Wahisani:Bajeti tuliyopewa ni tofauti na ile iliyosomwa Bungeni


Babu Lao

Babu Lao

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
2,056
Likes
11
Points
135
Babu Lao

Babu Lao

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
2,056 11 135
KUNDI la wahisani wanaochangia bajeti kuu ya Tanzania (GBS) limeibua kashfa baada ya kueleza kuwa serikali iliwapelekea bajeti tofauti na ile iliyopitishwa na Bunge Julai mwaka huu.Taarifa za kashfa hiyo ziliwekwa hadharani jana asubuhi na mwenyekiti wa wahisani hao, Svein Baera wa Sweden katika mkutano wa kitaifa wa mwaka wa majadiliano ya kisera na bajeti uliofanyika jijini Dar es salaam.
Source: Mwananchi - Tuesday, 07 December 2010


Waungwana hii imekaaje????
 
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2009
Messages
521
Likes
13
Points
35
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2009
521 13 35
Teh Teh, du wabongo noma, yaani wamechakachua hadi kwenye bajeti!
 
NATA

NATA

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2007
Messages
4,516
Likes
22
Points
135
NATA

NATA

JF-Expert Member
Joined May 10, 2007
4,516 22 135
Hii ndio tanzania original hawa wanapaswa kuelewa kuwa hawa wa tz ni mwisho wa matatizo ya ukweli na uwazi duniani.
 
Double X

Double X

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
184
Likes
0
Points
0
Double X

Double X

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
184 0 0
Duu hii awamu ya nne ina mambo ya ajabu, yani mnawapiga fix mpaka wahisani, dawa yao hao ni wahisani kufuta misaada tu kwani sisi watu wa chini hatufaidika na chochote zaidi ya hao vigogo kuneemeka na misaada hiyohiyo, CLARKE na wenzako fanyeni kweli!!
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,550
Likes
642
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,550 642 280
Huwezi kuamini kuwa jamaa kila sehemu wanachakachua. mweeee!!!!!!!!!!!!!!!

Mwandishi Wetu (Exuper Kachenje)
KUNDI la wahisani wanaochangia bajeti kuu ya Tanzania (GBS) limeibua kashfa baada ya kueleza kuwa serikali iliwapelekea bajeti tofauti na ile iliyopitishwa na Bunge Julai mwaka huu.Taarifa za kashfa hiyo ziliwekwa hadharani jana asubuhi na mwenyekiti wa wahisani hao, Svein Baera wa Sweden katika mkutano wa kitaifa wa mwaka wa majadiliano ya kisera na bajeti uliofanyika jijini Dar es salaam.Sweden ndiyo inayoshikilia uenyekiti wa kundi hilo linalojumuisha taasisi za kimataifa na nchi mbalimbali zilizoendelea.

Kuibuliwa kwa kashfa hiyo kunakuja wakati wahisani hao wakiwa wamezuia theluthi moja ya zaidi ya dola 800 milioni za Kimarekani ambazo zinatakiwa zichangie kwenye bajeti kuu ya 2010/11, wakiishinikiza serikali iharakishe utekelezaji wa programu ya mageuzi, yakiwemo ya mfumo wa usimamizi wa fedha za seikali.
Akitoa hotuba yake ya ufunguzi wa mkutano huo wa siku tatu, Baera aliainisha maeneo sita kuwa ndiyo mhimili wa mjadala wao na serikali.
"Napenda kuainisha maeneo sita ya ujumbe wetu ili kuweka sawa jukwaa la majadiliano yetu haya ya mwaka. Kuna tofauti kati ya bajeti iliyowasilishwa kwa bodi ya (Shirika la Kimataifa la Fedha) IMF na ile iliyopitishwa na Bunge Julai 2010," alisema Baera.

Alisema bajeti ambayo serikali iliwasilisha kwa wahisani hao ilibeba "matumaini makubwa ya kuzaa matokeo mazuri na kufanywa kama sababu ya kupitisha matumizi makubwa ya fedha zitokanazo na mapato ya ndani".
Baera alisema kuwa kukosekana kwa uwazi katika matumizi, vipaumbele, mapato na mfumo mzima wa fedha kunapunguza kuaminika kwa bajeti hiyo mbele ya wafadhili.

