Wakatoliki watembea kwa miguu ‘kuhiji’ Butiama | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakatoliki watembea kwa miguu ‘kuhiji’ Butiama

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rutashubanyuma, Jan 16, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 81,541
    Likes Received: 43,291
    Trophy Points: 280
    Wakatoliki watembea kwa miguu ‘kuhiji’ Butiama

    Imeandikwa na Christopher Gamaina, Butiama; Tarehe: 15th January 2011 @ 23:45 Imesomwa na watu: 130; Jumla ya maoni: 0


    [​IMG]
    Baadhi ya waumini 180 wa Kanisa Katoliki Parokia ya Shirati, Rorya, mkoani Mara, wakisali kwenye kaburi la Mwenye Heri Julius Nyerere, kuomba Mungu awape baraka itakayofanikisha ukamilishaji wa jengo la Kanisa la Parokia hiyo. (Na Mpigapicha Wetu).



    WAUMINI 180 wa Kanisa Katoliki Parokia ya Shirati, Rorya, mkoani Mara, wamehiji nyumbani kwa Baba wa Taifa, marehemu Mwalimu Julius Nyerere, kijijini Butiama, kuomba Mungu awape baraka itakayofanikisha ukamilishaji wa jengo la Kanisa la Parokia hiyo.

    Pia, mahujaji hao wameombea uimarishaji wa nguvu ya kiroho ya Bikira Maria anayeaminika kukabidhiwa na viongozi wa dini hiyo usimamizi wa amani na umoja katika Parokia ya Shirati na Tanzania kwa jumla.

    Mahujaji 97 kati yao, walisafiri kwa miguu umbali wa zaidi ya kilometa 100, waliondoka Shirati alfajiri ya Januari 12 na kuwasili kwa mwasisi huyo wa Taifa mchana Januari 14 mwaka huu.

    Paroko wa Parokia ya Shirati, Padri Konrad Caputa, aliongoza mahujaji waliosafiri kwa miguu akisaidiana na Mwenyekiti wa Parokia hiyo, Alex Wagara na Katibu wake, Sixtus Ogweyo.

    Baada ya kushiriki ibada katika Kanisa Katoliki Parokia ya Butiama na kuhiji kwenye kaburi la Mwalimu Nyerere, mahujaji hao walifanya mazungumzo mafupi na mjane wa Mwalimu, Mama Maria.

    Padri Caputa alisema anaamini maombi yao kupitia kwa Mtumishi wa Mungu, Mwalimu Nyerere, yatapokewa na Mungu na kufanikisha upatikanaji wa Sh milioni 400 zinazohitajika kugharimia ukamilishaji wa jengo hilo.

    Kwa upande wake, Mama Maria aliziombea mafanikio nia za mahujaji hao, huku akihimiza jamii nzima kuzidi kuiombea Tanzania amani, umoja na uadilifu kwa viongozi mbalimbali.

    Aidha, mjane huyo, alimkabidhi Padri Caputa kwa niaba ya mahujaji hao, vitabu na kadi kadhaa vinavyoelezea historia ya uongozi, uadilifu na maisha ya Mwalimu Nyerere.

    Kwa sasa, mamlaka husika duniani zinaendelea na maandalizi ya kumtangaza Mtumishi wa Mungu, Mwalimu Nyerere, kuwa Mwenye Heri chini ya imani ya Kanisa Katoliki.

    Kwa mujibu wa mwumini wa Kanisa Katoliki Parokia ya Shirati, Ngoje Ongati, hiyo ni mara ya pili kwa waumini hao kuhiji nyumbani kwa Mwalimu Nyerere.

    “Januari 14, mwaka jana tulikuja kuhiji hapa kwa Mtumishi wa Mungu (Nyerere) na Februari tulipata neema ya kuchangiwa Sh milioni 30 za kuendeleza ujenzi wa Kanisa letu la Shirati,” alisema Ongati.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 81,541
    Likes Received: 43,291
    Trophy Points: 280
    Hivi wanamwomba Munug au wanawaomba wanasiasa ili wawape misaada...................Mungu yupo kila mahali huhitaji kwenda kwenye kaburi la Nyerere ili kuwasiliana na Muumba wetu Mwenyezi Mungu............................
     
  3. Asante

    Asante JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 18, 2009
    Messages: 1,812
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Huwa wanasema maneno gani makaburini?
     
