Wakati unapanga mipango yako ya biashara mwakani usisahau yafuatayo

miamiatz

JF-Expert Member
Dec 4, 2017
396
1,000
1. Kodi lazima iwe jambo la kwanza kuwaza. Hebu waza kwanza ni biashara gani nifanye ambayo haitonilimbikizia mzigo wa kodi? Ni lazima biashara utakayoichagua iweze kukupa faida ya kutosha kuliko kodi utazolipa serekalini. Hii huitwa tax planning.

2. Biashara gani itaakisi hali halisi ya uhaba wa pesa kwenye mzunguuko? Sio lazima ung'ang'ane na biashara ambayo haiakisi hali halisi ya upatikanaji wa pesa mtaani. Waza biashara za bidhaa ama huduma ambazo ni necessities.

3. Iwapo biashara itayumba back up niliyonayo itatosha kuendesha maisha? Kufeli kwa biashara ni kama kukatika kwa umeme wa tanesco. Usipoweka UPS kwenye desktop yako basi umejiandalia balaa.

Ukishapata majibu ya haya masuala matatu basi unaweza kuendelea kujiuliza maswali mengineyo ya ziada.
 

FRESHMAN

JF-Expert Member
Sep 29, 2011
4,454
2,000
diamond platnumz biashara yake sio ya lazima...ila anapiga hela kuliko wauza chakula..

biashara yeyote ni passion, ujuzi, experience, creativity na location... hayo ndiyo ya kuzingatia
 

miamiatz

JF-Expert Member
Dec 4, 2017
396
1,000
diamond platnumz biashara yake sio ya lazima...ila anapiga hela kuliko wauza chakula..

biashara yeyote ni passion, ujuzi, experience, creativity na location... hayo ndiyo ya kuzingatia
Branding and brand management ndio mpango wa biashara za kisasa. Ukijenga brand kwa nguvu hata kama unauza ubuyu utatoboa tu.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom