Wakati umefika kwa Serikali kubadili Noti


F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2012
Messages
2,571
Likes
1,005
Points
280
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined May 30, 2012
2,571 1,005 280
Nilikuwa nafikiri kama itaonekana inafaa kwa serikali kutengeneza noti mpya, sijui wadau wa Uchumi wanaonaje?
Nini faida na hasara iwapo serikali itaamua kuleta Noti mpya?
 
Yohana Kilimba

Yohana Kilimba

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Messages
8,126
Likes
5,222
Points
280
Yohana Kilimba

Yohana Kilimba

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2012
8,126 5,222 280
Sasa,hata hujui unaandika kuhusu nini,halafu unategemea sie tukwambie nini?
 
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2012
Messages
2,571
Likes
1,005
Points
280
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined May 30, 2012
2,571 1,005 280
Sasa,hata hujui unaandika kuhusu nini,halafu unategemea sie tukwambie nini?
Ukweli ni kuwa Noti zetu nyingi zimechakaa Sana, hasa zile za kuanzia 500-2000.
 
M

makaghari

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2014
Messages
446
Likes
273
Points
80
M

makaghari

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2014
446 273 80
Mkuu zibadilishwe kwa sababu ipi..? Je hazina ubora au sababu ni nini..? Unaweza kuwa na hoja nzuri tena yenye kujenga, hebu funguka Mkuu.
 
Obuma

Obuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
2,722
Likes
5,051
Points
280
Obuma

Obuma

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2015
2,722 5,051 280
Sasa mtu hajui kwanini zibadilishwe lakini kaleta hoja! Nimegundua matatizo yetu yanaanzia huku tukija kupewa uongozi ndio tunafanya kila kitu kwa mwendokasi
 
Saguda47

Saguda47

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
5,958
Likes
6,514
Points
280
Saguda47

Saguda47

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
5,958 6,514 280
Mleta maada jifunze kujenga hoja, msingi wa hoja (premise) yako hauna mantiki, hujui ni kwanini zibadilishwe halafu unasema wakati umefika...!! Nini sasa
 
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
539
Likes
389
Points
80
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2016
539 389 80
Noti ya Sh 500/- ni aibu. Inachakaa haraka mno pia haina hadhi. Ni kidunchu mno. Nimewahi kudokezwa kuwa tenda yake BoT ilimpa yule kada wa CCM aliyeachana na "siasa uchwara" a.k.a Dowans/ Al Adawi.
 
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2012
Messages
2,571
Likes
1,005
Points
280
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined May 30, 2012
2,571 1,005 280
Mkuu zibadilishwe kwa sababu ipi..? Je hazina ubora au sababu ni nini..? Unaweza kuwa na hoja nzuri tena yenye kujenga, hebu funguka Mkuu.
Serikali ni vyema ikabadilisha Noti zote ili
1.kubaini Noti bandia.
2.kuhakiki mzunguko wa fedha.
3.kubaini ni kina nani wamehodhi Noti nyingi ambazo hazimo katika mzunguko.
4.Kutengeneza noti zenye ubora zaidi kuliko sasa.
Kama siko sawa mnaweza nisahihisha au kuongeza vilivyokosekana.
 
M

MABAKULI

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
925
Likes
586
Points
180
Age
51
M

MABAKULI

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
925 586 180
1.KUEPUKA NOTI BANDIA PENDA KUFANYA MALIPO KUPITIA BENKI.
2.TUANZE MAZOWEA YA KUTUMIA MIFUMO YA KIBENKI MZUNGUKO UTAHAKIKIWA.
3.KUBAINI WALIOHODHI PESA UKIPATA PESA PAKA SUPA GLUU MIFUKONI WANAOKUNYANG'ANYA WAHODHI WAO WATASHINDWA NA KULEGEA.
4.KUPATA ZENYE UBORA TUTENGENEZE ZA PLASTIKI KAMA YEBOYEBO.
SULUHISHO NI WATZ TUENDANE NA MIFUMO YA UCHUMI WA KISASA DUNIANI
 
T

TRUVADA

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2014
Messages
4,528
Likes
1,188
Points
280
T

TRUVADA

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2014
4,528 1,188 280
Noti ya Sh 500/- ni aibu. Inachakaa haraka mno pia haina hadhi. Ni kidunchu mno. Nimewahi kudokezwa kuwa tenda yake BoT ilimpa yule kada wa CCM aliyeachana na "siasa uchwara" a.k.a Dowans/ Al Adawi.
Huyo mhindi kila tenda ya maana ya SERIKALI yupo
 
Mwanyasi

Mwanyasi

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
7,738
Likes
4,829
Points
280
Mwanyasi

Mwanyasi

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2010
7,738 4,829 280
Serikali ni vyema ikabadilisha Noti zote ili
1.kubaini Noti bandia.
2.kuhakiki mzunguko wa fedha.
3.kubaini ni kina nani wamehodhi Noti nyingi ambazo hazimo katika mzunguko.
4.Kutengeneza noti zenye ubora zaidi kuliko sasa.
Kama siko sawa mnaweza nisahihisha au kuongeza vilivyokosekana.
Haya yaongezee pale juu......
 
MAPUMA MIYOGA

MAPUMA MIYOGA

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2013
Messages
3,379
Likes
1,600
Points
280
MAPUMA MIYOGA

MAPUMA MIYOGA

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2013
3,379 1,600 280
Serikali ilitolea ufafanuzi hili vizuri sana.

Noti ya 500 ilitakiwa itumike miezi saba tu kisha irudi benki kuu. Ila ndiyo imegoma kwenye mzunguko kama "chenji". Kwa kutumiwa sana (mzunguko kuwa mkubwa) zinachakaa haraka.

Hivyo serikali inakusudia kuanzisha sarafu ya 500.

Sababu ya kubadilisha walisema "sarafu inawezakutumiwa kwa muda mrefu zaidi ya noti".
sarafu ya mia tano ipo kama haipo! nchi ya kujaribu kila kukicha hii.
 
Forensic Anthropologist

Forensic Anthropologist

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2015
Messages
2,217
Likes
836
Points
280
Forensic Anthropologist

Forensic Anthropologist

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2015
2,217 836 280
Serikali ilitolea ufafanuzi hili vizuri sana.

Noti ya 500 ilitakiwa itumike miezi saba tu kisha irudi benki kuu. Ila ndiyo imegoma kwenye mzunguko kama "chenji". Kwa kutumiwa sana (mzunguko kuwa mkubwa) zinachakaa haraka.

Hivyo serikali inakusudia kuanzisha sarafu ya 500.

Sababu ya kubadilisha walisema "sarafu inawezakutumiwa kwa muda mrefu zaidi ya noti".
mbona hipo iyo sarafu ya500 ilakuigusa sio mchezo
 

Forum statistics

Threads 1,235,584
Members 474,641
Posts 29,227,899