwa kama kinaweza kumhakikishia mtu ulinzi. Alichofanya Lisu kwa mtazamo wangu ni kuwa anamashaka na chama ndiyo maana anasema wamhakikishie ulizi.

Lakini haya ni mawazo yangu kutokana na doubt inayoonekana kwenye clip ya Lisu.
..atahakikishiwa vipi ulinzi na watu asiowaamini?

..au atapanga vipi mipango ya ulinzi na watu asiowaamini?

..akisema serikali au polisi wamhakikishie ulinzi wako watakaohoji kuwa atalindwa vipi na vyombo anavyovituhumu kumshambulia.

..hivi leo hii Tundu Lissu akisema anasubiri kampuni ya ulinzi ya Ultimate Security wamhakikishie usalama wake utasema hana imani au anaihisi vibaya kampuni hiyo? Au utasema anaamini kampuni hiyo itaweza kumlinda?
 

unprejudiced

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2017
Messages
1,871
Points
2,000

unprejudiced

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2017
1,871 2,000
Hua unahangaika sana na Lissu mkuu,sijui tatizo nini?
Wewe ndo tukuulize tatizo lako ni nini. Na je hoja yake ina Shida. Au ungependa hoja iwe labda Kuhusu kilimo na please JOM leta mbolea. Katika kila sekunde 30 anaandikwa JPm. Mbona huji na kulalamika? Grow up acha mahaba binafsi ya kupitiliza. Hapa watu wana maisha yao. Hawalipwi na hao unaowafikiria wewe.
 

The coolest jw

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2016
Messages
263
Points
250

The coolest jw

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2016
263 250
Hoja yako itakuwa na nguvu tukimpata dereva wake, ambaye hadi Leo hatujui yupo wapi!
Lisu aongei tena kuhusu dereva,wala chama chake,na wewe hujagusia!
Inawezekana kushambuliwa kwa Lisu ikawa in "mchezo" vijana wanasema move, inawezekana mission ilifeli, that's why hataki kurudi, au dereva wake (kama yupo hai)
Hayo makandokando yakipata majibu, basis issue ya Lisu ni ndogo sana
Chama ndio ambacho kinaweka pale Area D ulinzi na pia ni karibu na nyumba ya naibu speaker ambayo uwa inalindwa na askari polisi ila siku ya tukio hawakuwepo
 

Forum statistics

Threads 1,343,347
Members 515,021
Posts 32,781,651
Top