Kwa mujibu wa wahisani hao, kumekuwepo na mtiririko wa athari katika bajeti katika miaka ya karibuni huku ikionyesha ongezeko kubwa la matumizi ya kawaida kuliko yale ya maendeleo.
Kwa mujibu wa bajeti ya mwaka 2010/11 ambayo ni ya Sh11.1 trilioni, matumizi ya kawaida ya serikali ni Sh7.8 trilioni wakati fedha zilizotengwa kwa ajili ya shughuli za maendeleo ni Sh3.2 trilioni.
Bajeti hiyo inaonyesha kuwa kati ya Sh11.1 trilioni, serikali ilitarajia kupata Sh6 trilioni kutoka katika vyanzo vya ndani, wakati inatarajia Sh2.8 trilioni kutoka kwa wahisani na mikopo. Fedha nyingine zinatarajiwa kutoka mikopo ya ndani, masharti ya kibiashara na ubinafsishaji.

"Matumaini makubwa kupindukia katika bajeti hii na kutokuwepo kwa mikakati inayoeleweka ya kipaumbele katika matumizi katika hali inayoweza kutokea ya mapato madogo na ukosefu wa fedha, yanaweza kuondoa kuaminika kwa bajeti kama chombo cha ufanisi wa sera na mipango," alisema Baera.
Zaidi ya hapo, ukweli kwamba bajeti hii tofauti ilipitishwa bila ya kuwepo mawasiliano ya awali na wabia wa maendeleo inaweka maswali kwenye ubora wa mazungumzo yetu ya sera na ubia. Tunatarajia kujadili suala hili kwenye sehemu muhimu ya bajeti.
"Zaidi ya hapo, bajeti iliyotumiwa kuanzia mwaka jana iliendeleza mwenendo wa miaka ya karibuni ambako matumizi ya kawaida yanaendelea kupanda kwa kasi kuliko matumizi kwenye maendeleo."
Kutokana na hali hiyo GBS imeitaka serikali kujipanga upya na kuweka mkazo katika kupunguza misamaha ya kodi ili kuweka uwiano na ufanisi sawa na nchi za kundi lake katika uchumi, hatua ambayo Baera alisema itapunguza pengo la bajeti linaloikabili Tanzania kila mwaka.

Tayari GBS imebainisha kuwa bajeti ijayo inaweza kuwa na nakisi ya hadi Sh1 bilioni.
Hata hivyo, Waziri wa Fedha na Uchumi, Mustafa Mkulo ambaye alishiriki mkutano huo, alipatwa na kigugumizi kujibu madai hayo ya GBS, akimkaribisha mwenyekiti huyo wa kundi la nchi wahisani aende ofisini kwake ili wazungumzie masuala hayo.
"Kuna mengine yanazungumzika; Baera ninakukaribisha ofisini kwangu; mengine yanazungumzika ofisini," alisema Mkulo.
Naibu kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni, Zitto Kabwe alizungumzia kasoro hiyo jana akieleza kuwa imemshtua na kwamba ataifuatilia.

Zitto, ambaye pia ni mbunge wa Kigoma Kaskazini na ambaye alihudhuria mkutano huo jana, alisema kambi ya upinzani itaunda kamati kulifuatilia suala hilo.
Alisema pia watahoji suala hilo bungeni na kuitaka serikali iweke wazi kwa Watanzania ni bajeti ipi inayotumika kati ya iliyopitishwa na Bunge na ile iliyopelekwa IMF.

"Huu ni mshtuko kwangu; hili limenishtua. Tutaunda timu ya kulifuatilia; tutalifikisha bungeni na kuihoji serikali ieleze ni bajeti ipi inayotumika. Ni ile iliyopitishwa na Bunge au iliyopelekwa IMF," alisema Zitto.
Kundi hilo la nchi wahisni limesema kuwa linaunga mkono mkakati wa serikali wa Kilimo Kwanza na wa Jumuia ya Afrika Mashariki (EAC) kuhusu maendeleo ya kilimo, hifadhi ya chakula na kupunguza umasikini.