  4. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,573
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    nafikiri walienda kutalii tu na wakatumia fursa hiyo kupiga sala kidogo. but nasikia kuna mchakato wa kumtakatifuza huyo marehemu anayehusika na hilo kaburi
     
  5. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #5
    Jan 16, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,650
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    :thinking::A S confused:
     
  6. October

    October JF-Expert Member

    #6
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    :faint::faint:
     
  7. k

    kibananhukhu JF-Expert Member

    #7
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 368
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Huwa wakatoliki wanasemaa {Eee Mungu wa Mwalimu Nyerere Tusaidie.....................}
     
  8. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #8
    Jan 16, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,724
    Likes Received: 855
    Trophy Points: 280
    Jambo usilolijua ni kama usiku wa giza
     
  9. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #9
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,573
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    huu nao naona ni upotovu wa imani. naona kama ushirikina vile. kama ni utalii waweke wazi sasa sala kwenye makaburi ya wanasiasa wapi na wapi? na mwingine hapo kulia ndio kapiga magoti utadhani kakutana na Mwenyezi Mungu kabisa!
     
  10. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #10
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,969
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mambo ya ajabu kweli kweli.
     
  11. Q

    Qadhi JF-Expert Member

    #11
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 27, 2009
    Messages: 235
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Aisee....!
     
  12. City owl

    City owl JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2017
    Joined: Mar 21, 2014
    Messages: 1,233
    Likes Received: 1,475
    Trophy Points: 280
    Bila shaka hii hija ilishusha baraka na kanisa hilo linakamilika sasa
     
  13. ELI-91

    ELI-91 JF-Expert Member

    #13
    Feb 5, 2017
    Joined: Aug 24, 2014
    Messages: 500
    Likes Received: 803
    Trophy Points: 180
    Naam!! naona tunarudi kwenye dini zetu za asili, ni mwendo wa kuomba kwa mababu/ mizimu ya kwetu badala ya mizimu ya kizungu!!!
     
  14. Ally7

    Ally7 JF-Expert Member

    #14
    Feb 5, 2017
    Joined: Sep 11, 2016
    Messages: 344
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 80
    Thread kama hizi huwa zinapata wasomaji wengi ila huwa hazipati wachangiaji.

    Wakisoma wanaondoka wanatafuta thread zinazohusu Uislamu na kupunguza huko hasira zao.

    Njooni mtoe maoni yenu katika hii thread.
     
  15. Mr. MTUI

    Mr. MTUI JF-Expert Member

    #15
    Feb 5, 2017
    Joined: Feb 18, 2013
    Messages: 3,790
    Likes Received: 3,106
    Trophy Points: 280
    Mtakatifu Nyerere... Utuombee
     
  16. M

    MR UNINFORMED JF-Expert Member

    #16
    Feb 5, 2017
    Joined: Sep 8, 2013
    Messages: 664
    Likes Received: 438
    Trophy Points: 80
    Sasahv baadhi ya watu wanahisi ukakasi kwa hii hija kwakuwa wanamfaham mwalimu na historia yake...official and unofficial...lakin amini nawaambia miaka 100 ijayo wako waumini wataomba kwa jina la mwalimu kwa unyenyekevu sana....na jamii nzima itasema amina!

    Hakika usipoijua historia umepotea japo una madegree mengi..!
     
  17. MGILEADI

    MGILEADI JF-Expert Member

    #17
    Feb 5, 2017
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 532
    Likes Received: 533
    Trophy Points: 180
    Hakuna mbadala wa Jina la Yesu si nani wala nani. Hakuna Jina jingine tulilopewa ili kuokolewa kwalo bali Jina la Yesu (Mdo 4:12). Watakatifu wapo ila katika suala la maombezi Yesu ndio njia pekee. Si Musa, Petro, Paulo wala Yohana. Sifahamu kwa nini Wakristo walikifuata kikombe cha Babu kule Loliondo na sasa Wakristo wanaanza kwenda makaburini kweupe kusali na kuomba.Soma: Kumb 18:9-14

    v 9 Utakapokwisha kuingia katika nchi akupayo \nd Bwana\nd*, Mungu wako usijifunze kutenda kwa mfano wa machukizo ya mataifa yale. * \v 10 Asionekane kwako mtu ampitishaye mwanawe au binti yake kati ya moto, wala asionekane mtu atazamaye bao, wala mtu atazamaye nyakati mbaya, wala mwenye kubashiri, wala msihiri, * \v 11 wala mtu alogaye kwa kupiga mafundo, wala mtu apandishaye pepo, wala mchawi, wala mtu awaombaye wafu. * \v 12 Kwa maana mtu atendaye hayo ni chukizo kwa \nd Bwana\nd*; kisha ni kwa sababu ya hayo \nd Bwana\nd*, Mungu wako, anawafukuza mbele yako. * \v 13 Uwe mkamilifu kwa \nd Bwana\nd*, Mungu wako. * \v 14 Maana mataifa haya utakaowamiliki huwasikiliza wanaoshika nyakati mbaya na kutazama bao; bali wewe, \nd Bwana\nd*, Mungu wako, hakukupa ruhusa kutenda hayo. *

