Wakili Kibatala: Natumaini Lissu Siku moja mbeleni utakuja gombea Urais wa Tanzania | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakili Kibatala: Natumaini Lissu Siku moja mbeleni utakuja gombea Urais wa Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zawadi B Lupelo, Jul 28, 2017.

  1. Zawadi B Lupelo

    Zawadi B Lupelo JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2017
    Joined: Jul 19, 2015
    Messages: 1,758
    Likes Received: 2,081
    Trophy Points: 280
    Hayo ameyaandika kwenye ukurasa wake wa facebook

    Anaandika Wakili Msomi Kibatala

    1. Fatma Aman Abeid Karume is a new Heroine of the struggle for Rule of Law. Kindly welcome her.

    2. Kuhusu watu fulani (sitaki hata kutaja kazi yao, sijui zao) kumzuia Wakili Karume kuzungumza Mahakamani baada ya Tundu Lissu kupata dhamana; kilichotupeleka Mahakamani ilikuwa kumpigania Rais wetu Tundu Lissu, na mengine yatashughulikiwa mbele ya safari. Mara nyingine case ya Lissu itakapokuja tutalizungumza hilo, pamoja na lile la hao nisiotaka kuwataja kuwazuia wanaopenda kusikiliza case kuingia Mahakamani wakati sina uhakika kama wametumwa na Mahakama kufanya shughuli hiyo.

    3. Nafahamu kwa uhakika kwamba Fatma Karume ameshafungua case ya madai dhidi ya wale (wapo wawili) waliokuwa mstari wa mbele kumzuia asitimize wajibu wake wa kutoa taarifa kwa wale waliopenda kufahamu nini kimeendelea Mahakamani leo. Ili kuleta somo; amewafungulia case kwa majina yao binafsi na si kwa majina ya taasisi yao (hata sitaki kuitaja).

    Nawaombea wamshinde kwa kuwa nina uhakika hawana uwezo binafsi wa kumlipa Fatma Karume fidia iwapo watashindwa case hiyo.

    Mwisho kabisa; 'haiwezekani mtu atetewe na Mawakili 18 halafu useme kuna tishio la usalama dhidi yake'.

    Viva Antipas Tundu Lissu Mughwai. I hope one day U will run for President of Tanzania.

    Sent using Jamii Forums mobile app
     
  2. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2017
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 23,370
    Likes Received: 32,264
    Trophy Points: 280
    Nimekuelewa vizuri sana

    Wafungulieni mashitaka wamezi kujisahau.

    Anaesota mahabusu kupigania haki zetu kugombea uraisi ni haki yake.
     
  3. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2017
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,981
    Likes Received: 1,895
    Trophy Points: 280
    Lisu kwanza ni raia ?
     
  4. QUIGLEY

    QUIGLEY JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2017
    Joined: May 23, 2015
    Messages: 23,573
    Likes Received: 70,655
    Trophy Points: 280
    Mimi binafsi naunga mkono harakati zake za kupigania haki za wanyonge, amefanyika sauti ya Watanzania wengi tangu misukosuko ya Migodini miaka ile. Lakini siungi mkono kuwa mgombea uraisi aliwahi kusema mwenyewe kwenye kipindi cha Mikasi hapendi urais bali ubunge. Akiwa raisi nani aikosoe serikali?

    Ni muhimu sana kuwakosoa watendaji wa serikali ili wawe makini katika kutimiza majukumu yao. Abaki kuwa mbunge tu.
     
  5. GENTAMYCINE

    GENTAMYCINE JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2017
    Joined: Jul 13, 2013
    Messages: 20,742
    Likes Received: 18,147
    Trophy Points: 280
    Mimi nilidhani Mawakili kwa kuwa wanajua sana Sheria basi na wao huwa siyo Waoga kama akina sisi Bush Lawyers. Kwani Kibatala angewataja tu hao akina ' Watu fulani ' na ' Taasisi ' zao angepungukiwa nini? Kama ameweza kumpigania Lissu na hata Watu wengine huko nyuma na wakatosha na kushinda Kesi zao tena nzito na ngumu kwanini leo anaogopa kutaja hao Watu na Taasisi zao wakati kama akikamatwa anao uwezo wa kujitetea na akashinda Kesi?

    au tuamini sasa ile Kauli ya ' Wahenga ' isemayo ' Mganga hajigangi? '

    Kibatala bhana!
     
  6. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2017
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 6,003
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    One day yes.
     
  7. Rich Pol

    Rich Pol JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2017
    Joined: Oct 11, 2013
    Messages: 7,397
    Likes Received: 3,096
    Trophy Points: 280
    Anaota mchana anatembea huyo, agombee kupitia chama gani? Kama ni chadema labda abadilishe kabila awe wa kaskazini.
     