MyTake: Ndiyo maana wananunua Mashangingi ya bei mbaya kama hawana akili nzuri vile. Wapo zaidi kujifikiria wao na si Taifa. Yaani matanuzi ni makubwa kuliko pesa ya maendeleo.
Ukisoma juu utaona kuwa wanatengeneza bajeti mbili. Moja kwa ajili ya kuwapa Wazungu na nyingine kwa Wadanganyika. Nafikiri sasa hivi watakuwa wanahaha kuziba pengo la pesa waliyochota kwa ajili ya Uchaguzi. Ndiyo maana wanakuja na bajeti mbili ila wanasahau kuwa mchezo huu, Wazungu wameanza kuufanya miaka mingi sana. Wamedakwa kama watoto. Mkulo, aibu hiyoooo.........
 
A

A Lady

Senior Member
Joined
Apr 28, 2009
Messages
103
Likes
0
Points
0
A

A Lady

Senior Member
Joined Apr 28, 2009
103 0 0
Kuna wakati naishiwaga na maneno na nchi hii! mweeeeeeeee.
 
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
3,130
Likes
685
Points
280
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
3,130 685 280
Wahisani wanatushangaza pale wanapogundua dubious za serikali halafu utasikia wamewapa muda wa kurekebisha mimi sielewi wahisani wanakuwa na lengo gani haswa.Ni bora wakaondoa fungu lao tubaki na kidogo chetu ili tupate muda wa kukatana mapanga na hawa kina RA
 
Tiba

Tiba

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2008
Messages
4,522
Likes
141
Points
160
Tiba

Tiba

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2008
4,522 141 160
Hivi hii ilifanyika kwa makusudi au kwa bahati mbaya au kwa Uzembe? Kama ni kwa uzembe, kwanini Mkullo asiujuzulu? Kama ni kwa makusudi, haibu kubwa kwa serikali ya Kikwete!!! Ninaanza kuamini kwamba mambo yanaendeshwa kisanii sanii !!!!

Tiba
 
P

pierre

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
211
Likes
1
Points
0
P

pierre

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2010
211 1 0
Wanawapa mda wa kujirekebisha maana hapo na wao wamepata opportunity ya kutukaba zaidi,hivyo katika kipindi hiki cha kujirekebisha wanawaletea wataalamu wa kutengeneza bajeti nzuri au wataalamu wa kufuatilia kama kuna uwiano.Hawa jamaa ni wajanja na watatumia mwanya huo vizuri kuikandamiza serikali.Ni kama umemfumania mtu,siku ukitaka na wewe unamwingilia kwa gia kuwa usiponipa nitakusemea,naye kwa unyonge hata kama hataki atakubali ili yaishe.
 
D

dotto

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
1,722
Likes
21
Points
135
D

dotto

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
1,722 21 135
Wanawapa mda wa kujirekebisha maana hapo na wao wamepata opportunity ya kutukaba zaidi,hivyo katika kipindi hiki cha kujirekebisha wanawaletea wataalamu wa kutengeneza bajeti nzuri au wataalamu wa kufuatilia kama kuna uwiano.Hawa jamaa ni wajanja na watatumia mwanya huo vizuri kuikandamiza serikali.Ni kama umemfumania mtu,siku ukitaka na wewe unamwingilia kwa gia kuwa usiponipa nitakusemea,naye kwa unyonge hata kama hataki atakubali ili yaishe.

Mpaka kieleweke ndo maana jamaa anaomba wakutane ofisini kwake faragha. Manake nini!!??
 