    Ukristo ninavyoujua mimi upo mbali kabisa na mambo hayo. Sioni mwongozo kama huo kwenye Biblia. Kutembea sawa ni hiari ila isiwe ndio njia ya kuitafuta neema ya Mungu. Francisi wa Asisi aligundua hilo akatoka nyikani akaja kuishi miongoni mwa maskini wenye ukoma wa Asisi. Kwa hatua hiyo aliibadili kabisa taswira ya utawa duniani. Desturi hii aliifuata Francisco Xaveri kule Goa, India na Mama Teresa kule Calcutta, India pia.Haya ndio baadhi ya mambo Martin Luther alihoji hata akaamua kutafsiri Biblia kwa lugha ya Kijerumani watu wa kwao walielewe neno vizuri.

    Wakristo someni Biblia. Inakataza kwenda kwa wafu na kufanya ibada. Matambiko yale ya kimila makaburini ni mwiko kwa Mkristo wa kweli. Taasisi ya kidini inaweza isifundishe ukweli huu lakini usomapo Biblia ikakueleza hivyo bora uifuate. Ukristo wa Kibiblia unapaswa kufundishwa upya katika makanisa yote ya Kikristo hasa miongoni mwa makanisa ya Kikarismata na yale ya Kipentekoste; ambayo nayo sasa yameanza kuokoteza mambo toka nje kabisa ya desturi yao ya kikanisa (Pentecostal orthodoxy).

    Tunaona sikuhizi mambo ya ajabu yanayofanywa na "mitume" wa leo. Waumini kulishwa majani, kunyweshwa Dettol na mambo mengine ambayo ni aibu kuyanena. Dar es salaam yupo "Nabii wa Bia", aliwahi kuwepo "nabii wa pesa," mwaka juzi alifika Nairobi "nabii wa wanawake." Ukiangalia utendaji wa manabii wengine leo hata katika runinga zetu hawatofautiani sana na wanajimu, wasihiri na wale wafanyao mazingaombwe. Utambuzi wa nabii wa kibiblia si kama huu tunaouona leo. Huu ni utambuzi wa kisihiri.

    Leo Wakristo wamezuiliwa Jina la Yesu na wapewa "maji ya baraka," wamepewa "sabuni ya upako," wamepewa "mafuta ya upako," na wamepewa "vitambaa vya upako." Si Jina la Yesu. Na wakati mwingine wameuziwa vitu hivyo kwa pesa. Mitume waliwapa watu Jina la Yesu."

    2 Na mtu mmoja aliyekuwa kiwete toka tumboni mwa mamaye alichukuliwa na watu, ambaye walimweka kila siku katika mlango wa hekalu uitwao Mzuri, ili aombe sadaka kwa watu waingiao ndani ya hekalu. * \v 3 Mtu huyu akiwaona Petro na Yohana wakiingia hekaluni aliomba apewe sadaka. \v 4 Na Petro, akimkazia macho, pamoja na Yohana, akasema, Tutazame sisi. * \v 5 Akawaangalia, akitaraji kupata kitu kwao. \v 6 Lakini Petro akasema, Mimi sina fedha, wala dhahabu, lakini nilicho nacho ndicho nikupacho. Kwa jina la Yesu Kristo wa Nazareti, simama uende. * \v 7 Akamshika mkono wa kuume, akamwinua, mara nyayo zake na vifundo vya miguu yake vikatiwa nguvu. \v 8 Akaondoka upesi akasimama, akaanza kwenda; akaingia ndani ya hekalu pamoja nao, akienda, akiruka-ruka, na kumsifu Mungu." (Mdo 3:1-8)

    Waliwahubiri watu ufalme wa Mbinguni. Wautafute kwanza huo na mengine yote yatafuata.Leo watu wanaelekezwa duniani kwenye utajiri wa dunia, vyeo va dunia, mali za dunia, ufahari wa dunia. Soma Biblia kwa makini ikiwa wewe ni Mkristo.
     
  18. T

    Tabby JF-Expert Member

    #18
    Feb 5, 2017
    Joined: Jan 8, 2008
    Messages: 9,293
    Likes Received: 4,024
    Trophy Points: 280
    Hivi kuna uhusiano gani kati ya Ukristo na ukatoliki?
     
Loading...