Wakati umefika wa kuwa na larger (> 10,000) denomination bills | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakati umefika wa kuwa na larger (> 10,000) denomination bills

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Cynic, Jan 24, 2012.

  1. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 619
    Trophy Points: 280
    Nadhani wakati umefika wa kuanzisha noti kubwa zaidi ya sh 10,000 (~$6/~€4). Noti ya 10,000 ni ndogo sana ... yaani imekuwa hadi mtu unajukuta unaenda ATM kila siku! Haya, na huko kwenye ATM zetu, uwepo wa pesa ni bahati, foleni kama kawa, etc. Tuondoleeni hii kero.
     
  2. YoungCorporate

    YoungCorporate JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 30, 2010
    Messages: 387
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ni kweli pesa haina thamani hasa kutokana na hiked prices lakini badala ya kuwa na higher digit bills, tunaweza ku-cancel sifuri tatu (000) na kubakia na lower denomination lakini zenye thamani kubwa kwa mfano Ghanaian cedi ilikuwa sawa TZS lakini miaka mitatu iliyopita wali-cancel 3-zero sasa hivi 1cedi= usd 1.6-1.7. Yaani 10k inakuwa noti ya Tzs 10. Sina hakika lakini nadhani higher denomination ni dalili mbaya za uchumi.
     
Loading...