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
3,130
Likes
685
Points
280
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
3,130 685 280
Mpaka kieleweke ndo maana jamaa anaomba wakutane ofisini kwake faragha. Manake nini!!??
Wamezoea kufanya dubious kwa kila sehemu muhimu, hawana uoga ndiyo maana hata kura walizichakachua bila woga wamezoea hawa.Dawa yao ni kwa wahisani kuweka tight controls ambazo hazitawapa mwanya wa kuchakachua data.
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
91
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 91 145
...........................Alisema bajeti ambayo serikali iliwasilisha kwa wahisani hao ilibeba "matumaini makubwa ya kuzaa matokeo mazuri na kufanywa kama sababu ya kupitisha matumizi makubwa ya fedha zitokanazo na mapato ya ndani".
Baera alisema kuwa kukosekana kwa uwazi katika matumizi, vipaumbele, mapato na mfumo mzima wa fedha kunapunguza kuaminika kwa bajeti hiyo mbele ya wafadhili............................
Ndio maana Mh Mkullo amemwambia huyo Baera kuwa hilo linazungumzika ofisini..............ili aende akamchakachue......Baera watch out!
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Wahisani nao hovyo wana biashara zao kubwa tena za faida kwa Nchi zao sasa ujinga na fedheha kama hii ikifanywa na serikali hakika nao unakuwa umewapa mafasi kubwa kukuchezea.Ni aibu mno Membe kusimama au JK na kumwaga sifa za uongozi za CCM hii inapelekea hata sisi watu wenye heshima zetu kuzidi kudharaulika mbele ya wazungu.Kama serikali inachakachua unategemea nini toka kwa raia wake?Lakini pia sishangai sana maana baraza la mawaziri wako wenye vyeti vilee na JK wala hashangai ili mradi ni mwanamtandao na mwana CCM basi kazini tu
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,845
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,845 1,097 280
Wahisani wanatushangaza pale wanapogundua dubious za serikali halafu utasikia wamewapa muda wa kurekebisha mimi sielewi wahisani wanakuwa na lengo gani haswa.Ni bora wakaondoa fungu lao tubaki na kidogo chetu ili tupate muda wa kukatana mapanga na hawa kina RA
Wakiondoa fungu lao tutaweza kulipa Dowans? Au unataka nchi ipigwe mnada, usishangae mikoa ya Arusha, Mara na Kilimanjaro zikaangukia Kenya kama nchi itafilisiwa.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,920
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,920 280
KUNDI la wahisani wanaochangia bajeti kuu ya Tanzania (GBS) limeibua kashfa baada ya kueleza kuwa serikali iliwapelekea bajeti tofauti na ile iliyopitishwa na Bunge Julai mwaka huu.Taarifa za kashfa hiyo ziliwekwa hadharani jana asubuhi na mwenyekiti wa wahisani hao, Svein Baera wa Sweden katika mkutano wa kitaifa wa mwaka wa majadiliano ya kisera na bajeti uliofanyika jijini Dar es salaam.
Source: Mwananchi - Tuesday, 07 December 2010


Waungwana hii imekaaje????
Na hata inayopitishwa bungeni si sawa na matumizi na mapato halisi.
 
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2007
Messages
534
Likes
70
Points
45
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2007
534 70 45
Teh Teh, du wabongo noma, yaani wamechakachua hadi kwenye bajeti!
inasikitisha sana kuona namna gani hili li nchi linavyoendeshwa. Kila mahali pamejaa usanii na ufisadi.
 
N

Nightangale

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2010
Messages
265
Likes
0
Points
33
N

Nightangale

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2010
265 0 33
Wanawapa mda wa kujirekebisha maana hapo na wao wamepata opportunity ya kutukaba zaidi,hivyo katika kipindi hiki cha kujirekebisha wanawaletea wataalamu wa kutengeneza bajeti nzuri au wataalamu wa kufuatilia kama kuna uwiano.Hawa jamaa ni wajanja na watatumia mwanya huo vizuri kuikandamiza serikali.Ni kama umemfumania mtu,siku ukitaka na wewe unamwingilia kwa gia kuwa usiponipa nitakusemea,naye kwa unyonge hata kama hataki atakubali ili yaishe.
Ahaaaaa kumbe.... Ten percent here, there...magumashi kila kona.
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Mkuu sidhani kama anaweza kumchakachua huyo Mswidi..huo usanii wanauweza na wamefanikiwa sana dhidi yetu wadanganyika tuu!!
 

Forum statistics

Threads 1,235,959
Members 474,920
Posts 29,241,733