Wakati wa waastafu kuokoa jahazi


lukala

lukala

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2017
Messages
370
Likes
307
Points
80
lukala

lukala

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2017
370 307 80
Ndugu wanabodi,habari za asubuhi!!!!!!!!!!!!!

Kwahali inayoendelea sasa katika nchi yetu kuna muhimu umuhimu kwa waastafu wote kwa kila idara waje watusaidie kutoa ushauri jinsi kuendeleza gurudumu hili,

Hali inayoendelea katika nchi inatia shaka haiwezekane kila siku watu wanakuwa na taharuki na ukiangalia ndani ya miaka miaka miwili hali imebadilika hivyo na hali mbaya zaidi

Kwanza kabisa nahofu matokeo ya huduma inaweza kuporomoka vibaya sana , tukianzia na Elimu kwa uchungu mkubwa naiona matokea ya kuhitimu elimu zetu kuanzia darasa la saba na kidato cha nne kitaporomoka muda sio mrefu, kwa tafiti yangu ndogo niliyoifanya nimegundua walimu wengi wameshuka morali ya kufundisha , kuna sababu mbili

(1) walimu wengi waliopo mashuleni ni vijana na wengi wao walipitia chuo kwa mikopo then walipopata ajira na kutimizi masharti ya mikopo walienda benk na kuacha moja ya tatu. Serikali ilipotunga sheria mpya hawa watu wanahali mbaya wanaenda kazin basi .

(2) Jambo jingine linalowasumbua hawa walimu hali ya kiuchumi linavyoyumba , mfano wakati serikali inaingiza makato hayo imesahau kuingiza nyongeza ya kawaida huku ikijua kwamba gharama zinapanda siku hadi siku, chukulia mfano mwalimu aliyeajiliwa 2015 hadi kufikia sasa wengi wao tayar wanawatoto na mke , je hao wanahudumiaje ? Huyo mwl akiingia darasan atafundisha au atafikiria familia?

Sekta afya hapa panatatizo kubwa lakini watu hawapaangalii, kiukweli kwenda hospitali za serikali huku mikoani ni hatari, madawa hakuna unaambia ukanunue maduka ya nje sasa hapo kuna huduma kweli?

OMBI KWA SERIKALI
Serikali ijaribu kuwatumia waastaafu katika ushauri wa uendeshaji nchi , mfano Mzee Kikwete kwenye suala la kiuchumi alifanikiwa sana ndicho kipindi chake katengeneza madaraja makubwa hapa nchini.

Kipindi cha mzee Kikwete ndio kipindi ambacho nchi yetu imetengeneza mabarabara bila kuharibu uchumi wa mtu binafsi, ni wakati wa awamu hii kujifunza manzuri kutoka kwake asili ya mafanikio.

Tukija katika swali la mazao ,hapa hapahitaji nguvu kubwa serikali ijaribu kuangalia nn alikuwa anafanya waziri wa kilimo kipindi cha awam ya nne, kwann hapakuwa na malalamiko kama ilivyo sasa ,kwanini kipindi cha mh Kikwete pembejeo ilikuwa juu kidogo lkn masoko yalikuwa na uhakika hata wafanyakazi wengi waliingia sekta ya kilimo.

Pia kwenye hii tetesi za kudodoro uchumi serikali ijaribu kutumia wachumi kama pr Lipumba ,Zitto , Ndullu hata waliopo nje ya nchi kama alivyojitahidi mh Kikwete.

Asanteen kada mtiifu wa ccm
Kutoka Masasi
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,798
Likes
15,002
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,798 15,002 280
Umeandika ukiwa BR
 
hashim mwamba

hashim mwamba

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2016
Messages
1,032
Likes
1,079
Points
280
Age
27
hashim mwamba

hashim mwamba

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2016
1,032 1,079 280
 
monjozee

monjozee

Senior Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
115
Likes
292
Points
80
Age
26
monjozee

monjozee

Senior Member
Joined Sep 19, 2016
115 292 80
Mmh!! Hivi wastaafu ndiyo wale walioambiwa wanawashwa?
 
Mr Makunduchi

Mr Makunduchi

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2017
Messages
1,011
Likes
487
Points
180
Age
48
Mr Makunduchi

Mr Makunduchi

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2017
1,011 487 180
Sikio la kufa alisikii dawa
 
Bonny

Bonny

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
11,424
Likes
22,994
Points
280
Bonny

Bonny

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
11,424 22,994 280
Waokoe Jhaz kwan kuwashwa kumeisha?
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,552
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,552 280
Kuna Naibu Waziri alinukuliwa akisema "....binti asiozwe wala kuolewa mpaka awe na cheti cha kidato cha nne...", nikajiuliza hiyo elimu wanayotoa ni ipi hasa? Au wao kwao kupata cheti ndio kuelimika? Hadi nikaumkumbuka msemo wa dada yangu Faiza Foxy "huko shule huwa mnaenda kujifunza ujinga?"

Kiwango cha elimu kimekuwa kikishuka na kuporomoka kwa zaidi ya miaka 15 sasa. Tiba sahihi ni tukae kama nchi tutafakari na kuchambua kisha tuchague sera na malengo ya elimu kwa watoto wetu. Hii elimu ya kila Waziri au Utawala kuja na lwake imechangia sana kudidimiza na hata kuua elimu bora kwa watoto wetu.
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,552
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,552 280
Ndg hali iliyoopo sio nzuri lkn sijaona mbadala wa ccm
Katiba ya Warioba ilipendekeza wagombea binafsi. Majibu mazuri yako pia nje ya vyama vya siasa.
 
wamaukweli

wamaukweli

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2017
Messages
901
Likes
1,024
Points
180
wamaukweli

wamaukweli

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2017
901 1,024 180
Acha lizame kwani hujui kuogelea???
 
B

Babuu Rogger

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2011
Messages
1,306
Likes
625
Points
280
B

Babuu Rogger

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2011
1,306 625 280
Nilishasema sipangiwi na ukinipangia ndio unaharibu kabisa
 
lukala

lukala

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2017
Messages
370
Likes
307
Points
80
lukala

lukala

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2017
370 307 80
Kuna Naibu Waziri alinukuliwa akisema "....binti asiozwe wala kuolewa mpaka awe na cheti cha kidato cha nne...", nikajiuliza hiyo elimu wanayotoa ni ipi hasa? Au wao kwao kupata cheti ndio kuelimika? Hadi nikaumkumbuka msemo wa dada yangu Faiza Foxy "huko shule huwa mnaenda kujifunza ujinga?"

Kiwango cha elimu kimekuwa kikishuka na kuporomoka kwa zaidi ya miaka 15 sasa. Tiba sahihi ni tukae kama nchi tutafakari na kuchambua kisha tuchague sera na malengo ya elimu kwa watoto wetu. Hii elimu ya kila Waziri au Utawala kuja na lwake imechangia sana kudidimiza na hata kuua elimu bora kwa watoto wetu.
Yap
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,796 280
Haaambiliki ukimwambia anafanya makusudi kukukomoa.......ujinga!! Akivuruga miezi 6 anaenda kujisifia kwa wabibi na kuongeza charge.....anarudi anavuruga..!! Hakuna nchi Africa imepigana vita y uchumi ya miaka 10 ikashinda......hakuna strategy hiyo....never unajivuruga mwenyewe na kuharibu uchumi kama ilivyo sasaa tumekosea sanaa!!! Marais waandaliwe wajengw watengenezwe.....wajue siasa uchumi diplomasia....jeshi propaganda........waandaliwe!!!
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,552
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,552 280
Haaambiliki ukimwambia anafanya makusudi kukukomoa.......ujinga!! Akivuruga miezi 6 anaenda kujisifia kwa wabibi na kuongeza charge.....anarudi anavuruga..!! Hakuna nchi Africa imepigana vita y uchumi ya miaka 10 ikashinda......hakuna strategy hiyo....never unajivuruga mwenyewe na kuharibu uchumi kama ilivyo sasaa tumekosea sanaa!!! Marais waandaliwe wajengw watengenezwe.....wajue siasa uchumi diplomasia....jeshi propaganda........waandaliwe!!!
Kweli Lambardi
 

Forum statistics

Threads 1,238,322
Members 475,877
Posts 29,316,122