  8. Kaduguda

    Kaduguda JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2017
    Joined: Aug 1, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 80
    Ameshasema amewafungulia kesi, huoni kwamba anaweza haribu au ingilia upelelezi au maamuzi ya mahakama? It's still to early to name them now but in the long run they will be known.
     
  9. agent sniper

    agent sniper Senior Member

    #9
    Jul 28, 2017
    Joined: Jul 3, 2017
    Messages: 182
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 60
    hata sisi tunapenda agombanie lisu kwa asilimia 100 chadema mkitaka lisu agombanie mnavunja kichama chenu coz kuna watu wanauchu wa badaraka hapo sio rais timu lowassa kuwaachia au sumaye na mboye hawezi kengeuka kiivyo mnavyojipanga

    Sent using Jamii Forums mobile app
     
  10. mtwa mkulu

    mtwa mkulu JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2017
    Joined: Sep 11, 2013
    Messages: 2,252
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    bora agombee tumpoteze kama slaa
     
  11. 12STONE

    12STONE JF-Expert Member

    #11
    Jul 28, 2017
    Joined: Mar 16, 2013
    Messages: 1,074
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Unajua nini maana ya Raia?
    Kama unajua basi haikupasi kuuliza swali la kishenzi kiasi hiki wakati unajua ni Mbuge wa Singida Mashariki kwenye jimbo lake ndiko uraia wake unakothibitika ama kuthibitishwa.
     
  12. Dragoon

    Dragoon JF-Expert Member

    #12
    Jul 28, 2017
    Joined: Nov 24, 2013
    Messages: 5,479
    Likes Received: 5,322
    Trophy Points: 280
    .
    Mku, Wakili Peter kibatala ni miongoni mwa mawakili wachanga tanzania. mara tu baada ya kuupata uwakili akaanza kutafuta "Kiki". ilifikia hatua akawa anatetea watu bure. Anaangalia kesi zinazofuatiliwa na umma. anajaribu kufuata nyayo za wakili mwingie anaitwa Magafu. Huyu magafu alianza hivihivi, sasa hivi sijui kakua... anafanya mambo yake kimyakimya.

    Kwa maana nyingine kibatala hawezi siasa. Mwaka 2015 alikurupuka akataka agombee ubunge, alipotezwa vibaya sana. Pili ni muoga sana tu. anapataga nguvu akiona waandishi wa habari.
     
  13. TangataUnyakeWasu

    TangataUnyakeWasu JF-Expert Member

    #13
    Jul 28, 2017
    Joined: Dec 18, 2016
    Messages: 1,124
    Likes Received: 1,418
    Trophy Points: 280
  14. Dragoon

    Dragoon JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2017
    Joined: Nov 24, 2013
    Messages: 5,479
    Likes Received: 5,322
    Trophy Points: 280
    Bora askari walivyomzuia Fatma karume kuongea na waandishi wa habari. Yule dada ni mropokaji sana. Alishawahi kumtukana matusi hakimu flani hadharani. Bahati nzuri walilifanyia kazi, Alipigwa ban ya uwakili, akarudi kanyooka kidogo. naona sasa kaanza tena
     
  15. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2017
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 10,013
    Likes Received: 6,129
    Trophy Points: 280
    Lowassa je?hahahaa Lissu muulize Chacha Wangwe.
     
  16. Dragoon

    Dragoon JF-Expert Member

    #16
    Jul 28, 2017
    Joined: Nov 24, 2013
    Messages: 5,479
    Likes Received: 5,322
    Trophy Points: 280
    Mtapiga sana kampeni lakini mwisho wake aibu. Kuna alieamini Dr Slaa angepotea kwenye ulingo wa siasa? ni mpinzai gani alishawahi kutikisa siasa za tz kama Mrema na Lowassa? mwisho wao ulikuwaje? Siasa za tanzania haziendeshwi kwa umaarufu, hasa katika nafasi ya uraisi.
     
  17. E

    Escrowseal1 JF-Expert Member

    #17
    Jul 28, 2017
    Joined: Dec 17, 2014
    Messages: 848
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 60
    We mwache hapo Jamaa anamvutia pumzi.
     
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Jul 28, 2017
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 64,539
    Likes Received: 63,725
    Trophy Points: 280
    #lissuthegreat2020 Chadema wasifanye makosa 2020. Lissu ndiye mgombea anayestahili kupeperusha bendera ya Chadema na UKAWA 2020 hili halina ubishi hata chembe.

     
  19. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #19
    Jul 28, 2017
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 64,539
    Likes Received: 63,725
    Trophy Points: 280

    Ushahidi huu hapa.

     
  20. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #20
    Jul 28, 2017
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 64,539
    Likes Received: 63,725
    Trophy Points: 280
     
Loading...